Cần tư vấn kinh nghiệm mua nhà cho Vợ chồng trẻ

nguyenthang87

Xe tải
Gelexia em đang tham khảo đây rồi bác. Bản thân em còn đi giám sát giao hàng thiết bị vệ sinh ở Công trình này nhiều lần rồi. THấy cũng được. Nên đang cân nhắc dự án này. Bên Gaduma thì em mới check thông tin 2 tòa mới nên chưa tìm hiểu tòa cụ, em sẽ tham khảo theo gợi ý của bác xem sao. Two em thấy căn 2 ngủ thì hơi cao so với khả năng.
Cảm ơn bác nhé
Hoàn cảnh em cũng giống hêt cụ có khoảng 1 ty tiền mặt và cũng tìm nhà như cụ,cụ xem cc nào ok a e mình làm hàng xóm nhé :))

nguyenthang87

Xe tải
Gelexia thì giá đúng vừa tầm với bác, hiện tại hàng của cđt đang còn, đóng 30% đợt 1 còn đâu vay ngân hàng 70% hoặc vay ít hơn tuỳ như cầu của cụ. The One có cả loại full đồ và loại nội thất cơ bản trong tầm giá đấy. The Two 2 tỷ nên cụ phải cố thêm chút, cụ cần thêm thông tin gì cứ inbox e nhé, e phân phối cả 2 dự án, Gamuda thì bên e độc quền :)
Giá bên Galexi bao tiền cụ ơi

em có suất ngoại giao bên Sunshine Garden- chung cư cao cấp cạnh Times City, cụ nào máu thì inbox em :D

nguyenthang87

Xe tải
Giờ căn 2 pn Ct2b cụ mua là mua chuyển nhượng rồi,sau khi làm xong thủ tục sang tên chuyển nhượng thì cụ làm hợp đồng tín dụng vay vốn ngân hàng bình thường và ngân hàng cũng sẽ vẫn hỗ trợ 70% giá trị căn hộ cụ nhé.
Liệu như thế bên bán có đồng ý ko cụ nhỉ?

nguyenthang87

Xe tải
Giờ căn 2 pn Ct2b cụ mua là mua chuyển nhượng rồi,sau khi làm xong thủ tục sang tên chuyển nhượng thì cụ làm hợp đồng tín dụng vay vốn ngân hàng bình thường và ngân hàng cũng sẽ vẫn hỗ trợ 70% giá trị căn hộ cụ nhé.
Cụ có căn nào 2 ngủ tầm tỷ 4 đưộc hỗ trợ vay ko ạ

minhtienxaydung

Xe tải
E
Cá nhân e đã từng đến và thấy rất OK :)
e thấy cũng được so với giá thôi, điêm trừ là không có không gian vui chơi với lại xung quanh toàn nhà xưởng với kho nhìn hơi lổn nhổn, đường vào mưa to cũng hay ngập

minhtienxaydung

Xe tải
nói chung chung cư nào cũng bị dính tí, k lỗi nọ thì lỗi kia, quan trọng là giờ cư dân đang ở cảm thấy thế nào, có phù hợp với hài lòng số tiền mình bỏ ra mua không

minhtienxaydung

Xe tải
nói chung chung cư nào cũng bị dính tí, k lỗi nọ thì lỗi kia, quan trọng là giờ cư dân đang ở cảm thấy thế nào, có phù hợp với hài lòng số tiền mình bỏ ra mua không

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
Cảm
Theo em thì nên mua cái to to 1 tí, tầm trên 70m2, vì sau này con cái, ông bà lên trông, khách khứa. Nếu tầm dưới 70m2 thì sẽ rất chật chội, đi ra đi vào dẫm hết vào chân nhau.

Em đang ở căn 61m2, có 2 vc với 1 em bé. Lúc bth thì ko sao. Hôm nào ông bà lên chơi cái là không có chỗ chen chân luôn ạ.

Mà mỗi lần đổi nhà là 1 lần khó, đồ đạc phải thiết kế lại, các loại tủ đóng fit vào nhà cũng chả tháo ra mang đi được.

Chúc cụ sớm tìm đc nhà như ý!
Cảm ơn cụ đã góp ý nhé. Em cũng thích nhà rộng hơn chút cơ mà liên quan đến tài chính nên đang cân nhắc cụ à.

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
Cảm
Theo em thì nên mua cái to to 1 tí, tầm trên 70m2, vì sau này con cái, ông bà lên trông, khách khứa. Nếu tầm dưới 70m2 thì sẽ rất chật chội, đi ra đi vào dẫm hết vào chân nhau.

Em đang ở căn 61m2, có 2 vc với 1 em bé. Lúc bth thì ko sao. Hôm nào ông bà lên chơi cái là không có chỗ chen chân luôn ạ.

Mà mỗi lần đổi nhà là 1 lần khó, đồ đạc phải thiết kế lại, các loại tủ đóng fit vào nhà cũng chả tháo ra mang đi được.

Cảm ơn cụ đã góp ý nhé. Em cũng thích nhà rộng hơn chút cơ mà liên quan đến tài chính nên đang cân nhắc cụ à.

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
Cảm

tung1311 .

Xe container
E

e thấy cũng được so với giá thôi, điêm trừ là không có không gian vui chơi với lại xung quanh toàn nhà xưởng với kho nhìn hơi lổn nhổn, đường vào mưa to cũng hay ngập
Giá bao nhiêu / m2 hả cụ? Em ko biết giá cả, chỉ vào nhà người quen thì thấy OK

- Xung quanh e ko để ý nhà xưởng hay gì nhưng trước mặt đang là cái khoảng đất trống cỏ xanh nên khá thoáng, xe đến đỗ luôn ngay đường rộng luôn do nó là đường cụt chỉ vào khu này.
- Lên nhà thì thấy hành lang, thang máy mới sạch sẽ, nhà cửa bên trong ngăn phòng cũng ổn, quầy lễ tân tầng 1 OK
- Điểm trừ (có thể tùy căn) là phòng khách không có ban công
- Em cũng chưa kịp để ý có siêu thị tầng 1 hay ko nhưng chắc có vì cả tòa nhà thế thì kiểu gì cũng có.
- Đi lên phố gần, thẳng sang là đường nối với Tân Mai to đẹp, nhiều dịch vụ

tung1311 .

Xe container
E

Giá bao nhiêu / m2 hả cụ? Em ko biết giá cả, chỉ vào nhà người quen thì thấy OK

- Xung quanh e ko để ý nhà xưởng hay gì nhưng trước mặt đang là cái khoảng đất trống cỏ xanh nên khá thoáng, xe đến đỗ luôn ngay đường rộng luôn do nó là đường cụt chỉ vào khu này.
- Lên nhà thì thấy hành lang, thang máy mới sạch sẽ, nhà cửa bên trong ngăn phòng cũng ổn, quầy lễ tân tầng 1 OK
- Điểm trừ (có thể tùy căn) là phòng khách không có ban công
- Em cũng chưa kịp để ý có siêu thị tầng 1 hay ko nhưng chắc có vì cả tòa nhà thế thì kiểu gì cũng có.
- Đi lên phố gần, thẳng sang là đường nối với Tân Mai to đẹp, nhiều dịch vụ

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
Cảm

Bounty Hunter

Xe máy
Thanh Xuân thì mua ở Nguyễn Tuân ko mợ ơi

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
thế thì bên CT2A có căn 1,4 tỷ đấy cụ, mỗi cái là tầng cao thôi, hoặc CT2B thì 2 có căn chuyển nhượng, cụ quan tâm thì để e gửi nhé
Nếu được thì cụ gửi giúp em thông tin 2 căn chuyển nhượng CT2B nhé. Cảm ơn cụ

Alessandro.Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Website
reviewxiaomiwatch.com
Mình cũng đang tìm dự án quận Hai Bà Trưng, 2 phòng ngủ từ 70-80m2 thông thủy, giá <= 2.5 tỷ, bác nào biết dự án nào tốt giới thiệu e với ạ.
tầm 2-2,5 tỷ thì dễ tìm bác à. Imperia Sky, green pearl, Hinode,.... tầm 31-34tr/m2