Cẩn thận khi đặt Li ie tại Cường Quốc 697 Giải Phóng các bác nhé !

matto

Xe đạp
hic, em thật đen đủi. Thấy em Li ie thèm chảy nước miếng, hôm 18/3 thế nào lại ra tận Quốc Cường 697 Giải Phóng để đặt xe, nó hẹn 3 tuần lấy xe. hồi hộp là thế, sướng âm ỉ, mong đếm từng ngày. Đến ngày hẹn ra lấy xe, nhân viên nó tỉnh bơ " xe anh chưa có đâu" nó sai hẹn mà cũng chẳng thèm gọi điện báo 1 câu đã thế cái thái độ lại như đương nhiên phải thế, thế là em cáu mắng cho con nv 1 trận rồi thằng Tú giám đốc xuống hẹn chắc như đinh đóng cột "đúng 10 ngày nữa em trả xe cho anh". Trước hẹn 1 hôm gọi điện xuống để chốt lại nó bảo "mai 10h sáng anh xuống lấy xe".Hôm sau trước khi xuống gọi điện lại cho chắc ăn nó lại bảo " nhân viên hôm qua hẹn anh hôm nay nghỉ ốm, xe anh chưa có" thế là cáu quá bảo " mày hỏi lại giám đốc mày đi hẹn hò như thế là thế nào" rồi em phi thẳng xuống. Ha Ha xuống thằng giám đốc bảo như đúng rồi "xe em 1h chiều lấy nhé" mình xộc thẳng vào kho và xưởng của nó thằng nv chạy theo ngăn lại không kịp, thấy nó đang lắp 2 con XCL mình thấy nghi nghi hỏi " sao xe lại về đây mới lắp" nó lắp bắp bảo "đây là xe của khách" mình hỏi dồn mấy câu cuối cùng lộ ra là bọn mất dạy này sơn lại mấy con xe màu xanh ngọc mà bọn nó mời mình lấy từ hôm xuống đặt thành màu XCL để đưa cho mình, mình đặt 2 con XCL cho cả đứa bạn thì nó sơn cả 2 con. Bọn này làm ăn lừa đảo thế là mình lấy tiền cọc cả 2 con về. Mất 1 tháng mong chờ, hic giờ mà đi đặt 1 tháng nữa lấy xe thì oải quá. hic hic

Chỉnh sửa cuối:

httd102108

Xe tải
thật ko bác...sao bác ko chụp vài pic..nói vậy cũng 50-50 quá..với lại sơn lại 1 e pi cũng đâu rẻ..với lại so w hàng zin là biết liền..bể mánh liền..ai mà chơi ngu vậy

hailonghk

Xe buýt
Chà làm ăn mất tư cách quá, tẩy chay thôi :(

longkuro

Xe tải
lại có vụ lùm xùm thế này cơ à

ducanh91

Xe điện
xe đag sốt tnay ch các đại lý sơn lại xe là ch thường ,tốt hơn hết nên vào xuân cầu ,topcom mà đặt tiền ,nthe may ra còn yên tâm hơn phần nào :|

matto

Xe đạp
cái màu xanh ngoc nó chẳng bán được cho ai cứ để xe đấy nó cũng chết, cũng tiện đây chia buồn với 2 bác mua xe ở đó trưa nay nhé, lĩnh trọn 2 con xe đó

milliontuan

Xe đạp
hic, em thật đen đủi. Thấy em Li ie thèm chảy nước miếng, hôm 18/3 thế nào lại ra tận Quốc Cường 697 Giải Phóng để đặt xe, nó hẹn 3 tuần lấy xe. hồi hộp là thế, sướng âm ỉ, mong đếm từng ngày. Đến ngày hẹn ra lấy xe, nhân viên nó tỉnh bơ " xe anh chưa có đâu" nó sai hẹn mà cũng chẳng thèm gọi điện báo 1 câu đã thế cái thái độ lại như đương nhiên phải thế, thế là em cáu mắng cho con nv 1 trận rồi thằng Tú giám đốc xuống hẹn chắc như đinh đóng cột "đúng 10 ngày nữa em trả xe cho anh". Trước hẹn 1 hôm gọi điện xuống để chốt lại nó bảo "mai 10h sáng anh xuống lấy xe".Hôm sau trước khi xuống gọi điện lại cho chắc ăn nó lại bảo " nhân viên hôm qua hẹn anh hôm nay nghỉ ốm, xe anh chưa có" thế là cáu quá bảo " mày hỏi lại giám đốc mày đi hẹn hò như thế là thế nào" rồi em phi thẳng xuống. Ha Ha xuống thằng giám đốc bảo như đúng rồi "xe em 1h chiều lấy nhé" mình xộc thẳng vào kho và xưởng của nó thằng nv chạy theo ngăn lại không kịp, thấy nó đang lắp 2 con XCL mình thấy nghi nghi hỏi " sao xe lại về đây mới lắp" nó lắp bắp bảo "đây là xe của khách" mình hỏi dồn mấy câu cuối cùng lộ ra là bọn mất dạy này sơn lại mấy con xe màu xanh ngọc mà bọn nó mời mình lấy từ hôm xuống đặt thành màu XCL để đưa cho mình, mình đặt 2 con XCL cho cả đứa bạn thì nó sơn cả 2 con. Bọn này làm ăn lừa đảo thế là mình lấy tiền cọc cả 2 con về. Mất 1 tháng mong chờ, hic giờ mà đi đặt 1 tháng nữa lấy xe thì oải quá. hic hic
VD!thật hay đùa vậy bác e cũng đặt XCL ở đấy từ hôm 25/3 nó hẹn 2 tuần có xe.còn ghi cả vào giấy.mà giờ là hơn 3 tuần rồi.e bận nên cũng chả giục chúng nó.nguy hiểm quá!

duongtd

Xe đạp
Hôm trước lượnq qua Xuân Cầu trên Bà triệu Xem xe nó chả hướng dẫn mình gì mà cứ nhìn mình như mình không có tiền ấy. Ghét cái thái độ của thằng cha Bán hàng

hieu_gia

Xe đạp
mà sơn lại sao được ! giấy tờ khi xuất xưởng đã ghi rõ màu sắc rùi mà ,cửa hàng mún sơn lại cũng khó .

bimbim1976

Xe điện
Khốn nạn nhở,sao làm làm ăn kiểu dog thế chứ,thật khốn nạn

29V3-5586

Xe buýt
xe nào chẳng có code màu đằng sau chỗ chắn bùn
Nếu là xe màu xanh thì nó sơn màu xanh gì cũng đc Nhưng nếu thực sự có chuyện đó
Cụ chủ thớt nên xem lại cái tờ giấy dán Code màu đằng sau chỗ chắn bùn có ghi là Blue Midnight k
Nếu đúng thì lấy k thì kiện bủ mợ nó đi,nhưng dù gì thì cụ cứ cho xin tí ảnh

httd102108

Xe tải
lời nói 1 phía mà..bà con j gấp thế

congnong 2007

[Tịch thu bằng lái]
mua ngoài ghê quá nhỉ. vụ này lần đầu tiên e biết đó..........bọn này thật mất dạy , tưởng chỉ có xe cũ mới mông má, ai dè.........................

matto

Xe đạp
thật ko bác...sao bác ko chụp vài pic..nói vậy cũng 50-50 quá..với lại sơn lại 1 e pi cũng đâu rẻ..với lại so w hàng zin là biết liền..bể mánh liền..ai mà chơi ngu vậy
em lại chẳng cầm máy ảnh đi bác ạ mà điện thoại toàn dùng 1200 thôi, còn bác tin hay không thì tùy bác chứ em ko rỗi hơi mà lên đây cảnh báo mọi người bác ạ

matto

Xe đạp
xe nào chẳng có code màu đằng sau chỗ chắn bùn
Nếu là xe màu xanh thì nó sơn màu xanh gì cũng đc Nhưng nếu thực sự có chuyện đó
Cụ chủ thớt nên xem lại cái tờ giấy dán Code màu đằng sau chỗ chắn bùn có ghi là Blue Midnight k
Nếu đúng thì lấy k thì kiện bủ mợ nó đi,nhưng dù gì thì cụ cứ cho xin tí ảnh
cụ ơi, cụ nghĩ cụ nó cho cụ mang máy ảnh vào chụp chắc, mà ĐT của em chi xài 1200 thôi, thế mới đau cháu. còn nó đã dám sơn lại rồi thì em nghĩ nó cũng sẽ có cách để hợp thức hóa các giấy tờ còn lại cụ ạ. Mà chẳng thấy hai bác lấy phải cái 2 cái xe đấy buổi trưa hôm qua lên đây lê la nhỉ, bảo các bác ý cho xem xe là rõ ngay cụ nhỉ

Rickyman

Xe điện
Hôm trước lượnq qua Xuân Cầu trên Bà triệu Xem xe nó chả hướng dẫn mình gì mà cứ nhìn mình như mình không có tiền ấy. Ghét cái thái độ của thằng cha Bán hàng
Tôi mới lấy một em Li ie trắng ở Xuân cầu- Bà triệu, đặt cọc đúng 10 ngày lấy xe (theo tôi giờ giấc tương đối chính xác). Thái độ tốt, không thấy như cụ miêu tả.

dungchau2001

Xe hơi
em mua 1 con màu trắng ở đấy sau (11/3 đặt 23/3 lấy) 12 ngày lấy xe và sau 10 ngày có giấy tờ. đợt e lấy các nơi khác như xuân cầu, topcom toàn hẹn 1 tháng (đợt sốt xe màu trắng)

Sokineo

Xe hơi
Sơn lại màu xe đâu có đơn giản như thế hả bác?Nếu thế màu sơn sẽ nhìn mờ lắm chứ :-?

cressida1k1

Xe đạp
hic giờ thời buổi loạn lạc nên nguy hiểm quá , cám ơn chủ tp đã cảnh báo để các cụ trong OF còn biết mà né không thế này thì hiểm quá ...