Cân chỉnh độ chụm - 1 phút dành cho quảng cáo

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
nhatminh nói:
Hôm qua cũng phải qua nhờ Bác Lam kiểm tra lại xe. Bây giờ đi xe cũng thấy yên tâm hơn, mặc dù được khuyến cáo thay lốp. Chắc cuối năm quyết toán mới có tiền thay. Cảm ơn Bác đã khuyến mại!

Chưa khai báo gì lý lịch, nick gì cả đã được Disscount 30% rùi, cô nhân viên của Bác tinh thât. Nhưng không phải là 250k mà là 280k.
Bây giờ đang dissscount 30% vì tất cả những khách hàng đến chỗ em
cân chỉnh đều là quen biết giới thiệu chứ ko có khách lạ vì thật sự chỗ
em hơi khó tìm, ko nói thì ko ai biết,
Sao bác ko nói nick ra để được giảm tiếp 30k suống còn 250k, dù ko đáng bao
nhiêu nhưng dù sao vẫn hơn và để em biết còn đón tiếp bác.
Nhưng dù sao cũng cám ơn bác đã đến ủng hộ,
Mong rằng sẽ vẫn được tiếp tục phục vụ các bác trong 1 ngày gần nhất (b)

Speedvn

Xe tải
tay lái chắc chắn, chạy tốc độ cao đường phẳng thả 2 tay không đảo là chưa phải chỉnh mấy mặc dù lí thuyết thì đi bao nhiêu km sẽ phải chỉnh or khi thay bánh xe sẽ chỉnh lại

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Speedvn nói:
tay lái chắc chắn, chạy tốc độ cao đường phẳng thả 2 tay không đảo là chưa phải chỉnh mấy mặc dù lí thuyết thì đi bao nhiêu km sẽ phải chỉnh or khi thay bánh xe sẽ chỉnh lại
Cân bằng và đảo lốp theo lý thuyết và thực tế thì nên 1 vạn làm một lần bác à (b)

hung303

Xe điện
Bac Michelin cho xin lai cái số alo của bác, hôm trước nhận đc pm chưa kịp ghi mà giờ tìm lại ko thấy ở đâu cả

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Topic dài quá em ngại đọc nên hỏi luôn bác Lambo.
Con Mắt tít của em nó bị "nhao lái" sang bên phải thì phải làm thế nào và chi phí bao nhiêu?

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Ta^.pLa'i nói:
Topic dài quá em ngại đọc nên hỏi luôn bác Lambo.
Con Mắt tít của em nó bị "nhao lái" sang bên phải thì phải làm thế nào và chi phí bao nhiêu?
Con ma tịt của bác hết khoảng 200k bác à, CHắc là chỉnh được thôi (y)

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Bác cho em xin cái số alô & cách để nhận diện gara bác, để lúc nào em qua bác chỉnh cho em cái.
Hihi, biết là bác trong bãi xe Ngọc Khánh, nhưng nghe giang hồ đồn là trong đó có mấy sơn trại cợ

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Ta^.pLa'i nói:
Bác cho em xin cái số alô & cách để nhận diện gara bác, để lúc nào em qua bác chỉnh cho em cái.
Hihi, biết là bác trong bãi xe Ngọc Khánh, nhưng nghe giang hồ đồn là trong đó có mấy sơn trại cợ
Có mỗi cái sơn trại to có chữ Michellin to tổ bố và ít nhất 1 cái bê em đi đỗ ở đó. Em chả biết gì mà vẫn còn tìm được nữa là, bác cứ mạnh dạn tiến lên đi.

sonny

Đi bộ
Bác Mit với bác lam bồ, hôm trước tôi có qua thay 2 cái lốp trước với cân lại bánh chỗ các bác nhưng chưa có nhận anh em, đôi lốp sau cũng sắp đến kỳ rồi lần này nhất định sẽ đòi các bác đít cao đấy nhé (chiếc 318 mầu đỏ là tôi đó). Bác mit pm cho xin cái đt nhé

Nhân đây cũng hỏi luôn các bác là bim nó khuyến cáo KHÔNG ĐẢO LỐP, cũng có lý của nó vì với bim lốp trước sau bơm áp lực khác nhau - các bác bình luận cho vài câu nhé

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
sonny nói:
Bác Mit với bác lam bồ, hôm trước tôi có qua thay 2 cái lốp trước với cân lại bánh chỗ các bác nhưng chưa có nhận anh em, đôi lốp sau cũng sắp đến kỳ rồi lần này nhất định sẽ đòi các bác đít cao đấy nhé (chiếc 318 mầu đỏ là tôi đó). Bác mit pm cho xin cái đt nhé

Nhân đây cũng hỏi luôn các bác là bim nó khuyến cáo KHÔNG ĐẢO LỐP, cũng có lý của nó vì với bim lốp trước sau bơm áp lực khác nhau - các bác bình luận cho vài câu nhé
Áp suất hơi giữa lốp trước lốp sau khác nhau là chuyện bình thường thui bác, đa số xe nào cũng vậy
đảo song cũng phải chỉnh lại áp xuất cho phù hợp bác à

Cái này em viết từ đầu rồi bác ko đọc hết bài rồi
Em coppy lại cho bác xem vậy :

-Thường nếu ko thay vành to hơn, thì khoảng từ 4 đến 5 vạn thì nên kt, hoặc nếu xe có vần đề như chạy lệch lái, ăn trái, ăn phải, mòn lốp ko đều cũng nên ktra, còn trong khoảng 4 vạn trở lại nếu xe tốt thì thôi,
-Còn đảo lốp và cân bằng động khoảng 1 vạn thì nên làm một lần,
cũng là vừa đảo lốp cho mòn đều vì 4 lốp trên một xe thường mòn không giống nhau, có những xe lốp trước mòn nhanh hơn, nhưng lại có những xe lốp sau mòn nhanh hơn, vì vậy nên đảo thường xuyên để cho lốp mòn đều, và khi đảo lốp thì mình sẽ kt được tình trạng lốp xem có vấn đề gì ko, để sử lý kịp thời chứ không nên để nước đến chân mới nhẩy,

-Áp xuất hơi cũng là một trong những điều kiện quan trọng giúp xe vận hành êm ái, ổn định, an toàn và độ bền của lốp
-Bơm non sẽ dẫn đến lốp mòn 2 bên, khi đề ba xe rất ỳ, khi chạy nhanh vào cua sẽ có hiện tượng nhẽo lốp, vặn lốp, mất thăng bằng,
-Bơn căng sẽ có hiện tượng mòn ở giữa và xe đi sóc, lốp cũng nhanh bị phồng hoặc méo, khi chạy nhanh sẽ ko bám đường, và bị trượt trên bề mặt đường ( patilê) và làm đôi khi cũng làm cho đồng báo Km ko đúng với thực tế quãng đường mình chạy
- Nên chú ý tới áp suất hơi được ghi trên của xe, lắp bình xăng khi bơm đấy là thông số chuẩn của nhà sản xuất đưa ra và khi bơm phải chú ý tới đồng hồ bơm phải là đồng hồ tiêu chuẩn thì cân hơi mới thật sự chính sác
-Và đôi khi lốp cũng phản ánh được tình trạng của xe.

Bác cần tư vấn gì thêm thí alo cho em nhé
Cám ơn bác đã quan tâm (b)

Chỉnh sửa cuối:

Miiter

Xe máy
Cám ơn bác Lam Bồ đã bơm lốp ... free cho tôi nhé :).
Tay lai hơi cứng, không hiểu nguyên nhân thế nào. Không hiểu xe mới có cần làm như bác Zippo không nhỉ?

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Miiter nói:
Cám ơn bác Lam Bồ đã bơm lốp ... free cho tôi nhé :).
Tay lai hơi cứng, không hiểu nguyên nhân thế nào. Không hiểu xe mới có cần làm như bác Zippo không nhỉ?
Bác cứ qua em Ktra lại xem thế nào ?:^) :^)

the sun

Xe buýt
Bác Lam bồ, Mít à , xe Gentra của em chạy khoảng 6000 km đã thay mâm đúc, từ ngày thay mâm đúc vô lăng hơi bị lệch phải một tý tẹo và chạy hơi nhao trái (chắc là do thay mâm). Có chỉnh được không bác nhệ
Hôm qua, qua các Bác bơm cân lại 4 lốp thấy đi không bị kêu lục cục nữa, có lẽ là do bơm hơi 4 lốp không hợp lý.

TràĐá

Xe hơi
the sun nói:
Bác Lam bồ, Mít à , xe Gentra của em chạy khoảng 6000 km đã thay mâm đúc, từ ngày thay mâm đúc vô lăng hơi bị lệch phải một tý tẹo và chạy hơi nhao trái (chắc là do thay mâm). Có chỉnh được không bác nhệ
Hôm qua, qua các Bác bơm cân lại 4 lốp thấy đi không bị kêu lục cục nữa, có lẽ là do bơm hơi 4 lốp không hợp lý.
Em nghĩ bác cứ thử qua kiểm tra lại xem sao :^)

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net

Mubaohiem

Xe buýt
Cám ơn bác Mic, em vừa đến cân chỉnh xong, phong cách chuyên nghiệp, phục vụ tận tình. Chúc Mic lúc cũng tấp nập, xe ra xe vào.

Benlar

Xe hơi
Đọc trong forum này em thấy thích quá , nhân tiện cho em hỏi nếu em thay 2 bánh sau của con BIM bằng loại bánh có bề rộng hơn lốp trước (nhưng vẫn cùng kích thước đường kính ) thì có thể cân chỉnh được độ chụm hay không hả các bác.

Mong các bác cho em biết tý nhé

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Nghe các bác quảng cáo hôm trước vừa qua đây chỉnh độ chụm rồi. Cảm giác sau khi chỉnh xe chạy tốc độ cao có vẻ êm ái hơn. Cảm giác thế thôi, cũng có thể do lâu rồi mới chạy ra ngoại thành nên quên cảm giác.