Cẩn thận khi dăng ký học lái ô tô

Egtrinh

Đi bộ
Các bác có ý định học lái và thi lấy bằng (hoặc có người quen định thi) thì hết sức cảnh giác với website www.banglaioto.com.vn (hoặc có liên quan đến nó), Công ty U&D thuộc TT Thái Sơn của Bộ Quốc Phòng gì đó. Mình và mấy người bạn đã dính chưởng. Bọn nó nói thì hay lắm nhưng khi đóng tiền rồi mới thấy dịch vụ lởm không chịu được. Tới khi học viên chửi bới om sòm mới sắp xếp lịch học, mà cũng nhếch nhác lung tung không chịu được. Thầy bà thì vô trách nhiệm, vì mình không bồi dưỡng, rõ ràng bọn TT đã bảo là ko cần vì học phí là trọn gói rồi (9 triệu lận mà). Lịch thi thì lộn xộn, dời tới dời lui ko theo một trật tự nào hết. Nhân viên chăm sóc khách hàng toàn bọn họ Hứa. Tóm lại la quá lởm, chỉ rước bực bội vào người. Mình cảnh báo để các bác đề phòng, nếu được thì chia sẻ thông tin đến anh em bạn bè để tránh mất tiền oan nhé.

868

Xe máy
Học chỗ quen biết hoặc chỗ được nhiều người học (C500 chẳng hạn).

anhtuan

Xe hơi
ok. Thanhks!
Cảm ơn tin tức quý giá....

Torai

Xe đạp
cảm ơn cụ, cái này thằng bạn em cũng đã dính chưởng 1 lần, sau phải nhờ ông thầy của em dạy riêng 1-1...

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Các bác có ý định học lái và thi lấy bằng (hoặc có người quen định thi) thì hết sức cảnh giác với website www.banglaioto.com.vn (hoặc có liên quan đến nó), Công ty U&D thuộc TT Thái Sơn của Bộ Quốc Phòng gì đó. Mình và mấy người bạn đã dính chưởng. Bọn nó nói thì hay lắm nhưng khi đóng tiền rồi mới thấy dịch vụ lởm không chịu được. Tới khi học viên chửi bới om sòm mới sắp xếp lịch học, mà cũng nhếch nhác lung tung không chịu được. Thầy bà thì vô trách nhiệm, vì mình không bồi dưỡng, rõ ràng bọn TT đã bảo là ko cần vì học phí là trọn gói rồi (9 triệu lận mà). Lịch thi thì lộn xộn, dời tới dời lui ko theo một trật tự nào hết. Nhân viên chăm sóc khách hàng toàn bọn họ Hứa. Tóm lại la quá lởm, chỉ rước bực bội vào người. Mình cảnh báo để các bác đề phòng, nếu được thì chia sẻ thông tin đến anh em bạn bè để tránh mất tiền oan nhé.
Thế mà xem giới thiệu thì rõ hay và hấp dẫn. :(

xeomhanoi

Xe hơi
trung tâm nào mà chả chầy bừa hả cụ chủ, mỗi nơi có kiểu vòi tiền khác nhau, họ Hứa, nên chỉ hứa để các cụ đóng tiền cho xong thôi, xong thì nó biết là "trò cần thầy - thầy cần quái gì trò" . Chỗ thì vòi ăn uống, chỗ thì vay tiền rồi không trả (ngầm định là xin luôn), có như vậy thái độ các thầy mới tử tế cụ ah. Tại các tp lớn thì giá cả cạnh tranh họ ko cho giá đẹp thì làm j có học viên đến nhà, học phí thì trung tâm giữ 50%, thầy chỉ đc 50% nên thầy hay lắm trò kiếm thêm. Rảnh buổi nào nịnh thầy sắp xếp cho học thôi.

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
Mình cũng vừa mới thi lấy bằng xong các bác ah
cũng mất 9 triệu tất tần tật
học phí
lệ phí thi
đi dã ngoại
bác nào muốn học giá rổ như mình thì bảo mình
ông thầy dạy mình ngày trước cũng tốt lắm
mình học mất 3 tháng
mỗi tháng có 1 đợt thi sát hạch lấy bằng

xe thủng lốp

Xe container
Đúng là rất ức chế với cái loại trung tâm như này thời buổi bây giờ thiếu gì chỗ học mà chúng nó phải làm thế này :

tlockts

Xe hơi
Hồi trước mình bị dính chưởng với bọn Trung tâm Hàng không, chả hiểu bây giờ bọn đấy đã bị giải tán chưa. Nếu vẫn tồn tại thì các cụ nên tránh xa bọn này ra, vòi tiền thì phải gọi bằng cụ, trước đây mình học gần 2 năm, cho bọn nó đủ tiền nó mới xếp lịch cho để thi. Toshiba nhà bọn nó

Egtrinh

Đi bộ
Cuối cùng thì sau gần 5 tháng tính từ ngày ký đăng ký hàng loạt chửi bới em cũng đã được sát hạch hôm thứ 3 vừa rồi. Cỡ mươi ngày nữa là cầm bằng ung dung bon bon mà không ngán police rồi. thuyết 30, thực hành 95 (Mất 5 điểm vì bánh xe chạm vạch, ko sao, tay lái vẫn ngon).
Thiệt hại: 8,9tr tiền học phí, 1tr tiền bị vòi lúc tập và lúc thi đường trường, tổng cộng 10 củ cho cái bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Tom80

Xe buýt
C500 các cụ ạ.
Có cả bình dân lẫn dịch vụ cho các cụ chọn.

hoa_mai

Xe tải
Bạn nói cho rõ ràng, trung tâm liên kết hay thế nào ? mình xin nói rõ, mình đang làm trường CD số 1 BQP , không bao giờ sai lịch, học hành thời gian phải đủ và chuẩn hơn cả C500. Nói thì đừng ỡm ờ, như vậy nhiều người hiểu lầm bạn nhé !

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
vote 1 phiếu cho C500

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
học C500 tổng động viên tất cả thì khoảng 8 củ ạ

Egtrinh

Đi bộ
Bạn nói cho rõ ràng, trung tâm liên kết hay thế nào ? mình xin nói rõ, mình đang làm trường CD số 1 BQP , không bao giờ sai lịch, học hành thời gian phải đủ và chuẩn hơn cả C500. Nói thì đừng ỡm ờ, như vậy nhiều người hiểu lầm bạn nhé !
Lịch không bao giờ sắp xếp và báo trước đâu bác, toàn tối là lão thầy nhắn tin báo sáng đi học. Báo thế thì có thần thánh mới sắp xếp cho kj. Học hành thì toàn nuốt giờ của hịc viên. Theo HD là 17 giờ thực hành nhưng cả nhóm bọn tớ ko có đứa nào học quá 8 tiếng. Chửi trung tâm thì TT đổ sang thầy, thầy thì đổ sang TT. Còn nó liên kết kiểu gì thì em chịu, bác cứ xem website của nó thì biết. Dù sao thì em cũng thi xong xuôi rồi, cũng chả muốn nhắc đến, chỉ cảnh giác các bác sau đi học thì chọn lựa cho kỹ chứ nghe tụi nó quảng cáo mà tin lá dính liền.

battu140204

Xe tải
Thế này thì mất hết uy tin rùi, rồi phải đóng cửa thui, đã mất tiền còn bực nữa cụ chủ nhỉ!

tmk1207

Xe tải
mình thì đang học trường lái " hùng vương " xa vãi linh hồn .... may là hơn tháng nữa thi rồi .

Typn.

Xe đạp
Em chia sẻ với các bác một chút, có thể các bác giống em có sự lựa chọn phù hợp, có thể hơi dài dòng tí.
Em lấy bằng từ tháng 9 năm ngoái.
Em đăng ký học ở trường Đại học phòng cháy từ tháng 4 năm 2010 - Vào thẳng phòng đào tạo nộp hồ sơ và tiền không qua "Cò" nào hết học phí 4.300 k.
Học lý thuyết cỡ 6 buổi gì đấy rồi kiểm tra, đạt thì tiếp tục học thực hành.
Em thực hành 2 buổi bằng U oat ở đô thi Trung Yên thì em nghỉ.
Em hay phải đi công tác và đến đoạn đường vắng bạn em lái xe sẽ chuyển tay lái cho em và chỉ cho em cách đi (từ trước khi em đi học lái).
Kết quả là em có thể lái được trên nhiều cung đường vắng.
Tháng 8 năm đấy, trung tâm gọi thi nhưng em chưa tự tin nên hoãn.
Mãi đến tháng 9 năm ngoái em mới leo lên xe chip ở Xuân Mai (Là tự thuê để học - 1 buổi)
Thấy cũng khá dễ, em đăng ký thi luôn.
Có lịch thi em lên tập trên xe chip 01 buổi nữa - rất OK.
Sau đó thì thi em đạt 30 điểm lý thyết và 95 điểm thực hành (chết máy 01 phát).
Tổng thiệt hại: 4.300k học phí + 2 buổi tập x 500k + lệ phí thi 380k = 5680 k và có bằng.
Em không mất 1 đồng nào cho cò hay cho thầy giáo trong trường cả.
(Em chia sẻ để các bác có điều kiện giống em đỡ mất tiền oan)

nonstop

Xe hơi
Cụ cứ nộp 5 củ tiền phí trong + 2 củ phí ngoài là lái ngon!