Cần hỏi về SH 150i 2011 ở Hà Nội !!!

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
Tình hình là gia đình em có ý định sắm xe cho em từ ... năm ngoái rồi . Mà căn bản là vẫn chưa quyết định được chuyện mua xe gì. Vì tính ông già em rất khó :D.
Cách đây khoảng nửa tháng chắc em chỉ đang mơ đến con LX Việt hoặc Vespa S là cao nhất. Thì 1 tuần trước nhà em lại mất con Spacy :(.
Ông già em như thể bị cú shock lớn. Ông ý chửi con chị em 1 tý. Xong 2 hôm sau tính luôn chuyện mua cho em SH :-ss và mua cho nó 1 con LX.
Thôi chuyện LX thì có ng lo xong rồi.
Chuyện còn lại là xe của em :P.
Mấy hôm trước nhà em cũng tính là mua lại con 2008 cũ của ông cậu. Nhưng mà đúng thực tính em ko thích dùng đồ cũ. Xe mua cũng đc mấy năm rồi. Với lại tuy xe cậu em đi ít, nhưng cũng ngã vài lần rồi :( Em nghĩ chắc bên trong cũng xước. Ngoài ra thì trừ thêm điểm biển số xấu nữa .
Em quyết định mua SH 2011 vì các lý do trên và thêm lý do nữa là trông nó hiện đại - trẻ trung hơn.
Tuy nhiên thì hiện tại, em có khá nhiều thắc mắc trong chuyện đi mua xe. Muốn nhờ các bác giải đáp giùm em 1 số vấn đề :

1. Xe mua ở đâu thì ổn ạ ( Đảm bảo, Uy tín ... )
Thằng anh em thì bảo ra Kường Ngân . Xem trên mạng thì có ng chê :(

2. Khi đi mua xe thì em nên kiểm tra cái gì ạ ? Và kiểm tra ntn ?

3. Mua xong thì đi mua mấy cái phụ kiện gì ? Ở đâu ? :D

Các bác thông cảm giùm em. Em 23 tuổi đầu rồi mà đây mới là lần đầu tiên đc mua xe. Ai cũng muốn mua đc hàng tốt thôi phải ko ạ :D
Cảm ơn các bác trước :D !!!

zailucdien1210

Xe tải
mua sh việt em nghĩ đồ đạc nó ko thay đâu, ngay cả nhập cũng chưa chắc đã thay,đa số các cửa hàng thì xe như nhau cả thôi, nếu nó có ý định thay thì còn lâu mình mới biết bác ah,ko cần lo lắng chuyện thay đồ quá, câu này e rút ra sau khi mua xe bác ah, ngay cả mua sh nhập ở 250 phố huế cũng chả tin đựoc đâu, bác chỉ cần hỏi xem chỗ nào uy tín về bảo hành và giá hạt rẻ hơn tí là nhích thôi bác ah
Phụ kiện em thấy hình như đa số Head đều tặng inox rồi thảm,,....

Chỉnh sửa cuối:

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
:D Em mua nhập bác ạ :D
Vậy ý bác là ra mua xe ở 250 phố Huế ạ :D

zailucdien1210

Xe tải
:D Em mua nhập bác ạ :D
Vậy ý bác là ra mua xe ở 250 phố Huế ạ :D
đừng mua ở 250, vủa đắt mà hàng cũng vậy, hàng đập thùng nhưng thùng là do nó lắp vào đấy bác ợ, ko phải nguyên thùng từ bên Italy đâu(Tin em đi), bác mua 1 là ở chỗ cửa hàng 1 mặt là thái phiên, 1 mặt là phố huế ấy, hoặc yên tâm hơn thì mua ở 316 yến phố huế, Khuyên bác chân tình

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
Àh hnay em đọc qua có bác bảo cái chỗ Thái Phiên gì đó là cái gì Phát đấy đúng ko ạ ???
Mà đi qua thấy tên ko phải @@!...

zailucdien1210

Xe tải
bác cứ theo đúng mô tả của em ấy, hình như là 318 phố huế thì phải, cứ theo mô tả là chuẩn bác ah, chỗ này chuyên đổ buôn cho bọn phố huế đấy

Liberty8118

Xe đạp
e cũng mới mua ở 318 Phố Huế, cũng nhiệt tình, giấy tờ nhanh gọn và đang chờ biển số, nhưng e mua Li cụ ak :D

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
OK :D 318 Phố Huế ... Hê Hê . E nhớ rồi . Chiều đội mưa ra xem tiếp vậy :)). Tình hình ổn định thì CN này đi đám cưới e nó luôn :D hihi

Xe mua về xong thường ng ta đi lắp gì thêm ạ @@!

bravochan

Xe buýt
Tình hình là gia đình em có ý định sắm xe cho em từ ... năm ngoái rồi . Mà căn bản là vẫn chưa quyết định được chuyện mua xe gì. Vì tính ông già em rất khó :D.
Cách đây khoảng nửa tháng chắc em chỉ đang mơ đến con LX Việt hoặc Vespa S là cao nhất. Thì 1 tuần trước nhà em lại mất con Spacy :(.
Ông già em như thể bị cú shock lớn. Ông ý chửi con chị em 1 tý. Xong 2 hôm sau tính luôn chuyện mua cho em SH :-ss và mua cho nó 1 con LX.
Thôi chuyện LX thì có ng lo xong rồi.
Chuyện còn lại là xe của em :P.
Mấy hôm trước nhà em cũng tính là mua lại con 2008 cũ của ông cậu. Nhưng mà đúng thực tính em ko thích dùng đồ cũ. Xe mua cũng đc mấy năm rồi. Với lại tuy xe cậu em đi ít, nhưng cũng ngã vài lần rồi :( Em nghĩ chắc bên trong cũng xước. Ngoài ra thì trừ thêm điểm biển số xấu nữa .
Em quyết định mua SH 2011 vì các lý do trên và thêm lý do nữa là trông nó hiện đại - trẻ trung hơn.
Tuy nhiên thì hiện tại, em có khá nhiều thắc mắc trong chuyện đi mua xe. Muốn nhờ các bác giải đáp giùm em 1 số vấn đề :

1. Xe mua ở đâu thì ổn ạ ( Đảm bảo, Uy tín ... )
Thằng anh em thì bảo ra Kường Ngân . Xem trên mạng thì có ng chê :(

2. Khi đi mua xe thì em nên kiểm tra cái gì ạ ? Và kiểm tra ntn ?

3. Mua xong thì đi mua mấy cái phụ kiện gì ? Ở đâu ? :D

Các bác thông cảm giùm em. Em 23 tuổi đầu rồi mà đây mới là lần đầu tiên đc mua xe. Ai cũng muốn mua đc hàng tốt thôi phải ko ạ :D
Cảm ơn các bác trước :D !!!
1. Cái này thì cụ cứ làm một vòng Bà Triệu - Phố Huế xem nhà nào chuẩn nhất thì vào. Trước thì em mua ở Thắng Lợi - 286 Phố Huế. Nhớ mồm mép ngon tí.
2. Em mua xe chỉ kiểm tra xem nó có xước hay ko thôi và kiểm tra số khung số máy xem có trùng hóa đơn ko.
3. Phụ kiện thì dọc Phố Huế cụ nhé, nhớ mặc cả nhé, ở đấy hay chém kinh lắm.

bravochan

Xe buýt
OK :D 318 Phố Huế ... Hê Hê . E nhớ rồi . Chiều đội mưa ra xem tiếp vậy :)). Tình hình ổn định thì CN này đi đám cưới e nó luôn :D hihi

Em thấy chỉ cần ốp bầu lọc gió và thảm để chân là ok.

bravochan

Xe buýt
bác cứ theo đúng mô tả của em ấy, hình như là 318 phố huế thì phải, cứ theo mô tả là chuẩn bác ah, chỗ này chuyên đổ buôn cho bọn phố huế đấy
Xin hỏi cụ là sao cụ biết được nó đổ buôn cho bọn phố Huế ạ.

zailucdien1210

Xe tải
1. Cái này thì cụ cứ làm một vòng Bà Triệu - Phố Huế xem nhà nào chuẩn nhất thì vào. Trước thì em mua ở Thắng Lợi - 286 Phố Huế. Nhớ mồm mép ngon tí.
2. Em mua xe chỉ kiểm tra xem nó có xước hay ko thôi và kiểm tra số khung số máy xem có trùng hóa đơn ko.
3. Phụ kiện thì dọc Phố Huế cụ nhé, nhớ mặc cả nhé, ở đấy hay chém kinh lắm.
mua thắng lợi có quá nhiều scadan, để an toàn và yên tâm thì ko nên mua ở đây
bác ko phải dạo 1 vòng đâu, 2 chỗ em giới thiệu là có hàng chuẩn và giá chuẩn nhất rồi cụ ah, ko cần mệt công đi xem chỗ khác đâu, còn nếu bác thích thì cứ đi thôi ạ^^, thấy hay voka em cái cho hăng nhỉ? :P

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
Lúc sáng nay em cũng đội mưa đi xem giá cả hết rồi :D Mấy chỗ Bà Triệu - Phố Huế xem cũng nhiều . Giá dao động 8K2 - 8k4 (trắng đen đỏ nâu) 8k5 - 8k7 ( xanh tím - xanh ngọc )
Chắc em lấy màu trắng cho nó cơ bản.
Em cũng thấy ở trên 4r có bác kêu là ở 286 đổi của bác ý cái ắc quy @@! . Sợ thật !

muathubuonhn

Xe đạp
Lúc sáng nay em cũng đội mưa đi xem giá cả hết rồi :D Mấy chỗ Bà Triệu - Phố Huế xem cũng nhiều . Giá dao động 8K2 - 8k4 (trắng đen đỏ nâu) 8k5 - 8k7 ( xanh tím - xanh ngọc )
Chắc em lấy màu trắng cho nó cơ bản.
Em cũng thấy ở trên 4r có bác kêu là ở 286 đổi của bác ý cái ắc quy @@! . Sợ thật !
Bác đã lấy chưa. Em cũng đang phân vân xe mới với xe của ông anh

Ngải Cứu Khang

Xe đạp
:D Em chắc CN này mới lấy ! Vì đang chờ tiền hàng của ông già về :D
Lúc đầu em cũng như bác phân vân chọn xe cũ với mới . Nhưng em nghĩ , đã mua thì mua hàng mới luôn .
Đc làm những thứ mà mình chưa làm bao giờ cho nó biết.

E là sv cũng chưa đi làm, tiền nong thì là bố mẹ e cho nên e cứ "phung" luôn 1 thể :">

muathubuonhn

Xe đạp
:D Em chắc CN này mới lấy ! Vì đang chờ tiền hàng của ông già về :D
Lúc đầu em cũng như bác phân vân chọn xe cũ với mới . Nhưng em nghĩ , đã mua thì mua hàng mới luôn .
Đc làm những thứ mà mình chưa làm bao giờ cho nó biết.

E là sv cũng chưa đi làm, tiền nong thì là bố mẹ e cho nên e cứ "phung" luôn 1 thể :">
Cái này cũng hay, em sẽ tham khảo thêm

bravochan

Xe buýt
mua thắng lợi có quá nhiều scadan, để an toàn và yên tâm thì ko nên mua ở đây
bác ko phải dạo 1 vòng đâu, 2 chỗ em giới thiệu là có hàng chuẩn và giá chuẩn nhất rồi cụ ah, ko cần mệt công đi xem chỗ khác đâu, còn nếu bác thích thì cứ đi thôi ạ^^, thấy hay voka em cái cho hăng nhỉ? :P
Chắc tại số e đỏ :D hehe ko bị dính

nguyenphan80

Xe tăng
Ghớm em mãi đến năm 31 tuổi mới được mua cái xe mới đớii , con ông bố khó tính khổ nhờ .

CNSH

Xe hơi
Vừa đi mua với ông chú con SH 2011 màu đen ở 318 , giá 8250$ . nhà này nhìu xe, thủ tục nhanh gọn. còn cại vụ đổ buôn cho mấy nhà bên cạnh chủ cửa hàng gặp ai cũng nói vậy." chém gió hơi tốt" chắc nó sợ mình sang hàng khác vì có bán rẻ hơn bên cạnh dc đâu :D. ko biết có uy tín không nhưng thấy xe màu gì cũng có, SH có 3 màu xanh khác nhau còn có cả trắng sữa nữa :))

CNSH

Xe hơi

Lắp thêm chân chống cạnh loại thường+ ốp lọc gió+ thảm chân bằng CaSu. thêm khóa từ Litech nữa nếu hay để xe lung tung :D, và chỉ nên lắp chân chống cạnh ở hàng bán xe (300k). bọn này chém phu kiện đẹp lắm.