Cần tư vấn mua xe Ranger Wildtrak 3.2

Lê HLong

Xe hơi
Website
limousinedcar.com.vn
em xem Review của Hùng Lâm xe hay thì thấy có mà bác, hệ thống cảnh báo va chạm trên kính lái nó tự phanh mà @@
Đèn led cảnh báo thôi cụ ạ k tự động phanh đâu ạ.

nbtrung

Xe tải
Tình hình là nhà em có một xe FF 1.8 classic 2012, mua lại từ tháng 9 năm ngoái, giờ em và bố muốn đổi xe khác gầm cao để đi cho thoải mái chút. Hôm vừa rồi đi bảo dưỡng ở ĐN (em ở Tỉnh) có nghía qua được em WT 2016, leo lên ngồi thử, cả 2 bố con đều rất thích vì nó cao ráo, tầm nhìn thoáng, mà nội thất thì phải nói là rất đẹp, chở người hay chở hàng đều OK (mặc dù nói thật là cũng chả mấy khi thồ hàng). Qua tìm hiểu thì thấy được chiếc này công nghệ rất ngon so với tầm tiền, e và bố rất ưng ý, nhưng có một vài điểm e cần các cụ tư vấn giúp e
- Xe máy dầu nghe bảo rất ồn, e chưa đi máy dầu bao giờ nên không biết độ ồn (ồn động cơ và tiếng lốp từ mặt đường) chiếc này so với con FF 2012 của nhà em thì như thế nào. Em thấy con FF nhà e cách âm khá kém, tiếng lốp dội vào khoang rất khó chịu (không biết nếu đi dán sàn cách âm thì có hiệu quả cách âm hơn đc bao nhiêu %)
- Giảm xóc nhíp lá + ống giảm chấn em này có êm ái như Ford quảng cáo không ạ? nhiều cụ bảo cảm thấy xóc quá thì nâng xe lên và tháo bớt nhíp, cách này có an toàn ko?
- Nhà em chủ yếu đi trong thành phố, tốc độ tầm <40km, nghe bảo ở tốc độ này máy WT 3.2 khá lì và động cơ gằn rất to, không biết các bác đi xe này có thấy khó chịu không? Em đi FF thấy ở dải tốc độ thấp nó giật giật rất bực mình, hy vọng con WT ko như thế này.
- Đèn Halogen H4 của con này có cùng loại cùng độ sáng với con FF classic của em không? Thấy nhiều bác kêu đèn pha WT yếu nhưng e thấy nếu như con FF nhà em thì cũng ko đến nỗi nào.
Mời cụ vào đây tham khảo ạ:

http://xehay.vn/video/detail/danh-gia-xe-ford-ranger-wildtrak-3-2l-2015-p-1

http://xehay.vn/video/detail/danh-gia-xe-ford-ranger-wildtrak-3-2l-2015-p-2

GAT

Xe điện
Uwildtrak 3.2 không phanh tự động cụ ạ nó có adaptive cruisecontrol sẽ căn các vật cản phía trước để giảm tốc độ khi cụ set gas tự động, sau khi xe phía trước tăng tốc không còn vật cản nó lại trở về tốc độ ban đầu cụ đã set. Nó không tự phanh khi đi phố đâu cụ yên tâm nhé.
Chức năng này hơi bị phê khi chạy cao tốc !

Xe Hui

Xe tải
Xe bán tải chạy phố, bác chủ hơi phiêu. Bác đi tỉnh, chạy công trình nhiều hãy mua bán tải, máy dầu vẫn là máy dầu không thể so với máy xăng, bán tải vẫn là bán tải không thể so với SUV, Sedan khi chạy phố.

GAT

Xe điện
So với Focus của bác thì Ranger có đôi chút nhược điểm:
- Hệ thống treo sau khá cứng vì dùng nhíp lá, cụ cứ để yên chất tầm 200kg hàng là êm ái ngay.
- Động cơ diesel thế hệ mới nên đã giảm được độ ồn tiếng gõ, tương đối êm ái.
-Đèn pha tạm chấp nhận được và có chế độ auto.
Đi trong tp nhiều thì quay đầu ở những con đường hẹp khá vất vả.
Bù lại WWildtrak sở hữu nhiều công nghệ mới, thông minh, an toàn , tiết kiệm nếu bác là tín đồ mê xe chỉ cần lái thử chắc chắn sẽ yêu ngay.
1 số option xịn trên xe đáng để kể ra: Adaptive cruisecontrol, Sync2, màn hình TFT, mafn hình đa phương tiện 8inch, Camera de, cảm biến áp suất lốp, gương chỉnh điện gập điện có kết hợp sấy nhiệt.
Nếu có thắc mắc cần tư vấn cụ gọi cho em , em cũng luôn có xe wildtrak 3.2 giá cực tốt.
6 túi khí, gạt mưa tự động, pha-cos tự động, cảnh báo va chạm, cảm biến lùi và cảm biến 4 góc ...

khanhoto

Xe tải
Tháng này bên em vẫn đủ màu nhé. Các cụ cần thì ới em tiếng để em phục vụ.

Quanglun

Xe tải
Em cũng 26 dương này nhận xe . Em cũng ở tỉnh như cụ , xe em chưa nhận nhưng em cũng đã trực tiếp đi xe bạn và thử xe của đại lý em thấy nó rất xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra. Xe đẹp , hiện đại như : Đèn tự động , điều hoà tự động 2 vùng độc lập, ga tự động, giới hạn tốc độ, tự phanh khi gần va chạm , hệ thống kết nối thông minh. Em ủng hộ cụ 1 phiếu cho Ford Ranger Wildtrak 2016
cụ mua 2.2 hay 3.2?

GAT

Xe điện
Xe bán tải chạy phố, bác chủ hơi phiêu. Bác đi tỉnh, chạy công trình nhiều hãy mua bán tải, máy dầu vẫn là máy dầu không thể so với máy xăng, bán tải vẫn là bán tải không thể so với SUV, Sedan khi chạy phố.
Có con SUV nào giá đấy hơn Trak 3.2 không cụ ? tư vấn em phát

HUY BTF

Xe đạp
Ranger wildtrak 3.2 giao ngay giá 864tr
Ranger XLS MT giá 629tr
Ranger XLS AT giá 655tr.
Giá này e giao xe trong Miền Nam nha mấy Bác
0906.319.089 Mr Huy

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ranger wildtrak 3.2 giao ngay giá 864tr