[Funland] Cần tư vấn mua chung cư Park Hill

BARCA

Xe tăng
Có chuyện ngu đần này á cụ? E ở P5 mà sao ko biết nhỉ? Thằng ngu nào mà để cái này thật thì e bán cmn nhà ngay, sướng quá hoá rồ, quỹ thì cả đống dùng hết éo bao nhiêu mà sợ tốn kém, bó tay -_/-
Theo em hiểu là Vin đang kinh doanh nước nóng mà cụ, như này khác gì chị bán trà nóng bảo khách hàng phải đưa tiền để sửa siêu đun nước.

Amigo

Xe buýt
Chắc cụ đi vắng suốt và ko tham gia nhóm cư dân rồi; đã lấy phiếu xin ủa kiến và thông báo kết quả đa số ko đồng ý cho sử dụng quỹ bảo trì để sửa chữa hệ thống nước nóng!? (Em thì hiểu là Luật quy định quỹ bảo trì để sửa những hạng mục chung như này; mai kia nếu họ cũng bảo sửa thang máy và hệ thống lọc bể bơi, điều hoà hành lang, chiếu sáng công cộng tốn kém và đề xuất ko sửa chữa nữa, cư dân đi thang bộ và ko cần bể bơi, chiếu sáng công cộng?!). Thế thì còn gì là tiện ích nữa!
Thế tiền quỹ lên đến mấy chục tỷ gửi tiết kiệm để dùng làm gì cụ nhỉ :)) ngày xưa em cũng ở Park nhưng khi dịch bùng lên cái là em té sang Long Biên ở cho thoáng rồi, đi thang máy 1 mình 1 thang, ko chen chúc như bên Park này, oto đỗ cũng tiện.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Em đang sẵn ít căn time city mà chưa có khách mua :))

7usd

Xe điện
Trong khu Parkhill đẹp nhất là p8, sau đó là p1. Hai tòa thấp nhất, mật độ phòng mỗi sàn cũng ít nhất.

Tuti2006

Xe máy
nếu cụ quan tâm mấy khu gần đó có thể nghiên cứu thêm bên GreenPearl cạnh time. Khu này nếu căn 2PN cỡ khoảng 3,2. Mọi thứ theo em đánh giá là ok

veno

Xe tải
Hiện tại em đanh làm việc tại Lò Đúc và muốn tìm nhà ở quanh khu này cho tiện đi làm.Em đang ngắm tới khu Park Hill. Khu này khá gần với chỗ làm của em. Các cụ đã sống ở đây có thể cho em xin review về khu này được không ạ. Em đang ngắm 1 căn ở park 5 ban công hướng tây diện tích 72m bên sale họ kêu 3t6. Em cũng đi tìm hiểu vài nơi nhưng hình như giá ở khu này khá lộn xộn và được định giá tuỳ từng căn. Các cụ có thể phán giúp em giá trên có hợp lý không ạ. Em xin cảm ơn chia sẻ của các cụ
Không biết cụ đã mua được nhà ở Park Hill chưa ạ? Cụ cho em xin ý kinh nghiệm và trải nghiệm với ạ. Em cũng đang định tìm nhà ở khu này cho con em đi học Vinschool. Em cảm ơn cụ.