Cần đánh giá geleximco khu a

Vinvision

Xe điện
Cụ có thừa nhận là khu A có vị trí đẹp không, đặc biệt là khoảng 2 năm nữa khi Vin xong và nút giao xong?
Còn vấn đề lụt thì đó chỉ là tạm thời thôi cụ ạ.
Chắc cụ đang muốn mua với giá rẻ (fun tí)
Em chia sẻ chút quan điểm cá nhân:
- Vị trí khu A đẹp không? theo em là đẹp, đẹp hơn nhiều so với khu đất của Vin.
- Vấn đề lụt: Em cứ có cảm giác làm trạm bơm chỉ là giải pháp tình thế và chắp vá (cảm giác của em thôi nhé), tính hiệu quả như thế nào còn chưa biết. Nên nói làm trạm bơm xong giải quyết được vấn đề liệu có hơi sớm không?
- Còn các cụ dìm là vì các cụ thấy thế thật hay dìm để mua em không dám phán :)

ATB

Xe buýt
A b c d không so với an hưng đươc đâu cụ ạ. Nếu nói về vị trí và hạ tầng
Cụ đánh giá chuẩn ý, án hưng hạ tầng chất lượng hơn nhiều cụ, quy hoạch cả khu ôn hơn. Ví dụ đường bê tông asphalt, còn glexemco thì vẫn đường bê tông như đường làng.

Vinvision

Xe điện
Em chia sẻ chút quan điểm cá nhân:
- Vị trí khu A đẹp không? theo em là đẹp, đẹp hơn nhiều so với khu đất của Vin.
- Vấn đề lụt: Em cứ có cảm giác làm trạm bơm chỉ là giải pháp tình thế và chắp vá (cảm giác của em thôi nhé), tính hiệu quả như thế nào còn chưa biết. Nên nói làm trạm bơm xong giải quyết được vấn đề liệu có hơi sớm không?
- Còn các cụ dìm là vì các cụ thấy thế thật hay dìm để mua em không dám phán :)
Cụ phán tương đối chuẩn, về vị trí thi A đẹp nhất khu an khánh hơn hẳn vin hay sudico. Nhưng mỗi tội mắc cái bệnh cốt nền thấp quá nên giờ phải đặt ống bơn để giải quyết tình thế và nó sẽ phải sông suốt đời phụ thuộc vào cái trạm bơn đó khi mưa. Vấn đề nó ko phải là nhỏ mà là cả khu. Trong khi cốt nền toàn khu an khánh mạnh ai người đó tôn lên. Như bảo sơn cao hơn 1,5m so với gele, sudico cao hơn 1 mét , đến giờ vin cung cao hơn khoảng 1,5 đến 2 m. Đó là những cái chúng ta phải suy ngẫm.
Cái dở nhất của khu A là dãy nhà 120m tk có cầu thang ngoài, nó rất đẹp nếu cốt nền của khu cao. Còn như bây giờ tầng 1 tôn lên thì con 2,5m khác gì cái hầm chui, tâng 2 đươc 1 khách 1 ngủ, tâng 3 ngủ, tâng 4 mái kiể đó nên chỉ để làm kho. Tôi đã từng có nhà ở đo căn 120m. Tôi đã tính toán tk và nghiên cứu kĩ nhưng đợt ngập lụt, và rồi phải buông.
Lời khuyên cho nhưng ai có nhu cây mua khu A thì nên mua bt hay 160m, hay nhà lk 100m, nó nền cao nếu có ngập thì ngập ngoài đường thôi không vào nhà được.
Lưu ý. Trên diễn đàn chúng ta nên nói thẳng nhưng điểm mạnh điểm yếu của nó để cđt còn có cách khắc phục. Còn mua hay không là họ có tiền họ sẽ quyết định.
Còn dư an nào khu nào chả có mặt mạnh mặt yếu của nó, không có cái nao hoàn hảo được hết.

altis2013cvt

Xe hơi
1. Mấy cụ vừa thoát hàng khu A trước đầu năm nay thì đúng là thiệt so với gửi ngân hàng, nhưng không có nghĩa là điều này chắc chắn sẽ lặp lại trong thời gian tới.
2. Các khu bên trong vẫn còn thưa thớt người, nhất là dọc theo tường bao hướng sang Vin. Gần đây, cư dân một số dãy tăng đáng kể lượng người về ở/thuê/kinh doanh, nhất là chỗ cổng chính vào, không tính đến dãy mặt đường LTT.
3. Được xây sớm hơn, khu A lạc hậu so với nhiều khu khác về thiết kế tổng thể, thiết kế nội thất từng căn. Nhưng vào nhà một số bác đã vào ở tôi thấy chất lượng xây dựng không đến nỗi tệ so với các khu cùng xây. Dĩ nhiên thế nào còn phụ thuộc vào mức độ chịu chi khi họ hoàn tất nội thất.
4. Cos nền thấp, nhưng không đồng nhất toàn khu, bị ngập nặng nhất là loanh quanh cổng vào. Trong khi đó, ngay cả trận mưa khủng 21/7/2018 tôi xuống đó thấy nước cũng chưa vào đến vườn nhà của khu A38 (toàn là diện tích 120m2); khu A43, A41 nhà cửa cũng khô ráo, việc đi lại cổng phụ không quá khó khăn nếu đi từ phía Lê Văn Lương về.
5. Chuyện chống ngập được hay không phụ thuộc vào công suất trạm bơm, thông lượng kênh/cống hút và xả, dung tích bể hút, cống rãnh nội khu, chứ không chỉ cos nền. Phố cổ khá trũng, 5 năm trở về trước không bị ngập, mà gần đây cũng dính, chẳng qua do cống rãnh loanh quanh bị xâm lấn. Cái trạm bơm cụ Tiền kia giúp đến được đến đâu thì còn phải chờ đến sang năm mới biết được, nhưng trận mưa tuần trước cho thấy khu ấy trơ đất trong khi nhiều khu khác ngập - có thể do bể hút đã được đào nên đỡ được phần nào.
6. Nói phụ thuộc vào một cái gì đấy đấy thì vô cùng, và sống ở đô thị là vậy: đường hầm Kim Liên vừa thông xe mưa dìm cả ô tô lẫn xe máy trong đó vì trạm bơm chưa bàn giao, nhưng từ đó đến nay chưa bao giờ bị lụt trở lại; cả khu đô thị to bị mất nước/điện vì mấy tay công nhân ẩu; ra đường thì tính mạng bị mấy cái dây điện, hố ga, giàn giáo quyết định. Ngay cả chuyện thu gom rác nếu chậm cho vài ngày thì còn đáng sợ hơn cả ngập lụt. Về lâu dài (3 năm), có thể trông đợi vào cái nút giao (có đường hầm dài) và đường xuyên khu - vốn có hạng mục chống ngập, cũng như dự án Yên Nghĩa để thoát ngập.

Future2135

Xe tải
Cụ có thừa nhận là khu A có vị trí đẹp không, đặc biệt là khoảng 2 năm nữa khi Vin xong và nút giao xong?
Còn vấn đề lụt thì đó chỉ là tạm thời thôi cụ ạ.
Chắc cụ đang muốn mua với giá rẻ (fun tí)
Vị trí thì quá đẹp cụ à. Dnay còn đang làm tiếp vành đai 3.5 nữa. Có cả nút giao vs đại lộ thăng long. Nhưng đúng là sẽ ko biết ntn cụ ạ. Ý e là khó dự đoán dc tiếp theo. E bây h làm gì cũng so vs lãi suất ngân hàng. Nên e ko vào hàng đâu cụ à. Hic

ATB

Xe buýt
Vị trí thì quá đẹp cụ à. Dnay còn đang làm tiếp vành đai 3.5 nữa. Có cả nút giao vs đại lộ thăng long. Nhưng đúng là sẽ ko biết ntn cụ ạ. Ý e là khó dự đoán dc tiếp theo. E bây h làm gì cũng so vs lãi suất ngân hàng. Nên e ko vào hàng đâu cụ à. Hic
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Làm gì cũng so với lãi xuất ngân hàng, giờ lên9%rồi ý cụ. Không bằng lãi xuất thì mua làm gì cho mệt đầu.

emcutai

Xe hơi
Em cũng đồng quan điểm với cụ. Làm gì cũng so với lãi xuất ngân hàng, giờ lên9%rồi ý cụ. Không bằng lãi xuất thì mua làm gì cho mệt đầu.
Vậy chứng tỏ cụ là người không có thực tế rồi cụ ạ.
Nếu cụ nắm chắc tình hình giá cả khu A trong khoảng 1 năm trở lại đây thì cụ không thể nói thế được (1 năm thôi nhé vì trước đó cũng theo tình hình chung cả).
Cụ có muốn mục sở thị thì cụ mời tôi cafe nhé.
Nói chung cả đầu tư hay ở thì nên nghiêm túc và tích cực đến tận mắt mà quan sát, mà đánh giá, chứ ở trên này mà bàn luận e không thực tế

ATB

Xe buýt
Vậy chứng tỏ cụ là người không có thực tế rồi cụ ạ.
Nếu cụ nắm chắc tình hình giá cả khu A trong khoảng 1 năm trở lại đây thì cụ không thể nói thế được (1 năm thôi nhé vì trước đó cũng theo tình hình chung cả).
Cụ có muốn mục sở thị thì cụ mời tôi cafe nhé.
Nói chung cả đầu tư hay ở thì nên nghiêm túc và tích cực đến tận mắt mà quan sát, mà đánh giá, chứ ở trên này mà bàn luận e không thực tế
Đang nói tại thời điểm này giá bị thổi, lãi xuất tăng 9% thì không còn háp dẫn nữa.

emcutai

Xe hơi
Đang nói tại thời điểm này giá bị thổi, lãi xuất tăng 9% thì không còn háp dẫn nữa.
Thế mới nói là cụ không thực tế. Muốn tận mắt chứng kiến thì mời tôi cafe nhé.
Vấn đề là thời điểm, từ giữa năm ngoái đến giờ thì 9% chưa là gì đâu cụ.
Tôi đồng ý là có nhiều người lướt nhưng số người mua để lâu dài sử dụng lớn hơn nhiều. Người thật, việc thật nhé, cụ mời cafe tôi chỉ cho.
Nếu nói là thổi thì hơi quá, gần như các căn giao dịch đều từ chính chủ. Hầu hết các chủ nhà đều nhận định được tương lai gần của khu A nên người bán rất ít, trong khi người mua lại nhiều dẫn đến giá lên là tất yếu.
Nếu cụ tính giá biệt thự khu A sau khi trừ xây thì khoảng 30tr-35tr thì cụ có thấy nó bất hợp lý hay theo cụ chỉ trên 20tr là hợp lý?

Chỉnh sửa cuối:

Future2135

Xe tải
Thế mới nói là cụ không thực tế. Muốn tận mắt chứng kiến thì mời tôi cafe nhé.
Vấn đề là thời điểm, từ giữa năm ngoái đến giờ thì 9% chưa là gì đâu cụ.
Tôi đồng ý là có nhiều người lướt nhưng số người mua để lâu dài sử dụng lớn hơn nhiều. Người thật, việc thật nhé, cụ mời cafe tôi chỉ cho.
Nếu nói là thổi thì hơi quá, gần như các căn giao dịch đều từ chính chủ. Hầu hết các chủ nhà đều nhận định được tương lai gần của khu A nên người bán rất ít, trong khi người mua lại nhiều dẫn đến giá lên là tất yếu.
Nếu cụ tính giá biệt thự khu A sau khi trừ xây thì khoảng 30tr-35tr thì cụ có thấy nó bất hợp lý hay theo cụ chỉ trên 20tr là hợp lý?
Thôi 2 cụ ơi. E đề nghị là chờ ở đây. Tới năm sau. Lấy mốc giá 1 căn 120m hiện giờ là khoảng bn 2 cụ nhỉ. R xem năm sau. Có tăng dc 9% hay ko. Hihi. Đấy. R lúc đó 2 cụ có thể comeback và bàn luận. Hihi. Mà 9% là phải trừ đi phí chuyển nhượng r môi giới mới dc tính vào 9% các cụ nhé. Hic. Chứ còn như cá nhân e. E giờ chỉ dự án nào ăn chắc lãi suất trên 30% e mới dám chốt thôi hihi

Chỉnh sửa cuối:

emcutai

Xe hơi
Thôi 2 cụ ơi. E đề nghị là chờ ở đây. Tới năm sau. Lấy mốc giá 1 căn 120m hiện giờ là khoảng bn 2 cụ nhỉ. R xem năm sau. Có tăng dc 9% hay ko. Hihi. Đấy. R lúc đó 2 cụ có thể comback và bàn luận. Hihi. Mà 9% là phải trừ đi phí chuyển nhượng r môi giới mới dc tính vào 9% các cụ nhé. Hic. Chứ còn như cá nhân e. E giờ chỉ dự án nào ăn chắc lãi suất trên 30% e mới dám chốt thôi hihi
Cụ làm tôi buồn cười quá.
Nói chung là không tự tìm hiểu, không tự quan sát mà chỉ ngồi hóng thì nói kiểu gì chẳng thấy đúng hả cụ.

Altis 2011

Xe điện
Cụ làm tôi buồn cười quá.
Nói chung là không tự tìm hiểu, không tự quan sát mà chỉ ngồi hóng thì nói kiểu gì chẳng thấy đúng hả cụ.
Cụ ơi quan điểm mỗi nguoi mà. Mình lãi mình huong, lỗ mình chịu. Kệ mag

ATB

Xe buýt
Thôi 2 cụ ơi. E đề nghị là chờ ở đây. Tới năm sau. Lấy mốc giá 1 căn 120m hiện giờ là khoảng bn 2 cụ nhỉ. R xem năm sau. Có tăng dc 9% hay ko. Hihi. Đấy. R lúc đó 2 cụ có thể comeback và bàn luận. Hihi. Mà 9% là phải trừ đi phí chuyển nhượng r môi giới mới dc tính vào 9% các cụ nhé. Hic. Chứ còn như cá nhân e. E giờ chỉ dự án nào ăn chắc lãi suất trên 30% e mới dám chốt thôi hihi
Căn 120m2 c5 căn số 6, bạn em nó có nó bảo này, ngày 8/4/2019 bán đc 32. Bằng giờ sang năm xem bán đc bao nhiêu cụ nhé.

Future2135

Xe tải
Thôi e có ý kiến thế này ạ. E ko muốn mất lòng ai cả. E cũng là ng đi mua nhà cũng có lỗ có lãi. E đưa ra ý kiến của mình thôi. Vì ở đây ai cũng có ý kiến ạ. E ko muốn công kích ai ạ. Còn e nói thật là e ko ở khu C hay khu D. Nên e cũng ko ghét khu A hay ntn. E biết khu này lâu. E nói thật vs các cụ là e mua ở đấy từ đầu. Trải qua bao nhiêu sóng gió. Từ lúc chưa ngập lụt. Cho tới ngập lụt. Hic. Từ hồi còn nuôi gà trog biệt thự ăn cho đỡ buồn. Cho tới lúc chung cư vào vận hành kéo theo bao nhiêu nhà trẻ với tiếng cười trẻ thơ rộn ràng... Cũng có vui có buồn. Có công tâm phân minh. Ở thì ở. Có ưu thì nói. Có nhược cũng nói. E chia sẻ vs cả tấm lòng. Các bác lại bảo e hóng r phán. Các cụ ạ. Thôi e xin đi. Vì nơi đây ko dành cho ng phản biện như e... Các cụ ở lại hạnh phúc. Hạnh phúc là mua dc căn nhà. Mà mình yêu thg nó vô điều kiện. Coi nó như con. Dù nó có ntn. Riêng về điều đó thì e xin bày tỏ sự ngưỡng mộ vs các cụ. Từ đáy lòng mình. Làm gì cũng có tâm và tình cảm như thế thật tuyệt vời :)

toyota88

Xe tải
Dự án này trc đây nhjeu người chê quá h đỡ hơn nhưng tương lai chắc gì vin đã ở đc 30 phần trăm
Thôi e có ý kiến thế này ạ. E ko muốn mất lòng ai cả. E cũng là ng đi mua nhà cũng có lỗ có lãi. E đưa ra ý kiến của mình thôi. Vì ở đây ai cũng có ý kiến ạ. E ko muốn công kích ai ạ. Còn e nói thật là e ko ở khu C hay khu D. Nên e cũng ko ghét khu A hay ntn. E biết khu này lâu. E nói thật vs các cụ là e mua ở đấy từ đầu. Trải qua bao nhiêu sóng gió. Từ lúc chưa ngập lụt. Cho tới ngập lụt. Hic. Từ hồi còn nuôi gà trog biệt thự ăn cho đỡ buồn. Cho tới lúc chung cư vào vận hành kéo theo bao nhiêu nhà trẻ với tiếng cười trẻ thơ rộn ràng... Cũng có vui có buồn. Có công tâm phân minh. Ở thì ở. Có ưu thì nói. Có nhược cũng nói. E chia sẻ vs cả tấm lòng. Các bác lại bảo e hóng r phán. Các cụ ạ. Thôi e xin đi. Vì nơi đây ko dành cho ng phản biện như e... Các cụ ở lại hạnh phúc. Hạnh phúc là mua dc căn nhà. Mà mình yêu thg nó vô điều kiện. Coi nó như con. Dù nó có ntn. Riêng về điều đó thì e xin bày tỏ sự ngưỡng mộ vs các cụ. Từ đáy lòng mình. Làm gì cũng có tâm và tình cảm như thế thật tuyệt vời :)