Căn hộ thông minh (smarthome) có gì hot?

NexusFive

Xe đạp
Hôm qua mới café chém gió với thằng bạn thân, từ nó ra mới biết chuẩn bị có smart home ở ngay tại Hà nội mình các cụ ạ. Park Hill Premium của Vinhomes nghe đâu đầu tư toàn công nghệ cao để trở thành dự án smart home đầu tiên của VN. Có cụ nào có chi tiết thêm không nhỉ? Em thì fan cuồng của smart: smartphone, smartTV, smart watch, ... nên cứ nghe smart là lại thấy khoái 8-> Các cụ có chung đam mê thì vào đây chia sẻ nhé >:D<

Butasan

Xe đạp
Hôm trước cũng thấy cụ nào đó chia sẻ về vụ smarthome này trong thớt nào đó rùi, bác chủ chịu khó vào tìm lại coi sao ;)

NexusFive

Xe đạp
Hôm trước cũng thấy cụ nào đó chia sẻ về vụ smarthome này trong thớt nào đó rùi, bác chủ chịu khó vào tìm lại coi sao ;)
Em có tìm ra mà bị đóng thớt rồi sao í cụ ạ :|

Thế smart girl thích hơn hay hot girl thích hơn vậy bác :)
Hehe bác thừa biết câu trả lời rồi lại còn phải hỏi :D

Em cũng đang hóng vụ smart home của Park Hill Premium đây các bác , mà theo các bác đầu tư Smartliving liệu có hiệu quả không các bác nhỉ, không khéo lại ế vì giá cao
Em thì khá là trông đợi vào các dự án smarthome mới này, từ Park Hill Premium tới Thăng Long 01, Vinhomes Central Park SG,... nhưng cũng phải chờ thực tế coi sao 8->

ÔI giào, ông nào chẳng chém gió, không đơn giản để làm thành Smart Home đâu. Mà muốn Park Hill Premium có phải là SmartHome thì trước hết các bác nên biết thế nào là SmartHome. Em chẳng tin.
Thế theo cụ thế nào là smart home ợ? :-?

Mình có đọc qua thông tin của họ rồi, cũng chưa hẳn là Smart Living nhưng họ có áp dụng khá nhiều công nghệ khiến cho Park Hill Premium khác nhiều lắm so với các dự án khác từ trước tới giờ. Vd thế này:
-Sân chơi sáng tạo và sân chơi trẻ em: kích thích sự phát triển toàn diện, năng động và sáng tạo cho trẻ; Hướng đến xây dựng một môi trường vui chơi – giáo dục thông minh cho thế hệ tương lai
-Vườn hương liệu: với nhiều loại cây hương liệu tốt cho sức khỏe.
-Lối dốc dành cho người khuyết tật: quan tâm đến mọi đối tượng, giúp cuộc sống trở nên dễ dàng hơn cho mọi người.
-Đường lát đá cách điệu: tác dụng vừa thư giãn, vừa massage chân, tốt cho sức khỏe.
-Tích hợp đầy đủ tiện ích cho cuộc sống hiện đại, toàn diện: đầy đủ tiện ích trường học liên cấp, bệnh viện, TTTM, siêu thị, phòng tập GYM, sân khấu nhạc nước...
-Bãi đỗ xe thông minh:
o Có biển thông báo “ngoài trời đang mưa” (khi trời mưa)
o Có biển thông báo sỗ chỗ đỗ ô tô còn trống tại lối xuống hầm
o Camera, máy quẹt thẻ tại khu vực hầm để xe
-Cửa quay tại hầm: có máy quẹt thẻ/ vân tay → thông minh + đảm bảo an toàn
-Outdoor fitness area (Khu tập thể thao ngoài trời):
Gồm các máy tập không sử dụng điện năng, nhưng có thể giúp người tập rèn luyện sức khỏe dẻo dai, cơ bắp...
Em cũng có coi thông tin này trên brochure của họ rồi, mà em quan tâm tới cái smart home nhiều hơn cụ ạ :-w

cutichanvit

Xe đạp
Kinh chưa: cả nhà nghe quảng cáo nhé: “Thừa huởng danh tiếng Park Hill giai đoạn 1, Park Hill Premium bứt phá giới hạn cao cấp của thị trường BĐS Hà Nội với hệ thống cảnh quan tinh tế, hài hòa theo concept mưa rơi, đi kèm công nghệ thông minh bên trong mỗi căn hộ, tạo vị thế thời thượng và đẳng cấp cho chủ nhân”. Hóng xem thực tế thế nào ☺

Memory2012

Đi bộ
Mà giá của vin chát quá,hix

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
Mà giá của vin chát quá,hix
em vào rồi, bình thường thôi, đừng tin lời chém gió, mấy cái vớ vẩn ấy cụ mua nhà rồi lắp thêm còn rẻ hơn nhiều, mấy khi sử dụng đâu, mà không phù hợp

tuan ngan

Xe đạp
Xét ra so vói tất cả các dự án bất động sản từ trước tới giờ, nếu không tính cái nào cao cấp hơn cái nào mà chỉ xét trên yếu tố thông minh thì đúng là dự án tạo ra tính Smart Home đầu tiên phải thuộc về Vinhomes thôi. Ý các bác thế nào ạ??? Có ai có thông tin gì để so sánh không ạ?

dutocdoc

Xe đạp
Đồng ý quan điểm với bác, em thấy có ứng dụng công nghệ Smart home là khác các dự án khác lắm rồi, công nhận ông Vinhomes này chơi đúng kiểu đàn anh, luôn dẫn dắt thị trường BDS, dự án nào cũng khủng và tạo ra sự khác biệt, luôn đưa ra những chuẩn mới. Chẳng ai theo kịp.

theaanh

Xe đạp
Không biết đầu tư công nghệ khủng thế này thì giá thế nào các bác nhỉ? Ai nắm tình hình ko? Em đoán giá chắc là phải cao lắm luôn, nhiều khi hơn cả Central Park trong Sài gòn ấy chứ.

huytung96

Xe đạp
Không biết đầu tư công nghệ khủng thế này thì giá thế nào các bác nhỉ? Ai nắm tình hình ko? Em đoán giá chắc là phải cao lắm luôn, nhiều khi hơn cả Central Park trong Sài gòn ấy chứ.
Giá cũng tầm Central Park nha bác 2 tỷ 5 trở lên cho 1 căn 2 phòng ngủ .

thuyt

Xe đạp
Giá đó là good rồi cho 1 căn smart home với tiện ích 5 sao , nếu full nội thất luôn thì càng tốt

thuyt

Xe đạp
Vâng thưa các bác, có voi và có tiên cho các bác luôn nhá . Giá đó là full nội thất luôn . Mấy bữa trước các bác mà đặt cọc sớm còn được tặng Ipad mini 64G .

Nancy111

Đi bộ
Park Hill Premium ra rồi lại đông dân tắc đường, cũng đáng ngại nhỉ

hungnghia

Xe đạp
Đúng là đại gia , nói chuyện là ngàn tỷ không

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
smart homes không giúp các cụ thông minh
thấy bảo cũng smart thật, nhg mà mua nhà thường r thích gì lắp đấy còn kinh tế hơn nhiều
đó là smart riêng trong nhà cụ thôi, còn dự án là smart toàn bộ dự án cơ ạ, về hạ tầng khác nhau đó cụ à

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
smart homes không giúp các cụ thông minh

đó là smart riêng trong nhà cụ thôi, còn dự án là smart toàn bộ dự án cơ ạ, về hạ tầng khác nhau đó cụ à
công nhận, tự lắp vừa kinh tế vừa theo ý mình, mà thật ra nhìn hào nhoáng chứ smart phone làm cái gì điều kkiển mấy cái vớ vỉn đó đâu mà

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
Park hill premium hấp dẫn vì bể bơi dài, vì hạ tầng hiện đại hơn mà giá không đổi. Các cụ không so sánh với Park Hill giai đoạn 1 đang áp dụng giảm giá nhé vì bảng hàng không còn nhiều căn đẹp