[Funland] Cần Thơ, dịch bệnh, thất nghiệp.

xichloduongpho

Xe máy
Cần Thơ đất đai mỡ màng cây trái trù phú, cụ làm chuyến trái cây online bỏ mối cho đầu cầu miền Bắc tha hồ lượm bạc.
Em vào đó ăn trái cây rẻ mà ngon ghê. Cũng trái xoài trái vú sữa sầu riêng mà vị đậm ngọt khác hẳn ngoài này luôn ấy.
Cái này cụ nói đúng. Nhưng em là thằng tay mơ. Có muốn làm cũng k có người dẫn dắt ấy. Để tự chen chân vào thị trường mà mình chưa có kinh nghiệm với đầu ra thì khó với em lắm cụ ạ.

xichloduongpho

Xe máy
Em đang Cần Thơ đây , thấy mọi việc vẫn bình thường chứ có thấy ảnh hưởng gì ghê gớm như nơi khác đâu nhỉ ?
Em đi bán Hội Chợ. Nói chung đi khắc các tỉnh miền tây. Dịch vậy nghỉ là đúng cụ ạ. Chứ tập chung đông người k được. Nên em bị thất nghiệp.

nhuataiche

Xe container
À, Cái Răng. Hồi xưa là huyện Châu Thành, bây giờ đô thị hóa liền vào TP Cần Thơ rồi. Chứ hồi xưa bọn cháu đi chơi tối xuống Cái Răng từ cầu Đầu Sấu đi là đường vắng, tối thui.. sợ lắm.
Ơ, đúng rồi. Nhưng giờ đoạn Đầu Sấu lại là mặt vàng luông ấy. Đông...
Khi em còn bé tí đã vào Đầu Sấu chơi rồi, lúc đó đúng nghĩa là nông thôn luôn, chỉ có ruộng vườn, ko có điện nước. Đường vô là đường đất, toàn cầu khỉ. Không ai có thể nghĩ giá đất lại có thể như hiện nay.

xichloduongpho

Xe máy
Bình thường 20,25tr thì giờ tạm nghỉ ngơi chứ có gì đâu, cũng giống như các em kara với massage thôi.
À, em k nói rõ, em người Bắc, trc dịch ấy thì tầm đó. Có nghĩa là cũng 1 2 năm rồi. Doanh số giảm xuống, xong giờ thì thất nghiệp hẳn. Mà em ở đây bơ vơ 1 mình ấy. Ở nhà mà chưa biết làm gì cả tháng rồi. Về ngoài bắc cũng vậy. Nên đang kiếm công việc gì đó làm ở đây. Sốt ruột lắm cụ ạ.

LinhTrườngSa

Xe hơi
Cần Thơ, em thấy con người ở đây Khá là dễ chịu nhé, thân thiện, và nhiều quán ăn ngon, rẻ. K quá xô bồ về cuộc sống như Sg hay HN.
CT mang tiếng thành phố trực thuộc TW nhưng thu ngân sách đứng thứ 26 cả nước (số liệu 2019), công nghiệp không có gì ngoài mấy DN chế biến Thuỷ sản, gạo. CT quán nhậu thì nhiều nhưng quán ăn kiểu Cơm Bắc thì không có, có 1,2 quán thì chém giá trên trời cao hơn HN nhiều, giá 80-120k/xuất cơm. Đồ ăn thì cái gì cũng cho đường, rất khó ăn, nói chung quán ăn (không nói quán nhậu) thua xa Long Xuyên, Rạch Giá...Cụ nào đi du lịch 2,3 ngày thì ăn thấy ngon, chứ ở lâu thì...Em thấy dân Bắc ít vào đây kinh doanh hàng ăn, quán, không như Phú Quốc đâu cũng thấy dân Bắc. CT thì chỉ có cafe vỉa hè là rẻ. Đỉnh nhất CT là massage. Du lịch CT thì đi 1 lần cho biết, chắc ít cụ nào quay lại lần 2, dân CT thì giờ các tỉnh lân cận về ở nhiều, nên nhận xét nét "riêng" dân CT giờ cũng khó.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Mai em bay Cần Thơ quá cảnh rồi em đi Trà Vinh, Sóc Trăng.
Đang đỉnh COVID, bay cũng ghê nhưng biết làm sao.
Xe thì tuần trước chạy vào để ở SG, nay mấy anh em vào phải đổi hướng hạ cánh cần Thơ nên ông anh đang ở SG chiều nay cuống cả lên chạy đi Cần Thơ mai đón anh em.
Vùng này đang nhiều việc mảng xây dựng ( điện gió, thủy lợi, giao thông) bọn em ngoài này đổ quận vào làm mà cụ lai thất nghiệp là sao.?

thanhhava

Xe buýt
Em đang Cần Thơ đây , thấy mọi việc vẫn bình thường chứ có thấy ảnh hưởng gì ghê gớm như nơi khác đâu nhỉ ?
Vì công việc của anh nó ít nhạy cảm với dịch bệnh, như nhà tôi phải đóng cửa 3 tiệm net, việc thiết kế, in ấn cũng thê thảm

nhuataiche

Xe container
Em thấy Cần Thơ là đất nông nghiệp thuần túy, công nghiệp hay du lịch hầu như chỉ ở mức mới bắt đầu. Vì vậy khó làm ăn lắm.

Nếu ai làm nông nghiệp hoặc chế biến nông sản, thực phẩm thì hợp !

TieuFu

Xe container
Cần Thơ đất đai mỡ màng cây trái trù phú, cụ làm chuyến trái cây online bỏ mối cho đầu cầu miền Bắc tha hồ lượm bạc.
Em vào đó ăn trái cây rẻ mà ngon ghê. Cũng trái xoài trái vú sữa sầu riêng mà vị đậm ngọt khác hẳn ngoài này luôn ấy.
Xúi dại !

xichloduongpho

Xe máy
Mai em bay Cần Thơ quá cảnh rồi em đi Trà Vinh, Sóc Trăng.
Đang đỉnh COVID, bay cũng ghê nhưng biết làm sao.
Xe thì tuần trước chạy vào để ở SG, nay mấy anh em vào phải đổi hướng hạ cánh cần Thơ nên ông anh đang ở SG chiều nay cuống cả lên chạy đi Cần Thơ mai đón anh em.
Vùng này đang nhiều việc mảng xây dựng ( điện gió, thủy lợi, giao thông) bọn em ngoài này đổ quận vào làm mà cụ lai thất nghiệp là sao.?
Em bán theo hội chợ cụ ạ. Trong này có tổ chức hội chợ bán. Nhưng dịch. K tập chung đông người. Nên e thất nghiệp là vì vậy.

nhuataiche

Xe container
Chính ra cái cấu Đầu Sấu cũ cũng đẹp bác nhỉ. Cả cái cầu quay Cái Răng cũ nữa. Mà xưa bác ở chỗ nào Cần Thơ đấy?
Em ở chợ An Nghiệp đó bác, gốc gác xa xưa ở đó thôi chứ gia đình em ko ở đó. Đầu Sấu là chỗ ông dượng.

giaique

Xe tải
Cần thơ mà thu nhập 25tr/tháng là cao rồi, thuộc dạng khá giả rồi
em ở hn đang chạy xe ôm giờ đói vêu, ngày ăn cháo cầm hơi đây

tuha_vt2015

Xe tăng
Cụ muốn tìm hiểu một công việc nghiêm túc thì inbox trao đổi SĐT với em

Maus

Xe điện
Cụ ở Cần Thơ ợ, k liên quan lắm nhưng đợt rồi e mới vào CT, loanh quanh vào quán buffet lẩu nướng hải sản, giá có 139k/ suất. Đang đi 1 vòng ngó đồ ăn thì thấy chân dẫm phải chú cá kèo nhảy ra khỏi khay ướp, đi đoạn nữa thấy khách đang cầm vợt vớt tôm đang bơi để nướng...đi vào phòng wc thì thấy mát lạnh (lắp điều hoà trong wc ợ). Nói chung đồ ăn k nhiều, chế biến bt, hải sản k nhiều nhưng rất tươi, với cái giá 139k/suất thì so với hn e ở thì e phải giật nảy mình ợ. C chủ thấy e giọng bắc nên ra nói chuyện, kêu dịch bệnh chứ k quán c đông + đồ nhiều hơn...
Có một chi tiết cụ hiểu nhầm. Ông chủ quán chắc thấy cụ có vẻ bỡ ngỡ nên mới ra nói chuyện. Chứ trong đây cụ nói giọng Nam hay Bắc hay Trung gì cũng chẳng ai để ý chuyện đó đâu.

ca_kiem

Xe container
Cụ lại lên đây toàn những ông thất nghiệp vài năm rồi để tư vấn .. em cũng ạ luôn;))

nhuataiche

Xe container
Chợ An Nghiệp là chỗ cầu Nhị Kiều phải không bác? Chợ nằm cặp mé sông, con đường tróc hết nhựa trơ ổ gà, đá lổn nhổn đến cầu Rạch Ngỗng.
Đúng vậy đó bác. Bây giờ thì nhà nước giải toả hết bờ sông, làm bờ kè, tráng nhựa lại đường rồi. Bác cũng từng ở Cần Thơ hay sao mà biết rõ thế ?