[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

Em cũng có cảm nhận như bác. quả thật ở cái tuổi nửa cuộc đời thay đổi là cái gì đó khá khó khăn. có lẽ nên tạo lập cho con trẻ một cơ hội để chúng nó tự quyết định cuộc đời của chúng nó là hợp lý hơn. khi các con đã ổn định thì mình có thể yên tâm ở đâu cũng được. cảm ơn bác vì thông tin bổ ích. Thực ra là rất muôn nói chuyện giao lưu với bác để nghe được nhiều hơn kinh nghiệm của bác nếu bác có thời gian và sẵn sàng chia sẻ. trân trọng
Để có thông tin nhiều chiều bác vào web trẻ con nhé http://www.webtretho.com/forum/f235/dinh-cu-canada-theo-dien-sw-tang-6-a-1100234/#post23012650

Em nói thật lòng là em chả giống ai, nên kinh nghiệm của em sợ không giúp được bác, tuy nhiên bác cần gì cứ phi email cho em vt2811@gmail.com, biết gì em sẵn lòng trả lời bác. Em đi Cà là đi chu du thiên hạ, cho trẻ con đi học, 1 công đôi việc và 1 số lý do ba lăng nhăng khác nữa, chứ hoàn toàn không có ý định sống chết phải ở lại hay để làm giầu nên tụi em trụ được tốt, nhiều nhà đi sai mục đích cuối cùng lại gỏi cuốn nhau về VN vì kg chịu được nhiệt :)

manhhuy8x

Xe máy
Thiên nhiên đất nước đẹp quá... Bao h e đc đặt chân đến .... ><

hung_ford

Xe đạp
đệp quá cụ ạ. Ước 1 lần được đi như cụ.

Cảm ơn các cụ đã động viên để em post tiếp.:)
Loạt ảnh dưới đây do bạn iem chụp, nên dính cái mẹt em hơi nhiều, mong các bác thông cảm, không cố ý khoe cái mẹt nhăn nheo của em đâu ạ. Kekeke
Ảnh em chụp vẫn nằm trong máy còi, rảnh em sẽ hầu các cụ sau.

Weekend hôm qua có cô bạn từ Vancouver tới thăm, tụi em tìm đến Banff thử xem mùa đông trông nó ra làm sao. Những ảnh post trước đây, các cụ đã thấy Lake Louis vào mùa hè và mùa thu, giờ đến mùa đông, trông nó dư lày.

Fairmont hotel in winter.

Em các bác đi một hồi thấy nọng trong người nên trông rất phong phanh. Các bác trông tuyết trắng xóa tưởng lạnh, nhưng thực ra lúc này là 4 độ C.

Bắt phong trần phải chịu phong trần :)

VK đểu chụp lưuw niệm với VK xịn, bác này đã ở đây 25 năm.

Mặt Hồ thành sân chơi cho mọi người.

Một góc chụp khác Lake Louis. Cái nhà gỗ là nhà chứa thuyền kayak cho thuê mùa hè.

Mẫu của iem.

Đợt này chụp cảnh có mẫu hơi nhiều nên đành cho lên, các bác thông cảm không chê mẫu già nhá.

Nhà thuyền.

Mẫu từ Vancouver đến.

Tiếp mẫu Vancouver. :))

Mẫu Calgary

Cái này em khoe với các bác góc chụp hình chữ S đường xe lửa Canadian Pacific Railway chạy qua Banff, rình mãi chả có cái tàu nào chạy qua. Chỗ này là chỗ một bác thợ ảnh nổi tiếng của Canada chụp bức ảnh quảng cáo nổi tiếng cho cty xe lửa liên vận xuyên Thái bình dương Canada.

Morant's Curve. Bow Valley Parkway, Banff National Park, Canada. Các bác click link xem ảnh mùa hè. http://www.flickr.com/photos/22982057@N03/3717377534/

This view is one made famous by Nicholas Morant, who photographed the Rockies extensively in the 1930's and 40's for the Canadian Pacific Railway

Trên đường đến Banff

Một khu hotel gỗ trong rừng, bà con có thể thuê weekend ngủ trong rừng, enjoy mùa đông, đi ski.

Khăn choàng Armani đẹp quá ;)
Không đá đểu, hàng China nhái 5 đồng đấy ;)

@BMW252: Cảm ơn ông em đã khen. Trông dzậy mà không phải dzậy, nghề chính là xúc tuyết nên người nó sắt lại đấy ;))

@Ynhi2208: Cảm ơn bạn đã khen mình, lời khen của người chưa quen thật sướng quá đi :)

Chơi ở đây một lúc thấy mùi gỗ thông đốt thơm lừng cả khu, phê quá! Không biết lần cuối ngửi mùi nhựa thông cháy thơm là tự bao giờ, có lẽ từ hồi 1998 tụi iem ở Dalat

Morant's curve again

Washrom mùa đông, may bên trong nó không lạnh.

Nghề chính của iem, bắn tuyết.

Gần hơn tí

Trẻ con bao giwof cũng enjoy nhất

Một vợ, một con và một chó = happy man.

jeniferus

Đi bộ
Mới qua gần 2 năm mà thấy bác có vẻ "gọn " ra hẳn =D>

rolexus

Xe hơi
Để có thông tin nhiều chiều bác vào web trẻ con nhé http://www.webtretho.com/forum/f235/dinh-cu-canada-theo-dien-sw-tang-6-a-1100234/#post23012650

Em nói thật lòng là em chả giống ai, nên kinh nghiệm của em sợ không giúp được bác, tuy nhiên bác cần gì cứ phi email cho em vt2811@gmail.com, biết gì em sẵn lòng trả lời bác. Em đi Cà là đi chu du thiên hạ, cho trẻ con đi học, 1 công đôi việc và 1 số lý do ba lăng nhăng khác nữa, chứ hoàn toàn không có ý định sống chết phải ở lại hay để làm giầu nên tụi em trụ được tốt, nhiều nhà đi sai mục đích cuối cùng lại gỏi cuốn nhau về VN vì kg chịu được nhiệt :)
Được đi chu du như bác thì sướng quá. E cũng không có tham vọng làm giàu nhiều tiền, chỉ mong có một cuộc sống bình thường, tương lai cho con cái tốt đẹp.
Về công việc bên đó thì có thể đầu tư tự kinh doanh kiểu như bên VN ví dụ như mở một nhà hàng, một cơ sở kinh doanh nhỏ được không bác và để setup một private business có phúc tạp không. Nhìn ảnh bác e doán chắc bác cũng khoảng thế hệ 6X hay 7x đúng không ạ. trong bác vẫn phong độ lắm.
Chúc bác luôn mạnh khẻo và vui vẻ.

Được đi chu du như bác thì sướng quá. E cũng không có tham vọng làm giàu nhiều tiền, chỉ mong có một cuộc sống bình thường, tương lai cho con cái tốt đẹp.
Về công việc bên đó thì có thể đầu tư tự kinh doanh kiểu như bên VN ví dụ như mở một nhà hàng, một cơ sở kinh doanh nhỏ được không bác và để setup một private business có phúc tạp không. Nhìn ảnh bác e doán chắc bác cũng khoảng thế hệ 6X hay 7x đúng không ạ. trong bác vẫn phong độ lắm.
Chúc bác luôn mạnh khẻo và vui vẻ.
Cảm ơn bác có nhời khen, em sướng :)!
Kinh doanh nhỏ bên này không sống được bác ạ vì thị trường đã bị những cty lớn chiếm hết thị phần. Set up business nho nhỏ rất đơn giản, nhưng vấn đề muôn thuở trong kinh doanh là A-B = 0 hay < 0 hay > 0. Tiền thuê shop, thuê nhân công, lượng khách hàng, thời gian bỏ ra có tương xứng với sức lao động của mình không là một bài toán khó. Nhiều bác xông vào kinh doanh nhà hàng tưởng ngon ăn, sau bỏ của chạy lấy người vì không có nghề. etc....
Với mục đích như của bác, có 1 mil trong tay, đầu óc sáng láng, quyết tâm chu du thiên hạ, thì em khẳng định chả có gì sợ cả.
Em vẫn sống nhăn là một minh chứng cho bác.

@Chim: Cứ ngồi hô khẩu hiệu xuông thế à, đang thiếu nhiều chân đây, sang đê. Dạo này chú 1S làm ăn thế nào ? Mọi sự ok chứ? Cho anh hỏi thăm đồng đội bên DFW South Lake nhé. Lúc nào cần người bên này thì hô anh tiếng.

@jeniferus: bác biết em dững 2 năm rồi cơ ạ? Thấy bác mới đăng ký OF tháng 8/2011 mà :) Thanks anyway.

rolexus

Xe hơi
Cảm ơn bác có nhời khen, em sướng :)!
Kinh doanh nhỏ bên này không sống được bác ạ vì thị trường đã bị những cty lớn chiếm hết thị phần. Set up business nho nhỏ rất đơn giản, nhưng vấn đề muôn thuở trong kinh doanh là A-B = 0 hay < 0 hay > 0. Tiền thuê shop, thuê nhân công, lượng khách hàng, thời gian bỏ ra có tương xứng với sức lao động của mình không là một bài toán khó. Nhiều bác xông vào kinh doanh nhà hàng tưởng ngon ăn, sau bỏ của chạy lấy người vì không có nghề. etc....
Với mục đích như của bác, có 1 mil trong tay, đầu óc sáng láng, quyết tâm chu du thiên hạ, thì em khẳng định chả có gì sợ cả.
Em vẫn sống nhăn là một minh chứng cho bác.

@Chim: Cứ ngồi hô khẩu hiệu xuông thế à, đang thiếu nhiều chân đây, sang đê. Dạo này chú 1S làm ăn thế nào ? Mọi sự ok chứ? Cho anh hỏi thăm đồng đội bên DFW South Lake nhé. Lúc nào cần người bên này thì hô anh tiếng.

@jeniferus: bác biết em dững 2 năm rồi cơ ạ? Thấy bác mới đăng ký OF tháng 8/2011 mà :) Thanks anyway.
Cảm ơn bác. Bản chất người Việt mình là cần cù chịu khó, tiêt kiệm nên quẳng đâu cũng có thể vươn lên mà sống được. E thèm muốn bên đó không phải vì kinh tế thậm chí biết rằng phải mất thêm chi phí và mất cơ hội kiếm tiền nếu ở bên đó nhưng bù lại được sống trong một xã hội văn minh, quyền lợi, nghĩa vụ, trách nhiệm rõ ràng, công bằng, dân chủ, môi trường trong sạch, xã hội bền vững....chỉ tiếc rằng ở các tuổi của mình có vẻ là hơi muộn để bắt đầu một cuộc sống mới.

jeniferus

Đi bộ
Biết bác từ khi bác chuẩn bị nộp hs SW kìa ...:P
Với lại trong thớt này bác có đưa hình lúc mới sang đó mà , phải không ?!

Website
www.otofun.net
...
Híc, thằng em bản lĩnh yếu kém, lại có râu quặp, vẫn "lặn ngụp giữa dòng ánh sáng chói lóa" thôi ợ;)):(. 1S dạo này các bạn thân của bác biết hơn ngày xưa, hỏi nhiều. Các đại lý của bạn bác thì có sỏi hết, còn ăn gian hệ thống, dùng robot phá 1S...pó tay;))^:)^. Em bác với ông em kia của bác nữa vẫn đang oánh vật, mệt hơn thời bác nhiều ợ, số bác ...sướng;)):P
Không chỉ đồng đội ở DFW, đồng đội, người tình trăm năm ở APAC cũng gửi lời hõi thăm hot-boy nhá nhá=))