[VHGT] Cần sửa lại biển báo cấm xe taxi trong giờ cao điểm

h_mdc

Xe điện
@mgmc:
Biển chính có biển phụ đi kèm thì hiệu lực của biển chính là theo nội dung của biển phụ.

pupil

Xe điện
Ngay cả lệnh cấm này cũng cần xem xét lại. Hôm nay em đi taxi sân bay về, hỏi cậu tài xế về mấy vấn đề. Cậu ta có vẻ rất bức xúc. Vì là taxi sân bay, hay phải đón trả khách quốc tế. Khoai tây nhiều khi đi du lịch tiết kiệm, họ chỉ ở KS nhỏ, lại vào đúng chỗ cấm đố cấm dừng, thế là cực chẳng đã, vài lần cậu lái xe bị phạt, đành phải thả khách cho đi bộ một quãng !
Lại nữa, có khách gọi điện cho taxi sân bay đón đúng vào giờ cấm. Thế là chịu luôn. Nếu khách ít hành lý, anh ta sẽ được tư vấn đi xe ôm đến điểm nào đó ngoài các tuyến phố cấm và từ đó lên taxi để đi sân bay. Còn hành lý nặng, thực tình ku lái xe cũng bẩu: bọn em chịu !
Cấm đỗ, cấm dừng, cấm luộn taxi chắc cũng có cái lý của nó, nhưng thực sự làm giới tài xế taxi và nhiều khách hàng vô cùng bức xúc.
Em đồng quan điểm với cụ, taxi đang phát triển vô tội vạ với chất lượng lái xe ngày càng kém, thay vì hạn chế số lượng taxi để tăng về chất thì họ lại cấm đường - rối tinh rối mù, tước đi cái tiện nghi của người dân đô thị. Còn làm cái biển cấm taxi có khó gì đâu, lấy cái biển cấm xe con rồi bỏ hẳn cái xe con đi - thay bằng chữ taxi, bên dưới giữ nguyên biển phụ ghi giờ là xong. Xe các tỉnh vào HN đúng là lạc vào trận đồ bát quái các loại biển cấm, lớ xớ là không tìm được đường ra luôn. Sự rắc rối trong tư duy đang thể hiện rất rõ nét trong qui hoạch giao thông.

Chỉnh sửa cuối:

Mazdacuz

Xe đạp
Công nhận củ chuối thật. Cháu đi đường La Thành từ xa nhìn tưởng cấm xe con, đường thì đông nhìn toét mắt ra, lại gần sợ đúng là cấm thật thì quay không kịp, xxx nó lại hỏi thành ra đi mất cả tự nhiên, bọn GTCC HN ngu vãi

MIT-ONE

Xe điện
Chào các bác, dạo này đi trên đường Hà Nội e cứ giật mình thon thót, vì thỉnh thoảng lại thấy lòi ra cái biển cấm ô tô con. nhưng khi đi gần đến nơi thì lại thấy cái biển phụ ghi cấm xe taxi theo giờ từ 6h30 - 9h, và từ 16h 30 - 20h hàng ngày, sao các bác GTCC không in hình cái ô tô con có thêm cái mào TAXI cho anh em đi đỡ phải dòm ngó dè chừng rồi đến lúc đọc đc cái biển hướng dẫn thì cũng toét cả mắt nhỉ. Hay là vẽ cái biển cấm có ghi chữ TAXI và thời gian lưu hành có được không. Như thế vừa chuyên nghiệp lại rõ ràng chứ làm thế kia bô nhếch và bôi bác quá. Chả có ở đâu như ở VN biển báo giao thông lại phải chú thích xuống dưới mà người đi xe máy ô tô cũng có bằng mà vẫn phải chú thích mới lạ chứ.

Cụ ơi đừng vẽ thêm đường cho hươu chạy
Riêng mấy cái biển đó nó đã đốt hết bao nhiêu xiền rồi
Giờ nó nghe theo cụ chắc nó lại đòi thu thêm phí nữa
Hu hu..

cháu lên 3

Xe container
Em cũng bị giật mình :))
sao nó ko dùng cái biển cấm ô tô mà có chữ taxi luôn đi kèm nhỉ, biển phụ chỉ ghi giờ cấm thôi

thienphuc

Xe điện
nó bảo trở ng già vẫn đi đc.theo các bác biết ( biết thôi nhé em k hỏi bác hiểu đâu ) bao nhiêu tuổi là ng già để em còn về bảo các cụ nhà em đi taxi kiếm tiền :))

Liberty150i

Xe tải
nó bảo trở ng già vẫn đi đc.theo các bác biết ( biết thôi nhé em k hỏi bác hiểu đâu ) bao nhiêu tuổi là ng già để em còn về bảo các cụ nhà em đi taxi kiếm tiền :))
Đúng rồi,chở người già và bệnh nhân cấp cứu thì vẫn được.vấn đề là cụ khi trả khách rồi đi một đoạn nó mới thịt kụ cơ.trình bày à?đưa giấy tờ rồi lên phường trình bày tiếp nhé.được cuốc khách rồi nó hành cho nửa ngày thì còn làm ăn gì đc nữa.thôi,già hay cấp cứu thì cứ đến đoạn cấm thì mời kụ xuống xe.dây vào bọn xxx thì có không mất tiền cũng mất thời gian.vậy nên kiểu gì cũng bức xúc các cụ ợ.haizzzz...

NganPho

Xe hơi
Mỗi biển đấy cũng kiếm được khối tiền khi sản xuất đấy các cụ nhỉ

detapi

Xe đạp
Đúng là không biết Bộ GTVT này còn nghĩ ra được biển nào nũa không. Biến chính thì thành phụ mà biển phụ lại thành biển chính. Hôm mới cắm biển này em giật mình thon thót.

HaJolie

Xe buýt
Này thế người không biết tiếng việt mà đi đường HN thì sao nhỉ. Hay là chú thích thêm mấy ngôn ngữ khác vào.....Ngu vãi!! Tôi giật mình suốt các cụ ạ.
Từ TAXI là từ thông dụng quốc tế mà cụ. Còn biển phụ đâu phải chỉ VN mới có.

Với ý kiến của bác chủ theard: Em lại thấy cách treo biển này hay. Vì nó tôi luyện bản lĩnh cho cánh lái xe: Giật mình nhiều rồi cũng thành quen. Cũng như hồi mới học lái, lên xe cũng nhiều lần thót tim đấy thôi. :))
Lái xe quan trọng là ĐIỀM ĐẠM, BÌNH TĨNH và BẢN LĨNH phải ko các cụ nhỉ?????

kriss

Xe buýt
Luật GTĐB của ta ra đời khi taxi còn ít hoặc chưa có (hanoi những năm 80 chắc chưa có taxi đâu các cụ nhỉ), sau bao nhiêu năm vẫn không thêm biển nào nên anh GTCC phải cắm tạm biển thế, chả trách các anh í được^^, thứ nữa là muốn luyện mắt cho lái xe ấy mà, đi đường VN phải tập trung nhìn biển thì mới không bị ăn đòn

tierone

Xe tăng
Chào các bác, dạo này đi trên đường Hà Nội e cứ giật mình thon thót, vì thỉnh thoảng lại thấy lòi ra cái biển cấm ô tô con. nhưng khi đi gần đến nơi thì lại thấy cái biển phụ ghi cấm xe taxi theo giờ từ 6h30 - 9h, và từ 16h 30 - 20h hàng ngày, sao các bác GTCC không in hình cái ô tô con có thêm cái mào TAXI cho anh em đi đỡ phải dòm ngó dè chừng rồi đến lúc đọc đc cái biển hướng dẫn thì cũng toét cả mắt nhỉ. Hay là vẽ cái biển cấm có ghi chữ TAXI và thời gian lưu hành có được không. Như thế vừa chuyên nghiệp lại rõ ràng chứ làm thế kia bô nhếch và bôi bác quá. Chả có ở đâu như ở VN biển báo giao thông lại phải chú thích xuống dưới mà người đi xe máy ô tô cũng có bằng mà vẫn phải chú thích mới lạ chứ.
hôm mới lắp cái biển này e cũng giật mình không dám đi vào vì biết đâu a xxx nào đó đang ẩn lấp thì xong. mình thấy cái biển đó dễ ngây hiểu lầm quá cơ^:)^