cần giúp đỡ!!!

khatuco

Xe đạp
Các bác cho e hỏi chút với ạ!
Đi học lái xe 7h sáng t7 cn là đi dã ngoại đúng ko ạ??? nếu đi học tay lái thì có bị điểm danh không ạ???
mỗi buổi đi thì thế nào ạ???e thấy bảo bồi dưỡng Thầy là thế nào ạ???

aijin

Xe tăng
Đi dã ngoại hay không là do lịch ở trường không cứ phải là t7 or CN điểm danh thì chẳng sợ cụ ạ nếu cụ đã có căn bản rồi thì cứ quan hệ tốt với anh em cùng xe và nhờ ông nào chịu khó đi nhất hễ hôm nào điểm danh thì alo cụ có mặt là được...còn bồi dưỡng thì mấy anh em chung 1 xe thành lập lấy cái quỹ để bồi dưỡng cho ông trực tiếp phụ trách xe mình(gọi cho oai là thầy ấy:21:)Đại khái là thế cụ ạ...Chẳng biết chỗ cụ thế nào chứ trước em học mỗi bữa đi dã ngoại là 1 bữa đi tìm địa điểm...nhậu...ông nào dạy lái xe chỗ trung tâm em học cũng uống rượu như thần trùng...hic...

khatuco

Xe đạp
chỗ e học thì chỉ học thứ 7 CN thôi ạ!:D.lý thuyết tự học ạ!:D. hôm trc thấy hẹn là 7h có mặt, sáng đến để thẻ, ra nhận 6 người 1 xe! chiều về thì nhớ lấy thẻ về ạ!:D...thế thì điểm danh kiểu gì ạ!:D...mà có giới hạn số buổi nghỉ ko bác nhỉ???

Pet_HUT

Xe container
Chắc cụ học ngoài giờ rồi, nếu học sớm thế thì có thể là đi dã ngoại. Tuy nhiên tùy theo lịch học của trung tâm. Hồi trước em học ở C500 thì lịch học tất cả các buổi có sẵn từ đầu (mấy giờ, đi đâu, học bài gì...). Thông thường mỗi xe từ 4 đến 7 người (tùy theo xe), họ có điểm danh nhưng để biết số lượng, còn danh sách thi thì cứ nộp tiền đủ và đóng lệ phí thi là được thi. Kinh phí mỗi buổi chỉ 1 bữa ăn nếu học ngoài giờ 25k và nước uống, (không được uống 1 giọt alcohol trong suốt cả đợt học lái luôn, híc, nhiều khi muốn làm tí thầy cũng ko cho) cả nhóm đóng quỹ rồi cuối đợt hoặc mỗi buổi bồi dưỡng thầy. Bọn em thì cuối đợt thực hành đưa thầy 2000k và mời thầy bữa bia chia tay.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
E công nhận dậy lái xe béo bở, vừa được ăn vừa được chửi

khatuco

Xe đạp
e cũng đoán là đi dã ngoại!:D. tại thấy hẹn sớm thế! 7h, chậm nhất là 7h 15!:). ko biết đi đâu tại e chưa đến!
có thể là học thứ 2 4 6 hoặc học t7 cn! e chọn t7 cn nhưng mà e chưa đi! hỏi kinh nghiệm các bác trước!:). e sợ nghỉ học không được thi nữa vì e busy phải nghỉ mà!

Kid0411

Xe tải
em thì mới thi xong, bọn em thì đi học đều nhưng nhiều nhóm khác họ vẫn nghỉ, chả thấy j cả, vẫn đi thi vẫn đỗ
còn chuyện bồi dưỡng thì nhóm nào cũng thế, cuối đợt học thì nộp cho thầy

Taxi.Driver

Xe tải
Đi dã ngoại hay không thì nhà trường phải thông báo cho cụ từ buổi học trước chứ ạ.
Nếu bác mới học thì nó hẹn như vậy chắc là đến địa điểm để xe đưa đến bãi tập ạ.Cụ nói là chọn học t7 cn và chưa đi vậy em dự cụ mới học buổi đầu. Trung tâm cụ học chắc là giới hạn số buổi. Thường như vậy nếu nghỉ phải xin phép thầy ợ.Không quá số buổi là khỏi thi vì học không đủ buổi ợ.
Còn đi đường trường thì thường trước lúc thi 1 tháng. Bên trung tâm em là vậy.Học không giới hạn số buổi. Thích thì đi không thích thì nghỉ cũng chẳng sao

KhuongDuy

Xe điện
Các bác cho e hỏi chút với ạ!
Đi học lái xe 7h sáng t7 cn là đi dã ngoại đúng ko ạ??? nếu đi học tay lái thì có bị điểm danh không ạ???
mỗi buổi đi thì thế nào ạ???e thấy bảo bồi dưỡng Thầy là thế nào ạ???
Còn tùy theo cụ làm việc đầu tiên thống nhất với thầy thế nào:^). Có khi ngày nào cũng phải đi học, tự lo xăng dầu...Có khi chỉ cần đi thi

xekeotay

Xe hơi
Em chẳng biết các cụ đi học dư nào em đương học,mấy thầy dễ không à.

xe than

Xe tăng
em ra trường hơn 1 năm rồi.hồi em hoc ở học viện csnd thì thoải mái lắm,sáng đến nộp thẻ học viên rồi họ xếp 6 hay 7 người 1 xe,hôm nay thầy này mai thầy khác chứ không nhât thiết một thầy đâu.còn tùy nếu thich 1 thầy nào đó thì cả nhóm hẹn nhau gộp thẻ lại đưa thầy.hôm nào cũng đi sơn tây.còn học nhiều hay it thi ấm vào bản thân để thi cho tốt, họ cũng không soi gi đâu.theo em bác cố găng đi học đều vào.

khatuco

Xe đạp
em ra trường hơn 1 năm rồi.hồi em hoc ở học viện csnd thì thoải mái lắm,sáng đến nộp thẻ học viên rồi họ xếp 6 hay 7 người 1 xe,hôm nay thầy này mai thầy khác chứ không nhât thiết một thầy đâu.còn tùy nếu thich 1 thầy nào đó thì cả nhóm hẹn nhau gộp thẻ lại đưa thầy.hôm nào cũng đi sơn tây.còn học nhiều hay it thi ấm vào bản thân để thi cho tốt, họ cũng không soi gi đâu.theo em bác cố găng đi học đều vào.
Em cũng học ở HVCSND, theo kinh nghiệm anh em đi trước, bảo e là khi nào gần thi thì lên đấy tập xe chíp vài buổi cho quen tay thôi ạ!:). nhưng lâu lâu em không lên chỗ đấy, cũng ko biết lịch thi thế nào ạ!:(. ko biết có lịch thi thì họ có dán ở bảng thông báo ko. e chả quen ai nên chả biết đc là bao giờ thi!:(. lần đầu tiên đi (cách đây 4 tuần) hỏi thì thầy bảo tầm giữa tháng 5!:D.ông thì bảo sang tháng 6!;)). e chả biết thế nào mà lần!:D
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e cái, dạo này công việc bận quá, ko đi học được!:(