[Thảo luận] Cẩn thận khi đi trên đường từ cầu Vĩnh tuy xuống đường 5 các cụ ợ!

Hix, Chào các cụ, hôm qua có việc nhà cháu đi từ Mai Động xuống TP Hải Dương (Quê nhà cháu đấy). Xem và nghe trên 0F cũng nhiều rồi, bắt láo cũng vó mà tốc độ cũng có lên nhà cháu đi rất cẩn thận, kìm hãm sự sung sướng ngay khi xuống chân cầu( vì có BB 40km/h) qua bùng binh rô lên cầu vượt xuôi HD thấy có 1 bác Biển 89 lùi lại vì đi quá lối rẽ xuống QL5, nhà cháu vẫn bon bon tốc độ 40km, đi đc 1 đoạn khoảng 500m gì đấy cháu thấy 1 lũ=D> 4 chú dàn binh bố trận cạp nong ngo ngoe ra ngoài đường ngay gần nhà cháu và chỉ vào bác 89, còn 1 bác đi đằng sau cháu nữa, liếc gương thấy là bác altit 2011 hay sao ấy dưng mà biển 15a bị đòn, k biết có cụ nào trong 0ff nhà mình k, dưng mà cháu nghĩ k biết XXX bắn tốc độ chỗ nào hay có chim lợn, mà đoạn nào? có cụ nào biết ko thì thông báo để bà con còn đề phòng chứ nhỉ, chr có lẽ....=:)?

hieuhic

Xe điện
Giao thông ở Hà Nội - Mê hồn trận !

Boy_Friend

Xe máy
Bắt ko vì giao thông mà vì xiền............

teiv_vn

Xe hơi
Đoạn này xxx chỉ bắn bằng mồm thôi, cụ cứ yêu cầu cho xem hình ảnh là a e lại xuê xoa cho đi ý mà!

phanthuy2601

Xe tăng
Em đồng ý với cụ chủ ạ. Em có ông chú ở Thái nguyên, mỗi lần xuống HN là lại alo nhờ em làm tài xế, đi cho lành, chứ không là dính cước với các xxx.

Giao thông ở Hà Nội - Mê hồn trận !

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
Bác chủ thớt nóng tính như em,em có lần cũng gặp trường hợp có thằng đi biển 36 ko đội ngũ bảo hiểm,đằng sau đèo 2 con (như 2 con điên),em đi sau mít nó,nó đi quá mất chỗ rẽ,thế là nó phanh cái "hự" để quay đầu may mà em phanh kịp,em xuống cho nó 2 đạp,rồi em đi tiếp (trên xe còn mấy thằng bạn nữa) :">

QUYNHCHI

Xe buýt
Đoạn xuống cầu Vĩnh Tuy không bắn tốc độ mà chúng nó bắt sai làn, đè vạch cụ ạ. Cụ thể như sau:
Khi vào làn rẽ (đường xuống cầu) có vạch liền và chia làm 2 làn, tự chúng nó quy định là xe con phải đi làn 1 bên trái, xe tải và xe khách đi làn 2. Chỗ này các xe rất hay đè vạch. Chúng nó đứng bắt ngay khi hết dốc.
Hôm trước em cũng bị ở đây, mới đầu tưởng chúng nó bắn 40 ai ngờ chúng nó bảo em sai làn và đè vạch. Em yêu cầu xem hình ảnh và yêu cầu chỉ rõ biển phân làn thì chúng nó bảo trong luật GTDB có. Em yêu cầu chỉ rõ điều khoản nào thì chúng nó không chỉ. Sau 1 lúc lằng nhằng, em yêu cầu xem hình ảnh thì chúng nó bảo em: "chúng tôi nhìn rất rõ anh đè vạch và đi sai làn đường nên chúng tôi mới dừng xe anh". Em bảo chứng cứ không thuyết phục, anh cứ cho xin cái ảnh. Hôm đấy bọn nó cũng đen, gặp phải Ofer đang thừa thời gian nên đứng cãi nhau khoảng 15 phút. Trong thời gian cãi nhau thì cũng vài bác 4B bị bắt lỗi tương tự, thấy em cãi hăng quá nên nhập hôi với em. Kết quả 4 thằng xxx phải cãi nhau với 6 ông lái xe. Cuối cùng xxx bảo bọn em: "các ông đi đi cho chúng tôi làm việc" =))

Ob3xuT

Xe điện
Bác chủ thớt nóng tính như em,em có lần cũng gặp trường hợp có thằng đi biển 36 ko đội ngũ bảo hiểm,đằng sau đèo 2 con (như 2 con điên),em đi sau mít nó,nó đi quá mất chỗ rẽ,thế là nó phanh cái "hự" để quay đầu may mà em phanh kịp,em xuống cho nó 2 đạp,rồi em đi tiếp (trên xe còn mấy thằng bạn nữa) :">
hổ báo quá... chắc cụ ghét gì 36 đúng ko ;))

thanglx1010

Tháo bánh
em cũng hay đi đoạn này, cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thêm.

mai.thanh10

Xe container
Đoạn xuống cầu Vĩnh Tuy không bắn tốc độ mà chúng nó bắt sai làn, đè vạch cụ ạ. Cụ thể như sau:
........................... Hôm đấy bọn nó cũng đen, gặp phải Ofer đang thừa thời gian nên đứng cãi nhau khoảng 15 phút. Trong thời gian cãi nhau thì cũng vài bác 4B bị bắt lỗi tương tự, thấy em cãi hăng quá nên nhập hôi với em. Kết quả 4 thằng xxx phải cãi nhau với 6 ông lái xe. Cuối cùng xxx bảo bọn em: "các ông đi đi cho chúng tôi làm việc" =))
Đã thế éo đi, bắt phải xin lỗi mới đi. Cụ đang thừa thời gian mà, sao không chọc cho nó tức nổ mắt ra :))

xhuce

Xe hơi
Khi vào làn rẽ (đường xuống cầu) có vạch liền và chia làm 2 làn, tự chúng nó quy định là xe con phải đi làn 1 bên trái, xe tải và xe khách đi làn 2. Chỗ này các xe rất hay đè vạch. Chúng nó đứng bắt ngay khi hết dốc.
Hôm trước em cũng bị ở đây, mới đầu tưởng chúng nó bắn 40 ai ngờ chúng nó bảo em sai làn và đè vạch. Em yêu cầu xem hình ảnh và yêu cầu chỉ rõ biển phân làn thì chúng nó bảo trong luật GTDB có. Em yêu cầu chỉ rõ điều khoản nào thì chúng nó không chỉ. Sau 1 lúc lằng nhằng, em yêu cầu xem hình ảnh thì chúng nó bảo em: "chúng tôi nhìn rất rõ anh đè vạch và đi sai làn đường nên chúng tôi mới dừng xe anh". Em bảo chứng cứ không thuyết phục, anh cứ cho xin cái ảnh. Hôm đấy bọn nó cũng đen, gặp phải Ofer đang thừa thời gian nên đứng cãi nhau khoảng 15 phút. Trong thời gian cãi nhau thì cũng vài bác 4B bị bắt lỗi tương tự, thấy em cãi hăng quá nên nhập hôi với em. Kết quả 4 thằng xxx phải cãi nhau với 6 ông lái xe. Cuối cùng xxx bảo bọn em: "các ông đi đi cho chúng tôi làm việc" =))
Cụ nói chuẩn, chỗ này toàn bắt sai làn, nhưng sao em chưa bao giờ đủ bản lĩnh để cãi nhau với công an nhỉ??? Có lẽ phải học lại luật cho chắc ăn?

Mà em hỏi tí, có phải tất cả các lỗi giao thông đều phải có hình ảnh hoặc người làm chứng (ngoài đội xxx) không các cụ nhỉ?

quacachua

Xe đạp
Hôm qua em lên cầu chỗ này cũng bị thổi sai làn, kêu đi vào làn xe tải rồi lại bảo làn xe máy.
Mới đầu x1 ra em hỏi ngay "Làn trong tôi có được đi không?" Cú ấy ấp úng là có. Em quay lại xe lấy cái quyển Quy chế đường 5 và cái đt mà thấy chú ấy cứ đứng tròn mắt ra nhìn vì thấy em có 1 xấp các quyển luật và nghị định.
Chú x2 ra cứu bị em đuổi ra chỗ khác vì em yêu cầu chỉ làm việc với cái anh bắt xe.
Chú x3 ra giàn hoà cho 2 chú kia lảng mất luôn @@

supersanhdieu

Xe buýt
E đồng hương với cụ đấy nhưng e hay đi cầu Chương Dương

Bi Hip

Xe máy
Cụ không học bài Đạo đức người lái xe rùi 8-}
Nhưng mà nếu có em ợ đới, em góp thêm một cái nữa. Mình mà húc vào mít nó thì chit cả ló với mềnh.

ltu

Xe tải
em cũng hay phải đi đoạn này, các cụ chia sẻ thêm đi

tomtom_GB

Xe tải
nghe cụ nói em sẽ cận thận hơn khi đi từ cầu Vĩnh tuy nối vào Đường 5. Thanks cụ

luannguyen9036

Xe hơi
Túm lại là với xxx anh em ta phải tỉnh táo^^.

songbeng

Xe buýt
QUYNHCHI nói:
Vãi các cụ ....

Thuannv

Xe tải
Thời buổi khó khăn. Biết kiếm đâu ra xèng để nộp đủ cho các bác bên trên bjo. Thôi đành phải hành dân vậy