[Funland] Cần giúp gấp về lò luyện thi chuyên lớp vào cấp 3

phuongan

Xe điện
Đội xác định thi chuyên thực sự thì thường học ít nhất 2 nơi trở lên. Thậm chí mỗi chuyên đề các con chọn những thầy có thế mạnh về phần đấy để học. Nên kết quả các trung tâm, các thầy đưa lên thường trùng nhau nhiều bác ạ… Tỉ lệ học sinh thi đỗ cũng là 1 yếu tố để thu hút người học. Do đó bố mẹ chọn chỗ cho con học cũng cần xem xét chỗ đấy có phù hợp với con mình không. Có thể thầy dạy có tiếng nhưng cách dạy không phù hợp với con mình.. Cô ko có tiếng nhưng tận tâm, sát sao con hơn thì lại phù hợp. Face em mấy hôm nay thấy hiện lên nhiều tin các trung tâm, các thày dạy post lên việc học sinh đỗ để nâng hình ảnh…
F1 nhà em có học 1 khoá online của thầy Hưng, nó không tập trung và làng nhàng thôi. Nhưng cũng chính nó phát biểu học thầy xong những bài lý trên lớp (KHTN) nó thấy đơn giản như muỗi đốt inox cụ ạ. Con em học trường điểm của quận ngoại thành HN.
Em thì già đầu cổ hủ, nếu thầy có lớp offline là em động viên con phi trâu đến, nhưng chỉ có on nên nó bảo dừng là em tuân lệnh luôn.

phuongan

Xe điện
Con gái em năm nay lên lớp 7, đang học Trưng Vương, năm rồi lịch học “tăng cường và bổ trợ” của trường kín mít cả tuần mà chất lượng không như kỳ vọng, em tính cho cháu học thêm Toán-Văn-Anh khu vực Hai Bà Trưng gần nhà (em ở Minh Khai), mục tiêu là Cấp 3 trường công top (Kim Liên, Việt Đức), các cụ, mợ nào biết thầy cô nào uy tín khu vực này giới thiệu giúp em với ạ, em cảm ơn cả nhà !
Em ko trả lời đúng trọng tâm câu hỏi của cụ. Nhưng với kinh nghiệm 2k8, nếu không thi chuyên bộ, sở thì con cứ học tốt theo ctrinh của gv trong trường hướng dẫn ôn luyện là đỗ công top 1 cụ ạ.
Để thêm thông tin thì cụ nghe ngóng 2k10 năm sau thi ntn, đó là lứa đầu thi theo ctrinh cải cách 2018, nhiều bộ SGK.

hieudie

Xe hơi
Con em học chỗ thầy Cẩn nhưng chỉ học lớp 8C1 đứng thứ 5 của lớp thì có cơ hội đỗ KHTN không các cụ? Con em cũng học tiếng anh của cô Nhung lớp định hướng chuyên anh cháu cũng đứng thứ 2 lớp nên em cũng dự kiến cho cháu thi CNN. Nhưng cháu thì thích chuyên toán hơn. Các cụ thông thái cho em thêm ý kiến. Cảm ơn các cụ.

beSuSu

Xe điện
có cụ nào có sdt thầy Cẩn ko, inbox em với.

cá ngão long tong

[Tịch thu bằng lái]
Con em học chỗ thầy Cẩn nhưng chỉ học lớp 8C1 đứng thứ 5 của lớp thì có cơ hội đỗ KHTN không các cụ? Con em cũng học tiếng anh của cô Nhung lớp định hướng chuyên anh cháu cũng đứng thứ 2 lớp nên em cũng dự kiến cho cháu thi CNN. Nhưng cháu thì thích chuyên toán hơn. Các cụ thông thái cho em thêm ý kiến. Cảm ơn các cụ.
Tầm đó mợ yên tâm, thi đâu đỗ đó. Nếu muốn chắc ăn thì mợ chuyển xuống Chuyên tin. Trước khi thi, các thầy thường cho lời khuyên nên đăng ký thi gì, dựa theo đánh giá năng lực.

Thành Thị 1

Xe điện
Lý hoá lớp 9 luyện vẫn okie đặc biệt là Lý,riêng toán phải từ lớp 6 vì nó rất khác biệt với toán thường,thi toán chuyên còn thì cả số học,nên lớp 6 đã phải cày rồi
trước e học thi chuyên Lý, nhưng trc khi thi đi học thêm toán của thầy Khôi béo ở Hàng bông, thày bảo trình thằng này thì ko nổi, cuối cùng e vẫn đỗ lớp chiều, nhưng e chọn Lý vi đủ điểm vào sáng

hieudie

Xe hơi
Tầm đó mợ yên tâm, thi đâu đỗ đó. Nếu muốn chắc ăn thì mợ chuyển xuống Chuyên tin. Trước khi thi, các thầy thường cho lời khuyên nên đăng ký thi gì, dựa theo đánh giá năng lực.
Vâng cảm ơn cụ, em cũng giao mục tiêu cho cháu năm lớp 8 này phải vào lớp C0 và phải vào top 10.

TN1805

Xe điện
Em nhờ các bố , mẹ nào biết trung tâm hay thầy cô nào luyện thi chuyên ( toán ) vào cấp 3 , cho em xin địa chỉ hoặc số điện thoại với ạ , F1 nhà em năm nay lớp 8 đang cần luyện sớm ạ , thank all
Con cụ định thi vào trường chuyên nào thì cụ đến thẳng trường chuyên đó, sẽ có quảng cáo / thông báo lớp luyện thi công khai ở cổng trường, hoặc có trường thì có trên trang Web của trường.
Phải chính các thầy/cô dạy trong trường luyện thì tỷ lệ thi đậu vào trường mới cao. ....Cụ cứ tự suy luận tại sao. :))

kobietdatlagi

Xe tải
Nhân có topic này em xin các cụ mợ địa chỉ ôn môn Anh để thi chuyên c3 ạ.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Lò bát quái.

bing-bing

Xe tăng
Thi trường nào thì học các lò của thầy trường ấy và mua đề những năm trước của trường đấy là auto đỗ

con dơi 141

Xe điện
Con gái em năm nay lên lớp 7, đang học Trưng Vương, năm rồi lịch học “tăng cường và bổ trợ” của trường kín mít cả tuần mà chất lượng không như kỳ vọng, em tính cho cháu học thêm Toán-Văn-Anh khu vực Hai Bà Trưng gần nhà (em ở Minh Khai), mục tiêu là Cấp 3 trường công top (Kim Liên, Việt Đức), các cụ, mợ nào biết thầy cô nào uy tín khu vực này giới thiệu giúp em với ạ, em cảm ơn cả nhà !

Kinh nghiệm em thấy là chỗ nào học kém hiệu quả, hiệu quả thấp thì nghỉ luôn và ngay, giữ sức nghỉ ngơi.

kobietdatlagi

Xe tải
2 năm trước con nhóc nhà em ôn ở Nhung Phạm, thi đc 7
Em cảm ơn bác ạ. Trung tâm NP phải ko bác? Con nhà em cũng đang học ở đó nhưng mới học ở lớp ôn thi cận chuyên thôi ạ, chưa đc vào lớp ôn thi chuyên.

caisua

Xe lăn
Em cảm ơn bác ạ. Trung tâm NP phải ko bác? Con nhà em cũng đang học ở đó nhưng mới học ở lớp ôn thi cận chuyên thôi ạ, chưa đc vào lớp ôn thi chuyên.
Ôn ở đây dã man nên chúng sợ, nhưng theo đc thì yên tâm ạ. Nhà em sợ trượt nên giữa năm lớp 9 bắt nó thi IELTS để giữ suất vào thẳng LTV nhưng may ko dùng đến. Giờ hết lớp 11 đang xoay ra tự ôn để tháng 8 thi lại vì chứng chỉ hết hạn. Tiếp đến ôn SAT để Tết thi, xong cắm đầu luyện thi ĐH là vừa hết tuổi học trò chả biết gì ngoài học :((

Chỉnh sửa cuối:

kobietdatlagi

Xe tải
Ôn ở đây dã man nên chúng sợ, nhưng theo đc thì yên tâm ạ. Nhà em sợ trượt nên giữa năm lớp 9 bắt nó thi IELTS để giữ suất vào thẳng LTV nhưng may ko dùng đến. Giờ hết lớp 11 đang xoay ra tự ôn để tháng 8 thi lại vì chứng chỉ hết hạn. Tiếp đến ôn SAT để Tết thi, xong cắm đầu luyện thi ĐH là vừa hết tuổi học trò chả biết gì ngoài học :((
Như năm nay thì em thấy các cháu điểm SAT ổn thì cứ kê cao gối ngủ, chả cần lo luyện thi ĐH làm gì ạ.