[Funland] Cần tư vấn - Đầu tư bếp từ hay bếp hồng ngoại?

dz0r0

Xe điện
Bẩm các cụ, vợ ngan già nhà cháu mới quyết định chuyển từ bếp gas sang bếp điện. Lý do vì sao thì cháu cũng không hiểu nhưng cháu biết chắc một điều là hiện vợ cháu chả phân biệt được thế nào là bếp từ và thế nào là bếp hồng ngoại. Cháu thì có hiểu về nguyên lý của 2 loại bếp này nhưng cái cháu quan tâm là hiệu quả sử dụng thực tế cũng như là độ bền và an toàn sử dụng. Điều này thì chẳng thấy đâu nói rõ cả. Cháu cũng hơi cổ rồi, từ xưa thì đun bếp củi, bếp than, sau này thì dùng bếp gas hơn 20 năm nay. Giờ mụ ngan nó đòi chuyển sang bếp “điện” mà chả biết phải chọn loại nào cho phù hợp. Các cụ các mợ đã dùng bếp từ và bếp hồng ngoại thì tư vấn cho cháu với. Tiêu chí là: an toàn, thuận tiện sử dụng, bảo dưỡng đơn giản, và bền nữa ạ :)

Cảm ơn các cụ các mợ rất nhiều ạ.

Traubotube

Xe điện
Bẩm các cụ, vợ ngan già nhà cháu mới quyết định chuyển từ bếp gas sang bếp điện. Lý do vì sao thì cháu cũng không hiểu nhưng cháu biết chắc một điều là hiện vợ cháu chả phân biệt được thế nào là bếp từ và thế nào là bếp hồng ngoại. Cháu thì có hiểu về nguyên lý của 2 loại bếp này nhưng cái cháu quan tâm là hiệu quả sử dụng thực tế cũng như là độ bền và an toàn sử dụng. Điều này thì chẳng thấy đâu nói rõ cả. Cháu cũng hơi cổ rồi, từ xưa thì đun bếp củi, bếp than, sau này thì dùng bếp gas hơn 20 năm nay. Giờ mụ ngan nó đòi chuyển sang bếp “điện” mà chả biết phải chọn loại nào cho phù hợp. Các cụ các mợ đã dùng bếp từ và bếp hồng ngoại thì tư vấn cho cháu với. Tiêu chí là: an toàn, thuận tiện sử dụng, bảo dưỡng đơn giản, và bền nữa ạ :)

Chuyển sang bếp điện từ. Càng sớm càng tốt. Chuyển xong sẽ nghĩ: sao k chuyển sớm hơn.
ps: cụ muốn tìm hiểu kỹ thì of có thớt bếp. Nhưng tóm lại bếp từ nhanh lên

Wall1

Xe buýt
Bác nên dùng Bếp từ, bếp hồng ngoại chính là cái bếp mayso hồi xưa ấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thấy đc truyền lại là k nên lấy bếp từ kết hợp hồng ngoại, mà nên lấy từ toàn bộ cụ nhe. Tiện e pr chút năm nay e thử bán thêm bêp từ Mutosi, cụ chuột bạch e để giá gốc cho cụ luôn nhé, bếp sx Malai, hàng trung cao cấp ạ :D

bubu08

Xe tăng
Đang bực vì phải dùng cái bếp hồng ngoại đây.
Nhà em trước đây dùng bếp gas, sau thay bằng bếp từ 3 chỗ nấu, 1 hồng ngoại, 2 từ.
Nhận xét đầu tiên là rất tiết kiệm so với dùng gas. Nhận xét thứ 2 là không nên mua có hồng ngoại, vì vừa nóng, vừa chậm so với từ. Nên mua bếp chỉ nên bếp từ thôi: nhanh, sạch sẽ, mát mẻ và rất tiết kiệm điện.

dz0r0

Xe điện
E thấy đc truyền lại là k nên lấy bếp từ kết hợp hồng ngoại, mà nên lấy từ toàn bộ cụ nhe. Tiện e pr chút năm nay e thử bán thêm bêp từ Mutosi, cụ chuột bạch e để giá gốc cho cụ luôn nhé, bếp sx Malai, hàng trung cao cấp ạ :D
Cảm ơn mợ ạ. Cháu ngâm cứu xong nếu chốt sẽ tham khảo hàng nhà mợ ạ.

kid1234

Xe buýt
100% từ thôi. ngoại nóng dễ bỏng nếu nhà có người bất cẩn hoặc trẻ e

Traubotube

Xe điện
Đang bực vì phải dùng cái bếp hồng ngoại đây.
Nhà em trước đây dùng bếp gas, sau thay bằng bếp từ 3 chỗ nấu, 1 hồng ngoại, 2 từ.
Nhận xét đầu tiên là rất tiết kiệm so với dùng gas. Nhận xét thứ 2 là không nên mua có hồng ngoại, vì vừa nóng, vừa chậm so với từ. Nên mua bếp chỉ nên bếp từ thôi: nhanh, sạch sẽ, mát mẻ và rất tiết kiệm điện.
Nói thế lại chưa khách quan hết ạ. 1 hồng ngoại để các cụ nướng mực,nướng hồi quế hành gừng...tóm lại lấy từ là chủ đạo. Và k nên mua từ cộng hồng ngoại rẻ tiền.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cảm ơn mợ ạ. Cháu ngâm cứu xong nếu chốt sẽ tham khảo hàng nhà mợ ạ.
Vâng, cam kết là giá gôc để cụ dùng thử và cho phản hồi ạ, vì mọi ng chỉ biết đén e bán lọc nc, nên món mới còn lạ lẫm với e ah

SubaruIL

Xe tải

Bếp japan bãi thường là 2 Từ + 1 Hồng dùng rồi bỏ cả bếp Than luôn.

milevsko

Xe tăng
Bếp từ cụ ơi, gas giờ cao lắm, gần 400k 1 bình. Bếp từ em thấy một mợ đang quảng cáo bán bếp của mợ í 1 tháng dùng bét nhè cũng chưa đến 100k, dùng gas thì đi 1 bình. Sướng nhất là đun cực nhanh, sạch sẽ, an toàn. Mùa hè lại mát mẻ, không nóng như bếp gas cụ nhé. Thà hồ bật quạt.

taomeomommy

Xe buýt
Cá nhân em thích bếp có chút đo đỏ ấm áp nên em chọn bếp có cả từ cả hồng ngoại. Mà thực tế, e thích dùng hồng ngoại hơn vì nhiệt nó đều hơn. Xào và rán ngon hơn. Các món xào dùng chảo sâu lòng và lại miệng rộng thì xào bếp hồng ngoại ngon hơn hẳn vì nhiệt nó nóng lên cả thành chảo, thực phẩm chín đều hơn. Còn bếp từ thì phần đáy chảo bao giờ cũng nóng hơn , thành chảo chỉ âm ấm thôi ạ.
Bếp hồng ngoại nướng hành nướng tỏi...cũng tiện.
Tuy nhiên, phải thật để ý trẻ con vì sau khi đun nó rất nóng. Kinh nghiệm của em là sau khi đun xong em tắt bếp và lại đặt luôn lên đó 1 ấm nước nguội để tránh trẻ con hoặc người khác ko biết vô ý chạm phải mặt bếp.
Nói gì thì nói, xào nấu bằng gas vẫn ngon nhất nhưng vì lí do an toàn nên em đành phải chọn sang điện từ, chứ em vẫn thích nấu ăn bằng gas 😂😂😂

An Nguyen 1

Xe tăng
Bếp hồng ngoại có ưu điểm là chiên hoặc kho cá bằng nồi đất rata ngon. Nhược: nóng, chậm, dễ bẩn, khó vệ sinh.
Bếp từ: ngược lại, nhưng muốn nấu ngon cụ chọn các dòng có inverter là khắc phục hết nhược điểm nấu.

Go on

Xe điện
Bếp hồng ngoại là hạ sách. Nhà em bếp từ Nhật có 1 ô hồng ngoại, 2 ô từ mà mấy năm nay thử dùng đúng 1 lần cái hồng ngoại đó. Sau chả dùng

Go on

Xe điện
Bếp từ quá tiện và nhanh. Bếp hồng ngoại cho hợp với xu thế của thời đại. Bếp từ thì dùng để nấu đồ nước còn bếp hồng ngoại thì chiến tuốt
Cụ vang và nhắn em câu này thì chịu cụ rồi " đi ngược với sự phát triển hả cụ ", cụ xem bếp Âu xịn Hafele, Bosch nó có hồng ngoại ko? Nếu bếp Âu có cũng là những thương hiệu ko mạnh về bếp. Hay châu Âu nó lạc hậu hả cụ. Bếp hồng ngoại nó phổ biến từ ngày em sinh viên 7-10 năm trước rồi cụ ạ. Do nó tận dụng được các loại thiết bị đun nấu như nhôm, loại chất liệu mà rất phổ biến thời đó. Chứ giờ mấy ai xài bếp hồng ngoại, nóng, hiệu quả chuyển đổi năng lượng thấp hơn bếp từ nên nấu lâu hơn, tốn điện hơn.Bếp hồng ngoại chủ yếu VN, Tàu. Âu giả cày có. Có thằng Nhật thuộc top phát triển nhưng cái vùng hồng ngoại của nó làm thì từ cái đời đâu mấy chục năm trước đã có chứ ko phải xu thế thời đại như cụ nói đâu.

xetangxecau

Xe tải

14tr con pana nội địa vip này thì không có gì để chê . Chống cháy xoong khi quên . Tràn nước tự tắt . 3 từ luôn .các cụ quan tâm ib em đủ loại e chuyên bếp từ bếp ga nội địa

cairong_2011

Xe container
Cô em định mua cho em cái bếp từ Elec ở bển gửi về. Nó hỏi anh dùng loại 6000W hay 7200, 7400 W ? Hình như càng cao thì tốc độ đun cũng nhanh hơn phải ko các cụ ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net