[Thảo luận] Cẩn thận trên đường Láng Hạ

margic

Xe tải
Chào các bác, chả là Em có anh bạn vưa thông báo bị mất tiền cho XXX ở chỗ quay đầu xe trên đường Láng Hạ đoạn từ Thái Hà ra Láng nên mới đưa ra đây để các bác để ý.
Đoạn này có tận 2 điểm quay đầu , cả hai điểm đều có phân làn Otô, xe máy nhưng cực kỳ khó nhìn, vì vậy các bác đi đoạn này nếu thấy XXX thì quay xe phải cực kỳ cẩn thận và đi đúng làn nhé. Dưng mà chỗ nầy vừa khó nhìn vừa vô lý lắm đấy.
(Em chả biết vẽ hình thế nào, bác nao biết chỉ giùm em cái.)

at2009

Xe tăng
Thanks cụ cảnh báo, đoạn này có vạch phân làn ô tô - xe máy quay đầu nhưng trước giờ quay đầu xe vô tư, tiện thế nào thì quay thế ấy nhưng chắc dạo này xxx đói nên làm càn đây! Vốt cụ nhé!

Blackwind

Xe đạp
Xe máy quay đầu làn trong bám theo giải phân cách giữa, ôtô quay đầu làn ngoài. Các cụ cứ thế mà quay đầu, không lo bị phạt

LONGTK

Xe hơi
E đi đường này suốt mà có thấy j đâu nhỉ, mà vạch kẻ cũng chả nhìn rõ nữa là. Chắc bây giờ phải cẩn thận hơn vậy, thank bác nha

LJK

Xe buýt
Chết cha, thanks bác vì đã cảnh bảo vì ngày nào cũng phải lượn đường này suốt

Vuvit

Xe tăng
May quá, e bít mười mươi chỗ này có phân làn quay đầu cho ôtô và xe máy rồi, nhưng hôm trước quay đầu chả để ý gì cả, may mà ko có chú nào túm cả, về nhà mới nghĩ ra:-|

Blackwind

Xe đạp
Thường thì cũng toàn quay đầu láo, khi bị phạt mới nghĩ ra các bác ạ

AT76

Xe điện
Cái này ít khi nhớ lắm, vì chữ dưới đất khó nhìn.

3_banh

Xe điện
Đoàn này là đoạn nào nhỉ các cụ, e hay đi đường Láng Hạ, nhưng qua ksạn furtuna là quay đầu lại hướng giảng võ.

Becgie

Xe điện
Em thấy cái chỗ quay đầu xe trước CA P. Láng Hạ với chỗ quay đầu xe gần Vietcombank vào h cao điểm thì khó quay theo làn lắm. Cảm ơn bác vì em cũng lượn chỗ này hàng ngày!

OmegaO9

Xe container
Theo em thì nếu không có biển báo phân làn trước khi rẽ thì không việc gì phải tuân theo cái biển vẽ dưới đường.Em đã vặn lại XX ở đoạn ngã rẽ 115 Trần Duy Hưng trước cổng Cục Tần số vô tuyến điện cái lỗi này rồi, hình vẽ dưới đường của làn ô tô xe máy lúc quay đầu nhằm giúp chúng ta để ý và an toàn hơn chứ không có tác dụng thay biển báo.
Các cụ nên tỉnh táo với những lỗi này,cũng như lỗi bắt láo như vậy trên đường Phạm Hùng mà cụ LIBOR đã có hình ảnh và dẫn chứng cụ thể.
(Omega09)

bvhadelpiero

Xe lăn
Úi giời cái bọn XXX này cứ đói thì cái je chẳng nghĩ ra được ...

Honda Odysey

Xe hơi
Chỗ quay đầu kiểu này đúng là đánh lừa nhau các cụ ạ.Chỉ có ở trên cao mới nhìn được hình phân làn cho ôtô và xe máy.Trước em cũng ko để ý quay loạn tùm lum nhưng may chưa gặp xxx.Sau khi trèo lên tòa nhà 88 Láng Hạ nhìn xuống thì E mới giật mình.Cụ nào đi xe SUV cỡ Land Rover chắc mới thấy được hình vẽ phân làn các cụ Sedan cẩn thận quan sát nhé.Cảm ơn cụ cảnh báo cho anh em.Sắp kỷ niệm 1000 năm cô đơn ai cũng phải chi nhiều tiền nhất là xxx nên phải cầm vợt đê khua khuấy thôi mà.

lopbeo

Xe tải
Hình vẽ dưới lòng đường này thường phải sử dụng kết hợp với biển báo mới có hiệu lực các cụ ạ,các cụ cứ bật lại thoải mái

namlieu102vnn

Xe điện
có trích dẫn điều luật nào không vậy cụ ?
Hình vẽ dưới lòng đường này thường phải sử dụng kết hợp với biển báo mới có hiệu lực các cụ ạ,các cụ cứ bật lại thoải mái

Hoclaixe1608

Xe hơi
Chỗ này ngay trước cty em, em cũng hay quay ở đấy. Em cẩn thận ra đúng làn otô mới dám đánh lái nhưng các cụ khác quay đầu cứ nhìn em như "người ngoài hành tinh" ấy, đa phần mọi người đều quay trong làn xe máy cả. Hnay thấy cảnh báo của cụ mới thấy cẩn thận không thừa !!!:))

BátSách

Xe hơi
Thực ra khi quay đầu oto nên mở cua ra 1 chút thì sẽ an toàn hơn cho xe máy, ở 1 số nơi em thấy còn dùng con lươn cứng thì buộc oto phải đi đúng làn. Có đi 2B cạnh oto các kụ mới thấy nếu oto không đi đúng làn lúc quay đầu thì nguy hiểm cho người đi xe máy như thế nào vì có lúc oto khép cua khi xe máy đang vào cua khiến xe máy bị kẹt cứng giữa oto và vỉa hè (nếu vỉa cao). Mà thật là vô phúc cho kụ nào đi 2B nếu gặp phải hung thần.

Aquarius

Xe đạp
Thanks cụ, chỗ này nhà em cũng hay đi qua nên sẽ phải chú ý thôi.

Smee april

Xe điện
Chào các bác, chả là Em có anh bạn vưa thông báo bị mất tiền cho XXX ở chỗ quay đầu xe trên đường Láng Hạ đoạn từ Thái Hà ra Láng nên mới đưa ra đây để các bác để ý.
Đoạn này có tận 2 điểm quay đầu , cả hai điểm đều có phân làn Otô, xe máy nhưng cực kỳ khó nhìn, vì vậy các bác đi đoạn này nếu thấy XXX thì quay xe phải cực kỳ cẩn thận và đi đúng làn nhé. Dưng mà chỗ nầy vừa khó nhìn vừa vô lý lắm đấy.
(Em chả biết vẽ hình thế nào, bác nao biết chỉ giùm em cái.)
Cái này em cảnh báo các cụ một lần rồi. XXX bắt không sai nhưng mày GTCC quy định và vẽ vạch quay đầu như thế chỉ tổ gây tắc đường vì giờ cao điểm xe máy toàn tạt đầu ô tô 2 lần để quay đầu. Vô lý không chịu nổi. XXX bắt đựoc vài điểm thôi vì các điểm quay đầu còn lại đa số đã mờ do các cụ tham gia giao thông khu naà nhiều quá. Tắc đường nhiều quá chả còn thời gian mà vẽ nữa. Cụ nào không tin giờ chạy ra ngã tư TH-LH-HTK nhìn hộ em mà xem.

Em cũng chả biết vẽ hình trên này nên cờ hụp bằng mồm quy định về quay đầu như thế này:

ô tô đang đi làn ngoài cùng,, xe máy và xe thô sơ đi làn trong cùng sát vỉa hè bên phải chiều thuận. Khi quay đầu, xe máy cắt mặt ô tô lần 1 để bám vỉa ba toa ở chỗ quay đầu. Ô tô phải đi đến giữa điểm quay đầu mới được quay đầu. Quay đầu xong sang phía bên kia thì xe máy đang ở bên trái ô tô lại cắt mặt ô tô lần nữa để sang lại làn bên phải của họ và ô tô vào đúng làn trái ngoài cùng. Mà xe máy thì không bị XXX bắt nếu sang đường không bật xi nhan (vì lỗi này đông quá bắt không xuể) nên cứ sang là tạt đầu ô tô. Em làm ở Láng Hạ, ngày nào chả chứng kiến vài lần va chạm kiểu này trên trục GV-LH-LVL vào giờ đường thoáng. Còn lúc đường đông thì đương nhiên là gây tắc đường rồi. 5-6h chiêu em đố các cụ quay đầu đúng vạch này trong vòng 2 phút trên trục LH hoặc TDH đấy ạ. Cụ nào làm được quay clip lại em mời vodka Hà Nội cả chai luôn.

Cái vạch phân làn sang đường này em vào SG không thấy nhưng mà thấy bà con trong đó quay đầu và rẽ trái tại ngã tư chuẩn hơn hẳn HN ạ. Các cụ SG bổ sung nhá.

Chỉnh sửa cuối: