[Thảo luận] Cẩn thận ngã 3 Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch

trongkhanh09

Xe tăng
chỗ này em bị bắt 1 lần, thú thật là vì ko rõ cái đường này kiểu quái gì nên là cứng họng chả cãi đc. :(

phamvdinh254

Xe tải
Ở cái chỗ phân làn đó, nghĩ lại em tức vì mất oan mấy xèng :
""....XXX vẫy gọi, hỏi em tại sao.
XXX trả lời, em đưa xèng.
400 lít, em lên xe .
2-3 phút, là xong.... ".

trua_vang

Xe hơi
Ờ mà không hiểu cái bọn rửa xe này nó làm thế nào không bị giải toả nhỉ. Đoạn đường đến đây bị thắt hẹp trong khi đoạn rộng bị lấy làm chỗ rửa nhìn phản cảm vô cùng. Em đi qua đây có lần còn bị phun nước vào mặt.
Nó yểm cái bùa làm anh #4` không dám vào.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nào có ảnh ngã 3 Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch post lên cho anh em xem với. Em nghĩ có thể gửi kiến nghị đến cơ quan quản lý về giao thông.

phamhung126

Xe tải
Em không hiểu cụ định nhắc nhở điều gì???
-Nếu cụ đi từ Ô chợ dừa đến thì không có chỗ rửa xe. Đến gần ngã 4: có làn cho rẽ phải sang PNT. Đến ngã 4 thì có 3 làn:
Rẽ trái; ô tô đi thẳng; xe máy đi thẳng. ( Không có biển 411; có đèn lệch pha; có vạch kẻ và mũi tên ) nếu dừng sai bị 400k. là đúng. (Điểm a khoản 1 điều 8 NĐ34)
- Nếu cụ ở hướng ĐCV đến thì phía này chỉ có 2 là thui: Bên phải cho cả otô và xe máy đi thẳng và rẽ phải; bên trái cho cả otô và xe máy rẽ trái. ( Phía này có chỗ rửa xe nhoi ra. và đèn xanh đi thẳng là 80" ) Nên không có chuyện bị lỗi " otô vào làn xe máy".
Cụ phán chuẩn !
E bị xxx dừng lỗi này roài nhưng đếch làm gì đc e vì đường Xã Đàn thì có phân làn nhưng ngã ba thì làm gì có chuyện ấy (Có biển, vạch gì đâu)
nên 1 lúc phải thả e đi mà ko cả đc xem giấy tờ của e.

3_banh

Xe điện
-Nếu cụ đi từ Ô chợ dừa đến thì không có chỗ rửa xe. Đến gần ngã 4: có làn cho rẽ phải sang PNT. Đến ngã 4 thì có 3 làn:
Rẽ trái; [COLOR="blue"[SIZE="5"]]ô tô đi thẳng[/COLOR]; xe máy đi thẳng[/SIZE]. ( Không có biển 411; có đèn lệch pha; có vạch kẻ và mũi tên ) nếu dừng sai bị 400k. là đúng. (Điểm a khoản 1 điều 8 NĐ34)
.
Phân làn ô tô đi thẳng, xe máy đi thẳng ở đâu thế cụ? phân làn chỉ ở đường Xã đàn thôi, đến đó là ngã 3 rẽ sang Phạm Ngọc Thạch rồi, nghĩa là phân làn hết tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

toanhamchoi

Xe đạp
không biển phân làn nhá.đỗ làn 2 và 3 bên phải thoải mái cụ nhá.và đừng có sợ

minck

Xe container
Phân làn ô tô đi thẳng, xe máy đi thẳng ở đâu thế cụ? phân làn chỉ ở đường Xã đàn thôi, đến đó là ngã 3 rẽ sang Phạm Ngọc Thạch rồi, nghĩa là phân làn hết tác dụng.
Kính mời cụ đến đó " Mục sở thị " và em lại xem em com có đúng không cụ nhé.

blackpaint

Xe container
Rẽ trái; ô tô đi thẳng; xe máy đi thẳng. ( Không có biển 411; có đèn lệch pha; có vạch kẻ và mũi tên ) nếu dừng sai bị 400k. là đúng. (Điểm a khoản 1 điều 8 NĐ34)
- Nếu cụ ở hướng ĐCV đến thì phía này chỉ có 2 là thui: Bên phải cho cả otô và xe máy đi thẳng và rẽ phải; bên trái cho cả otô và xe máy rẽ trái. ( Phía này có chỗ rửa xe nhoi ra. và đèn xanh đi thẳng là 80" ) Nên không có chuyện bị lỗi " otô vào làn xe máy".
- Thứ nhất: Chiều hướng từ Ô chợ Dừa về hầm KL: có 3 làn, làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái, còn các xe 2 hay 4B đậu 2 làn trong thoải mái. Cái cụ bôi xanh, vàng em chưa hiểu cụ lôi ra ở đâu. Không có biển 411, đèn lệch pha chả nghĩa lý gì với việc phân làn cả. Cứ xanh là em đi thôi.
- Thứ hai: chiều hướng từ hầm KL đi Ô chợ Dừa có 2 làn, xe nào rẽ trái đi PNT thì vào làn ngoài cùng, còn xe đi thẳng thì cứ 2 làn mà đỗ, tuy nhiên nếu đỗ vào làn xếp sau xe rẽ trái thì phải chờ họ rẽ xong mình mới đi thẳng được nên mất thời gian. Còn đỗ vô tư nhé. Em đi suốt và chửa bao giờ thấy bất kỳ chú xxx nào hỏi, thậm chí xxx đứng đó nhá.
Cụ nào muốn tham khảo thì vào đây:
http://www.otofun.net/threads/249542-bat-sai-lan-nga-tu-xa-dan-ham-kim-lien-pham-ngoc-thach

Có cụ nào ở gần đó chụp cho cái ảnh về biển báo và vạch sơn trên đương với ạ.
http://60s.com.vn/index/3312452/24042012.aspx
và đây nữa:
http://autopro.com.vn/20120301110340968ca4937/tu-van-giao-thong-chu-y-lan-trai-tai-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach.chn

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
- Thứ nhất: Chiều hướng từ Ô chợ Dừa về hầm KL: có 3 làn, làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái, còn các xe 2 hay 4B đậu 2 làn trong thoải mái. Cái cụ bôi xanh, vàng em chưa hiểu cụ lôi ra ở đâu. Không có biển 411, đèn lệch pha chả nghĩa lý gì với việc phân làn cả. Cứ xanh là em đi thôi.
- Thứ hai: chiều hướng từ hầm KL đi Ô chợ Dừa có 2 làn, xe nào rẽ trái đi PNT thì vào làn ngoài cùng, còn xe đi thẳng thì cứ 2 làn mà đỗ, tuy nhiên nếu đỗ vào làn xếp sau xe rẽ trái thì phải chờ họ rẽ xong mình mới đi thẳng được nên mất thời gian. Còn đỗ vô tư nhé. Em đi suốt và chửa bao giờ thấy bất kỳ chú xxx nào hỏi, thậm chí xxx đứng đó nhá.
Cụ nào muốn tham khảo thì vào đây:
http://www.otofun.net/threads/249542-bat-sai-lan-nga-tu-xa-dan-ham-kim-lien-pham-ngoc-thach

http://60s.com.vn/index/3312452/24042012.aspx
và đây nữa:
http://autopro.com.vn/20120301110340968ca4937/tu-van-giao-thong-chu-y-lan-trai-tai-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach.chn
Cụ ơi! Việc phân làn đúng như trong ảnh và clip mà cụ trích dẫn đấy.
- Hiện tại xxx ít thấy vợt ở chiều ĐCV=>Ô chợ Dừa. Chỉ có buổi chiều xxx phường Phương liên ra vợt lỗi vượt đèn đỏ để rẽ phải vào làng.
- Còn chiều Ô chợ dừa => ĐCV: Nếu cụ rẽ phải thì không cần quan sát đèn mà khi cụ qua khỏi "con trạch bê tông" thì cụ bám phải rẽ luôn.
Sau chỗ cho rẽ phải đó thì có vạch liền chia đường làm 3 làn: Làn ngoài cùng là cả xe máy và otô rẽ trái- 2 làn còn lại cho xe đi thẳng.
Theo xxx mặc định là khi chỉ có 2 làn dành cho xe cùng hướng thì ô tô có tốc độ lớn hơn chạy làn bên trái còn xe máy và xe thô sơ chạy làn bên phải.
Thực tế xxx "Ế" hàng thì mới bắt xe máy đi vào làn ô tô. Còn otô mà đi vào làn xe máy là bị vợt. ( Giờ cao điểm thì XXX có lúc bỏ qua ).
XXX toàn đè lỗi "đi sai làn đường" để phạt lái xe.
Điều đáng nói ở đây là không có biển 411 nên nếu chằng may bị vợt thì chấp nhận lỗi: Không chấp hành vạch kẻ đường là đúng.
Nhà em ở gần đấy. Xe em lăn bánh là phải qua chỗ này, nên em quá thuộc. Theo cụ bảo dừng thế nào cũng được. Nếu " cụ xung phong làm chuột bạch" thì lúc nào cụ qua đấy (Tầm giờ thấp điểm cho chắc) Cụ hú em 1 tiếng. 2 phút sau em có mặt ngay để "nghiệm thu". Nếu cụ dừng xe vào làn thứ 3 từ trái sang và đi thẳng mà không bị vịn thì em sẽ mời cụ ra ngay Ngà Vinh (b)
P/S Lưu ý lúc cụ làm chuột bạch là phải có xxx đứng " Ngắm cảnh" ở đấy cụ nhá...

Chỉnh sửa cuối:

ThePhanTom

Xe hơi
Em toàn đi vào giờ cao điểm chẳng bao giờ bị vợt cả :P căn bản là cái chỗ cổ chai đi từ hầm lên ngày nào chẳng tắc, XXX có giỏi ra mà bắt!

thanglx1010

Tháo bánh

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ ơi! Việc phân làn đúng như trong ảnh và clip mà cụ trích dẫn đấy.
- Hiện tại xxx ít thấy vợt ở chiều ĐCV=>Ô chợ Dừa. Chỉ có buổi chiều xxx phường Phương liên ra vợt lỗi vượt đèn đỏ để rẽ phải vào làng.
- Còn chiều Ô chợ dừa => ĐCV: Nếu cụ rẽ phải thì không cần quan sát đèn mà khi cụ qua khỏi "con trạch bê tông" thì cụ bám phải rẽ luôn.
Sau chỗ cho rẽ phải đó thì có vạch liền chia đường làm 3 làn: Làn ngoài cùng là cả xe máy và otô rẽ trái- 2 làn còn lại cho xe đi thẳng.
Theo xxx mặc định là khi chỉ có 2 làn dành cho xe cùng hướng thì ô tô có tốc độ lớn hơn chạy làn bên trái còn xe máy và xe thô sơ chạy làn bên phải.
Thực tế xxx "Ế" hàng thì mới bắt xe máy đi vào làn ô tô. Còn otô mà đi vào làn xe máy là bị vợt. ( Giờ cao điểm thì XXX có lúc bỏ qua ).
XXX toàn đè lỗi "đi sai làn đường" để phạt lái xe.
Điều đáng nói ở đây là không có biển 411 nên nếu chằng may bị vợt thì chấp nhận lỗi: Không chấp hành vạch kẻ đường là đúng.
Nhà em ở gần đấy. Xe em lăn bánh là phải qua chỗ này, nên em quá thuộc. Theo cụ bảo dừng thế nào cũng được. Nếu " cụ xung phong làm chuột bạch" thì lúc nào cụ qua đấy (Tầm giờ thấp điểm cho chắc) Cụ hú em 1 tiếng. 2 phút sau em có mặt ngay để "nghiệm thu". Nếu cụ dừng xe vào làn thứ 3 từ trái sang và đi thẳng mà không bị vịn thì em sẽ mời cụ ra ngay Ngà Vinh (b)
P/S Lưu ý lúc cụ làm chuột bạch là phải có xxx đứng " Ngắm cảnh" ở đấy cụ nhá...
Em bị phát rồi, em thề là em thắng vì mình bám vào biển 411 và vạch kẻ đường, ngoài ra nó là vạch chuyển hướng nên không có tác dụng phân làn. Còn nếu vội hoặc ngại thì nộp xèng, còn không thì như iem thôi.

vam

Xe buýt
Cái đỏ đỏ chỉ đúng nếu các cụ đi thẳng ở làn rẽ trái. Chỗ này ko có biển phân làn đường xxx dựa vào cái biển phân làn phương tiện cắm ở giữa con lươn để bắt, cụ nào non thì nộp vì biển này hết tác dụng khi đến ngã 4 (lúc này ngã 4 phân thành 3 làn rồi cái biển có 2 làn thì bắt kiểu gì). Nhiều cụ cãi thắng nhưng các cụ làm hư xxx thì nhiều hơn nên xxx vẫn hoành hành ở điểm này. Cụ nào ko muốn mất thời gian dạy bảo xxx thì cứ làn giữa mà đi.

donvu

Xe máy
Vì đường tên là Xã Đàn nên ở đây em nghĩ các cụ quy hoạch vẽ cho nó giống đàn ghi ta;))

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Xe em có Cam mà, hôm nào em quay lại hầu các cụ nhé, đỗ ở làn giữa và làn trong luôn. Thực ra tùy tình hình, nếu làn trong cùng mà ít xe thì mình đỗ vào đó

capnong67

Xe máy
:(cháu vừa qua chỗ đó về,cơ man ko bít bao nhiêu xe đang xếp hàng ở đấy,chắc các cụ ấy đang..."hỏi đường" xxx chăng?:(

tomtom_GB

Xe tải
cụ minck nói chuẩn không cần chỉnh nữa. Nhưng em sáng nào cũng đi từ ĐCV về xa đàn (ô chợ dừa) thấy có mấy hàng rửa xe, dọn nội thất oto nhô ra trên 1 bãi đất đã có chủ ý đổ xi măng chiềm ngang với mặt đường (chỉ cần qua đình Kim Liên) là thấy rõ.....em cũng ko hiểu có phải đây là lỗi quy hoạch lúc giải tỏa mở đường không hay là do chính quyền phường ăn tiền, tiếp tay cho các hộ đó lấn chiếm? Cụ nào biết thì chỉ giáo cái.