[Funland] Cần lời khuyên - Nếu có 7 tỷ đồng tiền mặt, các cụ sẽ làm gì

ktphong

Xe tăng
7 tỷ thì cũng làm đc ối việc.
cụ mà ở miền tây (ĐBSCL) thì làm 5 cái ao nuôi cá basa rồi bán cho em/cho cty thuỷ sản nào đấy. lời 20%/năm hoàn toàn có thể nếu cụ biết cách quản lý. (dân nuôi cá bị báo chí bảo là chết đứng chết ngồi toàn là mấy anh chơi trống bỏi, ko thèm liên kết với các cty cá vì hy vọng bán đc giá cao hơn khi các cty tranh nhau mua nguyên liệu, nhưng họ đã tự giết chính họ vì không phải lúc nào cũng xảy ra chuyện đó. chỉ những ai liên kết với các cty thuỷ sản, đc bao tiêu đầu ra thì vẫn sống phe phe.) mấy anh chàng chết đấy bán ao rẻ như bèo, ko khéo 7 tỷ mua đc chục cái, làm tốt thì cho 5 đứa đi mỹ học cũng vô tư.

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
tạm thời chưa tìm đc cái gì ưng ý chắc chắn rủi ro thấp e khuyên cụ nên đầu tư vào Bank mà ngồi rung đùi lướt OF kiếm gì ngon- bổ - rẻ đầu tư.nên chọn những OFer đang cần tiền gấp vì khi đó cụ sẽ mua đc giá hời.

cháu lên 3

Xe container
Có 7 tỷ thì cứ phải đổi xe cái đã :))

TVPL

Xe container
Đất ở Viêng Chăn từ 30$/,2 là có thể mua đc rồi
đất ở trung tâm hay ngọai thành hả cụ
tks cụ ạ, kính cụ 1 ly (b)
Ngoại thành rồi, cách TT khoảng chục km. Hồi bên mình đang sốt (2010) em có sang đó, giá quy đổi từ 200k - 400k/m2 trong quy hoạch, vị trí đẹp ngặt lỗi tính toàn mấy ha (héc ta) thôi + chửa biết bao giờ mới phát triển ra đến đó nên em về phố. Trong đó mặt phố đẹp khó tìm + bên đó ít cửa hàng cửa hiệu như VN nên em nghĩ nhà mặt phố cũng ít bị thổi giá hay không tăng nóng như mềnh. Giá trong phố nhánh khoảng từ 2-5 tr vnđ, toàn nhà cực rộng 400-500 m2.
Thời đó bọn em cứ ủn sang thì bây giờ còn xiền, khéo lại giàu nữa chứ :) Bên này đá qua đá lại rồi trôi ra sông Nhuệ hết X_X

stevejob

Xe buýt
cụ hỏi thế này thì đẽo cầy giữa đường, chả ai có ý tưởng làm ăn tốt hoặc đã làm ăn tốt chia sẻ ở trên này cả, người có tiền thực sự thì họ chả bao giờ hỏi nx câu như thế này, còn những người ko có tiền như e thì cg chả bao giờ nghĩ là làm gì vì nó không thực tế, như kiểu hỏi "nếu bạn trúng số thì sẽ làm gì" :))
Vưỡn có người chia sẻ cụ à, ko cụ tỷ được trên này thì mới có cơ hội off cụ nhể
Khuyên cụ tình hình này nên phân tán rủi ro, đừng bỏ tất cả trứng vào cùng 1 giỏ. Đảm bảo tính thanh khoản trong mọi thời điểm.

Nhiều nghề vẫn sinh lợi tốt, nhưng e quan điểm là làm gì cũng dựa vào thực lực. Tiền chỉ là 1 phần của vấn đề thôi, quan trọng hơn là cụ phải biết sở trường sở đoản của bản thân. Còn nếu chỉ ra nghề nào hiệu quả cao hơn nhà băng, thì cụ thấy xem đầy nghề người này thành công, người khác làm lại móm. Vì thế có rất nhiều cụ tư vấn ở trên vừa đúng lại vừa ko đúng.

Quan điểm của e làm gì mà đúng sở trường, đam mê mà lại kiếm đc là sướng nhất.
Em kết câu trên của cụ và em cũng tìm thấy đam mê rồi mỗi tội nó lại là đam mê mất tiền chứ ko kiếm được tiền, thế nên em mới phải nghĩ, tất nhiên bất quá để mia nó nhà băng.

Ở tuổi cụ mà có 7 tỷ rồi à. Em là em phục quá
Cụ làm em phục quá cơ, cụ mấy tuổi mà biết em mấy tuổi :))

Theo em cụ nên chịu khó nằm phục ở mục rao vặt để kiếm vài căn như thế này

http://www.otofun.net/threads/383849-re-can-tien-em-ban-chung-cu-o-pham-hung

Cứ bất động sản mà chiến, đảm bảo vài năm nữa lãi hơn ngân hàng.

Nếu trường hợp có 7 tỏi như cụ chủ em sẽ nghiên cứu thêm kế hoạch nghỉ hưu non cho nó nhẹ đầu. :)
Về chiến CC, em ko nghĩ là cách tốt vì thị trường còn sầm sì lâu lắm, hàng họ đầy đàn mà tiền thì thiếu, cụ nhìn thị trường Sì gòn thì biết. Còn vụ nghỉ hưu non thì em ... thèm lắm nhưng cần để xiền nó quay được tốt thì mới nghỉ được. Kính cụ

7 tỷ thì cũng làm đc ối việc.
cụ mà ở miền tây (ĐBSCL) thì làm 5 cái ao nuôi cá basa rồi bán cho em/cho cty thuỷ sản nào đấy. lời 20%/năm hoàn toàn có thể nếu cụ biết cách quản lý. (dân nuôi cá bị báo chí bảo là chết đứng chết ngồi toàn là mấy anh chơi trống bỏi, ko thèm liên kết với các cty cá vì hy vọng bán đc giá cao hơn khi các cty tranh nhau mua nguyên liệu, nhưng họ đã tự giết chính họ vì không phải lúc nào cũng xảy ra chuyện đó. chỉ những ai liên kết với các cty thuỷ sản, đc bao tiêu đầu ra thì vẫn sống phe phe.) mấy anh chàng chết đấy bán ao rẻ như bèo, ko khéo 7 tỷ mua đc chục cái, làm tốt thì cho 5 đứa đi mỹ học cũng vô tư.
Quả là em ko rành môn này nên ko dám nghĩ tới.

Có 7 tỷ thì cứ phải đổi xe cái đã :))
Cụ chỉ giúp em con nào 7 tỵ nhá :))

Streamline

Xe điện
Câu hỏi nghiêm túc và sẽ có beer + vodka cho cụ nào có lời khuyên hay và ứng dụng được. Chiến lược ở đây là chấp nhận rủi ro vừa phải, thu hoạch cao hơn so với gửi nhà băng (khoảng 20%/năm).
Cụ này chắc mới nhận được thừa kế. Chứ nếu kiếm được 7 tỷ thì cần gì lên đây hỏi cách tiêu.
Nhận lời khuyển chuẩn thì hơi khó, làm gì có chuyện tư vấn miễn phí thế cụ.
Em vẫn kết bộ môn Lan và Điệp. Giàu nhanh, giàu khỏe, giàu vững chắc. 8->

stevejob

Xe buýt
Cụ này chắc mới nhận được thừa kế. Chứ nếu kiếm được 7 tỷ thì cần gì lên đây hỏi cách tiêu.
Nhận lời khuyển chuẩn thì hơi khó, làm gì có chuyện tư vấn miễn phí thế cụ.
Em vẫn kết bộ môn Lan và Điệp. Giàu nhanh, giàu khỏe, giàu vững chắc. 8->
Đúng là nhận lời khuyên chuẩn thì quá khó, đãi cát tìm vàng cụ à nhưng 1 điều em góp ý với cụ là suy nghĩ sao cho miếng bánh to hơn chứ chưa chi đã sợ bị cho đi miễn phí thì đúng là khó kiếm được 7 tỵ lém ạ.
Em chưa hiểu bộ môn L& Đ của cụ, có phải là trồng Lan điệp ko ạ. Nếu cụ cho em biết được chắc chắn giàu nhanh, giàu khỏe, giàu vững chắc như cụ nói thì chắc chắn em trả phí cao cho cụ ạ. Nghiêm túc.

Chỉnh sửa cuối:

Streamline

Xe điện
Đúng là nhận lời khuyên chuẩn thì quá khó, đãi cát tìm vàng cụ à nhưng 1 điều em góp ý với cụ là suy nghĩ sao cho miếng bánh to hơn chứ chưa chi đã sợ bị cho đi miễn phí thì đúng là khó kiếm được 7 tỵ lém ạ.
Em chưa hiểu bộ môn L& Đ của cụ, có phải là trồng Lan điệp ko ạ. Nếu cụ cho em biết được chắc chắn giàu nhanh, giàu khỏe, giàu vững chắc như cụ nói thì chắc chắn em trả phí cao cho cụ ạ. Nghiêm túc.
Thế nên bây giờ em mới nghèo. Tích cóp mãi mới đc 7 củ. Bao giờ có 7 tỷ thì lên đây nhờ các cụ tư vấn vậy.
Lô Đề đó cụ. Ngày nào em chả chơi. Cụ thử xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

linhanh1789

Xe hơi
Streamline viết

em kết câu này của cụ ...

stevejob

Xe buýt
Thế nên bây giờ em mới nghèo. Tích cóp mãi mới đc 7 củ. Bao giờ có 7 tỷ thì lên đây nhờ các cụ tư vấn vậy.
Lô Đề đó cụ. Ngày nào em chả chơi. Cụ thử xem sao.
Hehe, cụ fun quá, em chưa bao giờ chơi môn này từ bé. Nhân tiện cụ fun em cũng kể chiện fun về môn này, em cũng đã từng gặp 1 người nghiện lô đề và luôn tin rằng mình sẽ thắng và thuyết phục em chơi, để anh ấy tính cho. Cho đền giờ em vẫn nhớ hình ảnh anh ấy, tay cầm các phong bao chuyển phát nhanh, tay rút trong túi ra các tờ giấy ghi chép, mồm thao thao nói về lô đề với em. Em thấy anh ấy thật hạnh phúc vì anh ấy có niềm tin nhưng em tin gia đình anh ấy sẽ bất hạnh vì anh ấy tin mù quáng.

Chỉnh sửa cuối:

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
cụ đi trồng rừng đi, gỗ khai thác được mất khoảng 10 năm, sau đó chặt 1 cây được tiền tỷ \:D/

stevejob

Xe buýt
Streamline viết

em kết câu này của cụ ...
Em nghĩ rằng các cụ còn trẻ nên có lẽ phải học và đọc nhiều thêm để biết rằng 7 tỵ là con số tài sản nhỏ và nhiều người có nhiều hơn thế người ta vẫn lên OF để học, để hiểu thêm :(

Streamline

Xe điện
Em bắt đầu mê cụ SteveJob rồi đấy, Cụ cho em kê quả dép cao su ngồi đây hóng nhé. Bắt đầu hành trình làm giàu không khó.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi số 1 thì lãi suất giờ là bao nhiêu ạ? cá nhân em thấy ls vàng chưa bao giờ cao mà còn bị nguy cơ lỗ nếu vàng xuống và rủi ro chính sách như mấy vụ lùm xùm vàng miếng gần đây.
Cái số 2 của cụ em cũng thích vì nó đều đặn, ít rủi ro. Nếu cụ có mô hình nào đang chạy rồi chỉ cho em thì tốt. Em hứa sẽ mua khu khác ko tranh khách của cụ :))

Cụ xem thời gian lâu lâu 1 chút thì sẽ thấy không hề lỗ , nhưng lãi thì ít lắm , vàng 4 số thì làm sao khác nhau được ( chẳng nhẽ để lâu nó giảm xuống còn 3 số à ? ) không bán vàng miếng mình cắt ra bán vàng mẩu :D

anhmy58

Xe đạp
chỉ có người ko có việc gì làm mới hỏi như chủ topic,với 7 tỷ hiện giờ ko gì thích hợp hơn là gửi ngân hàng,ko có gì kinh doanh được trừ khi bạn đã kinh doanh trước đó rồi,kinh nghiệm của 1 người tư vấn tài chính lâu năm như tôi

7 tỷ mua vàng nguy cơ rủi ro rất cao ,nếu 7 tỷ ko muốn gửi ngân hàng bạn có thể mua bds những lô hay miếng đất đã chạm đáy như hiện giờ và đợi tình hình khởi sắc năm sau mà bán ra hưởng tiền lời

baoanhcmc

Xe buýt
Kụ có tiền, em có kinh nghiệm. Em với kụ hợp tác đi !
Đảm bảo 3 năm sau, em sẽ có tiền, còn kụ có nhiều kinh nghiệm đấy.

Dài quá, ko biết có kụ nào khuyên kụ dư lày chưa ???

avante_1985

Xe hơi
theo em thì cụ nên nghĩ là cụ làm gì để tiêu hết tiền chứ đừng nghĩ là làm gì ra thêm cho nó mệt ( tiêu có hiệu quả và có ích nhé)

stevejob

Xe buýt
Em bắt đầu mê cụ SteveJob rồi đấy, Cụ cho em kê quả dép cao su ngồi đây hóng nhé. Bắt đầu hành trình làm giàu không khó.
Welcome cụ.

100% Lành mạnh cụ ơi!
Em đã pm cụ. Tks

chỉ có người ko có việc gì làm mới hỏi như chủ topic,với 7 tỷ hiện giờ ko gì thích hợp hơn là gửi ngân hàng,ko có gì kinh doanh được trừ khi bạn đã kinh doanh trước đó rồi,kinh nghiệm của 1 người tư vấn tài chính lâu năm như tôi

7 tỷ mua vàng nguy cơ rủi ro rất cao ,nếu 7 tỷ ko muốn gửi ngân hàng bạn có thể mua bds những lô hay miếng đất đã chạm đáy như hiện giờ và đợi tình hình khởi sắc năm sau mà bán ra hưởng tiền lời
Đo đỏ: Rất nhiều người chọn phương án này, cụ có dự đoán gì về ls sắp tới ko? Nếu cụ trả lời tốt câu hỏi này của em thì em nghe cụ tiếp và có trả phí cho tư vấn tốt.

Xanh xanh: em dự là cụ chưa có số tư vấn bds ợ

Kụ có tiền, em có kinh nghiệm. Em với kụ hợp tác đi !
Đảm bảo 3 năm sau, em sẽ có tiền, còn kụ có nhiều kinh nghiệm đấy.

Dài quá, ko biết có kụ nào khuyên kụ dư lày chưa ???
Hic, cụ khuyên vầy làm em sợ đới, tức là cụ bán kinh nghiệm cho em lấy tiền? Có cách nào cả em và cụ đều có thêm xiền ko?

Chỉnh sửa cuối:

jupiterMX

Xe tải
Nhu cầu của con người thật vô hạn :(. Em nói thật, e mà có 7 tỷ trong tay, em gửi luôn ngân hàng và em cũng nghỉ làm luôn ở Ngân hàng :). Em về nhà vui thú điền viên, làm một công việc mà em yêu thích - mở 1 nhà hàng nho nhỏ làm nơi cho anh em tụ tập :)