[Funland] Căn hộ view các cụ thì cảm giác như thé nào?

MotoG

Xe tăng
Mấy cái nghĩa trang trong Hà Nội không làm tường bao nhanh thì bị các nhà xung quanh nó lấn chiếm hết, người chết lại sợ người sống ấy chứ.
Còn lo bị trọc phú BĐS nào đó như V, S tìm cách thôn tính nghĩa trang để xây chung cư. Các làng ở Hà Nội giờ đều xây tường giữ đất cả rồi. Nhìn tấm gương mấy làng trong và ngoài vành đai 2 giờ phải đi viếng các cụ cách hàng chục cây, mà mỗi người nằm riêng rẽ một nơi.
"Sợ thì đi về" chứ đừng tìm cách đến ở quanh nghĩa trang rồi chê bai ô nhiễm, ghê gớm này nọ.

unitel

Xe hơi
Đêm buồn ra tâm sự với các cụ chơi chơi

Mimeo

Xe điện
Tức là nhà ở cạnh nghĩa trang hả cụ? Hay ở cạnh mấy đám hầu đồng?
Ở cạnh nghĩa trang thì khó tả. Những ngày mùa đông giá rét nhìn nó ảm đạm, thê lương. Em nghĩ đến người trưởng thành mình còn thấy chán nói gì đến đội F1 thần kinh chưa vững.

Còn ở cạnh đám hầu đồng thì còn tệ hơn như vậy. Cụ tưởng tưởng hát chầu văn suốt, tấp nập các con nhang đệ tử tới lui, điện thờ nghi ngút khói nhang, chưa kể nhiều cô đồng nuôi âm binh. Em tin ko chỉ ở gần mà nguyên dải đất trong phạm vi xung quanh ấy, hiếm người muốn an cư lắm.

tdtd

Xe điện
Còn lo bị trọc phú BĐS nào đó như V, S tìm cách thôn tính nghĩa trang để xây chung cư. Các làng ở Hà Nội giờ đều xây tường giữ đất cả rồi. Nhìn tấm gương mấy làng trong và ngoài vành đai 2 giờ phải đi viếng các cụ cách hàng chục cây, mà mỗi người nằm riêng rẽ một nơi.
"Sợ thì đi về" chứ đừng tìm cách đến ở quanh nghĩa trang rồi chê bai ô nhiễm, ghê gớm này nọ.
Khu thông mình bên Vĩnh Ngọc, bọn nó hốt hết cả 1 nghĩa trang đi, giỏi thật

vt2phuc

Xe điện
Đêm đêm mở ban công ngồi uống trà với các cụ. :). Thằng bạn mình cũng thế, khen hàng xóm trật tự, yên tĩnh.

jazzzzz

Xe lăn
Mấy tòa CC ở gần NT Mai Dịch toàn QC là view triệu đô, ngẫm ra cũng đúng, có triệu đô cũng không thể vô đó đc.

bluesa86

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cảm giác sống ở căn hộ có hàng xóm yên tĩnh, thân thiện - view tâm linh sương khói, hòa nhạc dân tộc thì như thế nào khi mà các cụ ăn ngủ nghỉ, rồi cả làm mấy nháy thì nó có hưng phấn không ợ?
Theo em thì tránh bác ạ. Ở Hà Nội có nhiều nơi view các cụ, những cụm toàn nhà ở Lê Văn Lương; chung cư ở Vinsmart, chung cư skyline ở Văn Quán, Glexia Riveside Tam Trinh, chung cư xã hội ở Tố Hữu... view trực diện luôn. Mua nhà ở đây chắc sẽ khó bán hơn nhiều.

quangzizi

Xe tăng
các cụ nhìn tòa HUD Lê V Lương vẫn gần như để không thì rõ
Nói chung từ kinh nghiệm sống của e thì em tránh xa các lô đất căn nhà sát/ cạnh/gần, hoặc có lịch sử là dùng làm bãi tha ma như nhiều khu chung cư HN đang qc cao cấp
Đợt e sang Nhật, có qua mấy ngôi chùa ở Kyoto nghĩa trang họ làm đá rất sạch đẹp,k có cảm giác rợn, thế mà tối về mê ngủ sợ dựng tóc gáy mấy đêm liền
Nchung là cạch
Nói Nhật mới nhớ đợt em đi chơi, ks ngay bến tàu điện nhưng cái thang máy đi lên nó cách đoạn cửa mở ra là nhìn vào cái miếu. Lúc sáng đi xuống bến thì không sao lúc tối về đi thang máy lên nó đen như mực nhìn phát hoảng!

Kinnnnn

Xe tải
em có 2 đứa bạn view bc ngắm các cụ, và đương nhiên là bạn bè tới nhà ai cũng hỏi câu này thì em thấy mặt bạn em kiểu cười trừ, trong lòng khó chịu :)))

Gerben

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, chứng tỏ view vầy chả vui vẻ gì, em cũng rén rồi ạ.

AnhViVu

Xe điện
Theo em thì tránh bác ạ. Ở Hà Nội có nhiều nơi view các cụ, những cụm toàn nhà ở Lê Văn Lương; chung cư ở Vinsmart, chung cư skyline ở Văn Quán, Glexia Riveside Tam Trinh, chung cư xã hội ở Tố Hữu... view trực diện luôn. Mua nhà ở đây chắc sẽ khó bán hơn nhiều.
Có gì mà khó bán hả cụ, giá hợp lý là trôi.

thuyhaiduong

Xe hơi
Nhà em view nghĩa trang đây. Vẫn ăn ngủ sinh hoạt bình thường, chả thấy rén rén hay ghê ghê gì cả. Cách một bức tường, bên này trẻ con đá bóng hò hét, bên kia thế giới của các cụ lặng im.
Những chiều đông ảm đạm, em khoác áo ngồi chill ngoài ban công nhìn xuống. Ngoài màu xanh thẫm của mấy lùm cây, màu xám bê tông của những nấm mộ, là đỏ rực màu của những vòng hoa đặt trên nấm mộ vừa đắp. Ko biết người ta chôn tươi hay chôn khô. Có đám kèm trống ồn ào, có đám lặng thinh, chẳng thấy gì, chỉ thấy màu đất mới.
Haizzz, những lúc đó, em thường hay ước …

Sứa.

Xe điện

thongnv

Xe điện
Thế này cách mấy trăm mét chứ nhỉ, có sát đâu mà sợ.
rảnh thư thái ngồi ban công cho dễ chịu thì lại view nghĩa trang, tâm hồn đang nghĩ về cái tích cực thì lại toàn nghĩ về cõi âm :D