[Thảo luận] Cần tìm người gấp bằng chứng minh thư

Taxi_Krazy

Xe máy
Thưa các cụ các mợ,

Bây giờ là 16h30 ngày 30/7. Em vừa phi xuống cầu vượt Trần Duy Hưng thì bị 1 chú sinh viên từ phía sau đổ dốc trên cầu xuống húc vào *** xe, hậu quả là móp cản sau.
Em liền xuống xe thấy thằng ku ngã sõng xoài cùng với chiếc xe máy. Nó năn nỉ ỉ ôi chán chê rằng sinh viên nghèo, đi vội, và quan trọng nhất nó nói là "xe nó không có phanh" :-L các cụ nghe thế có chết không cơ chứ. Không nói nhiều em bắt nó giao nộp luôn Chứng minh thư và nói ra garage Trung Kính bồi thường thiệt hại.
Nó vâng dạ đi theo nhưng khi em quay xe để về Trung Kính thì thằng ku biến mất luôn, chắc sợ quá nên chuồn.
Em mắc lỗi là quên ko hỏi số điện thoại nó, trông mặt hiền lành thành khẩn mà hành động thiếu trách nhiệm quá.
Cản sau xe em chỉ móp sâu vào khoảng 10-15cm gì đó, em nghĩ là nắn lại được. Có cụ nào kinh nghiệm cho em xin chi phí sửa không ạ? (xe em Civic 2008 2.0 ạ)

Và câu hỏi chính em muốn biết là nhờ đơn vị nào có thể truy ra chú em này để em dạy bảo nó vài câu về thái độ đi đường với ạ? Nhất là cái thói vô trách nhiệm + chạy xe không phanh ở tốc độ cao.

Xin tặng các cụ chứng minh thư của nó em mới thu được, biết đâu đấy, lại có cụ nhận ra giúp em :|

Rất mong được sự tư vấn của các cụ

XASASHS

Xe tải
Thôi tha cho em nó cụ ạ, chỗ móp cản sau nếu nhẹ thì cụ lấy máy sấy tóc thổi nóng vào rồi đẩy cho nỏ phẳng ra

hahut

Xe tăng
Cụ không chụp lại ảnh hiện trường, quay phim để làm bằng chứng à... tìm được nó rùi nó chối thì cụ tính sao?!
Xác định là khó đấy cụ, tìm được cũng tốn kém mà chưa chắc giải quyết đc vấn đề gì. Cho em nó 1 lối thoát cụ ạ!

DHT06

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ,

Bây giờ là 16h30 ngày 30/7. Em vừa phi xuống cầu vượt Trần Duy Hưng thì bị 1 chú sinh viên từ phía sau đổ dốc trên cầu xuống húc vào *** xe, hậu quả là móp cản sau.
Em liền xuống xe thấy thằng ku ngã sõng xoài cùng với chiếc xe máy. Nó năn nỉ ỉ ôi chán chê rằng sinh viên nghèo, đi vội, và quan trọng nhất nó nói là "xe nó không có phanh" :-L các cụ nghe thế có chết không cơ chứ. Không nói nhiều em bắt nó giao nộp luôn Chứng minh thư và nói ra garage Trung Kính bồi thường thiệt hại.
Nó vâng dạ đi theo nhưng khi em quay xe để về Trung Kính thì thằng ku biến mất luôn, chắc sợ quá nên chuồn.
Em mắc lỗi là quên ko hỏi số điện thoại nó, trông mặt hiền lành thành khẩn mà hành động thiếu trách nhiệm quá.
Cản sau xe em chỉ móp sâu vào khoảng 10-15cm gì đó, em nghĩ là nắn lại được. Có cụ nào kinh nghiệm cho em xin chi phí sửa không ạ? (xe em Civic 2008 2.0 ạ)

Và câu hỏi chính em muốn biết là nhờ đơn vị nào có thể truy ra chú em này để em dạy bảo nó vài câu về thái độ đi đường với ạ? Nhất là cái thói vô trách nhiệm + chạy xe không phanh ở tốc độ cao.

Xin tặng các cụ chứng minh thư của nó em mới thu được, biết đâu đấy, lại có cụ nhận ra giúp em :|

Rất mong được sự tư vấn của các cụ

Thường (mà từ trước đến giờ là 100%) em bỏ qua khi có yếu tố bôi đậm đó ạ!
Và em cũng khuyên cụ chủ cho qua vấn đề này, coi như một cái "hạn" trong năm của mình, em nghĩ rằng sẽ tốt hơn khi nắm cục tức trong người!

Taxi_Krazy

Xe máy
Vâng, nói thật với các cụ là giờ bình tĩnh lại, được các cụ chia sẻ em nghĩ cũng không cần phải truy em nó nữa. Lí do là:
- Em cũng không chụp lại hiện trường bởi em nghĩ va chạm cũng không quá nặng. Sửa lại chắc mất không quá nhiều tiền.
- Thằng nhóc trông cũng khắc khổ, chắc cũng phải bươn chải vất vả ở cái đô thị này.
- Báo công an lại lằng nhằng thêm thắt này kia để tìm ra nó. Vì phải truy về tận Hà Nam quê ngoại em.
- Mục đích em muốn tìm nó cũng chỉ là trả lại CMT và răn dạy nó vài câu thôi. Nhưng ngẫm lại những gì cần dạy nó em cũng đã nói ngay lúc đó rồi.

Vì vậy, nghe lời các cụ, em cho vụ này vào dĩ vãng ạ. X_X

Kính các cụ một ly giải hạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

khanhwin100

Xe buýt
chia buồn cùng cụ, coi như cái hạn. em cũng đã từng bị như cụ, 2 tay đi XM bị đau, họ xin mà còn phải cho thêm tiền sửa xe.

Hoathanhtao

Xe điện
Thôi,tìm làm gì! Thả luôn hai con lô 21-91 cho em,có khi thừa tiền sửa xe đấy:-bd

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Vâng, nói thật với các cụ là giờ bình tĩnh lại, được các cụ chia sẻ em nghĩ cũng không cần phải truy em nó nữa. Lí do là:
- Em cũng không chụp lại hiện trường bởi em nghĩ va chạm cũng không quá nặng. Sửa lại chắc mất không quá nhiều tiền.
- Thằng nhóc trông cũng khắc khổ, chắc cũng phải bươn chải vất vả ở cái đô thị này.
- Báo công an lại lằng nhằng thêm thắt này kia để tìm ra nó. Vì phải truy về tận Hà Nam quê ngoại em.
- Mục đích em muốn tìm nó cũng chỉ là trả lại CMT và răn dạy nó vài câu thôi. Nhưng ngẫm lại những gì cần dạy nó em cũng đã nói ngay lúc đó rồi.

Vì vậy, nghe lời các cụ, em cho vụ này vào dĩ vãng ạ. X_X

Kính các cụ một ly giải hạn ạ
Mời cụ một ly.Vì cái tình của cụ.

dongkijote

Xe điện
Va chạm với 2B thì 99,99% phần thiệt thuộc về 4B.

speed266

Xe điện
Ôi hóa ra là cụ à, chiều nay e đi qua thấy chú xe máy húc vào mít xe civic, chắc chú xe máy đi nhanh húc lõm kinh thật

Vova

Xe container
Mấy năm trước em bị chú sinh viên đèo bạn gái mải ngắm mây trên Tam Đảo mài nguyên một bên sườn xe, nhìn thấy hai bạn còn ngoi ngóp dậy được là may, chẳng nỡ bắt đền. Sau đấy cũng thiệt hại của các bạn bảo hiểm ối xiền :(.

cucuto9

Xe tải
Nó nhặt được cmnd à bác chủ :)) mình thấy vụ này mất đà như cái xe kong phanh cua nó rồi rồi

tytum

Xe tăng
Đúng là CMT của nó không cụ, xem nó đã được cấp MST chưa

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
xe bị nhẹ. có vấn đề gì nghiêm trọng đâu. cụ bỏ qua cho nó đi. đi đường thì ai muốn sinh chuyện đâu cơ chứ
đọc đến giữa trang em còn đang hy vọng cuối topic sẽ là cụ chủ hỏi ai biết nó để trả lại cho nó cái cmt, chứ ai ngờ vẫn muốn tìm nó đến cùng

cuongcao113

Xe tăng
Em nghĩ cậu em cũng khó về kinh tế nên hãi rồi.
Chứ có tiền thì có lẽ đã k hành xử vậy ( Cái khó nó bó cái khôn ).
E nó cũng sợ rồi, giờ đi lại k có CMT bị cơ động hỏi lại phạt nóng đc...
Cụ làm cái bì thư gửi về quê cho em ấy. Để lại sđt của cụ để em ấy xin lỗi sau. Như thế dậy đc cho cậu ấy sau này Cuộc sống nên có trách nhiệm với những gì mình gây ra. Và quan trọng cậu ấy thấy đc Cách xử lý rất tình lý từ cụ, thấy đc xã hội khối người tốt.
Hy vọng em ấy vào đây mà đọc đc top này. Đó là ý kiến cá nhân em ợ.

h_mdc

Xe điện
Em bị nó phang lõm mông luôn (em không có cản sau), nó ngã đứng dậy phắn luôn, em cũng chẳng buồn xuống. Về nhà thấy lõm bằng cái bát múc canh, em luồn cái chày vào tông 1 nhát mông lại mẩy như cũ, hơi xước tý. Thôi bác tha cho nó và quên luôn đi.

dungnd2006

Xe hơi
mấy năm trước em đag đi từ từ vì tắc đường trên đường Nguyễn Trãi, Hà Đông (2 làn oto song song, e đi cuối cùng), bỗng uỳnh 1 phát, 1 chú xe máy đâm vào mít em, rồi loạng choạng quẹt cả xe bên cạnh, rồi vùng vằng vực xe đứng thẳng và len lỏi chạy mất. Ôi thôi vỡ cả 1 bên đèn, em phải vào VMC thay hết 1,8tr gì đấy, thôi của đi thay người cụ ạ!

dungnd2006

Xe hơi
Em nghĩ cậu em cũng khó về kinh tế nên hãi rồi.
Chứ có tiền thì có lẽ đã k hành xử vậy ( Cái khó nó bó cái khôn ).
E nó cũng sợ rồi, giờ đi lại k có CMT bị cơ động hỏi lại phạt nóng đc...
Cụ làm cái bì thư gửi về quê cho em ấy. Để lại sđt của cụ để em ấy xin lỗi sau. Như thế dậy đc cho cậu ấy sau này Cuộc sống nên có trách nhiệm với những gì mình gây ra. Và quan trọng cậu ấy thấy đc Cách xử lý rất tình lý từ cụ, thấy đc xã hội khối người tốt.
Hy vọng em ấy vào đây mà đọc đc top này. Đó là ý kiến cá nhân em ợ.
Tán dương ý kiến của cụ!

202

Xe container
May nó không sao là tốt rồi, nó mà phải vào viện thì còn tốn nữa. Tha cho nó, nó nghĩ nhiều tiền nên nó trốn. Gửi CMT về nhà cho nó đỡ phải làm lại.