[Đã bán] Cần tìm thợ kiểm tra thất thoát nước

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1 VNĐ

yoko_pro

Xe buýt
Tháng nào nhà em cũng hơn 1,2trieu tiền nước cho 5 người dùng. Bể ngầm ko thất thoát, khoá nước của tất cả các nhà vệ sinh lại thì cũng ko mất nước. Vậy chỉ còn vấn đề là rò rỉ các nhà wc rồi.
Em cần thợ nước đến kiểm tra và xử lý giúp em ạ. Xin chán thành cảm ơn các cụ mợ

Đạt bệt

Xe tải
Có gì mà khó đâu cụ. Cụ theo dõi tốc độ đồng hồ quay cũng với việc nhưng sử dụng nước. Nghi ngờ khu vực nào thìbkhoas van các khu vực kia lại. Tháng 1,2tr tiền nước cungc kinh đấy ạ.

phuongkao

Xe tải
Có gì mà khó đâu cụ. Cụ theo dõi tốc độ đồng hồ quay cũng với việc nhưng sử dụng nước. Nghi ngờ khu vực nào thìbkhoas van các khu vực kia lại. Tháng 1,2tr tiền nước cungc kinh đấy ạ.
cụ này tư vấn chuẩn đấy ạ. Cứ khoá tất các van phụ xong mở từng cái và kiểm tra đồng hồ là khoanh vùng được ngay ạ

yoko_pro

Xe buýt
Nhà cụ có máy lọc nước ko?
Có thì kt cái van nước thải xem, nó hỏng thì cứ chảy suốt
À. Để em kiểm tra cái này xem. Em khoá hết sạch từng khu nhà 1 thì thấy hết rò rỉ. Em muốn gọi thợ nước vì họ có thiết bị nghe tiếng nước chảy đó. Và phần nửa là lười, ngại làm cụ ạ -p

Hòa Sưu

Xe tải

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Nếu nhà cụ dùng máy lọc nước thì em dự 90% là từ nó. Nó chạy suốt mà tỉ lệ nc thải nhiều, nc lọc thì ít. Cụ kiểm tra xem lỗi ở đâu ko, lõi lọc có thay thường xuyên ko ? Check bằng cách rút phích điện máy lọc nc và kiểm tra đồng hồ nc, nếu ko dùng gì nc trong nhà mà đồng hồ vẫn chạy khi cắm điện máy lọc thì do nó đó ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Không phải kinh mà là siêu kinh. Em ngày nào cũng tắm bồn tầm nước cao đầu gối rộng khoảng 2m x 1.8m kịch đường tầu 7 trăm.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

zonda82

Xe container
Sao cụ biết bể nước ngầm k rò nhỉ? Mà thất thoát nhà WC kiểu j? Nó chảy đi đâu hết 1.2tr???

binhsu7273

Xe cút kít
Đôi khi bị dò ngay sau đoạn đồng hồ nước, Tôi đã bị 1 lần do bất cẩn khi nhân viên Cty đang đo áp ngoài trục chính. Trước khi làm Họ thường khóa van đồng hồ lại, mình không biết lên tiện tay mở van ra vì sợ bơm chạy không có nước để lâu om dây gây cháy bơm. Ai dè Áp nó đảy mạnh quá làm dò rắc co ngay sau van đồng hồ, thế là mấy tháng sau cứ diễn đều hơn triệu tiền nước/tháng. Bực mình đi "soi" các kiểu thiết bị lẫn đường ống trong tường, mãi sau mới phát hiện ra bệnh. :)

dexom

Xe Cứu Trợ
Nó hay bị rò nước ở xí bệt do lâu ngày bộ nắp cao su hoặc nhựa ở trong két nước nó không kín nên nước hay rỉ qua đó, thành dòng rất bé và khó phát hiện do khi đi xong giật nước chảy ào ào rồi đi ra luôn. Cái này phải tinh ý cụ thớt thử để ý xem có phải không?

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Tháng nào nhà em cũng hơn 1,2trieu tiền nước cho 5 người dùng. Bể ngầm ko thất thoát, khoá nước của tất cả các nhà vệ sinh lại thì cũng ko mất nước. Vậy chỉ còn vấn đề là rò rỉ các nhà wc rồi.
Em cần thợ nước đến kiểm tra và xử lý giúp em ạ. Xin chán thành cảm ơn các cụ mợ
Bằng cả làng quê em dùng 1 tháng

Tran Nam Hai

Xe tăng
Rò xí bệt hay van máy lọc cũng chả hết đến 1tr2 tiền nước, dòng nó bé tí thế mà, với lại chú ý phát biết ngay. Cụ chủ kiếm tra các mối nối trong wc xem, bị mối nối âm tường thì vỡ mồm.

phuongmit

Xe cút kít
Lọc nước và các thiết bị thuộc diện nghi ngờ 1 tháng k thể nào đốt hết lượng nước bằng nhà người khác dùng trong 08 tháng dc. Cái kiểm tra đầu tiên là đồng hồ, tiếp đó là đường ống cấp từ đồng hồ vào nhà và cuối cùng mới đến tbi trong nhà. Lọc nước kể cả thải bằng lọc thì cũng k thể chạy 1 ngày hết 1 ngàn lít nước dc :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ă
Không phải kinh mà là siêu kinh. Em ngày nào cũng tắm bồn tầm nước cao đầu gối rộng khoảng 2m x 1.8m kịch đường tầu 7 trăm.
Ăn thua gì. Cạnh nhà em có bà chị thuê nhà KD. Quả bơm 3kw đẩy lên tầng 7 mà hỏng công tắc chảy tràn ồng ộc. Em báo trc tết mà giờ mới sửa. Tháng hết khoảng 3tr.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rò xí bệt hay van máy lọc cũng chả hết đến 1tr2 tiền nước, dòng nó bé tí thế mà, với lại chú ý phát biết ngay. Cụ chủ kiếm tra các mối nối trong wc xem, bị mối nối âm tường thì vỡ mồm.
Mối nối âm tường rò thì biết ngay, tường khu vực đó nó ẩm hết

yoko_pro

Xe buýt
Sao cụ biết bể nước ngầm k rò nhỉ? Mà thất thoát nhà WC kiểu j? Nó chảy đi đâu hết 1.2tr???
Đôi khi bị dò ngay sau đoạn đồng hồ nước, Tôi đã bị 1 lần do bất cẩn khi nhân viên Cty đang đo áp ngoài trục chính. Trước khi làm Họ thường khóa van đồng hồ lại, mình không biết lên tiện tay mở van ra vì sợ bơm chạy không có nước để lâu om dây gây cháy bơm. Ai dè Áp nó đảy mạnh quá làm dò rắc co ngay sau van đồng hồ, thế là mấy tháng sau cứ diễn đều hơn triệu tiền nước/tháng. Bực mình đi "soi" các kiểu thiết bị lẫn đường ống trong tường, mãi sau mới phát hiện ra bệnh. :)
Nó hay bị rò nước ở xí bệt do lâu ngày bộ nắp cao su hoặc nhựa ở trong két nước nó không kín nên nước hay rỉ qua đó, thành dòng rất bé và khó phát hiện do khi đi xong giật nước chảy ào ào rồi đi ra luôn. Cái này phải tinh ý cụ thớt thử để ý xem có phải không?
Nhà em cũng tìm mệt nghỉ, thay cái đồng hồ do dùng lâu năm, thế là hết chạy sai chỉ số.
Mối nối âm tường rò thì biết ngay, tường khu vực đó nó ẩm hết
Em thư ngắt bơm từ bể ngầm lên nóc để qua ngày ko thấy tụt nước ở bể ngầm. Đồng hồ đã gọi đến kiểm định lại + chỉ số khớp với thể tích bể.
Sau đó em đã đóng khoá tất cả nhà vệ sinh, đánh dấu mực nước bể trên nóc. Sáng hôm sau kiểm tra lại thì ko bị tụt.
Vậy chỉ còn bị rò rỉ ở các nhà wc. Bây giờ em đang khoanh vùng từng nhà vệ sinh thôi. Sợ cái là đường nước ngầm trong tường hoặc hộp kỹ thuật thì khó phát hiện, vì ốp đá hết cả rồi. :((

mr.l0nely.184

Xe điện
cụ này tư vấn chuẩn đấy ạ. Cứ khoá tất các van phụ xong mở từng cái và kiểm tra đồng hồ là khoanh vùng được ngay ạ
Cụ ấy nhà đất, có bể ngầm trữ nc từ đồng hồ vào rồi mới bơm chuyển tiếp lên bể/bồn trên mái mà cụ? Nên dù khoá hay mở van chặn các phòng/tầng rồi mở lần lượt để kiểm tra đồng hồ nc có quay k là vô tác dụng. Trừ khi thời điểm đó phao bồn đóng và bơm hút từ bể ngầm lên bồn chạy để bơm nc lên bồn, lúc ấy mực nc bể ngầm tụt nó mới hạ phao cơ bể ngầm, đồng hồ nước mới chạy :D

Trạng thái
Thớt đang đóng