[Funland] Cần Thơ, dịch bệnh, thất nghiệp.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Thế cụ nhầm rồi, giá đất CT so với 2018 nhiều chỗ tăng gấp đôi rồi cụ chủ ạ. Đất mặt đường bên kia cầu Quang Trung năm 2015 giá 10 trđ, giờ 70 trđ/m2 rồi cụ. Đất CT trong 3 năm qua là một trong những nơi tăng cao nhất cả nước, chỉ có đợt sốt cả nước sau covid vừa rồi thì không thấy CT tăng.
Khu Cồn Khương tiềm năng không bác

dpl

Xe lăn
Tình hình dịch bệnh giờ căng quá các cụ ạ. Em đang điêu đứng vì nó mà k biết làm sao được. Có lẽ nó cũng là vấn đề chung của nhiều người trong thời gian này.
Bình thường em thu nhập cũng ổn định 20 25 tr, rồi giảm xuống còn 10 xong giờ em thất nghiệp luôn. Các cụ chia sẻ em chút kinh nghiệm để vượt qua thời gian khó khăn này với ạ. Hay tư vấn giúp em giờ nên làm gì là ổn.
Như e thì bán hết sạch để giảm nợ, ngừng đóng tiền ăn cho mẹ để ăn ké @@

Tiger Hunter

Xe container
Cần Thơ, em thấy con người ở đây Khá là dễ chịu nhé, thân thiện, và nhiều quán ăn ngon, rẻ. K quá xô bồ về cuộc sống như Sg hay HN.
SG giờ xô bồ ko kém HN mấy nữa. Riêng CT em thấy cs vẫn rất thanh bình êm đềm, ăn nhậu ngon bổ rẻ. Con người thân thiện, luôn thong dong ko thấy vội vã như SG hay HN

ThaiBala

Xe buýt
Ngay đầu dịch năm 2020 em rảnh rỗi sinh nông nổi, khai hoang mảnh đất to phạc, quy hoạch thành cái vườn rau to tổ bố, sau đó thay đổi chế độ ăn, rau nhiều cơm thịt ít, người giảm cân và khỏe kinh khủng. Phải cái vườn rộng quá làm suốt ngày, chả còn thời gian mà buồn.
Cụ chủ nếu yêu cây thì nên kiếm chỗ mà trồng, trồng hộp cũng được, càng chật chội càng phải vắt óc ra mà quy hoạch. Bận rồi thì sẽ không còn thời gian để buồn và ca thán. Em thật!

chaytim

Xe điện
Khu này toàn Đại gia và quan chức ở, vị trí đẹp, mua ở thì được, còn đầu tư thì dân Sale không mặn mà giới thiệu khách, vì giá đã chót vót.
Giá đất có sổ đỏ ô tô vào tận nơi ở khu này tầm bao nhiêu hả cụ (ko phải mặt phố kinh doanh được cụ nhé)

xichloduongpho

Xe máy
Ngay đầu dịch năm 2020 em rảnh rỗi sinh nông nổi, khai hoang mảnh đất to phạc, quy hoạch thành cái vườn rau to tổ bố, sau đó thay đổi chế độ ăn, rau nhiều cơm thịt ít, người giảm cân và khỏe kinh khủng. Phải cái vườn rộng quá làm suốt ngày, chả còn thời gian mà buồn.
Cụ chủ nếu yêu cây thì nên kiếm chỗ mà trồng, trồng hộp cũng được, càng chật chội càng phải vắt óc ra mà quy hoạch. Bận rồi thì sẽ không còn thời gian để buồn và ca thán. Em thật!
Thank cụ. Đó là 1 hướng đi tốt. Để e nhâm nhi xem.

dongnat123

Xe container