[Thảo luận] Cẩn thận khi đi sau mấy Bác tập lái - Oan gia bất ngờ

hành_khất_đêm

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

master_guy

Xe buýt
Quan điểm của em (thầy em dạy): mình không nên bám sát thằng đằng trước và cũng không để thằng đằng sau bám sát mình ;)
Em hỏi ngu tí, bác dạy em cái đoạn xanh xanh kia làm thế nào để em học tập với.

AQ.

Xe tăng
Em sợ cái lỗi "không làm chủ tốc độ" lắm lắm. Vin lỗi này lái xe kiểu gì cũng sai.

Có lẽ lúc nào sắp phá sản, em làm con Lada ghẻ. Cứ đang đi ngon trớn bỗng phanh gấp 1 phát, thế nào cũng có chú xơi m ông mình. Nhảy xuống bắt đền là có mớ tiền đút túi.

Kịch bản này có tính khả thi lắm chứ, nhất là hoàn cảnh bi giờ mấy xe giữ đủ khoảng cách an toàn "như sách"???

Nhưng trước hết, em đang lo làm sao không dính vào bẫy của ông nào nghĩ ra và áp dụng cách này trước em đây?

LeTai1979

Xe cút kít
Mỗi xe tập lái là đúng còn mấy cái xe đi sau là sai, tội bám sát xxx quá.
Nhìn thấy xe tập lái là e cứ tránh xa, có lần e đi trên đường gặp quả tập lái đang sang đường làm khựng phát giữa đường, hết cả hồn.

mylove8110

Xì hơi lốp
Nếu xe tập lái có đủ giấy tờ (thẻ học viên,...) thì chả làm gì được họ
Mà 6 cái ông đi sau chạy kiểu gì thế nhỉ, bám cho sát *** lắm vào

Sáng ra em gặp một bác dán cái biển MỚI LÁI thế là em phải chạy lo dò đằng sau và cách xa xa ra tí - cẩn thận vẫn hơn. Hồi đi tập lái mình cũng chết máy suốt ấy chứ.>:)
Ơ cụ cũng chụp dc bác này à , Bác này dán biển mới lái xe rất lịch sự.hahaha xe em chạy trước kìa

anhtho

Xe ngựa
cardream viết
Quan điểm của em (thầy em dạy): mình không nên bám sát thằng đằng trước và cũng không để thằng đằng sau bám sát mình

Em hỏi ngu tí, bác dạy em cái đoạn xanh xanh kia làm thế nào để em học tập với.
Thì bác thấy nó bám sát quá, có thể nó đòi vượt --> cho nó vượt luôn. Còn không mình bứt đuôi. Nếu 2 giải pháp trên ko được, chắc chắn đoạn đường đó ko thể đi nhanh, vậy bác có thể nhấp chân phanh để nó sợ mà lùi bớt ra.

coitutu

Xe máy
Chẳng thể đổ hết cho bác tập lái đâu ạ, em nghĩ là đi sau nên duy trì khoảng cách an toàn để chủ động thôi. Tại các bác đi sau cứ dí dí *** nên xe tập lái dừng lại đột ngột nên là...

Vuvit

Xe tăng
ĐI sau tập lái một là đi xa xa hai là vượt qua cho nó lành

Đương nhiên đi sau mấy cụ tập lại là em phải tránh xa rồi còn đi sau mấy bác tài già em lại càng tránh xa nữa , nhiều bác cậy mình bay nhiều lắm kinh nghiệm , đến gần chướng ngại vật mới sử lý , dẫn đến cụ đi đằng sau không phản ứng kịp Pùumm . Tóm lại tập lái hay lái toàn tập em cũng ứ gần !

PhiCong

Xe buýt
Em không đồng ý với bác chủ thớt và một số bác có giọng chê bai những người mới tập lái, vì sao thì đã có một số người đã nêu rồi. Em chỉ trộm nghĩ thế này: các bác ra đường có phải nhường đường cho trẻ con không? Em thì em cứ nhường tuốt, kể cả mấy chị em.

Em nghĩ nếu xe tập lái có đủ thủ tục, giấy tờ thì họ đúng, nếu không đủ thì ông thầy sai.