[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cụ giúp em vụ này với ạ. Tình hình là em đang dùng con xiaomi gen 2, nhà em 4 tầng, có 2 cục phát wifi, lúc cài đặt em đã gõ password cả 2 mạng wifi cho robot, kết nối ban đầu là wifi của tầng 3, đến lúc bê xuống tầng 2 và tầng 1 là chịu luôn không kết nối được mạng, em tìm cách để đổi mạng wifi cũng không được. Các cụ có cách nào xử vụ này giúp em được không ạ? Em hỏi bên bán thì bảo đặt tên và pw của 2 cục phát wifi giống nhau, e gọi lên fpt hỏi thì nhân viên trả lời loanh quanh ý là không được, modem bị xung gì đó.
Chẹp, bây giờ em đang phải dùng ở tầng 1 và tầng 2 mà không kết nối được app vì không kết nối được wifi, rồ hết cả người.
Cam ơn các cụ!
Nó chỉ lưu pw 1 mạng thôi, cụ muốn dùng chung thì cụ đặt tên wifi + pass cả nhà chung nhau là ổn mà :D

nguyen_kia

Xe điện
Con này chỉ hút bụi hay cả lau nhà nữa các cụ?

Ms.Bui

Xe buýt
Các cụ giúp em vụ này với ạ. Tình hình là em đang dùng con xiaomi gen 2, nhà em 4 tầng, có 2 cục phát wifi, lúc cài đặt em đã gõ password cả 2 mạng wifi cho robot, kết nối ban đầu là wifi của tầng 3, đến lúc bê xuống tầng 2 và tầng 1 là chịu luôn không kết nối được mạng, em tìm cách để đổi mạng wifi cũng không được. Các cụ có cách nào xử vụ này giúp em được không ạ? Em hỏi bên bán thì bảo đặt tên và pw của 2 cục phát wifi giống nhau, e gọi lên fpt hỏi thì nhân viên trả lời loanh quanh ý là không được, modem bị xung gì đó.
Chẹp, bây giờ em đang phải dùng ở tầng 1 và tầng 2 mà không kết nối được app vì không kết nối được wifi, rồ hết cả người.
Cam ơn các cụ!
Lên tầng 3 cụ ko điều khiển bằng app mà ấn nút nguồn cho nó chạy thì chắc nó vẫn lau hút bình thường chứ ạ?

MeRoZin

Đi bộ
Em chào các bác ạ. E cũng đang tìm Robot hút bụi lau nhà mà đang băn khoăn vì ngoài nghe thông tin từ mấy nhà bán hàng xách tay không biết tìm hiểu ở đâu ạ. E cần tìm loại phù hợp cho nhà sàn gạch 3 tầng (nhưng chủ yếu sử dụng cho 2 tầng) mỗi tầng tầm 110m2. Nhà có 2 con nhỏ và e mong muốn tìm loại cả hút cả lau? Các bạn đã sử dụng rồi cho e ít kinh nghiệm ạ.

Website
www.facebook.com
Chả sạch đâu, nó cứ quanh quẩn bẩn chỗ này sạch chỗ kia, cứ có con ngươi tác động vào thì nhà mới sạch mới thơm đc ạ

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cam ơn các cụ!
Em có cách cho cụ này, cụ alo em chỉ cho dễ mà rẻ thôi cụ ạ

ZuliHome

Xe tải
Em chào các bác ạ. E cũng đang tìm Robot hút bụi lau nhà mà đang băn khoăn vì ngoài nghe thông tin từ mấy nhà bán hàng xách tay không biết tìm hiểu ở đâu ạ. E cần tìm loại phù hợp cho nhà sàn gạch 3 tầng (nhưng chủ yếu sử dụng cho 2 tầng) mỗi tầng tầm 110m2. Nhà có 2 con nhỏ và e mong muốn tìm loại cả hút cả lau? Các bạn đã sử dụng rồi cho e ít kinh nghiệm ạ.
Cụ qua em trải nghiệm và tư vấn cho cụ cho nó dễ cụ ơi

ZuliHome

Xe tải

MeRoZin

Đi bộ
Nhà bác nào có đk thì chơi 2 e này khỏi phải suy nghĩ bàn tới lui,ko hối hận phải mua e nó.!
Em cũng tìm hiểu nhiều lắm mới khuyên thật lòng mấy bác,mấy bác mua mấy con kia chỉ uổng phí tiền.!

Bác đã dùng con 390T chưa ạ?

ZuliHome

Xe tải

archtranha

Xe máy
- Với ngân sách tầm 6 củ thì mợ chiến em xào mì gen 1 là tương đối phù hợp, hiện nay hàng xào mì có rất nhiều nguồn gốc khác nhau, hàng Nk chính hãng thì ít vì giá cao do phải nộp đầy đủ các loại thuế má và các loại tiêu cực phí khác. hàng xách tay, vác vai thì đến từ nhiều nguồn gốc khác nhau, thậm chí xào mì có cả hàng "nhái" mợ nhé.
- Môi trường nhà phố, nhà tầng như nhà mợ thì trong quá trình sử dụng lưu ý vấn đề vệ sinh cho máy, nhất là các cảm biến chống rơi và khu vực cầu thang hay lan can thì không nên để nhiều đồ vật trong những khu vực ntn vì có thể khiến em nó nhảy lầu đấy mợ ạh. bởi robot nó chỉ có cảm biến chống rơi ở phía trước, trong một số tình huống khi nó gặp vật cản (gần mép cầu thang, lan can) và lùi lại để tránh có thể sẽ bị rơi do ko có cảm biến ở phía sau. đôi khi robot bị bụi bẩn tích tụ lâu ngày bên trong cản bảo bệ, nơi gắn các cảm biến phát hiện vật cản có thể làm kẹt cản bảo vệ dẫn đến hiện tượng robot chỉ chạy số lùi... nên cũng rất dễ bị rơi, trong trường hợp này thì tường ảo cũng ko đỡ được mợ nhé.
- Ở HP thì em nghĩ chưa có đại lý chính hãng, mà ngay tại Hn cũng vậy, đại đa số là các shop bán hàng xách tay, vì vậy mợ nên tìm kiếm hàng pp chính hãng (có xuất hoá đơn VAT) để yên tâm hơn về chế độ bảo hành.
- Lỗi laser của xào mì thì không ai nói trước được mợ nhé, thời gian bảo hành thường từ 6 đến 12 tháng tuỳ theo từng shop, các shop bán hàng xách tay tự chịu trách nhiệm bảo hành chứ hãng họ sẽ ko bảo hành cho "hàng ngoài" ntn đâu, vì vậy mợ nên tìm mua hàng của nhà pp chính hãng sẽ yên tâm hơn.
Trên thị trường hiện nay, giá của xào mì đang cực kỳ hỗn loạn bởi hàng đến từ rất nhiều nguồn khác nhau như e đã nói ở trên, ngay chính sách bán hàng của xào mì cũng vậy, họ không chỉ định nhà phân phối cụ thể để ràng buộc trách nhiệm bảo vệ thương hiệu thế nên ai mua họ cũng bán và với kiểu bán hàng - thu tiền xong là hết trách nhiệm nên "quyền lợi" của người tiêu dùng hoàn toàn phụ thuộc vào "nhà nhập khẩu - chính hãng". các cụ mợ lưu ý là "nhập khẩu chính hãng khác hoàn toàn với phân phối chính hãng nhé! cụ thể khác như thế nào, nếu cụ mợ thắc mắc em sẽ giải thích sau.
Cụ cho em hỏi?
Ở trên có mợ báo D3 chỉ 9 củ? Giá đâu thế ạ? Web của cụ là 10.8 củ.
Em cũng đang tìm và lăn tăn giữa D3 và Gen 2 của Xioami. Các thông số thì con Gen 2 hơn D3: chổi ven, pin 5200, lực hút 2000Pa (gấp đôi D3), có chế độ lau, giá mềm hơn gần 2 củ...
Nhờ cụ tư vấn thêm, cám ơn cụ.

Cụ cho em hỏi?
Ở trên có mợ báo D3 chỉ 9 củ? Giá đâu thế ạ? Web của cụ là 10.8 củ.
Em cũng đang tìm và lăn tăn giữa D3 và Gen 2 của Xioami. Các thông số thì con Gen 2 hơn D3: chổi ven, pin 5200, lực hút 2000Pa (gấp đôi D3), có chế độ lau, giá mềm hơn gần 2 củ...
Nhờ cụ tư vấn thêm, cám ơn cụ.
Chào Cụ,
Giá D3 ở đâu đó báo 9 củ thì em chắc chắn đó là hàng xách tay thôi, còn hàng bên e nhập khẩu và pp chính hãng phải nộp các loại thuế và dịch vụ bảo hành nên ko thể có giá được, còn hàng xách tay với nhiều nguồn gốc xuất xứ khác nhau rất khó kiểm soát.
Còn cụ so sánh với xiaomi thì cũng rất khó nói... bản chất xiaomi cũng có nhiều nguồn gốc xuất xứ (bản thân xiaomi ko tự sản xuất robot mà đặt hàng qua các nhà máy khác), nếu là hàng nhập khẩu chính hãng thì em chắc không thể có giá thấp hơn D3 được. e biết giá khai báo và giá fob của xiaomi (vì xiaomi có email chào bán cho e). giá fob và khai báo HQ của Xiaomi G2 đã là 320.5$ nếu tính cả thuế Nk, VAT thì đã ra gần 10tr rồi, còn chi phí bán hàng, bảo hành và dịch vụ nữa nên em chắc chắc giá bán phải trên 12tr.
hiện nay trên thị trường xiaomi có rất nhiều mức gía khác nhau... vì vậy em mới nói nó có nhiều nguồn gốc xuất xứ là như vậy. còn mọi thông số kt khi đem ra so sánh với D3 thì đúng là xiaomi có nhiều ưu điểm hơn rõ rệt, nhưng giá thành sp còn phụ thuộc vào yếu tố thương hiệu nữa cụ ạh, như apple vs xiaomi đấy cụ.
nếu cụ thích có thêm tính năng lau, thì cụ thử tham khảo mẫu Deebot OZMO900 này nhé, hơn hẳn xiaomi ở hệ thống lau thông minh OZMO và giá thành cũng rất phủ lý :D
https://vietnamrobotics.vn/robot/deebot-ozmo-900/
Ngoài ra cụ/mợ nào còn băn khoăn về hiệu quả làm sạch, thì bên e có cho khách dùng thử 7 ngày, nếu ko ưng vì bất kể 1 lý do gì khách đều có quyền trả máy và hoàn 100% tiền.

Thanhhdhd

Đi bộ
Có cụ nào còn con xiaomi gen 1 ko báo e cái giá với :D

archtranha

Xe máy
Chào Cụ,
Giá D3 ở đâu đó báo 9 củ thì em chắc chắn đó là hàng xách tay thôi, còn hàng bên e nhập khẩu và pp chính hãng phải nộp các loại thuế và dịch vụ bảo hành nên ko thể có giá được, còn hàng xách tay với nhiều nguồn gốc xuất xứ khác nhau rất khó kiểm soát.
Còn cụ so sánh với xiaomi thì cũng rất khó nói... bản chất xiaomi cũng có nhiều nguồn gốc xuất xứ (bản thân xiaomi ko tự sản xuất robot mà đặt hàng qua các nhà máy khác), nếu là hàng nhập khẩu chính hãng thì em chắc không thể có giá thấp hơn D3 được. e biết giá khai báo và giá fob của xiaomi (vì xiaomi có email chào bán cho e). giá fob và khai báo HQ của Xiaomi G2 đã là 320.5$ nếu tính cả thuế Nk, VAT thì đã ra gần 10tr rồi, còn chi phí bán hàng, bảo hành và dịch vụ nữa nên em chắc chắc giá bán phải trên 12tr.
hiện nay trên thị trường xiaomi có rất nhiều mức gía khác nhau... vì vậy em mới nói nó có nhiều nguồn gốc xuất xứ là như vậy. còn mọi thông số kt khi đem ra so sánh với D3 thì đúng là xiaomi có nhiều ưu điểm hơn rõ rệt, nhưng giá thành sp còn phụ thuộc vào yếu tố thương hiệu nữa cụ ạh, như apple vs xiaomi đấy cụ.
nếu cụ thích có thêm tính năng lau, thì cụ thử tham khảo mẫu Deebot OZMO900 này nhé, hơn hẳn xiaomi ở hệ thống lau thông minh OZMO và giá thành cũng rất phủ lý :D
https://vietnamrobotics.vn/robot/deebot-ozmo-900/
Ngoài ra cụ/mợ nào còn băn khoăn về hiệu quả làm sạch, thì bên e có cho khách dùng thử 7 ngày, nếu ko ưng vì bất kể 1 lý do gì khách đều có quyền trả máy và hoàn 100% tiền.
Cám ơn cụ, cuối tuần rảnh em qua chỗ cụ nghía vậy.
Ps: có đang giảm giá/sale off... các kiểu, các kiểu... không cụ :))