Cần thông tin chăm sóc lốp xe đúng cách

taibala

Xe máy
Chuyện này em cũng nghe nhiều người nói, không nên xài keo này. Mất thời gian chút vá trong thấy yên tâm hơn nhiều

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
em có đọc bài viết nói về lốp này, có 1 điêu băn khoăn giảm hệ số cản lăn sẽ liên quan đến hệ số bám mà hệ số bám không tốt thì nguy cơ trượt lê rất cao, thế thì sao dám xài.
Thật ra tất cả các lốp đều đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu! Cho nên dù giảm lực cản lăn đi chăng nữa thì độ bám đường phải đạt mức an toàn như thế nào đó chứ cụ.

feraririri

Xe hơi

Nhìn lốp với lazang đoán ngay là bác này đổ keo rồi. Thiết nghĩ tốt nhất là tháo ra vá trong, lâu 1 tẹo nhưng đảm bảo an toàn, với tăng tuổi thọ cho lốp và lazang.
em thấy bây giờ xài lốp Run-Flat là bảo đảm nhất ,khi bị bể lốp vẫn có thể chạy được 70-80km và không bị tiền mất tật mang giống như hình ảnh bên trên

MrMer

Xe hơi
em có đọc bài viết nói về lốp này, có 1 điêu băn khoăn giảm hệ số cản lăn sẽ liên quan đến hệ số bám mà hệ số bám không tốt thì nguy cơ trượt lê rất cao, thế thì sao dám xài.
Chắc cụ muốn nói tới dòng Ecopia của Bridgestone mới ra phải không? Công nghệ phát triển giúp cho giảm lực cản lăn tiết kiệm nhiên liệu nhưng vẫn bám đường và an toàn. Nên cụ đừng lo nhé!

maybaygia

Xe hơi
có lẽ là thật, các hãng chả dại gì mà quảng cáo láo, nhưng chắc chắn với bác là trên thực tế không thể nào có được kết quả như quảng cáo
Cháu nghĩ là thật, chả dại gì BS tự làm giảm sự tin tưởng của khách hàng cả! Có chăng sự khác biệt, tiết kiệm nhiên liệu quá nhỏ nên các cụ không nhận ra thôi!

minh.nguyen

Xe máy
^ em cũng nghĩ thế, nhưng 1 phần do các hãng cũng thường nói quá về tính năng trên sản phẩm của mình nên em vẫn chưa tin lắm, thêm nữa là hiện vợ 2 chưa cần thay lốp :D

taylaipro

Xe đạp
Theo em thấy thì tính năng, độ bền hay tiết kiệm xăng của dòng eco mới ra này chỉ là trên quảng cáo thôi, chứ còn thực tế thì chưa ai biết gì mà

leemynho

Xe hơi
Các cụ trong đây chắc thích BS nên toàn quan tâm tới BS nhỉ? Cháu hỏi các cụ cái, các cụ có biết game lăn bánh an toàn trên fanpage BS là như nào không? Chỉ cháu chơi để lụm cái áo thun Bridgestone về mặc cho đẹp ạ.

bagatti

Xe hơi
Các cụ trong đây chắc thích BS nên toàn quan tâm tới BS nhỉ? Cháu hỏi các cụ cái, các cụ có biết game lăn bánh an toàn trên fanpage BS là như nào không? Chỉ cháu chơi để lụm cái áo thun Bridgestone về mặc cho đẹp ạ.
chỉ cái gì mà chỉ tổng kết chuẩn bị trao giải rồi mà, em có đua 1 lần xe gì mà chạy tối đa chỉ được có 20-30km/h cư như cub 50 í .

maybaygia

Xe hơi
Hình như là hỏi nhanh đáp nhanh đó bác, mấy câu hỏi xung quanh lốp Ecopia mới ra. Mà phải nhanh mới được :(

minh.nguyen

Xe máy
đã gọi là hỏi nhanh đáp nhanh mà còn hỏi cái lốp mới ra thì mấy ai trả lời được nhỉ :D

maybaygia

Xe hơi
Cụ ơi, toàn hỏi mấy thông tin trên trang chủ Bridgestone. Cụ nào nhanh tay lẹ mắt tìm ra trả lời là được ngay! Bị cái phải canh đúng thời gian đăng câu hỏi... Mình toàn đi làm đâu có thời gian cập nhật chứ!

lamnguyen87

Xe máy
Website
taidat.vn
Chắc cụ muốn nói tới dòng Ecopia của Bridgestone mới ra phải không? Công nghệ phát triển giúp cho giảm lực cản lăn tiết kiệm nhiên liệu nhưng vẫn bám đường và an toàn. Nên cụ đừng lo nhé!
Hiện nay bên bridgestone đang có khuyến mãi phải không cụ? Cháu hóng hớt mà không rõ lắm!

taibala

Xe máy
Có khuyến mãi mua 2 lốp eco mới ra thì tặng cây dù đó bác mà chương trình này hết hạn rồi mà

lamnguyen87

Xe máy
Website
taidat.vn
Tiếc thật... mà các cụ ơi, Turanza với Ecopia đều là lốp hạng sang của BS, cũng êm ái an toàn vậy sao lựa chọn, sao biết xài loại nào tốt ạ?

minh.nguyen

Xe máy
Cụ ơi, toàn hỏi mấy thông tin trên trang chủ Bridgestone. Cụ nào nhanh tay lẹ mắt tìm ra trả lời là được ngay! Bị cái phải canh đúng thời gian đăng câu hỏi... Mình toàn đi làm đâu có thời gian cập nhật chứ!
thông tin cơ bản thì mình còn nắm được, tham gia mấy cái này cũng có thêm tí kiến thức lại hạy, mà thời gian đăng câu hỏi nó không cố định sao cụ, sao phải canh?

bagatti

Xe hơi
thông tin cơ bản thì mình còn nắm được, tham gia mấy cái này cũng có thêm tí kiến thức lại hạy, mà thời gian đăng câu hỏi nó không cố định sao cụ, sao phải canh?
chẳng cần kiến thức gì đâu chú yếu là canh bên BR vừa post bài lên thì vào comment ngay, hồi hôm em được chọn 1 trong 10 người trả lời nhanh nhất nên được thưởng phiếu đổ xăng của Petrolimex trị giá 200 ngàn.

taylaipro

Xe đạp
Sao lại không cần kiến thức được bác, phải có tìm tòi để có gì mình sử dụng nữa chứ

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Tiếc thật... mà các cụ ơi, Turanza với Ecopia đều là lốp hạng sang của BS, cũng êm ái an toàn vậy sao lựa chọn, sao biết xài loại nào tốt ạ?
Theo em mỗi loại có ưu điểm riêng, Ecopia thế mạnh về tiết kiệm nhiên liệu còn Turanza sang trọng và êm ái. Cụ thích loại nào thì xài loại đó thôi.