[Funland] Cẩn trọng khi gọi thợ đến sửa điều hòa

beomap2

Xe container
Kể lừa đảo thế cũng tài cụ nhỉ. Bao nhiêu vụ rồi mà vẫn sống khỏe được
Thì người không biết nhiều vô kể mà; bài của bọn nó là nạp thêm ga xong gẩy kim đồng hồ đểu và vặn ốc bịt ống ga hờ cho rò rỉ ga, rất khốn nạn

tamva

Xe đạp
Em có 1 bác thợ đh chuyên làm cho nhà em, khu vực ba đình tây hồ. Bác nào có nhu cầu em giới thiệu, bác lớn tuổi nhưng cẩn thận và lv rất có tâm ah.

Dangkhoa2409

Xe tải
Em có 1 bác thợ đh chuyên làm cho nhà em, khu vực ba đình tây hồ. Bác nào có nhu cầu em giới thiệu, bác lớn tuổi nhưng cẩn thận và lv rất có tâm ah.
Cụ inbox giúp em sdt với à
Em dag cần. Ko biết ko làm khu cầu giấy dc ko a

namson229

Xe điện
sửa chữa điều hòa, ko phải chỗ quen + mình ko hiểu biết thì cứ xác định bị chặt chém thôi; trước điều hòa nhà e ko mát (cách đây 10 năm), gọi vào phán cháy lốc đòi tháo về sửa (báo giá hơn 3tr ) ; e bảo về, bạn e giới thiệu cho thợ khác, báo cháy tụ thay 100K; về sau e toàn gọi cậu thợ này - có lương tâm

hiepchiken82

Xe tăng
cụ công khai luôn số cũng được mà, cho ai có nhu cầu

sakai_yo

Xe lăn
Cụ inbox giúp em sdt với à
Em dag cần. Ko biết ko làm khu cầu giấy dc ko a
Cụ còn cần nữa không e gt thợ khu CG.
Bạn thợ này do 1 cụ nào đó trên of giới thiệu và em thấy rất OK. Bạn ấy bắt bệnh chuẩn và giá cực phải chăng.

namhp

Xe buýt
Mình có thằng em chơi với nhau từ thuở chuổng cời. Hồi năm 98 nó lên HN học điện tử viễn thông ở BK thì sang năm thứ 2 nó đã gửi tiền về nhà cho bu bá ở nhà nuôi em gái nó. Nó làm thêm cho cửa hàng gas mà đi thay bình gas cho nhà nào nó cũng thêm món ối giời ơi dây gas hoặc van gas nhà anh chị xuống cấp lắm rồi, không thay cơ ngày nó cháy nổ thì bla bla. Hoặc chí ít nó cũng lấy được thêm tiền bán thêm phụ kiện hoặc vệ sinh bếp…
Năm 2000 (Y2K) nó làm được 1 mớ và sau đó mở được cửa hàng bán máy vi tính và linh kiện nhờ vào việc trước đó đi doạ thảm hoạ Y2K và khắc phục sự cố…
Giờ nó là ông chủ của vài cửa hàng điện lạnh và có rất nhiều bất động sản. Nhưng vẫn đi bắt gián ở trong máy điều hoà lấy tiền :):):). Nó kể nhiều khi cái điều khiển do pin để lâu bị chảy ra và tiếp xúc kém. Thay pin mới vào cũng không khiển được. Qua tay nó vẫn là hỏng mạch điều khiển, làm 5 lít và công 150K nữa, đại loại vậy. Và còn vô vàn cách kiếm tiền khác nữa…

toechuoi

Xe tăng
hôm rồi em hỏi cụ Điện lạnh 365 gì trên này. Thợ sửa ok phết, các cụ có nhu cầu xài thử xem sao :D

formen

Xe lăn
cả cửa cuốn nữa cc ợ, cửa cuốn sáng nay k lên, cửa hàng gọi ất ơ cái số nó dán cửa, thợ lên mò báo hỏng này nọ, k đồng ý sửa mà đến lúc e gọi thợ lắp cửa đến cái hộp khiển nhận mắt chìa bấm đã bị nó chọt đứt con diot nguồn.

Trailer

Xe buýt
Mình có thằng em chơi với nhau từ thuở chuổng cời. Hồi năm 98 nó lên HN học điện tử viễn thông ở BK thì sang năm thứ 2 nó đã gửi tiền về nhà cho bu bá ở nhà nuôi em gái nó. Nó làm thêm cho cửa hàng gas mà đi thay bình gas cho nhà nào nó cũng thêm món ối giời ơi dây gas hoặc van gas nhà anh chị xuống cấp lắm rồi, không thay cơ ngày nó cháy nổ thì bla bla. Hoặc chí ít nó cũng lấy được thêm tiền bán thêm phụ kiện hoặc vệ sinh bếp…
Năm 2000 (Y2K) nó làm được 1 mớ và sau đó mở được cửa hàng bán máy vi tính và linh kiện nhờ vào việc trước đó đi doạ thảm hoạ Y2K và khắc phục sự cố…
Giờ nó là ông chủ của vài cửa hàng điện lạnh và có rất nhiều bất động sản. Nhưng vẫn đi bắt gián ở trong máy điều hoà lấy tiền :):):). Nó kể nhiều khi cái điều khiển do pin để lâu bị chảy ra và tiếp xúc kém. Thay pin mới vào cũng không khiển được. Qua tay nó vẫn là hỏng mạch điều khiển, làm 5 lít và công 150K nữa, đại loại vậy. Và còn vô vàn cách kiếm tiền khác nữa…
Cụ xem hậu vận nó thế nào rồi báo lại các cụ trên này nhé.

Trần Gia

Xe tăng
Htrc e cũng gọi 1 đội qua vệ sinh và kiểm tra 1 cái điều hòa chỉ có gió,ko có hơi lạnh. 2 ông thợ qua vệ sinh rồi kiểm tra. Họ bảo bị hỏng quạt giàn nóng. Nếu thay hàng cũ tháo máy thì 1.5 tr, hàng mới của hãng thì 2.5 tr. E ậm ừ cho có bảo để a ngâm cứu thêm, gửi tiền vệ sinh . Hsau e gọi 1 cậu khác qua khám thì đúng bệnh đó. Báo giá 1 củ cả đồ. E oke và triển khai. Kinh nghiệm của e là cứ gọi 2 đội thợ qua khám và báo giá. Mình thấy oke thì làm

MyMac

Xe điện
gas tủ lạnh, điều hoà nó ko như lốp xe mà non hơi đi đc, nếu hở là gãy nứt ống đồng or mục giàn, mà đã hở thì mất hết, khỏi mát chứ éo có chuyện bơm ga "bổ sung" cho nó căng đâu. thằng thợ nào dụ bơm ga điều hoà mà trc giờ vẫn chạy lạnh đc thì các cụ cứ đuổi mẹ nó đi
Còm này của cụ làm em nhớ : Anh trai của bạn thân em đến nhà vệ sinh điều hoà rồi bảo để anh bơm ga cho cả 3 cái trên sân thượng. Đến lúc hiểu ra thấy buồn dã man.

otbaxit

Xe tải
Như này có thể gọi là lừa đảo không cụ.