Cần tư vấn về Mercedes GL550

DidiLe

Xe container
Đi nhiều rồi cụ ợ, cũng suýt nữa định lấy GL350 máy dầu, xong lại thôi chờ GLE :P
GLE 5 chỗ. GLS 7 chỗ. Máy dầu đi có bền. Tiết kiệm hơn nhưng lỗi luôn báo vì dầu ở Việt Nam sao ý.

đánh võng

Xe tải
GLE 5 chỗ. GLS 7 chỗ. Máy dầu đi có bền. Tiết kiệm hơn nhưng lỗi luôn báo vì dầu ở Việt Nam sao ý.
Em biết mà, nhưng nó same same giá nhau. Sau cùng e chốt GLE 400 ex vì nhu cầu cũng ko cần xe quá to, mà tầm đấy được gần max options, còn GL350 thì ít option nhất :( công nhận cụ hồi xưa dầu VN bẩn thật vì toàn chạy công nghiệp, xe to. Nhưng giờ xe tư nhân nhiều xe dầu rồi nên cứ dầu 0,05 mà phang là ngon choét. GLK220 chạy đầy đường có sao đâu :))

tung4

Xe tải
Nếu bác chạy đường phố nhiều và không đỗ xe trong nhà kín thì hẵng cân nhắc máy dầu. Đấy là nếu bác muốn tiết kiệm. Còn thì máy xăng Mẹc đỡ phải chăm chút hơn. Máy xăng 5.5 em chạy đường dài nhiều từ 10-11l/100 km, trung bình từ lúc lấy xe của em cũng chỉ 13l/100km thôi mà.

GLS 550 thì không có chính hãng. GLS500 thì là máy 4.7.

À bác đi dòng này mà trong phố nhiều thì nên có lái xe. Không phải vì nó khó lái mà vì nhiều chỗ không nhận trông đâu. Hihi.

Alexander Graham

Xe đạp
Nếu bác chạy đường phố nhiều và không đỗ xe trong nhà kín thì hẵng cân nhắc máy dầu. Đấy là nếu bác muốn tiết kiệm. Còn thì máy xăng Mẹc đỡ phải chăm chút hơn. Máy xăng 5.5 em chạy đường dài nhiều từ 10-11l/100 km, trung bình từ lúc lấy xe của em cũng chỉ 13l/100km thôi mà.

GLS 550 thì không có chính hãng. GLS500 thì là máy 4.7.

À bác đi dòng này mà trong phố nhiều thì nên có lái xe. Không phải vì nó khó lái mà vì nhiều chỗ không nhận trông đâu. Hihi.
Hic cụ nói làm em mới nhớ ăn trộm rất thích vặt tai mấy cháu Mer :( , chưa kể cạy logo nữa, các cụ cho em biết thêm kinh nghiệm bảo quản gương chiếu hậu và logo luôn ạ :((

hoingo

Xe máy
GL350 trước e ngồi đã phê hết cả người rồi không biết GLS bây giờ thế nào nữa

duonghit

Xe đạp
Em biết mà, nhưng nó same same giá nhau. Sau cùng e chốt GLE 400 ex vì nhu cầu cũng ko cần xe quá to, mà tầm đấy được gần max options, còn GL350 thì ít option nhất :( công nhận cụ hồi xưa dầu VN bẩn thật vì toàn chạy công nghiệp, xe to. Nhưng giờ xe tư nhân nhiều xe dầu rồi nên cứ dầu 0,05 mà phang là ngon choét. GLK220 chạy đầy đường có sao đâu :))
Chất lượng dầu VN k đc tốt, chạy 1 thời gian thì sẽ có kq, e thì khuyên các cụ k kinh doanh buôn bán gì thì cứ máy xăng mà chạy, tốn hơn 1 tý nhưng đc cái tuổi thọ đc nâng lên chứ xe dầu kiểu gì vẫn cứ hôi hôi, hít cái đó vào tổn thọ lắm

Alexander Graham

Xe đạp
Chất lượng dầu VN k đc tốt, chạy 1 thời gian thì sẽ có kq, e thì khuyên các cụ k kinh doanh buôn bán gì thì cứ máy xăng mà chạy, tốn hơn 1 tý nhưng đc cái tuổi thọ đc nâng lên chứ xe dầu kiểu gì vẫn cứ hôi hôi, hít cái đó vào tổn thọ lắm
Hôm lâu nghe vụ xăng A95 của petrolimex làm mấy xe mer bị hỏng, hôm nay nghe thêm vụ dầu của VN cũng kém chất lượng, sao VN toàn xài hàng lởm ko vậy trời :((

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
GL350 trước e ngồi đã phê hết cả người rồi không biết GLS bây giờ thế nào nữa
Same cụ ạ. Không có gì vượt trội hẳn đâu, dĩ nhiên đời mới nó phải hơn đời cũ chút chút chứ.
Giờ Merc đổi tên để nó tương ứng với sedan C,E,S. SUV thành GLC, GLE, GLS.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hôm lâu nghe vụ xăng A95 của petrolimex làm mấy xe mer bị hỏng, hôm nay nghe thêm vụ dầu của VN cũng kém chất lượng, sao VN toàn xài hàng lởm ko vậy trời :((
Cái này là đúng, xăng và dầu VN không thể tin được, hên xui thôi cụ.

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Em đang đi Ỉn của Toy, muốn chuyển sang Mer, hiện tại đang la liếm tìm hiểu em GL550, cụ nào đã từng đi em này rồi cho em xin đánh giá ạ, vấn đề em quan tâm là phí bảo trì, nuôi xe và linh kiện thay thế, xin cảm ơn các cụ ạ :D
Nếu mua xe mới, thì trong thời gian 3 năm đầu hầu như chỉ phải thay dầu và check định kỳ thôi, ko quá tốn kém. Với dòng xe Đức, cụ cứ thường xuyên bảo dưỡng theo đúng tiêu chuẩn thì cũng chẳng lo mấy, chỉ sợ khi người ta khuyến cáo thì mình lại quá "bận" hoặc 1 vài lý do gì khác ko làm. Tới khi cái này nó kéo cái nọ, hỏng một phát thì lúc đó đi cả mớ xiền đấy ạ. Xe đời thấp, làm ở xưởng cháu có xe đã lên tới 300 triệu rồi nên cháu góp ý với cụ như vậy.
Còn khi từ Ỉn mà lên Merc, tất cả cảm giác nó nằm trong từ SƯỚNG mà thôi:)

Bi Audy

Xe đạp
"Chúng ta không thể bắt Toyota hỏng những thứ họ không có" đại diện Merc cho hay :)) em fun tí !

silver1

Xe điện
GL550 đỉnh cao của SUV, cụ chủ có đk thì chơi thuê thợ test kỹ và mang hãng check nữa 2 lần cho yên tâm, mục nào cần thay thế thỏa thuận chỉ xe bơt tiền xem. Dòng này đẹp mà mất giá nhanh quá. Chơi ỉn như cụ lại ít lo nhưng ỉn nhiều con nhìn lởm quá.

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
Cụ nên nghiên cứu xe từ chính hãng bởi vì:
- Mercedes-Benz Việt Nam luôn nghiên cứu thị trường và điều kiện khí hậu tại VN để đặt những option cần thiết nhất cho một chiếc xe nhập.
- Được bảo hành chính hãng 2 năm
Xe từ salon có những option rất hấp dẫn nhưng có nhiều option thừa không dùng đến trong khi lại không có những option quan trọng. Ví dụ GL550 bên ngoài không có hệ thống 4matic, là ot quan trọng của dòng GL mà các cụ mua SUV cần sử dụng tới.

ALAM04

Xe hơi
Em đang đi Ỉn của Toy, muốn chuyển sang Mer, hiện tại đang la liếm tìm hiểu em GL550, cụ nào đã từng đi em này rồi cho em xin đánh giá ạ, vấn đề em quan tâm là phí bảo trì, nuôi xe và linh kiện thay thế, xin cảm ơn các cụ ạ :D
Chẳng đáng là bao so với những cái nó mang lại

d52232dole

Xe đạp
- Mercedes-Benz Việt Nam luôn nghiên cứu thị trường và điều kiện khí hậu tại VN để đặt những option cần thiết nhất cho một chiếc xe nhập.
Xe từ salon có những option rất hấp dẫn nhưng có nhiều option thừa không dùng đến trong khi lại không có những option quan trọng. Ví dụ GL550 bên ngoài không có hệ thống 4matic, là ot quan trọng của dòng GL mà các cụ mua SUV cần sử dụng tới.
GL550 có 1 cầu hả bác?

Tô Thái Sơn

Đi bộ
Iem nhìn Gl 550 e cũng mê mê cái dáng của nó và cái ngôi sao 3 cánh châu âu đẳng cấp, tuy nhiên nghe một số người bạn nói hay hỏng vặt e cũng Cameroon các bác ợ.

tung4

Xe tải

Hình như bác hơi nhầm lẫn GL450 là 550 ạ? Theo em được biết thì GL550 chỉ có một option và nó có đầy đủ hết 4Matic ạ. Chỉ có GL450 mới có nhiều option khác nhau ạ.

Tony Tran 62

Xe đạp
Thế cụ dậy cái gì ở VN giờ mà ko "lởm" nào?? có mang đèn đi tìm cũng ko có đâu vì là sản phẩm của ....

Tony Tran 62

Xe đạp
Cho tớ hỏi ngu một tý nhé, thế cái 4 matic nó là cái gì mà VN lại cần thế, xe khác ko có ot này thì có sao ko?