Chi hội Cản Vitara???

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Theo ngu ý của em là trước khi đụng đến cái nóc con Vịt thì việc đầu tiên phải tìm được bản vẽ kết cấu cái nóc của nó trước đã.
Nếu có xà nóc tử tế thì mới tính tiếp độ đẹo thêm giá, thêm hộp.
Bằng không cứ bắt vào tôle nóc, bắt nó chịu tải, nói dại ra có ngày nó xé toang cả nóc nhà í chớ chẳng chơi.
Em thì em máu cái giá nóc lém rùi nhưng vẫn cứ thấy run run dư thế lào í.

toanco_k32

Xe tăng
Theo ngu ý của em là trước khi đụng đến cái nóc con Vịt thì việc đầu tiên phải tìm được bản vẽ kết cấu cái nóc của nó trước đã.
Bằng không cứ bắt vào tôle nóc, bắt nó chịu tải, nói dại ra có ngày nó xé toang cả nóc nhà í chớ chẳng chơi.
Giá nóc thực ra ít được sử dụng để chở đồ. 2 năm rồi em chỉ dùng nó có 2 lần: 1 lần chở cái xe đạp mua cho cụ bà, và 1 lần trèo lên xem VOC2010 :)
Trông đẹp hơn, xe có giá nóc có vẻ cao hơn. Ngoài ra thì chạy nhanh (>80km/h) sẽ nghe tiếng ù, và tiêu tốn thêm nhiên liệu (cỡ vài%).
Xe em ông chủ cũ lắp sẵn, có dặn em lúc lấy xe là tháo ra vì bị ù nhưng em không tháo :)

fansi

Xe buýt
Cái bản lề để ngang thân thế kia thì đựng được ít đồ hơn đấy kụ ạ, vì khi mở ra thì chiều cao hộp đổ chỉ còn 1 nửa.
Theo cháu thì cho nó hẳn lên góc đáy trên và bản lể nằm bên trong hộp sẽ đẹp hơn.
Thank cụ. Để trên cũng được, nhưng lại khó lấy đồ ra/vào. Còn bản lề để ngoài là đảm bảo nước không vào trong cụ ợ.
Cháu định giảm độ dày hộp xuống còn 14cm, và chiều dài là 90cm cho bớt lực cản.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nếu cụ muốn sản phẩm của cụ đẹp hơn thì pm cho em , em sẽ tạo điều kiện , hướng dẫn , cho cụ sử dụng các thiết bị cơ khí chuyên dụng mà em có để làm sao sản phẩm của cụ đẹp ko thua gì ARB ( Hoàn toàn miễn phí cụ nhé )
Bẩm cụ, vấn đề là giá cả :D cả cái hội Vitara này có chưa đến 20 cái xe, trong đó chưa đến 8 cụ muôn làm cản, mà hội Vịt thì lấy tiêu chỉ rẻ hàng đầu vậy làm sao ? để em chả nhời từng mục của cụ nhé

1 - Cái đó là một cái thú, tự làm cái gì dù lởm khởm vẫn là thú :D
2 - Công cụ dụng chán thì mới có giá rẻ :D ngay việc sơn cụ cứ vào hãng Toy Mỹ Đình chẳng hạn, sơn một cái nắp capo gián gần 2 triệu đồng trong khi bên ngoài giá chỉ 800K đồng. Nó rẻ vì công cụ dụng cụ rẻ tiền, không hiện đại như hãng ... nhưng không vì thế mà chất lượng kém, trên này toàn thấy kêu là sơn trong hãng bị sai mầu chứ ít thấy kêu bên ngoài :D Kính cụ qua bên em để xem, những vết nào gấp được thì đã gấp cả, những vết nào cần hàng thì phải hàn, em thừa biết gấp vào thì nhanh hơn hàn và rẻ tiền hơn
3 - Em đoán cụ là cụ có lẽ chỉ chỉ huy chứ chưa sờ tay hàn cái gì cụ thể, cái mà cụ bảo "tay hàn mang ra cắt lỗ" đó trông thì giống nhưng nó không phải mỏ hàn, nó là cái "mỏ cắt", cụ dễ dàng tìm hiểu việc này bằng cách ra cửa hàng bán thiết bị hàn hơi hỏi mua, họ sẽ bán cho cái mỏ cắt khác mỏ hàn, thậm chí mỏ cắt Acetylen khác mỏ cắt dùng Gas . .
4 - Ống em không uốn chứ không phải là uốn đẹp hơn :D em biết cái máy uốn ống nhưng người ta không làm vài cái, cái góc đó em dùng luôn góc ống công nghiệp hàn vào rồi mài nhẵn cho nó rẻ

Cụ tính thử xem làm một cái cản như thế, đẹp như ý cụ, thì giá bao nhiêu :D em cần biết giá bao nhiêu rồi mới đến học, cái cản này ngoài yêu cầu giống ARB thì cần rẻ và tốt như Vitara cơ, các cụ hội vịt bẩu thế :)

Nếu cụ muốn sản phẩm của cụ đẹp hơn thì pm cho em , em sẽ tạo điều kiện , hướng dẫn , cho cụ sử dụng các thiết bị cơ khí chuyên dụng mà em có để làm sao sản phẩm của cụ đẹp ko thua gì ARB ( Hoàn toàn miễn phí cụ nhé )
Hướng dẫn thì em chả cần, thợ gò của em có thể gò được cái xe ô tô mới hoàn toàn bằng tôn trông y hệt xe mẫu :D nhưng để tiếp cận, sử dụng những máy móc đắt tiền mà cụ nói để một chiếc cản lên đến độ gấp đôi hiện nay thì em lại không có tiền :P hay đằng nào cũng FREE thì cụ làm luôn Free cho anh trong hội ta có hơn không ạ :P

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Giá nóc thực ra ít được sử dụng để chở đồ. 2 năm rồi em chỉ dùng nó có 2 lần: 1 lần chở cái xe đạp mua cho cụ bà, và 1 lần trèo lên xem VOC2010 :)
Trông đẹp hơn, xe có giá nóc có vẻ cao hơn. Ngoài ra thì chạy nhanh (>80km/h) sẽ nghe tiếng ù, và tiêu tốn thêm nhiên liệu (cỡ vài%).
Xe em ông chủ cũ lắp sẵn, có dặn em lúc lấy xe là tháo ra vì bị ù nhưng em không tháo :)
Cụ toanco dạy phải đới.
Con Trooper nhà em cho lính chạy, ban đầu cũng lắp cái giá nóc bằng nhôm. Làm cảnh là chính chứ chưa thấy chúng nó dùng đến bao giờ.
Sau chạy nhanh cứ từ 80 cây đổ lên là nghe thấy gió nó hú. chúng nó tháo quách quy ra beer hay thịt chó lúc nào chẳng biết.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em thông báo là trần xe vịt không có gân cốt gì, chỉ là miếng tôn phẳng, có một cái "gọi là xương" chỉ là một miếng tôn dẹt từ bên nay qua bên kia ở giữa xe, được bắt vào xe bằng vít tự hành kiểu như vít bắt gỗ .. cụ nào muốn nghịch trần xe vịt thì nên cân nhắc

fansi

Xe buýt
Thông tin của cụ toanco rất giá trị, đúng cái nhà cháu lăn lăn. Nhớ trận lũ năm ngoái, cháu chở hàng đi cứu trợ trên nóc, chạy đg HCM tốc độ cao xe bị lạng lắm. Cháu cũng đã kiểm tra nóc xe: tôn mỏng và khá yếu (dẫm lên không khéo là lõm), không thể chịu tải trực tiếp. Nếu giảm tiết diện, tạo dáng khí động, gia cố điểm bắt nóc thì có thể lắp. Có điều chế tạo một hộp nóc như vậy, + gia cố nóc xe... không chắc đã hợp lý.
Mong các cụ cho ý kiến thêm?

EZdong

Xe điện
Cụ toanco dạy phải đới.
Con Trooper nhà em cho lính chạy, ban đầu cũng lắp cái giá nóc bằng nhôm. Làm cảnh là chính chứ chưa thấy chúng nó dùng đến bao giờ.
Sau chạy nhanh cứ từ 80 cây đổ lên là nghe thấy gió nó hú. chúng nó tháo quách quy ra beer hay thịt chó lúc nào chẳng biết.
VIT nhà em trước đây có giá nhôm xịn, sau đó em người để cho mà tìm mãi mới được (Chí Anh) rồi xuống Ngọc Cảnh lắp 2 thanh chạy dọc, Tết vừa rồi vẫn chở cái tranh to to được! Bác Fansi cân nhắc thêm nhé:-?:-?:-?

Em thông báo là trần xe vịt không có gân cốt gì, chỉ là miếng tôn phẳng, có một cái "gọi là xương" chỉ là một miếng tôn dẹt từ bên nay qua bên kia ở giữa xe, được bắt vào xe bằng vít tự hành kiểu như vít bắt gỗ .. cụ nào muốn nghịch trần xe vịt thì nên cân nhắc
Hôm qua em đi thay ắc qui mở lắm lên mới thấy hơn chục con ốc chưa bắt , chắc hôm đấy tối muộn cộng với lỗi tại em giục thợ của cụ kinh qu lên chưa kịp bắt . Hôm nào em qua bên cụ uống rượu cụ cho thợ bắt vào cho em mới nhé !

Vitara in TN

Xe tải
Cho em hỏi tý các bác... EM thấy cái góc vuông cản trong vài trường hợp nào đấy ở 1 số góc cua sẽ che mất tín hiệu đèn xi nhan , em thấy ARB đều là thêm đèn nhan ở cản? mình có lên làm thêm cái đấy không các bác?

raotro

Xe container
Hôm qua em đi thay ắc qui mở lắm lên mới thấy hơn chục con ốc chưa bắt , chắc hôm đấy tối muộn cộng với lỗi tại em giục thợ của cụ kinh qu lên chưa kịp bắt . Hôm nào em qua bên cụ uống rượu cụ cho thợ bắt vào cho em mới nhé !
Chả sờ luôn xuống 4 la giăng xem còn đủ ốc ko???=))

viper2007

Xe điện
bác Vitco sâu hàng đi thôi :-bd

cản nặng hơn thì phải bớt cái gfi đi để giảm tải, chỉ có ốc là dễ bớt nhất
Hê hê Em vẫn thấy bớt mấy con ốc chưa giảm cân được nhiều , cụ nghiên cứu trước xem bớt cái gì nặng nặng , để mấy hôm nữa các cụ hội vịt sang lắp cản thì bớt nhé :)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hê hê Em vẫn thấy bớt mấy con ốc chưa giảm cân được nhiều , cụ nghiên cứu trước xem bớt cái gì nặng nặng , để mấy hôm nữa các cụ hội vịt sang lắp cản thì bớt nhé :)
Nếu đầu nặng làm xe chúi quá thì bác có thể cho đuôi nặng thêm là lại ngon mà =))

n62

Xe tải