[Thảo luận] Cẩn thận khi rửa xe trong bãi xe

cuongnguyen

Xe hơi
Xe chở tiền thì nguyên phía sau là 1 cái két sắt dầy, nặng ( chống bị cướp ). Trông thì bình thường nhưng phía sau con Pajero cũng gần như xe bọc thép nên xe nào va vào đấy đều tèo, chả cứ gì em morning mỏng mảnh.

lenamhung83

Xe tăng
Bác chủ xe sai rồi, đưa xe cho người không có giấy phép lái xe là phạm luật. Thằng quản lý bãi xe nó tử tế thì nó hỗ trợ cho, không thì cũng chả làm gì được nó. Còn thằng rửa xe thì có cía gì mà bắt đền. Tốt nhất là không bao giờ đưa chìa khóa xe cho người lạ

kiavuong

Xe điện
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.
EM thì chẳng bao giờ giao xe cho mấy đứa rửa xe,cứ xuống xe là em rút chìa khóa,cẩn tắc vô áy náy. Nhỡ có vụ gì cãi nhau cũng mất thời gian!

YAMAKAWA

Xe buýt
Quả front Bumper giá khoảng 2 củ
đèn pha 1 củ 5
Tai và nắp cap bô chỉ sửa và sơn thì mất khoàng 3 củ
Chi phí khác mất 1 củ nữa
Tất cả 7 củ rưỡi

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Trời, sáng thứ 7 vừa qua em vào đó rửa xe. Vì đi với con trai mà trót để nó đứng ở ngoài nên phải giao xe cho các chú ấy lái. Đúng ở bãi này của bác luôn (Văn Quán - Hà Đông). May sao xe em không có vấn đề gì cả !
Đã đọc nhiều và đã rút kinh nghiệm rồi, nhưng hôm đó thấy bãi xe rất thoáng nên hơi chủ quan.
Túm lại: Mình còn chủ quan quá... Mừng cho vợ chồng bác không sao !

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Vừa trước 1 chú Civic cũng thằng rửa xe, giờ lại thằng Moning này. Chủ mấy hiệu rửa xe cũng đau đầu nhỉ ?

getztam

Xe buýt
Làm Thanh tra giao thông mà có xiền mua Kia nhỉ????
Xe chở tiền là xe đặc chủng đặc biệt là đằng sau toàn thép chống đạn & chống cháy, sờ vào nó chỉ có dại

neverfg

Xe điện
e thỉnh thoảng rửa xe đầu phố xã đàn thấy mấy chú thợ rửa xe nhảy lên lái xe từ trong bãi ra xì khô rất "có vẻ là lụa". nhưng e dứt khoát ko bao giờ giao xe cho tui đó. e cũng sợ bị như xe của bác chủ kia morning.

Tiểu kê

Xe tăng
Trước em thuê xe tự lái ở gần nhà, lúc trả xe ông chủ cửa hàng bảo cậu nhân viên đánh xe ra bãi và đưa em ra lấy xe luôn. em ngồi lên xe mới đầu yên tâm sau thấy ông này luống cuống hỏi ra mới biết ông nhân viên này đã có bằng lái xe đâu, cũng chỉ biết lái xe gọi là qua loa do học lỏm ( đi từ cửa hàng ra xe mất 10p mà em ghê cả người cách ông chạy xe). Bây giờ nhiều cụ liều lắm

gameover1107

Xe tăng
Em gửi xe ở bãi Văn Quán, cũng hay rửa xe ở đây vì tiện, nhưng bọn thợ làm ẩu lắm. Có cụ nào biết chỗ rửa xe nào khác gần chỗ này thì ới em 1 tiếng.

Cách đây hơn tháng, 1 thằng cu lái con Ỉn màu đen của bác nào đó chạy từ ngoài đường rẽ vào bãi, do cua nhanh không chịu quan sát nên cắt mặt 1 bác đi 2b, bị tay lái 2b quẹt móp cửa sau. May mà bác 2b chỉ bị đổ xe, người không việc gì. Đúng lúc đó em đi bộ vào bãi để lấy xe nên được chứng kiến vụ việc từ đầu. Sự việc sau đó em cũng không hỏi nên không biết bác chủ Ỉn giải quyết ra sao.
cụ đi xuống khoảng 200m nhìn sang trái có cái quán nước ở biệt thự nó cũng rửa xe luôn ( Phun bọt rùi rửa khá kĩ - đối diện trung tâm tiếng anh OXFORD đó )
mà ở bãi đấy bh 1 tháng nó chém lên bao nhiu rùi hả bác

Doanchung

Xe tải
Em gửi xe ở bãi Văn Quán, cũng hay rửa xe ở đây vì tiện, nhưng bọn thợ làm ẩu lắm. Có cụ nào biết chỗ rửa xe nào khác gần chỗ này thì ới em 1 tiếng. Vốtka cụ.
Kụ đánh xe ra khỏi bãi xe thì rẽ phải ra đến ngã tư thì rẽ trái đi xuống khoảng 50m-70m có rất nhiều cửa hàng rửa xe. Rửa xe cần thận + giá rổ hợp lý (giá giao động khoảng 20k đến 25k và yên tâm là ở đó bọn nó rửa xong sẽ ko đòi cầm lái)

heroesdaubu

Xe điện
Rút kinh nghiệm từ vụ thợ rửa xe năm ngoái không bằng lái xe civic phanh bằng cột đèn nên không bao giờ em giao chìa cho mấy thằng rửa xe.

sandstorm

Xe đạp
Cám ơn cụ gameover1107 và cụ Doanchung. Để lần tới em đến rửa ở chỗ các cụ chỉ.

Bãi ở Văn Quán giá gửi tháng vẫn khá mềm (480K/tháng ngoài sân và 720K/tháng trong chuồng), nhưng để có suất gửi tháng ở đấy thì phải "làm luật" kha khá. Hôm nào đi làm về sớm đỗ xe vào làn giữa sân, sáng ra mà đi sớm thì cứ gọi là ôi thôi rồi, đẩy 3 được hàng xe bên ngoài để lấy xe ra cũng ngang tập thể dục.

Duyce

Xe hơi
Website
www.cachtan.com.vn
Mừng cho vợ chồng cụ chủ. chia buồn với cụ 30X....

audi1102

Đi bộ
bẩm cụ , cụ cho em hỏi cái , em muốn độ lại con audi100 thì làm ở đâu đc? tìm hàng này khó quá

powerlife

Tháo bánh
Chúc mừng bác. Rút kinh nghiệm em ko giao chìa khóa cho bọn rủa xe nữa. Vô tình làm hại người khác ân hận cả đời.

hành_khất_đêm

Xe điện
Vãi lúa thật, không đưa chìa khóa nó lại bảo khó tính, đưa thì lĩnh trọn hậu quả :(

Chẳng nhẽ vác xe về nhà rửa lấy hả các cụ =))
Cụ ơi sở hữu đống tài sản vài trăm triệu ai mà chẳng phải khó tính, ngại gì cái đấy. Chúng nó lái xe không có bằng gây thiệt hại về tài sản còn đỡ lằng nhằng, chứ thiệt hại về người thì xe cụ chính là phương tiên gây án, là tang chứng trong trách nhiệm hình sự.
May mà vợ chồng bác chủ thớt ko sao

Chỉnh sửa cuối:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Eo. Thế mà lần nào em đi rửa xe. Mấy cái đứa hàng rửa xe cũng hăng hái đòi nhảy lên xe lái leo lên khe dốc xối nước với cả phun bọt. Mà hăng hái đến mức gần như giật cả chìa khóa trên tay của mình ra mà nhảy lên lái cơ. Công nhận mình cũng hiền. Từ rày ko cho chúng nó tự di chuyển cái kiểu này nữa.

minhab

Xe điện
Chỗ em gần nhà, chờ rửa xe về nhà ngủ chút chiều ra lấy thì chỉ có chủ bãi rửa xe lái thôi, tuyệt đối NV chả chú nào dám trèo lên đâm ra giao chìa rất là an tâm