[Camera] Cẩn thận hôn mông xe tải

lephuong1980

Đi bộ
Số là đang đi đường có 2 lane hỗn hợp, đường chật, hay họp chợ, 2B cắt ngang đầu... Em đang đi lane sát con lươn, bác xe tải phía sau dí đít, bóp còi xin vượt. Em nhận lỗi vì chưa kịp thời chuyển lane trong nhường đường ( vì đường hẹp, xe 2B đông ) chứ em không cố ý không cho tải vượt. Nhưng cái cách xe tải "trả đũa" lại em thì nguy hiểm quá. Mời các bác xem như thế này nhá.

hbu082

Xe container
mấy thằng con lợn đấy chấp làm gì cụ, đường 2 làn nhưng trong thành phố, đông xe máy như thế làm sao mà tránh cho nó vượt đc. em hôm trước đi trên cầu vượt ngã tư vọng cũng thế, đang lên cầu, làn trong toàn xe máy, thằng xe khách đằng sau cứ nháy pha bấm còi, đến lúc xuống cầu rồi em dạt vào cho vượt thì lên còn tạt đầu, cơ mà em tỉnh lắm vì biết bọn này hay thế nên nó vượt lên là em đã mớm phanh rồi, nó tạt đầu không đc nó bắt đầu đi chậm chèn đầu xe em, ban đầu em tưởng nó đi chậm để tạt lề phải, nhưng đi một đoạn vẫn không thấy nó vào, hóa ra là nó chờ em vượt để nó ép, nhưng em có nhiều time nên em cứ lò dò đằng sau thôi, đc lúc chán cậu phóng thẳng.

lephuong1980

Đi bộ
Em là em cũng dư thời gian, cũng rà phanh chờ sẵn. Cũng hơi lo nó tạt ngang quẹt xe mình trầy trụa thôi. Nếu nó đậu , em cũng đậu luôn chả ngán. Bọn nó phạm 2 lỗi: vượt phải + cản trở giao thông. Phạt nguội được không các cụ?

nambanchung

Đi bộ
Vuợt phải rồi chèn ép phải phạt nặng.

ngungo thien ly

Xe container
Có biển số rõ ràng cụ cứ làm cái đơn gửi lên phòng giao thông chỗ cụ dính tai nạn, cụ qua nhờ người dân nhà ở hiện trường xác nhận cho chắc cú. Đảm bảo với cụ là xe tải đó đi chục củ là ít với lỗi vượt phải và gây hậu quả. Cụ chứng minh bằng cờ nhíp gửi cùng đơn. Ủng hộ phạt nguội trường hợp này.
Lần sau cụ định cho họ vượt thì nên xi nhan phải để họ biết là cụ nhường thì đâu đến nỗi

Ngyễn Thắng

Xe đạp
Không biết bác xử lý thế nào chứ nếu là em, họ xin vượt e cứ bật xi nhan chuyển làn cho vượt, nhưng mình có chuyển được làn không lại là chuyện khác. Như thế chắc là không bị chơi đểu kiểu này (vì mình không xin nhan họ nghĩ m không nhường còn xi nhan để họ biết là tôi sãn sàng nhường chẳng qua là chưa đủ điều kiện thôi)

Nam Tào

Xe điện
Cụ chủ bảo đường hẹp , xe 2b đông mà xe tải vẫn vượt len thoải mái !
Nếu bên phải đường đủ rộng để xe tải vượt lên thì tại sao cụ chủ không nép vào cho người ta vượt ạ ?

lephuong1980

Đi bộ
Nếu bên phải đường đủ rộng để xe tải vượt lên thì tại sao cụ chủ không nép vào cho người ta vượt ạ ?
Dạ chuyện là như thế này:
1 là: chưa kịp nhường vì bên trong 2B chạy hơi ẩu.
2 là: tải bóp còi inh ỏi thể hiện. Em ghét cái kiểu đó nên không nhan chuyển lane luôn.
3 là: Em nhận em sai ở trên rồi. Chuyện em chưa kịp chuyển lane để nhường. Nhưng kiểu cúp đầu "dằn mặt" của xe tải em nghĩ có đáng lên án không? Vì nó gây nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông khác??

khanhmynv

Xe hơi
tránh chó dại chả mất gì, em thì cứ xe nào còi to, nháy pha là xi nhan phải luôn, vắng thì đánh lái qua phải cho vượt, đông thì từ từ sang phải, chưa bao giờ bị ép vậy

thule6

Xe điện
Dạ chuyện là như thế này:
1 là: chưa kịp nhường vì bên trong 2B chạy hơi ẩu.
2 là: tải bóp còi inh ỏi thể hiện. Em ghét cái kiểu đó nên không nhan chuyển lane luôn.
3 là: Em nhận em sai ở trên rồi. Chuyện em chưa kịp chuyển lane để nhường. Nhưng kiểu cúp đầu "dằn mặt" của xe tải em nghĩ có đáng lên án không? Vì nó gây nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông khác??
Theo em thì khi tham gia giao thông trên đường cố gắng đừng gây bức súc cho nhau cụ ạ, em thì sẽ luôn nhìn gương hậu để tìm cách nhường đường khi xe sau có ý định vượt. Dù thế nào đi nữa em cũng phản đối kiểu trả thù vặt.

kanda86

Xe máy
đường đông mà cứ nhặng xị, gặp a xăm trổ lại toét mồm :)) ,e ghét mấy thằng thù vặt thế này lắm ạ

cháu lên 3

Xe container
Gặp bọn này cứ cho chúng nó về nhất :))

tithitoy

Xe tải
Em nà em cũng hay trả đũa như lày đấy ah. Lắm núc vội mà gặp mấy ông cứ bò ra đường, xi nhan, nháy pha, còi các kiểu mà không xi nhê gì. Em nà em vượt nên em tạt đầu cho phát, dí thêm phát phanh như con xe tải. Đã vội thì chớ, vượt phải lại thêm cãi nhau với xxx có phải dở hơi không. Thấy người ta xin đường gắt thế thì cũng biết là đang vội rồi. Biết điều một chút chứ, mất gì đâu.

tithitoy

Xe tải
Có biển số rõ ràng cụ cứ làm cái đơn gửi lên phòng giao thông chỗ cụ dính tai nạn, cụ qua nhờ người dân nhà ở hiện trường xác nhận cho chắc cú. Đảm bảo với cụ là xe tải đó đi chục củ là ít với lỗi vượt phải và gây hậu quả. Cụ chứng minh bằng cờ nhíp gửi cùng đơn. Ủng hộ phạt nguội trường hợp này.
Lần sau cụ định cho họ vượt thì nên xi nhan phải để họ biết là cụ nhường thì đâu đến nỗi
Như cụ thì em cứ phải phanh đứng khựng lại cho cụ hôn vào mít em, sau đó em gọi xxx đến.

ngungo thien ly

Xe container
Như cụ thì em cứ phải phanh đứng khựng lại cho cụ hôn vào mít em, sau đó em gọi xxx đến.
Cụ nói rất chính xác, trên cùng 1 làn xe chạy cụ cứ phanh khựng lại mà em hôn mít cụ thì chắc chắn nhà em sai vì không làm chủ tốc độ, cụ gọi xxx thì nhà em xin cụ cho tự giải quyết đôi bên cho đỡ lằng nhằng cụ nhỉ

vanquantrang

Xe buýt
Em nà em cũng hay trả đũa như lày đấy ah. Lắm núc vội mà gặp mấy ông cứ bò ra đường, xi nhan, nháy pha, còi các kiểu mà không xi nhê gì. Em nà em vượt nên em tạt đầu cho phát, dí thêm phát phanh như con xe tải. Đã vội thì chớ, vượt phải lại thêm cãi nhau với xxx có phải dở hơi không. Thấy người ta xin đường gắt thế thì cũng biết là đang vội rồi. Biết điều một chút chứ, mất gì đâu.
Chỉ có 2 dạng người e cho là vội đó là cứu hỏa và cứu thương.... còn nhiều cụ vo.i chỉ để đi uống bia, trà đá

tithitoy

Xe tải
Cụ nói rất chính xác, trên cùng 1 làn xe chạy cụ cứ phanh khựng lại mà em hôn mít cụ thì chắc chắn nhà em sai vì không làm chủ tốc độ, cụ gọi xxx thì nhà em xin cụ cho tự giải quyết đôi bên cho đỡ lằng nhằng cụ nhỉ
Em không mua bảo hiểm đâu cụ ah. Cụ vào Youtube search với từ khoá "7 car crash compilation" xem thú vị phết cụ ah