[Thảo luận] Cần một biện pháp mạnh với những hành vi vi phạm luật giao thông?

Website
maytinhthudo.vn
Phạt nặng thì cũng có rồi đó cụ ơi.

Lúc mới nhập súng bắn tốc độ, các anh tài rụng như sung, lỗ bấm bằng lái bay lả tả, bao nhiêu ông tài xế thất nghiệp chuyển nghề xe ôm. Rút cục đâu có vì thế mà làm tai nạn giảm đi, mà lại gây bức xúc xã hội.

Tăng nặng hình phạt chỉ giúp nhiều con sâu đục khỏe hơn. Cái gốc vấn đề là phải giáo dục ý thức thôi. :102:

mimomimo

Xe máy
Em thì em nghĩ thế này, mỗi bác xxx được phát một cái roi mây, cụ nào vi phạm luật giao thông thì ngoài phạt hành chính còn bị quất cho mấy cái vào mông:21:

FujiS5200

Xe điện
Em thì em nghĩ thế này, mỗi bác xxx được phát một cái roi mây, cụ nào vi phạm luật giao thông thì ngoài phạt hành chính còn bị quất cho mấy cái vào mông:21:
Nhưng ông nào phạm thì cũng phải bị quật, chứ không phải ông có, ông không. Em nghĩ đấy mới là cái cốt của vấn đề.

uigioi

Xe hơi
Từ từ rồi khoai sẽ nhừ các cụ ợ, tụi Tây Mẽo Nhật bủn mất cả gần thế kỷ công nghiệp hóa mới được như ngày hôm nay, Vịt ta đi sau (rất dài và rất xa) hót được khối kinh nghiệm :21:

Theo em vấn đề chính là dân trí Vịt ta còn quá thấp. Không phải thằng Tây thằng Mẽo nào cũng có 1 quyển luật trong đầu đâu ạ, nhưng chúng nó biết và hiểu sự TÔN TRỌNG & DANH DỰ :6:

Lập Pháp sửa đổi bổ sung sớm muộn rồi cũng có ngày hoàn thiện, Đường Sá Cầu Cống xây dựng sớm muộn cũng có ngày khang trang, nhưng Hành Pháp & Ý Thức Cộng Đồng thì em e hơi đầu lâu hơn chúng ta tưởng, phải đo bằn đơn vị Thế hệ các cụ ạ :77:

Cụ nào nói phải giáo dục trẻ em ngay từ bây giờ em sẵn sàng (b)(b)(b) cả tháng luôn :21:

tuananhxu99

Xe hơi
Tôi nhớ cách đây mấy năm có bài viết ca ngợi Đài Loan (chắc văn minh hơn VN) xử phạt người vi phạm giao thông tại các giao lộ bằng cách cho cầm một cái cờ đứng tại giao lộ đó cho đến khi chặn được một người khác phạm lỗi giống mình mới cho đi tiếp. Có nên tham khảo cách này không nhỉ?

MEGame

Xe đạp
@tuananhxu99: làm thế ở VN gặp thằng đầu bò có khi lại họa vô đơn chí! Hị hị! :77:

SANHSDIEU

Xe hơi
Theo quan điểm của cá nhân em đây là một việc rất khó, cần nhiều thời gian và giải pháp để nâng cao ý thức chấp hành luật giao thông của mỗi cá nhân khi tham gia giao thông. Em cũng mới có 3 năm kinh nghiệm lái xe thôi, theo em nếu như tất cả chúng ta khi tham gia giao thông đều chấp hành nghiêm chỉnh và đúng luật thì sẽ giảm được đáng kể tai nạn. Nhưng nói theo cách của các nhà lãnh đạo: ".... Thì chúng ta phải làm gì?". Các bác nghe câu này có quen quen không ạ? :^)

DTD145

Xe hơi
Vậy,''...chúng ta phải làm gì...'' đó để giảm tại nạn giao thông ...hihi...

Thôi thì AE OF nhà mình bảo nhau tuân thủ luật pháp vậy.(b)

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Tôi nghĩ là nên. Như một số nước đã áp dụng.
Người vi phạm luật giao thông ngoài xử phạt hành chính cần có một số biện pháp cứng rắn hơn như phạt tù (có thể là mấy ngày hoặc mấy tuần), hay đi lao động công ích; và bắt buộc phải học lại luật giao thông cũng như văn hóa, đạo đức lái xe.
Đây là ngu ý của em. Xin các cụ cho ý kiến.
Đồng ý với cụ cần phải có biên pháp cứng rắn hơn. Nhưng với cách cắm biển báo như hiện nay thì sẽ không đủ chỗ để ngồi đâu cụ ạ. Cải tạo lao động thì se làm cho khối người mất việc đới :21::21:

Nhìn chung phải bắt nguồn từ nóc.