[Cần tư vấn] lắp GLAXY TAB làm màn hình trên FORTE

leson301

Xe hơi
Các cụ lắp cái TAB em nghĩ là một yếu tố quan trọng là cái linh động và đa năng của tab vì thế nên việc lắp cố định lên xe em e rằng ko hoàn toàn hợp lý ... Có TAB thì vẫn giữ được cái zin của xe mà thi thoảng muốn cho F1 coi Video thì vẫn được và điều cuối cùng là Hạt rẻ :D
tại vì e quen dung IOS rồi, nhà có 1 cai ipad mini, 1 cái ipad 1, 1 cái ipad 4 mà chưa có F1 lẫn gấu -_-! nên e chọn cách cố định trên xe luôn ạ, cũng vì tab 1 hạt dẻ nữa ạ

Greenwood

Xe buýt
Cụ có tab chưa. Có rồi cuối tuần em lắp cho. Em dùng 1 năm rồi. Nhạc vô tư, nổ máy màn hình sáng mãi mãi, tắt máy tự về fly mode tiết kiệm pin, hết pin nổ máy tự bật như xịn. Xạc cho tab tự chế không đến 200k, xịn hơn xạc hãng.

Greenwood

Xe buýt
Mà cụ post lại cái hình đi, mặt dưỡng 2din của forte cũng có 2 loại cơ, khác nhau ti tí đấy.
Em không phải thợ đâu, cụ cứ nhờ nhiệt tình vào, không cần ngại.

GiaLinhVP

Xe tải
Thưa các cụ e được người nhà mua hộ cái mặt dưỡng DVD như hình sau đây a ~o):bz

http://www.mediafire.com/view/?myfiles#69zj85jbshp602x

tuy nhiên e muốn dùng galaxy TAB p1000 làm màn hình cho có nhiều ứng dụng ạ nhưng gặp phải 1 số vấn đề sau ( do em chưa dùng Android bjo ):
1. do âm luôn vào xe nên không thể nhấn nút power để sáng màn hình lên được. Vậy nên e muốn hỏi có thể setup sao cho khi cắm sạc là màn hình tự động sáng không ạ ?
2. e dùng giắc cắm 2 đầu 3,5 mm để xất âm thanh từ Galaxy Tab ra loa oto được không ạ ?
3. có thể copy nhạc, phim, phần mềm trực tiếp qua dây usb được không ạ =D>=D>=D>
Đối với các sản phẩm chạy android thì quan trọng là các phím Home, Back và Power, nên nếu muốn lắp vào ôt ô thì bác cần hàn câu dây đấu các nút này đưa ra ngoài thành 1 tab phím riễng. Đường âm thanh xuất ra chưa qua Amply nên bác cần câu với đầu CD/DVD cho ô tô vì đã có sẵn amply trogn đó còn ko thì bác cần kiếm 1 em SUB dạng 4.1, 5.1 dạng home theater cấp nguồn nuôi cho nó và đấu loa surround qua con SUB này. Các thiết bị máy tính bảng Android đều có cổng USB mini để gắn cab kết nối thiết bị ngoại vi, nên khi lắp vào bác cần 1 cái đầu dây USB (thường đi theo thiết bị) chờ sẵn ở ngoài để sử dụng, kết nối với PC/laptop cũng dùng qua cổng này. Việc để màn hình tự tắt hay tự bật có thể thông qua phần mềm theo Tab nên ko phải vấn đề đáng lo, khi gắn P1000 bác đã có sẵn khen cắm SIM 3G nên ko cần phải trang bị thêm thiết bị phát wifi rời để sử dụng internet nữa
Mặt dưỡng theo tôi nên tự đúc bằng composite để tạo đế gắn các button và cổng USB cho nó gọn gàng

Chỉnh sửa cuối:

bibi84

Xe máy
vụ này e mới nghe qua hị hị hóng tiếp

fialovy

Xe tăng
Mà cụ post lại cái hình đi, mặt dưỡng 2din của forte cũng có 2 loại cơ, khác nhau ti tí đấy.
Em không phải thợ đâu, cụ cứ nhờ nhiệt tình vào, không cần ngại.
Chuyên gia đây rồi, em phục cụ nhất
CRV nhà em ko có mặt dưởng kiểu này nên hóng thôi ạ

DrHuy81

Xe tăng
DVD và máy tính bảng là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau. Máy tính bảng không thể đảm nhiệm tốt chức năng của DVD được, hơn nữa đặc thù của máy tính bảng là tính di động, cụ gắn nó luôn vào đấy nhiều khi cũng bất tiện lắm.
Theo em cụ nên chơi 01 em DVD xịn vào đấy là OK nhất. Ví dụ như em BLAUPUNKT NEW YORK 800 này chẳng hạn: tính năng thì Play DVD, USB, SD card, Định vị GPS, 2 cổng video in lắp cam lùi cam tiến thoải mái... Âm thanh hơn Tab là cái chắc

Những cái mà DVD thông thường ( em không nói DVD android nhé ) không có như máy tính bảng như: chơi game, lướt Web thì em hỏi cụ khi lái xe có dùng được đâu, còn khi dừng xe thì cầm cái Tab mà dùng nó mới sướng chứ gắn lên taplo rồi sao mà lướt Web và chơi game ngon được. Các cụ cứ ra Showroom dùng thử mấy cái máy có dây gắn chống trộm đã thấy khó chịu rồi chứ nói gì gắn vào xe, nói chung bất tiện lắm. Trước em mua cái giá đỡ điện thoại Hàn Quốc 450K về để con điện thoại Android ( LG 3G max ) thỉnh thoảng bật phần mềm dẫn đường mà dùng vài bữa thấy khó chịu nên phải gỡ ra rồi.

Greenwood

Xe buýt
Dvd android tàu (nhiều shop hay gọi là hangg đài loan) amly kém lắm, còn không bằng nguyên bản xe hàn. Giá thì gấp ba lắp tab. Vả lại forte chỉ cần vứt cái đồng hồ đi là lắp vào đc, không ảnh hưởng đến đài nguyên bản.

apple2013

Xe máy
e cũng đang tìm hiểu vấn đề này ^^

leson301

Xe hơi
Cụ có tab chưa. Có rồi cuối tuần em lắp cho. Em dùng 1 năm rồi. Nhạc vô tư, nổ máy màn hình sáng mãi mãi, tắt máy tự về fly mode tiết kiệm pin, hết pin nổ máy tự bật như xịn. Xạc cho tab tự chế không đến 200k, xịn hơn xạc hãng.
của em đây thư cụ:

Ui tốt quá, em đang cần kinh nghiêmj người đi trước như cụ đấy, sao cái sạc cụ laij phải tự chế ạ ? :D e sắp có tab rồi, cụ xem cái mẹt dưỡng của em nhé, nhìn nó ntn này đây aj
ag quên, em chưa dùng adroid bjo nên ko biết TAB 1000 mà up 4.x thì có chức năng cắm sạc là màn hình sáng như bản gốc 2.3.3 không hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

leson301

Xe hơi
Dvd android tàu (nhiều shop hay gọi là hangg đài loan) amly kém lắm, còn không bằng nguyên bản xe hàn. Giá thì gấp ba lắp tab. Vả lại forte chỉ cần vứt cái đồng hồ đi là lắp vào đc, không ảnh hưởng đến đài nguyên bản.
cụ nói chuẩn khong cần chỉnh :D

Greenwood

Xe buýt
leson301 nói:
của em đây thư cụ:
http://upanh.ssc.vn/view.php?filename=416image_1365759631951369.jpg
Ui tốt quá, em đang cần kinh nghiêmj người đi trước như cụ đấy, sao cái sạc cụ laij phải tự chế ạ ? :D e sắp có tab rồi, cụ xem cái mẹt dưỡng của em nhé, nhìn nó ntn này đây aj
ag quên, em chưa dùng adroid bjo nên ko biết TAB 1000 mà up 4.x thì có chức năng cắm sạc là màn hình sáng như bản gốc 2.3.3 không hả cụ?
Mặt dưỡng kia chuẩn rồi. Có tab thì Up lên 4.x luôn nhé, 4.x còn có cả tính năng cắm sạc máy tự bât nguồn cơ :) . Sau này dùng nút bấm cảm ứng, che phần nút cứng đi. 2.3.3 nhìn nông dân lắm.

Chỉnh sửa cuối:

leson301

Xe hơi
Mặt dưỡng kia chuẩn rồi. Có tab thì Up lên 4.x luôn nhé, 4.x còn có cả tính năng cắm sạc máy tự bât nguồn cơ :) . Sau này dùng nút bấm cảm ứng, che phần nút cứng đi. 2.3.3 nhìn nông dân lắm.
để e qua chỗ cụ post bài luôn cho nó tập chung :D e còn mấy cái chẳng hiểu gì

tomcar

Xe hơi
Cụ cho e hỏi dùng mặt dưỡng nào để lắp Tab chuẩn nhất, cụ có ảnh luôn thì tốt, mà lắp Tab ngoài việc mất đồng hồ thì phải gọt nhựa bên trg tablo phải ko cụ, có loại dưỡng nào ko phải gọt nhựa trg tablo ko ợ, e đề phòng undo :D