[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mời các Cụ vào xem clip so sánh Neato D7 vs Irobot Roomba 980
và với Roomba I7 luôn cho máu:

leminhtung13

Xe hơi
Tầm tiền này Cụ kiếm con Ecovacs mã N79 hoặc M80, nhưng hàng trưng bày, demo về theo kiểu xách tay thì cũng 5 ăn 5 thua lắm, ở trang 1 có Cụ đang thanh lý con Xiaomi đời đầu đấy Cụ. Nếu máy mới hoặc chạy ít, pin còn chạy đc tầm 90' thì ngon rồi Cụ ạh!
Cụ ơi, cụ đánh giá giúp em con Ecovacs N79T xách tay Nhật dùng có ổn ko ạ, ưu điểm/nhược điểm là gì để em nhờ người xách về đc ko cụ

Cụ ơi, cụ đánh giá giúp em con Ecovacs N79T xách tay Nhật dùng có ổn ko ạ, ưu điểm/nhược điểm là gì để em nhờ người xách về đc ko cụ
Cá nhân E thì cho rằng ko nên, vì N79 không có điều hướng thông minh bằng laser thế nên lúc chạy nó như thằng mù đứng giữa chợ, thêm nữa là hàng xách tay về sau này bảo hành sửa chữa thay thế linh kiện chết mệt. Cụ tìm mấy chỗ bán con Xiaomi G1 giá hạt rẻ mà chơi sẽ lợi hơn trong tầm tiền mua N79 vì ít nhất nó cũng có điều hướng laser, cho dù là laser 2.0 chạy cũng chưa thực sự ổn định cho lắm nhưng vẫn hơn N79 cụ nhé!
N79 là đời tương đối cổ của Ecovacs, nó chưa được lập trình đường chạy thông minh, có 3 chế độ chạy; Auto (chạy như thằng mù giữa chợ), Edge Mode (chạy men chân tường) và Spot Mode (chạy xoáy ốc từ trong ra)... không có lau ướt... đại loại dùng cho nhà nhỏ hoặc 1 phòng chạy chơi chơi (kiểu cần cù bù thông minh) thì được.

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em cụ nên lấy Robot hút bụi Xiaomi hoặc iRobot serial 9 trở lên có vẽ sơ đồ sàn nhà bằng Laser LDS (Xiaomi) và iAdapt 2.0 navigation with visual localization (iRobot) mà dùng, ngon hơn thông minh hơn nhiều mà giá không chênh bao nhiêu so với xách Nhật về

Na xinh

Xe máy
Em chẳng hiểu dít dát là cái mô tê gì nhưng nếu Neato thì hịn nhất bây giờ là Connected với giá 18tr hàng phân phối chính hãng http://vietnamrobotics.vn/robot-hut-bui-neato/neato-bonvac-connected.html
Còn Irobot thì Roomba 980 đang đứng đầu bảng, hàng xách tay giá khoảng 22tr http://www.istuffvn.com/products/may-hut-bui-tu-dong-irobot-roomba-980
còn lại là quyền của Cụ ạ! :-bd
Cụ ơi, Neato ko có vừa hút vừa lau ạ?

Na xinh

Xe máy

E vừa mua Haier T550 nhưng mở thùng các tông bên ngoài ra chưa gì đã thấy tờ hd có cảnh báo các lỗi có thể gặp nên e hơi chùn chân e chưa bóc tem dùng. Vì chưa tìm hiểu kĩ nên mua quá vội vàng vì ng bán đã dùng và bảo là bán nghìn con có lẻ, nắm chắc cách sd, sửa chữa trong lòng bàn tay. E mua với giá 6tr. Nhưng giờ đọc topic này mới thấy có nhiều em hay ho hơn. Theo các cụ e robot vừa hút vừa lau nào nên mua với mức giá 10-18tr ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều

Latte

Xe tăng

yoko_pro

Xe buýt
Em có con ilife x660 mua về mới thử đúng 1 lần làm đồ chơi xong để đấy dc 2 tháng rồi. Có cụ nào máu ko em bán luôn. Lúc em mua 8,8tr

E vừa mua Haier T550 nhưng mở thùng các tông bên ngoài ra chưa gì đã thấy tờ hd có cảnh báo các lỗi có thể gặp nên e hơi chùn chân e chưa bóc tem dùng. Vì chưa tìm hiểu kĩ nên mua quá vội vàng vì ng bán đã dùng và bảo là bán nghìn con có lẻ, nắm chắc cách sd, sửa chữa trong lòng bàn tay. E mua với giá 6tr. Nhưng giờ đọc topic này mới thấy có nhiều em hay ho hơn. Theo các cụ e robot vừa hút vừa lau nào nên mua với mức giá 10-18tr ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều
Mợ cũng như cụ yoko_pro ở dưới, khi mua robot ko được trải nghiệm thực tế hay tư vấn kĩ thế nên mua phải mấy con robot chạy kiểu "ngáo ngơ" và nhất là hàng của các thương gia xách tay thì khó tránh khỏi việc cảm thấy không thoả mãn về sản phẩm trong quá trình sử dụng.
Mời mợ qua và trải nghiệm trực tiếp các sản phẩm tại phòng trưng bày sản phẩm của bên Em để tránh để mua phải những sản phẩm tơng tự.
http://vietnamrobotics.vn

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Con này chạy rất ổn trong tầm tiền Cụ ạh, pin trâu, hút khoẻ, nhược điểm là ko có lau, dùng điều hướng laser 2.0 nên hay gặp sự cố laser, máy chạy ồn, nhanh xuống.
Neato cũng điều hướng laser mà cụ ;)

tanbui2787

Đi bộ
Các bạn cho hỏi mình mới mua con ecovac deboot m80 pro bên nhật về, mà sạc vào nó đòi 110V, mình không biết mua thiết bị chuyển đổi nguồn điện như thế nào vì thiết bị đó ghi các thông số Watt khác nhau. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp. Đây là đầu vào cục sạc con robot nhà mình

kida7

Xe máy
Các bạn cho hỏi mình mới mua con ecovac deboot m80 pro bên nhật về, mà sạc vào nó đòi 110V, mình không biết mua thiết bị chuyển đổi nguồn điện như thế nào vì thiết bị đó ghi các thông số Watt khác nhau. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp. Đây là đầu vào cục sạc con robot nhà mình

Mua cục đổi điện qua 110v loại nào cũng đc bạn nhé, loại công suất nhỏ nhất cũng đáp ứng được tốt. Mà bạn mua con này bao tiền thế? Con này hình như ko có vẽ map laser thì phải

Gửi từ MI 6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

tanbui2787

Đi bộ
Mình mua bên Nhật hàng trưgn bày nên chỉ có 5tr5. vẽ map laser để làm gì thế bạn?

kida7

Xe máy
Mình mua bên Nhật hàng trưgn bày nên chỉ có 5tr5. vẽ map laser để làm gì thế bạn?
Để nó đi theo hình zic zac và ko bỏ sót chỗ nào. Các loại ko có cảm biến laser hoặc camera thường ko xác định đc nó đang hút chỗ nào nên hay bỏ sót và hút lại chỗ đã hút rồi.

tanbui2787

Đi bộ
Để nó đi theo hình zic zac và ko bỏ sót chỗ nào. Các loại ko có cảm biến laser hoặc camera thường ko xác định đc nó đang hút chỗ nào nên hay bỏ sót và hút lại chỗ đã hút rồi.

http://thietbinhat.com.vn/san-pham/ecovacs-deebot-m80-pro/
Mình xem trên này thấy có nói là có mapllaser bạn à, bạn xem có phải không? giúp dùm mình nhé, mình gà quá mà " Ecovacs Deebot M80 Pro thiết kế thông minh, cơ cế hút với nhiều cảm biến xung quanh, hệ thống hút chân không dựa trên nguyên tắc dòng không khí của động cơ phản lực nên tạo ra lực hút vô cùng mạnh mẽ, làm sạch tất cả những vết bụi bẩn trên sàn nhà. Robot sử dụng tia laser và hệ thống cảm biến để quan sát môi trường làm việc, đo vẽ chính xác khu vực cần quét dọn bao gồm đồ đạc, vật dụng và cửa."

kida7

Xe máy
http://thietbinhat.com.vn/san-pham/ecovacs-deebot-m80-pro/
Mình xem trên này thấy có nói là có mapllaser bạn à, bạn xem có phải không? giúp dùm mình nhé, mình gà quá mà " Ecovacs Deebot M80 Pro thiết kế thông minh, cơ cế hút với nhiều cảm biến xung quanh, hệ thống hút chân không dựa trên nguyên tắc dòng không khí của động cơ phản lực nên tạo ra lực hút vô cùng mạnh mẽ, làm sạch tất cả những vết bụi bẩn trên sàn nhà. Robot sử dụng tia laser và hệ thống cảm biến để quan sát môi trường làm việc, đo vẽ chính xác khu vực cần quét dọn bao gồm đồ đạc, vật dụng và cửa."
Bác vào trang của ecovacs mà xem. Con có cảm biến laser sẽ có cục quét laser tròn tròn phía trên. Ecovacs thì các model de33, de35, r95, 930 có bác nhé