[Funland] Cần tư vấn - Đầu tư bếp từ hay bếp hồng ngoại?

DHa2015

Xe container

14tr con pana nội địa vip này thì không có gì để chê . Chống cháy xoong khi quên . Tràn nước tự tắt . 3 từ luôn .các cụ quan tâm ib em đủ loại e chuyên bếp từ bếp ga nội địa
Nhà cháu có con pana đời 2013, dùng được 8 năm rồi, nay muốn mua thêm cho tầng mới. Cụ có các mã pana nào mật thư cho cháu với.
Kích thước bếp vẫn giống bếp dòng cũ phải ko cụ?

xetangxecau

Xe tải
Nhà cháu có con pana đời 2013, dùng được 8 năm rồi, nay muốn mua thêm cho tầng mới. Cụ có các mã pana nào mật thư cho cháu với.
Kích thước bếp vẫn giống bếp dòng cũ phải ko cụ?
Bếp nhà bác là bếp phím cơ hay cảm ứng kích thước thì nó có thay đổi gì đâu bác có 2 sai 60cm và 75cm thôi .

xetangxecau

Xe tải

Cụ nào dùng loại này quen thì nhắn em . Còn cụ nào thích hàng mới thì bỏ qua ah . Còn hàng nhật mới nguyên thùng cũng có giá chát sít thôi

Andydo

Xe điện
Bẩm các cụ, vợ ngan già nhà cháu mới quyết định chuyển từ bếp gas sang bếp điện. Lý do vì sao thì cháu cũng không hiểu nhưng cháu biết chắc một điều là hiện vợ cháu chả phân biệt được thế nào là bếp từ và thế nào là bếp hồng ngoại. Cháu thì có hiểu về nguyên lý của 2 loại bếp này nhưng cái cháu quan tâm là hiệu quả sử dụng thực tế cũng như là độ bền và an toàn sử dụng. Điều này thì chẳng thấy đâu nói rõ cả. Cháu cũng hơi cổ rồi, từ xưa thì đun bếp củi, bếp than, sau này thì dùng bếp gas hơn 20 năm nay. Giờ mụ ngan nó đòi chuyển sang bếp “điện” mà chả biết phải chọn loại nào cho phù hợp. Các cụ các mợ đã dùng bếp từ và bếp hồng ngoại thì tư vấn cho cháu với. Tiêu chí là: an toàn, thuận tiện sử dụng, bảo dưỡng đơn giản, và bền nữa ạ :)

Cảm ơn các cụ các mợ rất nhiều ạ.
Giờ cụ còn hỏi câu này. Cái đèn halogen bếp từ làm sao bền được. Nó là thứ lỗi thời, hao nhiệt, hao điện, nóng bức khu bếp, lại rất hay bám bẩn. Sợ thì mua cái bếp từ đơn mấy trăm về xài thử. Đảm bảo sau 2 tháng vợ cụ sẽ chửi đứa nào kêu xài bếp hồng ngoại.
Chưa kể bếp từ đâu không biết chứ nhà em xài aeg 5 năm rồi chưa hỏng hóc gì, trâu chó vl

blackpaint

Xe container
Giờ ai dùng bếp hồng ngoại, như bếp may xo ngày xưa

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Dùng bếp từ thôi, sạch sẽ, nấu không nóng hừng hực.

jany

Xe tăng
Bẩm các cụ, vợ ngan già nhà cháu mới quyết định chuyển từ bếp gas sang bếp điện. Lý do vì sao thì cháu cũng không hiểu nhưng cháu biết chắc một điều là hiện vợ cháu chả phân biệt được thế nào là bếp từ và thế nào là bếp hồng ngoại. Cháu thì có hiểu về nguyên lý của 2 loại bếp này nhưng cái cháu quan tâm là hiệu quả sử dụng thực tế cũng như là độ bền và an toàn sử dụng. Điều này thì chẳng thấy đâu nói rõ cả. Cháu cũng hơi cổ rồi, từ xưa thì đun bếp củi, bếp than, sau này thì dùng bếp gas hơn 20 năm nay. Giờ mụ ngan nó đòi chuyển sang bếp “điện” mà chả biết phải chọn loại nào cho phù hợp. Các cụ các mợ đã dùng bếp từ và bếp hồng ngoại thì tư vấn cho cháu với. Tiêu chí là: an toàn, thuận tiện sử dụng, bảo dưỡng đơn giản, và bền nữa ạ :)

Bếp từ nhé cụ. Nhà em chuyển sang bếp từ 2 năm nay và ko hề hối hận. An toàn hơn, nấu nhanh hơn, chỉ có cái là ko nướng mực khô được thôi 😁 còn mất điện thì ta đi ăn quán, giờ thừa điện, mấy khi mất đâu.
Bếp từ nên mua của hãng lớn như Bosch, AEG. Panasonic, cata cũng ổn. Midea là hàng TQ chuẩn, cũng được.
Nhà ít ng, nấu ít món thì mua bếp 2 vùng nấu, đông người thì 3 vùng nấu. Trên 3 là ko cần thiết vì bếp từ làm nóng rất nhanh, nấu nhiều bếp đảo ko kịp.

Chỉnh sửa cuối:

Vipcuop

Xe tải
Đang bực vì phải dùng cái bếp hồng ngoại đây.
Nhà em trước đây dùng bếp gas, sau thay bằng bếp từ 3 chỗ nấu, 1 hồng ngoại, 2 từ.
Nhận xét đầu tiên là rất tiết kiệm so với dùng gas. Nhận xét thứ 2 là không nên mua có hồng ngoại, vì vừa nóng, vừa chậm so với từ. Nên mua bếp chỉ nên bếp từ thôi: nhanh, sạch sẽ, mát mẻ và rất tiết kiệm điện.
Mà cái bếp từ hay bị cướp lửa . đặt lên cái là cháy luôn chỗ thì cháy chỗ thì sống . chỉ nấu món nào có nước thì tuyệt vời. Vd như luộc rau thì nhanh vãi đạn

thangmin

Xe tăng
Mà cái bếp từ hay bị cướp lửa . đặt lên cái là cháy luôn chỗ thì cháy chỗ thì sống . chỉ nấu món nào có nước thì tuyệt vời. Vd như luộc rau thì nhanh vãi đạn
Nhà cụ dùng bếp gì mà chỗ cháy chỗ sống thế ạ? Nấu bếp từ mà được như thế ko phải đơn giản đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

jany

Xe tăng
Nhà e dùng bếp từ đôi của bosch (sx tại TQ) thấy ngon lành. Lúc mua 13tr3, giờ chắc rẻ hơn.

blackpaint

Xe container
EM dùng bếp từ 12 năm rồi, trước đây có dùng bếp ga cùng nhưng 6 tháng - 8 tháng mới hết bình ga, nên sau này bỏ luôn bếp ga. rất an toàn và không bị nóng không gian bếp

Vipcuop

Xe tải
Nhà cụ dùng bếp gì mà chỗ cháy chỗ sống thế ạ? Nấu bếp từ mà được như thế ko phải đơn giản đâu cụ
Nhà em dùng bếp elmich của tiệp khắc. chắc cụ không phải nấu nhiều. Bếp từ nhà em chỉ để luộc rau thôi . vì nguyên lý của thằng từ là luôn cấp nhiệt ở múc cao nhất . nếu bật số nhỏ nó sẽ dùng rơ le để ngắt . số càng nhỏ thời gian ngắt càng lâu . còn thằng ga và hồng ngoại là vặn nhỏ sẽ giảm nhiệt độ đều .

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

Bếp từ toàn bộ hoặc 1 từ 1 hồng ngoại cụ nhé.
Cụ đừng ham mấy cái thương hiệu Nhật Đức Thái Mã pha ke nhé, lõi tàu hết.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Không gian mở nấu.ngoài sân, vườn thì cứ làm bộ nồi silit với bếp hồng ngoại luộc rán xào hầm kho đều ngon hơn từ, kiểm soát nhiệt tốt hơn tuyệt đối. Xào bò thì chỉ có bếp ga nhà hàng to phừng phừng mới đủ chuẩn.
Làm bộ dao zwilling với thớt nghiến lớn thái bò nhúng sướng hơn hẳn.

thangmin

Xe tăng
Nhà em dùng bếp elmich của tiệp khắc. chắc cụ không phải nấu nhiều. Bếp từ nhà em chỉ để luộc rau thôi . vì nguyên lý của thằng từ là luôn cấp nhiệt ở múc cao nhất . nếu bật số nhỏ nó sẽ dùng rơ le để ngắt . số càng nhỏ thời gian ngắt càng lâu . còn thằng ga và hồng ngoại là vặn nhỏ sẽ giảm nhiệt độ đều .
Vậy cụ nên cập nhật thêm công nghệ bếp từ :D vì nguyên lý của thằng từ là luôn cấp nhiệt ở múc cao nhất - cụ viết ra dòng này e nghĩ cụ chả hiểu gì về bếp từ cả. Bếp từ bây giờ nó gia nhiệt đều và ổn định hơn bếp gas với hồng ngoại cụ nhé. Số to số bé đun được hết :) đấy là e nói bếp chính hãng chứ ko phải bếp tàu lai

BB2014

Xe hơi
Nhiều cụ khuyên 2 bếp từ, nhưng nên dùng 1 từ 1 hồng ngoại cụ ạ. Hồng ngoại giữ nhiệt tốt nên dùng ninh rất tiện

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Elmich thì Khựa , nhắt nhiệt rơle thif như cái bếp đơn mấy trăm ! Chắc nhà cụ cũng mua lâu lắm rồi. Vài năm gần đây thì loại rẻ chỉnh nhiệt thấp dao động nhiệt độ đóng ngắt cũng đều .
Cụ chủ cứ làm cái Bosch 3 từ tầm 2 chục là ngon rồi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bếp cụ dùng chắc model cũ nên rơ le nó ngắt lâu. Bếp nhà e có 9 mức nhiệt nên không thấy hiện tượng lúc nóng lúc lạnh như cụ nói. Để mức nhỏ thì thấy rơ le nhảy liên tục :D

bmv màu cờ

Xe tăng
Mua bếp từ nhập khẩu của hãng tốt mà dùng cụ nhé, tầm 10tr đổ lên, có 2-3 vòng từ trên mặt bếp. Mấy chiếc Vợ chỉ biết dùng thôi chứ ko biết j về bếp đâu. Mua luôn cái máy rửa bát nữa nhé.