[Thảo luận] Cẩn thận khi đi sau mấy Bác tập lái - Oan gia bất ngờ

Loong Phoong

Xe điện
ai cũng sai hết

gamevn

Xe buýt
Lại kể chuyện tập lái. Trước em học lái xe trên Thái Nguyên, trường quân đội. Hôm đó đi học bên Linh Sơn về, em chạy... gần về đến trường chỗ mấy quán bia gần KS ASEAN II thầy bảo đánh xe vào rửa xe. Em rẽ trái đi sang đường để rửa xe... rửa xong thầy bảo em lùi xe ra. Thầy em bảo e lùi vuông góc với đường từ trên hè xuống đường, em đã quan sát 2 bên và đằng sau không có ai (nhất là bên tay phải của em vì đó là hướng xe ng ta đi). Em từ từ cho xe lùi ra bỗng nghe rầm 1 cái... nhẩy xuống thấy 1 em mặc váy và 1 cái wave nằm sau *** xe. Em này là đi ngược chiều rồi trong lúc em đang mài nhìn hường xe từ bên phải để tránh khi lùi thì em này vòng ra sau *** xe em và nằm tại đó khi em nới thêm côn ra. Dư vậy thì các cụ bảo em có phải đền em váy ngắn này ko? Thầy giáo em có lỗi ko khi bảo học sinh lùi như thế? Em thì phải nghe theo hướng dẫn của thầy không cãi được (mà thày quân đội nghiêm lắm, không đc cãi).

damchilinh

Xe hơi
cung giống các bác cả thôi, ai ma chăng phải trải qua thời tập lái

haiphus

Xe buýt
Haha, em thấy các bác ấy rồng rắn thơm đj't nhau hay quá. Mà sao các bác cứ bảo tránh xa mấy ông tập lái, các bác trước khi có bằng cũng là tập lái mà...
Tránh xa mấy ông tập lái mới là đúng chứ bác :D Chỉ là cách dùng từ phản cảm thôi chứ về mặt hình ảnh là đúng; người ta gắn biển tập lái là cũng nhằm gửi đi thông điệp là giữ khoảng cách và nhường đường cho xe tập lái.

Sợ nhất là mấy ông muốn biểu diễn ta đây lái xe giỏi trước tập lái :(

PHU CUONG

Xe tải
Vụ này ở ngay gần nhà em.

anhtho

Xe ngựa
Em mà cứ thấy xe biển Lập Tái hoặc xe nào loạng quạng kiểu mới lái là cứ phải nhanh chóng tránh xa. Đi trước họ, chẳng may nhầm chân cũng chết, đi sau thì như vụ này. Còn một dạng nên tránh xa là các siêu xe. Có hôm đi trong tp HCM, em gặp con Phantom trắng, đẹp quá, vừa đi vừa ngắm. Chợt nghĩ, chẳng may va quệt phải nó thì không biết sẽ thế nào, thôi, tránh ra xa cho nó lành !

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhiều trường hợp ông thứ 2 phanh được rồi, nhưng ông thứ 3 hoặc thứ 4 ủn thành ra ông thứ 2 cắm vào *** ông đầu. Như vậy, ông thứ 2 có phải đền ông đầu không?

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Xe tập lái chẳng có lỗi gì hết. Xe nào cũng thế, đều có quyền dừng đột ngột, trừ xe đạp. Cụ nào bám hậu, chơi vào mông người ta là cụ đó sai, lỗi không làm chủ tốc độ + không giữ khoảng cách an toàn gây tai nạn. Cụ đi sau cùng thì rõ lỗi rồi, chỉ có mấy cụ ở giữa là lằng nhằng vì rất khó xác định cụ ấy tông vào mông cụ đi trước trước hay là cụ ấy phanh dừng lại được rồi mà vẫn bị cụ đi sau ủn lên va vào xe đằng trước. Vụ này chỉ khổ Bảo hiểm thôi.
bác nói chuẩn ko cần chỉnh j thêm về vụ va chạm này, mà đính chính thêm cùng bác là chỉ khổ bác nào ko mua bảo hiểm thân vỏ thôi ợ.

Tribute

Xe container
Nhiều trường hợp ông thứ 2 phanh được rồi, nhưng ông thứ 3 hoặc thứ 4 ủn thành ra ông thứ 2 cắm vào *** ông đầu. Như vậy, ông thứ 2 có phải đền ông đầu không?
Rạch ròi ra thì khó phết đấy. Theo Luật thì ông đầu tiên ko có lỗi, Ông cuối cùng lỗi thể hiện rõ ràng là không làm chủ tốc độ + không giữ đúng khoảng cách an toàn, còn các ông ở giữa sẽ đổ vạ lung tung, rằng tôi đã phanh được rồi, dừng lại rồi nhưng tại thằng đằng sau nó đâm đ.ít tôi đẩy tôi lên nên tôi mới bị ủn vào ông đằng trước, cứ thế ông nọ đổ cho ông kia, nên theo em là: Ông cuối cùng đền ông đầu tiên, còn đám ở giữa hòa cả làng, Bảo Hiểm lo, ông nào không có BH ông ấy thiệt.

trungnc

Xe điện
Nếu xe tập lái có đủ giấy tờ (thẻ học viên,...) thì chả làm gì được họ
Mà 6 cái ông đi sau chạy kiểu gì thế nhỉ, bám cho sát *** lắm vào

Sáng ra em gặp một bác dán cái biển MỚI LÁI thế là em phải chạy lo dò đằng sau và cách xa xa ra tí - cẩn thận vẫn hơn. Hồi đi tập lái mình cũng chết máy suốt ấy chứ.>:)
Cái vụ này hay nha:))Sau em mà mua xe em cung chơi quả giấy dán dư lày đi cho an toàn

toan di bo

Xe buýt
Lại kể chuyện tập lái. Trước em học lái xe trên Thái Nguyên, trường quân đội. Hôm đó đi học bên Linh Sơn về, em chạy... gần về đến trường chỗ mấy quán bia gần KS ASEAN II thầy bảo đánh xe vào rửa xe. Em rẽ trái đi sang đường để rửa xe... rửa xong thầy bảo em lùi xe ra. Thầy em bảo e lùi vuông góc với đường từ trên hè xuống đường, em đã quan sát 2 bên và đằng sau không có ai (nhất là bên tay phải của em vì đó là hướng xe ng ta đi). Em từ từ cho xe lùi ra bỗng nghe rầm 1 cái... nhẩy xuống thấy 1 em mặc váy và 1 cái wave nằm sau *** xe. Em này là đi ngược chiều rồi trong lúc em đang mài nhìn hường xe từ bên phải để tránh khi lùi thì em này vòng ra sau *** xe em và nằm tại đó khi em nới thêm côn ra. Dư vậy thì các cụ bảo em có phải đền em váy ngắn này ko? Thầy giáo em có lỗi ko khi bảo học sinh lùi như thế? Em thì phải nghe theo hướng dẫn của thầy không cãi được (mà thày quân đội nghiêm lắm, không đc cãi).
Cụ học khoá nào, hạng nào vậy? e cung đã may mắn được làm thày ở đới nhé.

hành_khất_đêm

Xe điện
Tập lái có cả cái biển to đùng sau mông ghi là "Tập lái" mà không tránh ra còn kêu gì? Đi sau Mấy cụ mới lấy bằng, mới lái mới ghê cứ thỉnh thoảng đang đi đường vắng mà các cụ cứ giật mình phanh đỏ i't, chẳng làn nào ra làn nào, cứ nửa xe làn nọ, nửa xe nàn kia, toàn cho vạch chui gầm. Trong sài gòn đi trật tự thật, đi sau ông tập lái lò dò thế, làn phải thì thoáng mà cấm có cụ nào tách đoàn vượt phải.

anhthu2904

Xe tải
cái này thì theo em không trách xe tập lái được, đi sau thì phải kiểm soát tốc độ của mình trong các tình huống bất ngờ, đâm vào sau phải đền thôi

dulex

Xe tải
cũng khó trách đường thì đông, xe nào cũng bám sát vào nhau, bất ngờ có xe khựng lại thì không kịp phanh

dulex

Xe tải
nhưng những vụ thế này mà bắt đền nhau thì kiểu gì nhỉ, bác nào đâm sau cùng đền tất à, hay bác 2 đền bác 1, bác 3 đền bác 2 nhỉ ....

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Theo em là bắt ông đi sau cùng đền ông đi đầu tiên , còn các ông ở giữa tự sửa xe vì vừa làn nạn nhân vừ là thủ phạm :-|

koj.k0ol

Xe tăng
các cụ ở trong (trừ xe đầu và xe cuối) có thể có cụ đã phanh kịp nhưng lại bị xe sau ủi lên thì sao nhỉ...cũng khó xác định nhưng mà cũng có lỗi là không giữ đúng khoảng cách rồi..

Bô-lăng

Xe máy
tại anh tại ả, tại cả..chúng ta. Theo em xe tập lái đi đầu là xe chắc chắn không lỗi, xe đi sau cùng là chắc chắn có lỗi, các xe ở giữa ông nào to mồm thì..không có lỗi :D

architecto

Xe buýt
Ai mà sinh ra đã biết lái đâu bác (biết mỗi cái hay hay kia thôi). Bám đ-ít tập lái đã là sai rồi.