Cần mua Sonata 2011 Y20

neverwinter

Xe máy
Em ở HN, đang cần mua Sonta 2011 Y20 màu TRẮNG, các bác sale PM cho em giá cả + options với nhé. E cần bản full-options. Cac bác ghi rõ option hộ em nhé, để tránh vụ bác Tùng trên OS + Hoang Gia. Thank các bác trước nhé. ~o)

vietus

Xe đạp
Website
www.facebook.com
E vừa xúc SNT 2011 trắng ở Auto Thắng Lợi hồi 11/6/2011. Bản Top giá 48.3k. K biết bây giờ bao nhiêu :-??

neverwinter

Xe máy
E vừa xúc SNT 2011 trắng ở Auto Thắng Lợi hồi 11/6/2011. Bản Top giá 48.3k. K biết bây giờ bao nhiêu :-??
Thanks cụ nhé. Bản TOP có full-options không cụ? Hoặc Cho em xin options của em Sonata nhà cụ được không?

Dominico

Xe buýt
Trước em mua 50k3 bản Royal (theo cách gọi của VN) khoảng giữa tháng 5, em cũng ko biết là đắt hay rẻ nhưng lượn khắp Hà Nội, tìm bản Royal mà có mỗi 1 nơi có nên ko deal giá được nhiều. Bác mua thì em khuyên bác lấy bản Top đi êm ái hơn vì hình như phuộc mềm hơn và lốp dầy hơn. Bản Royal hơn bản Top ở lẫy sang số vô lăng, vành 18 và hình như phuộc cứng hơn thì phải.

neverwinter

Xe máy
Trước em mua 50k3 bản Royal (theo cách gọi của VN) khoảng giữa tháng 5, em cũng ko biết là đắt hay rẻ nhưng lượn khắp Hà Nội, tìm bản Royal mà có mỗi 1 nơi có nên ko deal giá được nhiều. Bác mua thì em khuyên bác lấy bản Top đi êm ái hơn vì hình như phuộc mềm hơn và lốp dầy hơn. Bản Royal hơn bản Top ở lẫy sang số vô lăng, vành 18 và hình như phuộc cứng hơn thì phải.
Thanks cụ nhé. Cuối tuần này e đi ngó cụ thể rồi xem thế nào.. Các cụ có kinh nghiệm j về mua xe lần đầu ới em với nhé :D

Dominico

Xe buýt
Kinh nghiệm chắc là vụ giấy tờ và giá tiền thôi, giá tiền thì tùy cụ thương lượng được đến đâu thôi, máu quá thì càng khó thương lượng :P.
Còn em may mắn mua xe giấy tờ rất là nhanh, em mua hôm trước, hôm sau là đã có giấy tờ rồi vì xe của e chính là cái cuối cùng của lô xe salon cắm ở ngân hàng :D. Nhiều nơi hẹn nửa tháng có giấy tờ nhưng lại kéo dài ra cả tháng, nhiều cụ cũng bức xúc lắm.

giapauto

Xe tải
bên em thì giao hết mầu trắng rồi. Bác lấy mầu khác qua e xem. có nhớ ghế, số vô lăng, R18..

Jimmi

Đi bộ
Bác để lại mail em gửi thông số chính xác bản full của em này qua mail cho bác, em nó là bản Royal có nhớ ghế+sang số volan+ loa JBLlaazazan 18...

billnantes

Xe container
bây h mới đi mua thì giá cũng cao ngất ngưởng rồi .

neverwinter

Xe máy
Bác để lại mail em gửi thông số chính xác bản full của em này qua mail cho bác, em nó là bản Royal có nhớ ghế+sang số volan+ loa JBLlaazazan 18...
Email của e đã pm nhé . Thanks cụ trước nhé.

mazda 323

Xe tải
Bây giờ thì kiếm được bản TOP hay ROYAL là gần như không thể :D
Rất chuẩn, đợt vừa rồi chỉ có 1 royal đen ,1 trắng về ,em làm được con bản TOP thấy may lắm rồi...các chỗ toàn bảo TOP hay Royal nhưng thực ra toàn nói linh tinh...bác chủ thớt chỉ cần hỏi có nhớ ghế ,8 loa JBL, 2 ghế điện và màn hình là ok bản TOP rồi ,thêm sang số vô lăng và vành 18 là royal , chỉ cần như vậy là k ông nào lừa được đâu. Đấy là kinh nghiệm của em khi tìm mua Sonata ,em khuyên bác chủ thớt đừng đến tận nơi vội mà hãy gọi điện trước nhé...

neverwinter

Xe máy
Rất chuẩn, đợt vừa rồi chỉ có 1 royal đen ,1 trắng về ,em làm được con bản TOP thấy may lắm rồi...các chỗ toàn bảo TOP hay Royal nhưng thực ra toàn nói linh tinh...bác chủ thớt chỉ cần hỏi có nhớ ghế ,8 loa JBL, 2 ghế điện và màn hình là ok bản TOP rồi ,thêm sang số vô lăng và vành 18 là royal , chỉ cần như vậy là k ông nào lừa được đâu. Đấy là kinh nghiệm của em khi tìm mua Sonata ,em khuyên bác chủ thớt đừng đến tận nơi vội mà hãy gọi điện trước nhé...
Thanks cụ nhé. Em đi một số showroom rùi, chỉ có đến màn hình và (thêm được ghế phụ chỉnh điện) là kịch options rùi. JBL, nhớ ghế, sang số không có.. Thực ra bản có màn hình, kô nhớ ghế là em cx okie rùi. Em chỉ tiếc bộ loa JBL vì em thích nghe nhạc... Mà sâu h hét giá cao lắm :-|

Chỉnh sửa cuối:

nakata8686

Xe tải
sonata royal

Thanks cụ nhé. Em đi một số showroom rùi, chỉ có đến màn hình và (thêm được ghế phụ chỉnh điện) là kịch options rùi. JBL, nhớ ghế, sang số không có.. Thực ra bản có màn hình, kô nhớ ghế là em cx okie rùi. Em chỉ tiếc bộ loa JBL vì em thích nghe nhạc... Mà sâu h hét giá cao lắm :-|
em còn 2 xe bản royal màu trắng , xám . nhưng độ 1 tháng nứa mới nhận được nếu bác quan tâm thì cứ call em hoắc cho em địa chỉ mail em gửi thông số cho bác . em thấy ngoài e ra ko có ai có sonata full như em đâu bác ạ ;)

laixevov

Xe đạp
giờ mà nhà cụ vẫn nhập được sonata mới cơ à, em tưởng phải có ủy quyền của hãng mới nhập được chứ nhỉ, hôm nào xe về pác cho anh em chiễm ngưỡng cái nhé, ông anh em cũng đang muốn mua con này, nhưng phải xe mới 100% cơ, chứ xe lướt nhà em ko chơi đâu, rẻ cũng ko mua :-bd

chrysler_1056

Xe hơi
vụ tung hoang gia làm sao vậy bác

sieunhan

Xe hơi
Em cũng đang nhắm em này. Ko biết giờ rổ giá ra sao đối với bản Top nhỉ.
Em thấy chức năng sang số trên volang có cần thiết lắm ko nhỉ. Đi xe chủ yếu cần sự tiện lợi và thoải mái thì cần gì sang số trên volang cho phiền phức nhỉ.

Bác laixevov sao lại thành kiến với xe chạy lướt thế ạ. Em là em ưu tiên mua xe chạy lướt (tất nhiên hàng phải tin tưởng được). Rổ giá sẽ rẻ hơn tuy bị cái tiếng là ko được "bóc tem" xe. Suốt đời anh vẫn mãi là người đến sau. :P

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm qua em vừa đi ngang qua Hoang gia thấy vẫn có 2 ẻm để trước cửa, ko rõ là bản gì và giá cả bây giờ loạn thế nào nữa.

dtl

Xe đạp
Em cũng đang đi tìm mua sonata thấy có mấy cái này các cụ xem có đúng không và nhờ các cụ bổ sung thêm :
Sonata Royal. ( em quan tâm con này thôi )
1/ Ghế lái + phụ chỉnh điện, nhớ ghế 2 chế độ.
2/ Vô lăng gật gù , loại cơ và loại cơ thụt thò ( 2 loại này khác nhau các bác ạ :D)
3/ Cảm biến áp xuất lốp ( cái này giống mấy em camry )
4/ sang số vô lăng.
5/ Màn DVD ( bản nội địa HQ ) ,và bản không DVD Đầu CD 6 đĩa ( bản xuất EU )
6/ Kiểm soát hành trình xe ( Bản xuất EU )
7/ La zăng 225/45/R18 bản Royal,và sport ( nếu có thì đổi R17 chạy êm hơn 245/50/R17 giống con Lacetti CDX 2010, và kia forte cũng chạy cỡ này, không thì về làm dàn lốp michelin sport 3 châu âu chạy cũng em hơn )
8/ Loa có loại loa trước và loa trung tâm, ( loại có loa trung tâm thì rất ít em xem bản Royal HQ thì có cái này)
9/Đèn Bi Xexon cảm biến.
10/ xấy ghế trước , sau. ( hình như cả vô lăng nữa ).

Các cụ bổ xung giúp em xem còn thiếu ái gì không ạ ???

Chỉnh sửa cuối: