[Thảo luận] Cẩn thận ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân

tienlq

Xe buýt
Chỗ này nhiều bài nói rồi, nhiều xe đi từ Đại Cồ Việt sang Trần Khát Chân, Phố Huế, mải nhìn đèn trên cao ngã tư (đèn số 2 trong ảnh dưới), quên nhìn đèn phía dưới trước đó 100m (đèn số 1), nên vô tình vượt đèn đỏ phía dưới.

Nhưng đến hôm nay, đèn phía dưới bị hỏng cột đèn (số 1) bên phải, và thế là tại bục cảnh sát giao thông xuất hiện hai "bức tượng" áo vàng, một trên bục, một dưới đường.
Gọi là "bức tượng" vì tay chân nó không động đậy, mắt nó không chớp, mặt nó không quay, mặc kệ các hướng khác đông xe cộ thế nào, nó vẫn chăm chăm nhìn vào làn xe trước đèn số 1, và kết quả là một số xe đi làn bên phải, bên trái là xe buýt che mất cột đèn bên trái, cứ tiếp tục đi khi cột đèn bên trái đỏ. Lúc đó... bức tượng dưới đường lao ra rất nhanh và cạp nong đã được vung lên.
(cái ảnh này em mượn ở một bài báo khi đó nó hỏng đèn bên trái, còn hôm nay nó hỏng bên phải)

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chỗ này nhiều bài nói rồi, nhiều xe đi từ Đại Cồ Việt sang Trần Khát Chân, Phố Huế, mải nhìn đèn trên cao ngã tư (đèn số 2 trong ảnh dưới), quên nhìn đèn phía dưới trước đó 100m (đèn số 1), nên vô tình vượt đèn đỏ phía dưới.

Nhưng đến hôm nay, đèn phía dưới bị hỏng cột đèn (số 1) bên phải, và thế là tại bục cảnh sát giao thông xuất hiện hai "bức tượng" áo vàng, một trên bục, một dưới đường.
Gọi là "bức tượng" vì tay chân nó không động đậy, mắt nó không chớp, mặt nó không quay, mặc kệ các hướng khác đông xe cộ thế nào, nó vẫn chăm chăm nhìn vào làn xe trước đèn số 1, và kết quả là một số xe đi làn bên phải, bên trái là xe buýt che mất cột đèn bên trái, cứ tiếp tục đi khi cột đèn bên trái đỏ. Lúc đó... bức tượng dưới đường lao ra rất nhanh và cạp nong đã được vung lên.
(cái ảnh này em mượn ở một bài báo khi đó nó hỏng đèn bên trái, còn hôm nay nó hỏng bên phải)
Ảnh của cụ đây

Những trường hợp dư lày thì ko được phạt, mà lúc đó xxx phải đứng ra đk giao thông thay vì đứng như tượng đất.
Bị bắt trong những trường hợp như này các cụ cứ cãi cật lực vào.

Chỉnh sửa cuối:

tienlq

Xe buýt
Sao mọi lần em cop pết cái ảnh từ trang khác là được lần này nó hiện lên một đống loằng ngoằng

trungbeo28

Xe đạp
Giống như ở đường Yên Phụ rẽ ra đường Thanh Niên cái đèn đỏ rẽ bị hỏng nhưng vẫn có đèn xanh. Lúc đấy có ai rẽ đúng lúc đèn đỏ thì bị ngay cạp nong giữa mẹt luôn

Boing767

Xe điện
Trục trặc về tín hiệu thì xxx phải ra đk chứ ra mà làm xiền thì quá đáng thật.

Duc Bui Minh

Xe hơi
Hệ hệ...đèn kiểu này hỏng ở nhiều nơi cụ ạ :D nhiều khi đi đến nơi thấy chả cái nào sáng, xong tự dưng thấy nhảy đỏ cái bụp =)) cứ như là bên công chính với giao thông hợp đồng tác chiến :))

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Chỗ này gần nhà em. Mấy lần em cũng tý dính đạn. May mà linh tính mách bảo nhanh nên ko sao. Dù sao cũng cảm ơn cụ chủ thớt

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
còn cái đèn số 4 có mũi tên rẽ trái sau cái hỏng đó, cái này mới là đòn chủ chốt để cạp nong giơ ra (nhiều người cứ nghĩ được rẽ trái - Trong khi đèn đỏ bên phải bị che khuuất) hu hu

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chán với mấ cái đèn tín hiệu này lắm rồi. Em cũng đã bị ở hầm TT hội nghị QG, xong em cũng cãi ......thắng mới chịu thôi :))

sonld_92

Xe tải
tiện qua bài này cụ nào có kính nghiệm cãi vụ hỏng đèn này ko, chứ đường hà nội nhiều chỗ hỏng đèn lắm ạ em dự là còn nhiều cụ bị bắt mà ko biết cãi :(

giangsuki

Xe ngựa
tiện qua bài này cụ nào có kính nghiệm cãi vụ hỏng đèn này ko, chứ đường hà nội nhiều chỗ hỏng đèn lắm ạ em dự là còn nhiều cụ bị bắt mà ko biết cãi :(
cái này thì cần gì phải kinh nghiệm hả cụ
đèn hỏng thì làm gì có lỗi trừ khi CS đứng ra điều khiển

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Câu cửa miệng của xxx: Đèn là do bên GTCC chứ không phải tôi!!!

Rickyman

Xe điện
Mấy thằng chóa chỉ dình ăn bẩn....trong khi các phương tiện đi ngược chiều sau khi qua đèn đỏ thứ nhất thoải mái, hôm nào đông xe thi lũ lượt vượt qua, hôm nào vắng xe các cụ chớ có đi theo thói quen, nó vồ ngay.

hn109

Xe hơi
bây giờ mới thấy

tienlq

Xe buýt
Vấn đề là nó chỉ hỏng một bên nên hơi khó cãi, nhất là lái xe không phải offer

Mà buồn cười nhất là hôm nay thì người quay về phố Huế nhưng riêng mặt ngoảnh về ĐCV
Cụ nào đông y châm cứu xin ố đt đi, khách hàng tiềm năng

Chỉnh sửa cuối:

doanhvu

Xe hơi
Giống như ở đường Yên Phụ rẽ ra đường Thanh Niên cái đèn đỏ rẽ bị hỏng nhưng vẫn có đèn xanh. Lúc đấy có ai rẽ đúng lúc đèn đỏ thì bị ngay cạp nong giữa mẹt luôn
Chuẩn luôn cụ ợ , sáng nào em đi làm cũng thấy cơ số các bác biển lạ dính ở đấy , *** nó, làm tiền bẩn thật

getzbac

Xe tăng
Ảnh của cụ đây

Những trường hợp dư lày thì ko được phạt, mà lúc đó xxx phải đứng ra đk giao thông thay vì đứng như tượng đất.
Bị bắt trong những trường hợp như này các cụ cứ cãi cật lực vào.
Cũng tầm này năm ngoái em cũng bị dính chưởng này. Cái giá phải trả là 1200k và giữ bằng 30 ngày. Trong biên bản, phần người vi phạm ghi ý kiến em ghi rõ: Đèn tín hiệu bên trái không hoạt động. Đèn bên phải hoạt động nhưng khuất xe khách không quan sát được ( thời điểm đó nó hỏng như vậy). xxx bắt em là Lê Văn Vương thuộc đội 4 (em căm thằng này lắm). Hôm xuống đội 4 lấy quyết định xử phạt sau khi em trình bày có mấy xxx khác nói chêm vào: Đúng là cái ngã tư đó nhiều người vi phạm giống anh. Em điên tiết nói: thế hóa ra là các anh lợi dụng sự bất cập để làm tiền à. xxx giải quyêt tên là Toàn sau khi nghía biên bản của em nói: Thôi anh cứ đóng phạt sau đó sẽ giải quyết lấy bằng sớm hơn quy định. Sau 15 ngay em ra nhận bằng nhưng vẫn mất 1200k. Do đó các cụ nếu dính lỗi này thì cương quyêt không đưa giấy tờ( chỉ là lỗi như em thôi nhé, em không ủng hộ các cụ cố tình vượt đèn đỏ)

cwise

Xe container
Chỗ này đúng là hiểm địa từ bao nhiều năm nay, không ngày nào là không có xe bị thịt, nguyên tắc rút ra là

1. Cứ đèn gần nhất mà áp dụng;
2.Mắt láo liên quan sát, đảo như một thằng điên;
3.Với chỗ này nếu rẽ phố Huế thì tốt nhất đi thẳng rỗi quay đầu lại.