cần tư vấn nơi học sửa xe và loại xe cho tân binh

cuchuoi08

Xe đạp
Bá cáo các cụ là em vừa kiếm đc cái bằng B2, giờ tay thì muốn vê, chân thì muốn đạp, trong đầu vẫn cứ lan man câu hỏi nhờ các kụ tư vấn.
- Có nên học sửa xe trước khi sở hữu 1 em, nhờ các bác tư vấn cho vài chỗ ở SG học buổi tối và cuối tuần.
- Em mới chỉ sờ volang trong quãng thời gian học lái để thi bằng, vậy nên mua em bao nhiêu xiền để chạy.
Có thể câu hỏi của em bị lặp lại nhưng vẫn mong các kụ đại xá và nhả lời vàng ngọc.
Thâm tạ

cuchuoi08

Xe đạp
Ôi, sau bao ngày mà nhà em tạo vẫn chả có bác nào ghé vô chơi, toàn đứng ngoài ngó ko àh. Em ko có rành mấy vụ này tính nhờ các bác đức cao vọng trọng tư vấn tẹo mà khó vậy sao, nếu làng mình có tập tục j mà em lỡ phạm cũng xin các bác tư vấn luôn

nguyen_kia

Xe điện
Chả có ai em đành ca fe voi cụ chủ chút, vụ này hồi xưa e thử rồi cụ ạ. Hỏi chỗ nào cũng lắc đầu vì họ ko nhận kiểu làm ngoài giờ HC. Có lẽ cụ cũng thận trọng trc khi cưới vợ 2. Nếu thế có 1 cách cụ suy tính nhé, cụ mua em nào già tuổi 1 chút, vừa đi vừa lên đây hỏi han xin tư vấn nếu cụ vướng mắc. Nếu quen rồi cũng ko choáng như suy nghĩ ban đầu đâu cụ ạ. CHúc cụ sớm có QD.

bagiahuhu

Xe buýt
Chả có ai em đành ca fe voi cụ chủ chút, vụ này hồi xưa e thử rồi cụ ạ. Hỏi chỗ nào cũng lắc đầu vì họ ko nhận kiểu làm ngoài giờ HC. Có lẽ cụ cũng thận trọng trc khi cưới vợ 2. Nếu thế có 1 cách cụ suy tính nhé, cụ mua em nào già tuổi 1 chút, vừa đi vừa lên đây hỏi han xin tư vấn nếu cụ vướng mắc. Nếu quen rồi cũng ko choáng như suy nghĩ ban đầu đâu cụ ạ. CHúc cụ sớm có QD.
Bác chủ thớt có ý tưởng tập sửa xe trước khi mua xe chứng tỏ đã định mua xe cũ rồi.
Nếu muốn sửa cho có nghề thì bác chuyển nghề luôn, xin học mấy khóa đào tạo ở trường trung cấp dạy nghề nào đó là ok thôi.
Mua cái xe cũ, chọn cái nó nhiều nhiều bệnh một chút, kết hợp tay nghề vừa học ở trường và lên đây học hỏi kinh nghiệm đảm bảo sẽ nhanh chóng lên tay đấy.
Có khi ít hôm nữa giỏi quá, bác lại lập thớt "Em định lập gara sửa chữa xe otô, xin các bác tư vấn" ấy chứ nhể =D>=D>=D>

cuchuoi08

Xe đạp
Đạ tạ 2 kụ xe tải đã hiến kế, em cũng định phang cô vợ già già tẹo để cưỡi, có xước xát j cũng đỡ xót. Bá cáo các kụ là giờ em đang là nhân viên full time nên ko có theo đc khóa nào như kụ bagiahuhu tư vấn. Mục đích của em chỉ là hiểu về xe, lỡ đi trên đg bị xịt lốp hay abc j đó còn biết cách xử lý, mà tính em cũng thích tí toáy.
Tiện đây cũng nhờ các kụ tư vấn giùm, e đinh giành khoảng 300 triệu thì nên rước em j về (xe 4 chỗ thui nha) và nên mua ở đâu.
Đa tạ các kụ trước ợ

nguyen_kia

Xe điện
300 thì cũng đc em kha khá đấy, lúc đó bác lại chỉ mong nó truc trặc nhiều tý để bác còn nâng cao tay nghề. Bác cứ mạnh dạn đi, trên này nhiều bác rất nhiệt tình (trong đó có em) bác ở SG thì vào cả OS hay XNL cũng nhiều cụ nhiệt tình lắm.

cuchuoi08

Xe đạp
ok các kụ, giờ em bắt đầu chiến dịch lùng xe, tìm hiểu 1 vài bãi xe cũ đã. Trong khi đó lượn vài vòng trong làng mình chắc kiếm đc ối kiến thức hay.