Thảo luận Cần mua Ford Explorer đặt theo lịch kênh 100-150t

Phạt theo lãi xuất của VCB thì như lừa trẻ con ý. Đi vay lãi xuất thấp ở thị trường gần tết vay 1,5 đến 2,5 mà còn phải thế chấp, Tín chấp 300 theo lãi VCB mà cụ nói là phạt. Không ngửi được cụ ơi,
đấy là điều khoản trả góp mà cụ, còn trả thẳng thì ko có cái đó cụ nhé

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
em thật, thiếu éo gì xe mà phải mua cái kiểu này, điên cmn rồi, kiểu kinh doanh chộp giật chỉ có ở xứ thiên đường. mấy cụ sale ford thông cảm, nhưng mà e thấy nó éo đáng tý nào,

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
em thật, thiếu éo gì xe mà phải mua cái kiểu này, điên cmn rồi, kiểu kinh doanh chộp giật chỉ có ở xứ thiên đường. mấy cụ sale ford thông cảm, nhưng mà e thấy nó éo đáng tý nào,
Vâng e hiểu ý cụ m:(

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Tưởng cụ lấy ngay tháng 12 hay tháng 1 chứ tháng 3 thì sao phải vội hả cụ? Tháng 3 thì chắc chắn ko có chênh và có nhiều nơi mời chào cụ tha hồ chọn mà ko phải đọng tiền cọc 300 tr.
Tất cả cãng hãng từ Toyota, Mazda ... giảm vài chục tới cả trăm triệu/xe. Tháng 1 này dòng xe nhập từ Thái đc giảm thuế nhập khẩu, khách hàng chuyển qua dùng dòng thấp hơn như Everest, Fortuner thì con này ế chỏng vỏ.
Vốn dòng Explorer này nó k đẩy mạnh ở Việt Nam rồi cụ ạ. Có khách đặt thì nhập thôi. Có chăng thì nhập về 1 vài xe bán. Nên ế là điều đương nhiên cụ ạ. Như everest form mới thôi

tuanmat

Xe hơi
Nhờ lộc của anh em giới thiệu em đặt được 3 chiếc Đỏ ,Trắng ,Đen không bị kênh đồng nào lấy tháng 2.

nhanviettuyen

Xe tăng
Em thấy bọn đại lý ford đớp tiền chênh còn sale của ford thì ăn chửi, nên chờ mấy ông húng ch,ó dư tiền hoặc tiền cướp được từ hoa hồng lại quả đớp trước đi, ông nào tiền kiếm từ mồi hôi nước mắt thì từ từ. Trở về đúng giá niêm yết đi cho sale đỡ ăn chởi. Khi về giá hãng niêm yết thì các sale thi thố, ai giỏi và chuyên nghiệp thì anh em ủng hộ nhiệt liệt. Còn ông sale nào lấc cấc cho nhịn hết. :D
Sau khi về đúng giá niem yết đề nghị anh em trong thớt Ford mở bình chọn các sale dựa theo các tiêu chí như nhiệt tình tư vấn, kiến thức chuyên môn, sự chuyên nghiệp, độ lấc cấc để anh em of ủng hộ. Khi đó sẽ có khuyên cáo những sale đc ủng hộ và yêu mến và những sale tẩy chay tránh thật xa.
Cháu ủng hộ Cụ

msbnty-29

Xe tải
Buồn cười cho cái đất nước cái gì cũng đút lót, bồi dưỡng. Cứ tưởng bỏ tiền ra để làm thượng đế giờ cũng phải lót tay chênh lệch:)).

Mua con này về chạy mấy nghìn km phát hiện ra chẳng may lỗi muốn bán thì lỗ cộng chênh thì quá lỗ.
Nói ko với chênh các cụ nhé. Éo bán dsc chênh giữ lại mà bầy hết ở showroom đê.

Chỉnh sửa cuối:

Badboy_Tram

Xe tải
Kênh cái lênh tênh phênh ấy các cụ nhể

Camm2.4

Xe tải
Kênh giá thông qua Sale là một hình thức trốn thuế thu nhập doanh nghiệp các Cụ ạ, truớc sau thanh tra thuế và C cũng vào sờ mấy cụ lãnh đạo mấy đại lý này thôi. Các cụ sale cũng chỉ là nạn nhân và bát buộc phải đứng mũi chịu sào thôi.

msbnty-29

Xe tải
Kênh giá thông qua Sale là một hình thức trốn thuế thu nhập doanh nghiệp các Cụ ạ, truớc sau thanh tra thuế và C cũng vào sờ mấy cụ lãnh đạo mấy đại lý này thôi. Các cụ sale cũng chỉ là nạn nhân và bát buộc phải đứng mũi chịu sào thôi.
Đúng thế. Khi thuế vào và chẳng may đại lý bị công an sờ gáy thì khai cả ông mua xe ra và qui kết tội tiếp tay trốn thuế. Vậy là cái xe đó sẽ thuộc diện liên quan, khách hàng vừa mất tiền vừa có rủi ro gặp rắc rối.

trungbusiness

Xe tải
Sales đang báo giá không kênh, tháng 2/2017 nhận xe. Các cụ đừng sốt quá mà mất thêm tiền.

Đúng thế. Khi thuế vào và chẳng may đại lý bị công an sờ gáy thì khai cả ông mua xe ra và qui kết tội tiếp tay trốn thuế. Vậy là cái xe đó sẽ thuộc diện liên quan, khách hàng vừa mất tiền vừa có rủi ro gặp rắc rối.
lúc đấy đại lý lại bảo các dòng xe khác toàn bán lỗ, Ví dụ như Fiesta, Ecosport, Tránsit thì bù tiền kênh vào đó rồi còn đâu hả cụ

msbnty-29

Xe tải
lúc đấy đại lý lại bảo các dòng xe khác toàn bán lỗ, Ví dụ như Fiesta, Ecosport, Tránsit thì bù tiền kênh vào đó rồi còn đâu hả cụ
- Giám đốc đại lý cũng vía dám nói với thuế là tôi thu chênh để bù lỗ. Thuế má là căn cứ trên hoá đơn và các chi phí hợp lý có hoá đơn và ko (như lương) để tính lãi lỗ. Họ quan tâm tới việc đại lý xuất hoá dơn cho fiesta, Ecosport, transit là bao nhiêu, đầu vào là nao nhiêu rồi trừ với các chi phí xem âm hay dương và là căn cứ để tính thuế TNDN. Nếu bên cụ cố tình bán giá thấp hơn giá bán dựa vào có cửa bù đắp lợi nhuận thì bên cụ còn phạm pháp trốn VAT nữa nhé.
- Bên cụ có dám yêu cầu khách hàng ký hđmb và xuất hoá đơn xe explorer với giá 2,018 tỷ nhưng yêu cầu khách chuyển khoản 2.18 tỷ + chênh ko? Cái khoản chênh kia thì nhận ngoài khéo còn ko dám xuất phiếu thu cho khách. Tại sao vậy? Vig nó phạm pháp và trốn thuế chứ còn cái gì?
- Cái khoản chênh đó mà gặp khách hàng nào đểu nó vác đi đưa cho báo chí và thuế thì mời cụ lý luận với thuế bù lỗ cho dòng xe kia nhé. Cụ thử hỏi giám đốc của cụ có nghĩ như suy nghĩ của cụ về quanđiẻm thuế như thế ko?
- Thế bên cụ kéo dài vụ ăn chênh đối với Explorer này được bao lâu nữa trong khi cả năm nay bán hàng trăm con xe đủ loại như fiesta, focus? Thế sang tháng 2 ko chenh được nữa thì đi ăn cắp bù vào ah? lỗ hay lãi chắc chỉ giám đôc cụ mới biết. Theo em cụ nên bàn đến chuyên môn thạo nhất của mình đó là bán hàng thì hợp lý hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Thang N.

Xe tăng
Explorer giờ sẽ cần có khuyến mại nữa chứ kênh kiệu gì nữa