[Funland] Cần đơn vị chuyển phát nhanh thay thế Viettel Post

MaiQueMHD

Xe hơi
Gửi hàng miền Bắc và miền Trung e đang đi bên GHN thấy rất ổn. Có app đồng giá rẻ và giao rất nhanh. E hiện có app đồng giá 30k 500gr, cứ dưới 3,5kg e để 500gr ko sao hết và 1 tài khoản 60k/10kg thấy rất ổn. Các cụ mợ gửi nhiều có mức đồng giá thấp hơn đấy. Nói thêm là thu cod hộ phí ko đáng bao nhiêu, 1 tuần đối suốt 2 lần vào thứ 3 và thứ 5. Còn các cụ mợ kí hợp đồng cụ thể ra sao thì e chịu, e gửi ít tháng khoảng trăm đơn ko kí tá gì cả.

cụ cho cái Review mới nhất nhé , em định chuỷen đổi sang

vandatAT

Xe container
Em vẫn đang gửi, nhưng mà cũng hên xui cụ ạ. Tùy nơi phát nó làm ăn thế nào. Có nơi phát rất nhanh.có nơi phát rất chậm.
Và cước bọn này đắt hơn các bọn khác.
Được cái gọi lên tổng đài lúc nào cũng có các en nghe máy vâng dạ, đôn đốc đơn nếu chậm :D (có đơn em giục 3,4 lần cũng cáu )

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang gửi, nhưng mà cũng hên xui cụ ạ. Tùy nơi phát nó làm ăn thế nào. Có nơi phát rất nhanh.có nơi phát rất chậm.
Và cước bọn này đắt hơn các bọn khác.
Được cái gọi lên tổng đài lúc nào cũng có các en nghe máy vâng dạ, đôn đốc đơn nếu chậm :D (có đơn em giục 3,4 lần cũng cáu )
Tôi dùng jt tương đối hài lòng
Doanh số online tầm 300củ/1 tháng, trong đó jt 200 củ, gửi xe khách 100 củ

Không lái ẩu

Xe buýt
Em dùng VTP, GHTK, GHN sau hơn 1 năm thì đánh giá như sau.
Thằng VTP thì độ an toàn tiền code thì em nghĩ điểm cao nhất nhưng hàng hóa dính đến chất lỏng là loằng ngoàng. Kiểm soát hàng khá khắt khe nhiều khi ức chế, hàng hoàn thì shop chưa nhận đc hàng hoàn nhưng app đã tự động tích hoàn thành công rồi sau đó éo biết shop có nhận đc hay ko. Đc cái là có kho lưu ở khắp các tuyến nên có thể lưu hàng chờ giao lại thời gian lâu được trong trường hợp khách không thể nhận luôn lần giao đầu tiên.
GHTK thì rất củ chuối ở khâu hỗ trợ vì éo có số gọi trực tiếp mà chỉ hỗ trợ qua chat nên làm việc với nhau như bọn câm.
GHN thì hỗ trợ nhận hàng tốt nhưng nhiều thằng shiper đầu giao tới khách nhận hàng chơi trò bố láo kiểu nháy máy cho khách vài chuông xong báo cáo ko liên lạc đc với khách rồi cho hoàn. Nhà em đi hàng nhiều nên giờ biết hết các trò bẩn của từng thằng shiper từng khu vực nên đã hạn chế đc lỗi đó.
Sau chốt lại giờ thì em dùng 90% GHN còn VTP chỉ dùng trong Hà Nội vì thằng VTP trong HN có 16k trong khi GHN là 22k.
Nói chung là em dùng 3 thằng trên thì thằng GHN là chuối nhẹ nhất chứ em chẳng ưa đc thằng nào.
Mình dùng kiểu không có thì phải chịu chấp nhận thôi cụ ợ

Kam_HN

Xe tải
Bác nào cần tìm đơn vị vận chuyển, đặc biệt là thế mạnh về xe tải giao hàng siêu thị, cửa hàng, đại lý trên cả nước thì ới em nhé - Citypost có được cụ nào sử dụng ở trên đấy ạ.
Cám ơn cụ.
Em cũng báo cáo là em không tập trung làm hàng Thương mại điện tử - giao kiện nhỏ dưới 2kg ạ.
Món này thì ở VN có GHTK + Viettelpost là tốt nhất rồi, tất nhiên bên nào cũng có chỗ này chỗ kia chưa đảm bảo, nhưng nhìn chung về hệ thống quản trị vận hành kết nối thì 2 bên này đứng đầu VN.
Bên em và đối tác thì chọn Nhất Tín, Citypost, Saigonpost