Cần tư vấn Mazda 3s

BảoNam

Xe tăng
Xin chào các cụ , e tham gia otofun đã lâu nhưng suốt ngày chỉ nhòm ngó bên topic mazda là nhiều và đã chót yêu e mazda 3 . Đợt vừa rồi e bán Fortuner và gia đình cũng bảo mãi là mua xe , baba e thì kêu mua Camry xuất mẽo lướt đời tầm 2k10 2k11 , nhưng e thuyết phục mãi baba đã quay sang theo ý em mua con mazda . cụ nào đã chạy con mazda 3s có thể cho e ít thông tin được không ạ ?

1. Xe chạy có ồn không ạ ? So với Altis thì như thế nào ạ ? Qua những đoạn đường đá răm có tiếng ở lốp vọng lên nhiều không ?
2. Xe chạy có tiết kiệm ko ? so với altis thì sao ạ ?
3. Xe chạy có bốc như Altis ko ? vì e thấy mazda 1.6 altis 1.8
4. Xe dòng này có bền như "tôi yêu cô ta ko" ?
5. Xe dòng này đồ đạc có dễ kiếm ko ? mỗi lần chi phí bảo dưỡng có cao ko ạ ?
6. Xe này qua sử dụng rồi bán có mất giá lắm ko ạ ?
7. Xe mazda 3s này lướt tầm khoảng bao nhiêu ạ ?
E xin chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ , chúc các cụ 1 ngày tốt lành ạ !

tatung

Xe tăng
1. Xe chạy rất ồn vọng bánh lên
2. Xe chạy tốn xăng hơn atit nhiều hỗn hợp khoảng 8,5 lít xe e
3. Vì xe tốn xăng nên tất nhiên là bốc hơn atit 1.8 nên lúc nào đạp ga thốc sướng đừng hỏi nghe tiếng pô cũng phê
4. E nghĩ là bền vì e đã chạy kia morning 4,5 vạn không hỏng nên xe này hơn là đương nhiên. mà e nói thật đi xe cùng lắm 3 năm là thay xe như e nên xe kia thì cũng ko hỏng đc. cụ đừng cổ hủ như ngày xưa xe máy honda, ô tô toy. sống để hưởng thụ và ăn chơi. cho vợ con được đi cái xe đúng chất.e xin lỗi các cụ đi toy.
5. đồ đạc chắc là dễ vì bây giờ các cụ off nhập về đầy mà vào hãng cũng có. cũng không đắt.
6. Mất giá thì đương nhiên. xe toy cũng thế mua xe mới mất giá như nhau. sau 3 năm thì toy giữ giá hơn
7. Xe lướt thì tùy e không biết nhờ cụ khác.
Kết luận. Cụ nên mua toy mà đi nếu có tiền. m3s rẻ hơn nhiều. cụ mua toy đỡ đụng hàng e.fun

DatMoc

Xe tải
1. Đường VN xấu nên thật là em ngồi Merc cũng vẫn thấy ồn. Cụ chống ồn bằng cách sắm bộ âm thanh ngon cho em.
2. Xăng em nghĩ là tốn, chạy đường HN ăn ít hơn Merc máy 1.8 tý.
3. Mazda em nghĩ là bền, em chạy mazda 323 10 năm nay rồi vẫn ngon :D

BảoNam

Xe tăng
1. Xe chạy rất ồn vọng bánh lên
2. Xe chạy tốn xăng hơn atit nhiều hỗn hợp khoảng 8,5 lít xe e
3. Vì xe tốn xăng nên tất nhiên là bốc hơn atit 1.8 nên lúc nào đạp ga thốc sướng đừng hỏi nghe tiếng pô cũng phê
4. E nghĩ là bền vì e đã chạy kia morning 4,5 vạn không hỏng nên xe này hơn là đương nhiên. mà e nói thật đi xe cùng lắm 3 năm là thay xe như e nên xe kia thì cũng ko hỏng đc. cụ đừng cổ hủ như ngày xưa xe máy honda, ô tô toy. sống để hưởng thụ và ăn chơi. cho vợ con được đi cái xe đúng chất.e xin lỗi các cụ đi toy.
5. đồ đạc chắc là dễ vì bây giờ các cụ off nhập về đầy mà vào hãng cũng có. cũng không đắt.
6. Mất giá thì đương nhiên. xe toy cũng thế mua xe mới mất giá như nhau. sau 3 năm thì toy giữ giá hơn
7. Xe lướt thì tùy e không biết nhờ cụ khác.
Kết luận. Cụ nên mua toy mà đi nếu có tiền. m3s rẻ hơn nhiều. cụ mua toy đỡ đụng hàng e.fun
E thì ko cổ hủ bác à , e muốn bỏ tiền ra mà mua được cái xe nó đúng với giá trị của nó , chứ e ko chơi toyota bác à , bỏ tiền ra mua xe chứ ko bỏ tiền ra mua thuơng hiệu :D . Nhưng câu trả lời đầu tiên e thấy hơi nản bác à , xe chạy mà tiếng ồn vọng lên khó chịu lắm , hàng xóm e có ông a đi civic , mượn xe ông ấy đưa cả nhà đi chơi mà ai cũng kêu ồn hơn cả xe taxi , thế nên e muốn kiếm e nào nó ít ồn 1 chút bác à , biết là dòng xe gầm thấp ko tránh khỏi cái đó nhưng mà ồn như civic thật sự là ko chịu được ! thanks ý kiến của bác

DatMoc

Xe tải
Cụ mua xe xong dán chống ồn sàn và 4 cánh cửa + nâng cấp âm thanh là ngon ngay. Rẻ cụ dùng giấy chống ồn của tàu, hơn 1 triệu dán đủ 4 cánh và sàn, xịn thì chơi dynamat mẽo đắt gấp 10 lần hàng tàu. Âm thanh lắp thêm loa thêm sub em đảm bảo không thấy ồn nữa đâu :D

BảoNam

Xe tăng
Cụ mua xe xong dán chống ồn sàn và 4 cánh cửa + nâng cấp âm thanh là ngon ngay. Rẻ cụ dùng giấy chống ồn của tàu, hơn 1 triệu dán đủ 4 cánh và sàn, xịn thì chơi dynamat mẽo đắt gấp 10 lần hàng tàu. Âm thanh lắp thêm loa thêm sub em đảm bảo không thấy ồn nữa đâu :D
Đâu phải lúc nào cũng nghe nhạc đâu cụ ơi ? nhà e thì thi thoảng cả gia đình hay đi , mỗi ng 1 lứa tuổi chả nhé lại cứ giã nhạc sàn và nhạc trẻ suốt à ? nhạc vàng thì e ko nghe nổi :D . Có vẻ dòng này ko cách âm được như altis phải ko các cụ

Truongmaivan

Xe hơi
Các cụ cứ phàn nàn xe chạy ồn chứ thực ra đó là nhà sản xuất nó thiết kế bám đường nên vọng âm thanh vậy.các cụ cứ chạy mà thích nghi dần nhé ko hơi đâu phải độ cho mệt .

tatung

Xe tăng
E thì ko cổ hủ bác à , e muốn bỏ tiền ra mà mua được cái xe nó đúng với giá trị của nó , chứ e ko chơi toyota bác à , bỏ tiền ra mua xe chứ ko bỏ tiền ra mua thuơng hiệu :D . Nhưng câu trả lời đầu tiên e thấy hơi nản bác à , xe chạy mà tiếng ồn vọng lên khó chịu lắm , hàng xóm e có ông a đi civic , mượn xe ông ấy đưa cả nhà đi chơi mà ai cũng kêu ồn hơn cả xe taxi , thế nên e muốn kiếm e nào nó ít ồn 1 chút bác à , biết là dòng xe gầm thấp ko tránh khỏi cái đó nhưng mà ồn như civic thật sự là ko chịu được ! thanks ý kiến của bác
ồn là do vành 17 lốp mỏng chứ cụ thích thì xuống 15 lốp mit dầy đi êm ngay. xe toy lốp dầy nên im. nhiều cụ không hiểu cứ hay chê xe hàn xe mazda đi ồn nhưng ko hiểu là vành to lốp mỏng đẹp thì đi ồn làm sao mà tránh được.

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Xe lướt thì nhiều loạii cụ ạ, giá cũng đa dạng, giá vào khoang 680 or 700 là ngon. còn 7 mục cụ nếu M3 đều đáp ứng được cho cụ. Để chính xác cụ cứ qua showroom chạy thử cho tỏ mọi đường

bigzeroo

Xe tăng
Các cụ cứ phàn nàn xe chạy ồn chứ thực ra đó là nhà sản xuất nó thiết kế bám đường nên vọng âm thanh vậy.các cụ cứ chạy mà thích nghi dần nhé ko hơi đâu phải độ cho mệt .
Vấn để này khác phục được bằng việc thay bốn qua lốp cụ ạ. Bốn quả mit em nghĩ là hớp lý nhất

BảoNam

Xe tăng
Vấn để này khác phục được bằng việc thay bốn qua lốp cụ ạ. Bốn quả mit em nghĩ là hớp lý nhất
bây giờ thì e thấy sáng hơn nhiều rồi đấy ạ , e cứ nghĩ là do cách âm xe ko tốt nên mới có tiếng ồn như vậy :D , còn có cụ nào có ý kiến thì tư vấn thêm cho e với ạ

kukon

Xe tăng
Đường phố M3 êm hơn nhiều so với civic. Đường trường thì ồn như nhau cụ ạ . M3 vào ổ gà phập cái là xong nhưng civic nó ko thế . Altis nó êm hơn cả 2 xe trên là vì lốp dầy hơn hẳn, giảm sóc mềm hơn, chỉ tội ngồi lên xe chẳng biết làm gì ngoài lái xe. Cụ phải chạy nhiều xe cụ mới có dc cái cảm nhận đấy. E thì e cho rằng cái xe civic nó có 1 sự hấp hẫn rất hay. Chỉ tại nó ồn thôi cụ ạ, chứ nó mà êm êm dc tầm như M3 thì khỏi nói luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bigzeroo

Xe tăng
Đường phố M3 êm hơn nhiều so với civic. Đường trường thì ồn như nhau cụ ạ . M3 vào ổ gà phập cái là xong nhưng civic nó ko thế . Altis nó êm hơn cả 2 xe trên là vì lốp dầy hơn hẳn, giảm sóc mềm hơn, chỉ tội ngồi lên xe chẳng biết làm gì ngoài lái xe. Cụ phải chạy nhiều xe cụ mới có dc cái cảm nhận đấy. E thì e cho rằng cái xe civic nó có 1 sự hấp hẫn rất hay. Chỉ tại nó ồn thôi cụ ạ, chứ nó mà êm êm dc tầm như M3 thì khỏi nói luôn.
Một like cụ ạ, M3 đi phố như mec C, so với Civic thì kể 5 lạng người nửa cân, Civic chết cái là có cái điểm mù to tướng, thương hiệu thì như nhau rùi

BảoNam

Xe tăng
Có thể vài bữa nữa e qua hãng chạy thử xem độ ồn e nó thế nào mới được , mọi thứ về e này e đều ok cả rồi , chỉ còn lăn tăn mỗi vấn đề về độ ồn thôi

kukon

Xe tăng
Có thể vài bữa nữa e qua hãng chạy thử xem độ ồn e nó thế nào mới được , mọi thứ về e này e đều ok cả rồi , chỉ còn lăn tăn mỗi vấn đề về độ ồn thôi
Cụ chạy ở hãng thì ko ăn thua đâu vì đi ngắn. Xe này nó ồn từ 80km trở lên cụ nhé, còn dưới 80 thì tốt hơn civic rất nhiều rồi ạ.

kukon

Xe tăng
Một like cụ ạ, M3 đi phố như mec C, so với Civic thì kể 5 lạng người nửa cân, Civic chết cái là có cái điểm mù to tướng, thương hiệu thì như nhau rùi
Cái điểm mù đấy ko phải vấn đề đâu cụ ạ. Đi quen ngoái cổ an toàn tuyệt đối luôn. Tay lái M3 nhẹ hơn Mec C nhiều. Mec C vào ổ gà cũng phập nhát là xong. Đi phố cũng như M3 về độ ồn, nhưng đi trên 80km/h thì M3 ko có cửa nhé :)) . Cảm giác giảm sóc của Mec C e chưa thấy sedan japan nào từ camry đổ xuống có thể so dc, quá ngon luôn nhưng ai say xe thì khó chịu vì nó hơi giống với sóng biển 1 chút.

bigzeroo

Xe tăng
Cụ chạy ở hãng thì ko ăn thua đâu vì đi ngắn. Xe này nó ồn từ 80km trở lên cụ nhé, còn dưới 80 thì tốt hơn civic rất nhiều rồi ạ.
Cụ yên tâm cụ qua em, em mời cụ ra Pháp Vân chạy cho đã cái thằng người cụ ạ. cụ lên 100km em mới cản chứ 90km vẫn ok cụ ạ

BảoNam

Xe tăng
Không biết có cụ nào ở VP đi mazda 3s ko nhể , nếu có cho e đi ké chút :D

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Xin chào các cụ , e tham gia otofun đã lâu nhưng suốt ngày chỉ nhòm ngó bên topic mazda là nhiều và đã chót yêu e mazda 3 . Đợt vừa rồi e bán Fortuner và gia đình cũng bảo mãi là mua xe , baba e thì kêu mua Camry xuất mẽo lướt đời tầm 2k10 2k11 , nhưng e thuyết phục mãi baba đã quay sang theo ý em mua con mazda . cụ nào đã chạy con mazda 3s có thể cho e ít thông tin được không ạ ?

1. Xe chạy có ồn không ạ ? So với Altis thì như thế nào ạ ? Qua những đoạn đường đá răm có tiếng ở lốp vọng lên nhiều không ?
2. Xe chạy có tiết kiệm ko ? so với altis thì sao ạ ?
3. Xe chạy có bốc như Altis ko ? vì e thấy mazda 1.6 altis 1.8
4. Xe dòng này có bền như "tôi yêu cô ta ko" ?
5. Xe dòng này đồ đạc có dễ kiếm ko ? mỗi lần chi phí bảo dưỡng có cao ko ạ ?
6. Xe này qua sử dụng rồi bán có mất giá lắm ko ạ ?
7. Xe mazda 3s này lướt tầm khoảng bao nhiêu ạ ?
E xin chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ , chúc các cụ 1 ngày tốt lành ạ !
Trăm hay ko bằng mắt thấy khi nào rảnh mời cụ qua SR bên em xe xe và lái thử cụ ak! Lúc đó cụ sẽ có cảm nhận thực tế về em nó