[Funland] Cẩn trọng khi gọi thợ đến sửa điều hòa

cutit9999

Xe tăng
Thay tụ block đh sharp 18000btu thì hết bao nhiêu vác cụ nhỉ?

cuongdiv

Xe container
cháu thì hay gọi bên tận tâm gì đấy của đmx, thấy cũng ổn, nhiệt tình, dọn dẹp sạch sẽ rồi mới ra về, còn bảo anh nhớ oánh giá 5 sao cho em nhé
Nhà e làm cả 2 bên . Viettel hơn hẳn luôn cụ. bên tận tâm thuê bên thứ 3 nó đứng giữa lượm tiền . thằng thợ bên thứ 3 rửa 1 máy 60k ... nên nó vặt chủ nhà như vặt chuối á Cụ. Viettel e mà khen chắc khen nửa ngày ko hết.
Hôm trước e gọi thợ vệ sinh điều hòa của Điện máy xanh, họ làm có hai điều e hơi thắc mắc
1. Xịt cục lạnh nhưng không bọc phần mạch điện, e có hỏi thì họ nói ko xịt nước vào khu vực ấy nên ko cần bọc. Mọi lần e làm chỗ khác họ vẫn bọc phần mạch điện
2. Xịt cục lạnh họ đứng dưới ban công và xịt lên, trong khi mọi lần e thấy thợ họ bắc thang đứng lên cao xịt ngang cục nóng

Không hiểu do lỗi vệ sinh hay lỗi của điều hòa nhà e mà sau khi vệ sinh xong, dùng được tầm 1-2 ngày thì một cái bị hiện tượng tự ngắt, một cái bị hiện tượng bật 2-3 lần nó mới khởi động làm lạnh

Tuancap

Xe buýt
Hôm trước e gọi thợ vệ sinh điều hòa của Điện máy xanh, họ làm có hai điều e hơi thắc mắc
1. Xịt cục lạnh nhưng không bọc phần mạch điện, e có hỏi thì họ nói ko xịt nước vào khu vực ấy nên ko cần bọc. Mọi lần e làm chỗ khác họ vẫn bọc phần mạch điện
2. Xịt cục lạnh họ đứng dưới ban công và xịt lên, trong khi mọi lần e thấy thợ họ bắc thang đứng lên cao xịt ngang cục nóng

Không hiểu do lỗi vệ sinh hay lỗi của điều hòa nhà e mà sau khi vệ sinh xong, dùng được tầm 1-2 ngày thì một cái bị hiện tượng tự ngắt, một cái bị hiện tượng bật 2-3 lần nó mới khởi động làm lạnh
Khả năng cao là chập hỏng công tắc on-op trên mặt lạnh . Điều hoà tự động bật , rồi lại tự tắt.
Mở ra cắt bỏ công tắc đó đi là dc .

Gagarose

Xe điện
Cụ chủ còn may, nhà mẹ em nó tháo mang về xong hôm sau mang đến lắp lại thì phải đổi con điều khiển từ Samsung sang Panasonic :D
Mà điều hòa Samsung mới mua dùng thời gian ngắn. Sau em phải cho thay bằng con điều hòa Thái. Bực.
Bọn điện lạnh BK là bọn bố láo tởm lợm

cuongdiv

Xe container
Khả năng cao là chập hỏng công tắc on-op trên mặt lạnh . Điều hoà tự động bật , rồi lại tự tắt.
Mở ra cắt bỏ công tắc đó đi là dc .
Ngắt cái này có đơn giản ko cụ, để về e kiểm tra lại xem

QD092000

Xe điện
E phải điều thợ quen tú ngoại thành vào, khắc phục mất buổi sáng.
Gas chả sao cả....lũ thợ mất dạy bảo gas thiếu là láo hết.

viet7500

Xe buýt
E vào hóng kinh nghiệm gọi thợ sửa điều hoà của các cụ

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]

Thợ vs máy e nó nói dmx làm trung gian thôi rồi kêu thợ liên kết . nói liên kết cho sang nhưng thực tế là thợ bên ngoài. thợ đi vs được 60k/ máy . Cụ nghĩ 60k tụi nó xịt kỹ cho Cụ ko ?? Nên cứ viettel cho lành.
còn vụ đánh gia 5 xao ô kia nói chắc là ô í vs trước dịch. bây chừ dmx nó có care mấy xao á :))

trantien

Xe tăng
Em bị thợ xây dịch chuyển cục nóng. Xong nó ko mát. Chắc hở gas. Thợ đến bật lốc nó vẫn kêu rất to. Kiểm tra bảo hở gas ở dây. Xong tắt đi. Khi thợ đi lấy gas quay lại thì bật nó lại chỉ kêu 1 tí rồi lại chạy mỗi quạt. Chứ ko kêu to như nãy. Thợ lại bảo kẹt lốc, phải thay cục nóng. Thế có đúng ko các cụ nhỉ.

Phú Cửng

Xe tăng
.
Như vậy, nếu một mợ nào đơn thân mà gọi sửa điều hoà thì làm sao biết được giá thế nào là hợp lý vì chả có gì căn cứ, làm xong họ cứ bật luôn lên thế thì lúc sau lại chập à, tòi ra món kiểm tra ga họ bảo đủ thì biết đủ, rồi lại bơm ga, thay ga..... Tóm lại, quá thách thức với một người không biết gì. Như cháu nói thật cũng chả biết vừa xong sửa thế có ok không. Tạm thời dùng nó mát thì đang rất hài lòng và đành hy vọng nó không hỏng nữa. Điều hoà nhà cháu là Daikin, mua mới dùng được 10 năm.
Vậy, phải làm sao hả các cụ

seadogs

Xe tăng
Bọn điện lạnh bách khoa này rất mất dạy, toàn lừa đảo. Có lần em sửa cái amly, nó mang về chọc bung bét ra ko sửa được, lắp trả lại còn ko nên hồn. Em gọi chửi cho 1 trận thì nó giở giọng kiểu xh thâm ra dọa. Sợ quá các cụ ạ, may mà em bình tĩnh chứ ko đến cửa hàng nó cho nó quả bom xăng rồi

nghichnham

Xe tăng
Sửa chữa bảo dưỡng ĐH đúng là vấn nạn nhỉ.

Em gọi thợ đến nói rõ là vệ sinh 200k. Em ko yêu cầu gì thêm.

Chứ cứ hở ra hỏi thợ sao ĐH ko mát là y như rằng 10 lần là đủ 10 lần bị phán hết gas. Nhà 5 cái DH chứ có ít đâu.

xuandai

Xe buýt
Tất cả các thể loại sửa, thợ đều có thể lùa gà cụ nhé

Chicken113

Xe tải
Sửa chữa bảo dưỡng ĐH đúng là vấn nạn nhỉ.

Em gọi thợ đến nói rõ là vệ sinh 200k. Em ko yêu cầu gì thêm.

Chứ cứ hở ra hỏi thợ sao ĐH ko mát là y như rằng 10 lần là đủ 10 lần bị phán hết gas. Nhà 5 cái DH chứ có ít đâu.
Chuẩn lùa gà này cc, mới đây thôi. Cháu đuổi thẳng.

nghichnham

Xe tăng
Tất cả các thể loại sửa, thợ đều có thể lùa gà cụ nhé
Chuẩn cụ ạ. Hôm trc em gọi thợ điện qua khảo sát, sửa điện cho nhà em. Em thợ bảo phải đi đoạn dây điện (khoảng 3m nối từ 2 điểm điện với nhau, có thêm nẹp). Em thợ báo 800k. Em cám ơn cho về luôn. Như ngáo giá. Công thợ làm cả ngày cũng 500-600k mà làm tí việc, khoảng 30p em thợ báo 800k.
Lúc đó em cũng nghĩ bụng khoảng 300k thì ok vì còn công đi lại, chứ 800k thì bố mày tự làm, lấy tiền mua thêm đc 2 thùng bia Hà Nội uống cho mát mùa hè.

Xong có hôm cũng gọi 1 em thợ qua khảo sát thay khoảng chục cái bóng đèn âm trần (tháo đèn cũ, thay đèn mới). Em tự làm cũng được nhưng em hơi lười mới gọi thợ. Em ước chừng em ấy làm 1 buổi sáng là xong. Thế mà em ấy báo công 1.5 triệu. Thế là em cũng cho về. Các bố thợ tham quá thể!

Tiện đây các cụ quanh Cầu Giấy có thợ nào làm công hợp lý cho em xin contact ạ.

Hoang.Berty

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ. Hôm trc em gọi thợ điện qua khảo sát, sửa điện cho nhà em. Em thợ bảo phải đi đoạn dây điện (khoảng 3m nối từ 2 điểm điện với nhau, có thêm nẹp). Em thợ báo 800k. Em cám ơn cho về luôn. Như ngáo giá. Công thợ làm cả ngày cũng 500-600k mà làm tí việc, khoảng 30p em thợ báo 800k.
Lúc đó em cũng nghĩ bụng khoảng 300k thì ok vì còn công đi lại, chứ 800k thì bố mày tự làm, lấy tiền mua thêm đc 2 thùng bia Hà Nội uống cho mát mùa hè.

Xong có hôm cũng gọi 1 em thợ qua khảo sát thay khoảng chục cái bóng đèn âm trần (tháo đèn cũ, thay đèn mới). Em tự làm cũng được nhưng em hơi lười mới gọi thợ. Em ước chừng em ấy làm 1 buổi sáng là xong. Thế mà em ấy báo công 1.5 triệu. Thế là em cũng cho về. Các bố thợ tham quá thể!

Tiện đây các cụ quanh Cầu Giấy có thợ nào làm công hợp lý cho em xin contact ạ.
e hay làm cu em này. Tên Lịch 0862239395

Theriver

Xe máy
Viettel có hệ sinh thái aio ,e mới dùng bên này xong , giá cả rõ ràng, dịch vụ rất oki .Các cụ thử xem

Hệ sinh thái nhà AIO của Viettel Construction - 'trợ thủ' cho gia đình