Cận thị - Phẫu thuật LASIK - Mắt trẻ sơ sinh....

cantona

[Tịch thu bằng lái]
E không giúp được, mong cho bé nhà bác sớm lành bệnh :)

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu chả quen biết ai, chắc cụ Tan Hội theo lời mợ Bibeo là được ợ :^)
Động chạm đến dao kéo, cháu nghĩ tốt nhất cụ nên ra Viện Mắt TW + quen biết.

xipam

Xe máy
theo em cái này chỉ còn cách uống thuốc. Nghe nói có thể phẫu thuật nhưng rất nguy hiểm. Em cũng quen một cô bé bị như thế. Nó uống thuốc quanh năm thì chẳng bị sao cả

shrek_coi

Xe hơi
Bác tết ta này kết hợp đi chơi sang Sing 1 chuyến khám thử cho cháu thế nào. Sing được đánh giá tốt nhất châu Á (tất nhiên là sau Nhật rồi) về chữa tim, ung thư và mắt thì phải. Chi phí tiền vé + ăn ở + chơi 3, 4 ngày + khám mắt cho 2 người lớn 1 trẻ em chắc cũng chỉ tầm US$2000 thôi bác.

datinh

Xe container
theo em cái này chỉ còn cách uống thuốc. Nghe nói có thể phẫu thuật nhưng rất nguy hiểm. Em cũng quen một cô bé bị như thế. Nó uống thuốc quanh năm thì chẳng bị sao cả
Uống thuốc mà khỏi được thì em mới nghe nần đầu
Bạn bà chị em có cu con bị sụp mi ...mổ được , bây giờ đẹp trai ngời ngời

xipam

Xe máy
Uống thuốc mà khỏi được thì em mới nghe nần đầu
Bạn bà chị em có cu con bị sụp mi ...mổ được , bây giờ đẹp trai ngời ngời
Uống không khỏi mà nó đỡ bác ạ. Kiểu như là sống chung với lũ

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em chả có chuyên môn, nhưng theo em suy luận thì Viện mắt họ sẽ điều trị, chữa chạy những gì về con ngươi rất tốt, ngoài ra họ có thể phẫu thuật chỉnh sụp mi,.. Nhưng vì là phẫu thuật thì các viện khác cũng đều có thể làm được.
Em cũng có đứa cháu bị sụp mi bẩm sinh, năm 1991 (khi nó có 2 tuổi) đưa vào 108 phẫu thuật vẫn ok mà.

Nục

Xe tăng
Em nghĩ cụ cứ đưa lên Bệnh viện mắt Sài gòn - Hà nội (ở Nguyễn Du thì phải) khám cho nó lành. Chỗ này em nghe nói uy tín lắm. Dù sao pháp nhân khám chữa bệnh vẫn có trách nhiệm hơn.

Giang kính

Xe buýt
Cụ chủ thớt sang bên thớt bác sĩ OF nhá, chịu khó đọc một tí vì em nhớ trong đó có hơn một bác sỹ chuyên khoa mắt đấy ạ:6:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chả có chuyên môn, nhưng theo em suy luận thì Viện mắt họ sẽ điều trị, chữa chạy những gì về con ngươi rất tốt, ngoài ra họ có thể phẫu thuật chỉnh sụp mi,.. Nhưng vì là phẫu thuật thì các viện khác cũng đều có thể làm được.
Em cũng có đứa cháu bị sụp mi bẩm sinh, năm 1991 (khi nó có 2 tuổi) đưa vào 108 phẫu thuật vẫn ok mà.
Kụ có con xế bẩn vậy kụ mang ra hàng rửa xe hay gọi thằng đánh giầy vào:77::77::77:
Chán :(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Xin cảm ơn các cụ, các mợ đã tư vấn giúp nhà cháu!

Có bệnh thì vái tứ phương nên bi giờ nhà cháu lại 'lôi' lên :69:
Cụ cứ yên tâm nha.
Đợi F1 nó lớn thêm tí nữa làm là ok thui:)

kena1807

Đi bộ
Em cũng có F1 bị sụp mi, nhìn tội lắm các Cụ ạ, 1 bên mắt to tròn xoe, 1 bên sụp hơn nửa, nhưng còn bé quá chưa làm gì được. Bác sĩ bảo phải lớn, nhưng liệu phẫu thuật xong có ảnh hưởng gì sau này không nhỉ, mà liệu 2 mắt có to đều nhau hay chỉ xấp xỉ?? :(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có F1 bị sụp mi, nhìn tội lắm các Cụ ạ, 1 bên mắt to tròn xoe, 1 bên sụp hơn nửa, nhưng còn bé quá chưa làm gì được. Bác sĩ bảo phải lớn, nhưng liệu phẫu thuật xong có ảnh hưởng gì sau này không nhỉ, mà liệu 2 mắt có to đều nhau hay chỉ xấp xỉ?? :(
Sang tuần đi.
Cụ dắt F1 qua em. Em check rùi tư vấn cho.
Nếu sụp hết 1/2 lòng đen mà nhỏ thì lại cần mổ sớm là đằng khác. Để chống nhược thị. Có nghĩa là con mắt nó làm ảnh hưởng đến cái ĐẦU

Mổ lasik - Các cụ cho em tham vấn với

em Nam 30 tuổi bị cận đêu2 mắt là 3.75 từ năm lớp 9 (đúng ra nếu đeo 3,5cận 0,25 viễn thì ok hơn) nay muốn mổ lasik nhưng em băn khoăn mấy điểm các cụ tham vấn cho em với
1. Sau khi mổ mắt có yếu đi không (bạn em- nữ mổ 2năm trước nay dùng máy tính hay xem tivi chỉ được 1h là mắt đỏ ngầu phải nghỉ) cái này quan trọng nhất
2. Các biểu hiện kém đi của mắt sau khi mổ là j
3. Ỏ HN nên mổ ở đâu nên mổ bằng phương pháp mới hay cũ

Đặc biệt các cụ đã mổ mắt vào cho em ý kiến về tình trạng sức khoẻ mắt các bác hiện tại sau khi mổ với điều kiện hiện sử dụng máy tính và tivi ntn?

các cụ giúp em với em cũng lăn tăn vụ này quá vì cách đây không lâu em có bị mất kính một lần trong vòng có 4 tiếng chưa có kính em nhìn mọi thứ mờ mờ khó chịu và căng thẳng cực độ cảm giác mình sắp phát điên phải xử lý bằng cách là nhắm mắt không nghỉ ngơi hoàn toàn đợi đi đến chỗ mua được kính nên em sợ sau khi mổ em lại lâm vào tình trạng như thế nữa thì chắc là stress đến vào trâu quỳ ngồi quá
Mong các cụ cho em lời khuyên chân thành nhất

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Biến chứng sau Mổ mắt tuỳ thuộc vào thể trạng của từng người.

Rất nhiều người sau khi mổ 1-2 năm bị biến chứng, cận lại, mắt nhìn không rõ, thị lực giảm.

Biến chứng hay gặp nhất là việc bị nhoè khi nhìn các chi tiết nhỏ. Ví dụ không nhìn được vân tay rõ, kiểm tra thị lực bằng máy thì tốt, nhưng kiểm tra thị lực bằng nhìn chữ trên bảng đo thì không được. Cái này cực kì quan trọng vì khi đi đổi bằng lái xe sẽ không qua test.

Bản thân em đã mổ cách đây 5 năm. Thị lực giờ đo theo máy 7-8/10. Nhưng test bằng bảng chữ chỉ 2/10 (đeo kính cận không khắc phục được). Nguyên nhân là do thuỷ tinh thể tự nhiên là 1 khối cầu nhẵn hoàn toàn, khi cắt gọt sẽ bị lồi lõm, gây khúc xạ).

Làm việc với vi tính liên tục, ra đường nhìn vẫn tốt, không phải đeo kính.
Nhưng buổi tối ra đường nếu nhìn đèn sẽ bị chói, nhoè. (thực ra đeo kính cũng vẫn bị).

Nói chung cụ nên cân nhắc khi quyết định mổ. Bỏ được cái kính cũng rất tốt.
Nhưng cũng có ý kiến cho rằng đeo kính cũng chẳng sao.

Nên đi khám cẩn thận, có sự tư vấn của bác sỹ cụ thể sẽ tốt hơn.

Lasik ah???
Cụ lườm qua cái này 1 tí nha
http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/04/3BA01BBF/
Nếu cần cụ cứ qua em. Em lườm cho 1 phát.
Free lun với nhà OF nha
cụ cho em cái đia chỉ và cái số đút túi quần của cụ với ạ, mai em qua cụ nghía cho em một cái
em dự cụ là người trong ngành vì cụ có nhiều bài về vấn đề này và các bài hầu hết là không đồng tình và bao giờ cũng đưa ra các thông tin tình trạng có thể gặp phải sau khi mổ đây là những thông tin em rất cần và muốn thực sự được biết để có quyết định mổ hay không (vì cái j cũng có thể thử nhưng cái tai cái mắt là cái không phải thích thì thử được ạ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho em cái đia chỉ và cái số đút túi quần của cụ với ạ, mai em qua cụ nghía cho em một cái
em dự cụ là người trong ngành vì cụ có nhiều bài về vấn đề này và các bài hầu hết là không đồng tình và bao giờ cũng đưa ra các thông tin tình trạng có thể gặp phải sau khi mổ đây là những thông tin em rất cần và muốn thực sự được biết để có quyết định mổ hay không (vì cái j cũng có thể thử nhưng cái tai cái mắt là cái không phải thích thì thử được ạ
Dây thép nhà em số 0913207977 cụ àh.
Hay chiều tối mai 18h cụ qua 18 Hàng Lược nha. Em chờ đấy

wildcat74

Xe điện
Em đã từng bò vào tận SG để khám- nhưng thấy chú BS ra khám cho mình vẫn đeo kính cận dày, nên giải tán ngay!