Căn hộ tầng áp mái có nên lựa chọn - băn khoăn quá à

thangtran1986

Xe tải
Tùy người thôi cụ ạ. E đang ở áp mái, thấy chẳng vấn đề gì, ngoài ra còn có một số lợi như: ko sợ các hộ phía trên đầu mình làm ồn, gọi thang luôn đc ưu tiên trước, .... Các vấn đề về nóng với ngấm thì ngày trước mới đáng lo chứ bây giờ vâth liệu mới cụ cứ vô tư mà sốg

Mr thanh_cpv

Xe buýt
cc nhà cụ cao cấp hay bình dân hay thu nhập thấp ạ :D cc cao cấp thì chén đc, còn 2 loại kia cụ phải xem nhiều yếu tố nữa ạ.

Lê Sỹ hạnh

Xe đạp
Em thì em không chọn tầng áp mái, lý do 1: các vấn đề kỹ thuật, lý do 2: sau này muốn chuyển đổi lại kén khách(giống như cụ chủ giờ đang phân vân).

Em để ý nhất là cái thứ 2.

MAVI

Xe tăng
Nói chung là nhược điểm nhiều hơn ưu điểm.

Tuy nhiên nếu chất lượng chung cư đó tốt, giá rất rẻ so với các căn không áp mái thì múc được cụ ạ.

nvtung1

Xe tăng
Quan trọng là chật lượng hoàn thiện của khu của Cụ, bên cạnh có nhà hàng hay vườn treo không nữa Cụ ạ.

Cá nhân em thì ko bao h chọn tầng áp mái hay ngay trên trung tâm thương mại. Em cứ lưng chừng cho lành.

Cần các cụ tư vấn :-/:-/:-/

Lanrover

Đi bộ
ở trên đầu thích thế còn gì, tự do muốn làm gì thì làm, view đẹp, không gian thoáng đãng, cụ còn lăn tăn gì nữa :D:D:D

Lee Tuấn A

Xe hơi
Các cụ thích cao làm căn Penhouse skylake-phạm hùng chỗ em view khỏi bàn :))

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cần các cụ tư vấn :-/:-/:-/
Riêng về chung cư, em xin đóng góp ý kiến.

Chung cư mới du nhập vào đất nước ta hơn chục năm gần đây cùng với kĩ thuật xây dựng cũng đổi mới hàng ngày tuy nhiên Tây lông thì chung cư ởâng nước người ta thì cũng có hơn ta rất nhiều rồi, nên em thì luôn luôn câu hỏi. Vì sao Tây lông thích cao, tại sao xem phim các căn áp mái người ta dành cho giới tài phiệt... còn người mình thích thấp?
Em thì tư tưởng tây tây chút thích hưởng thụ nên em vote một phiếu cho lên cao, tuy nhiên đó là để ở. em vừa mua được rẻ mà ban thờ ứ sợ ông nào ngồi trên, mà nhiều cái lợi hơn hại.
Còn cụ mà tính cả ở còn đầu tư thì nên chọn tầng vừa vừa đừng thấp quá. giai đoạn này tâm lí dân mình nhích dần dần lên tầm cao trung nên dễ bán cũng ổn.

Về lâu dài em nghĩ tư tưởng dân ta xính ngoại sau một thời gian sau kiểu gì chả lại giống tây.

ubisapro

Xe trâu
E ko khoái áp mái. Đơn giản vì e ko khoái ở quá cao.

Mr thanh_cpv

Xe buýt

Chung cư mới du nhập vào đất nước ta hơn chục năm gần đây cùng với kĩ thuật xây dựng cũng đổi mới hàng ngày tuy nhiên Tây lông thì chung cư ởâng nước người ta thì cũng có hơn ta rất nhiều rồi, nên em thì luôn luôn câu hỏi. Vì sao Tây lông thích cao, tại sao xem phim các căn áp mái người ta dành cho giới tài phiệt... còn người mình thích thấp?
Em thì tư tưởng tây tây chút thích hưởng thụ nên em vote một phiếu cho lên cao, tuy nhiên đó là để ở. em vừa mua được rẻ mà ban thờ ứ sợ ông nào ngồi trên, mà nhiều cái lợi hơn hại.
Còn cụ mà tính cả ở còn đầu tư thì nên chọn tầng vừa vừa đừng thấp quá. giai đoạn này tâm lí dân mình nhích dần dần lên tầm cao trung nên dễ bán cũng ổn.

Về lâu dài em nghĩ tư tưởng dân ta xính ngoại sau một thời gian sau kiểu gì chả lại giống tây.
vâng, e ủng hộ cụ :D nhà em mua cũng cận áp mái. Nói chung tư tưởng và cách làm ăn của dân mình so với tây lông còn xa quá, quá xa :D

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Nói chung là nhược điểm nhiều hơn ưu điểm.

Tuy nhiên nếu chất lượng chung cư đó tốt, giá rất rẻ so với các căn không áp mái thì múc được cụ ạ.
cụ kể cho em các nhược điểm với để em xem ưu nhiều hay nhược nhiều ạ

huypham115

Xe hơi

Em có tư tưởng như cụ. Bạn em mua 2 căn penhouse ở khu HH thôi mà đã thấy đẹp lắm rồi, làm vườn ăn đồ nướng bên ngoài phê hết í. Nói gì đến penhouse cao cấp.

lamborghiniOne

Đi bộ
vâng, e ủng hộ cụ :D nhà em mua cũng cận áp mái. Nói chung tư tưởng và cách làm ăn của dân mình so với tây lông còn xa quá, quá xa :D
Cụ nói thế em thích như Tây 3 lô rồi đấy, lên cao cho mát, tính như ở KeangNam với Lotte thì thôi rồi :D:D:D

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cụ nói thế em thích như Tây 3 lô rồi đấy, lên cao cho mát, tính như ở KeangNam với Lotte thì thôi rồi :D:D:D
Em có tư tưởng như cụ. Bạn em mua 2 căn penhouse ở khu HH thôi mà đã thấy đẹp lắm rồi, làm vườn ăn đồ nướng bên ngoài phê hết í. Nói gì đến penhouse cao cấp.
Các cụ châm cứu Imperial Plaza 360 Giải phóng, em có mấy cụ đang châm cứu tòa cánh sen. :> em đánh giá giá trị tương lai chỗ này ổn lắm.

nhìu xiền thì nghía metropolist ;))