Cận cảnh Xá Lợi phật ở Chùa Biện Sơn !!!!!

Pitt

Xe điện
Nhà lão Pitt này có duyên quá.
Cho em xin địa chỉ chùa với, Yên lạc thì em ko lạ gì nhg ko nghĩ ở đấy lại có chùa to thế.

Ờ cũng gặp may thôi kụ ợ. Chùa cũng to lắm. Sư thầy có hẳn 1 con Le.. Rx 350 H + 1 Huyndai 12 ghế :ohmy:. Em choáng luôn kụ ợ.

Đi từ HN hướng đi Vĩnh Phúc. Qua trạm soát vé đầu thì trả tiền :21:. ĐI đến sát trạm thứ 2 ( Họ chỉ thu đi ngược lại) thì cụ rẽ tay trái ( có biển đề Yên Lạc). Cụ cứ phi thẳng khaỏng 15 km hỏi thì ai cũng biết. Ở đấy còn có di chỉ người Việt cổ cụ ạ. Cụ nghe di chỉ Đồng Đậu bao giờ chưa. Chính là ngay sát Chùa ạ. :). Cụ đi vào ngày lẽ thì tốt hơn.

Transporter2

Xe tăng
Ờ cũng gặp may thôi kụ ợ. Chùa cũng to lắm. Sư thầy có hẳn 1 con Le.. Rx 350 H + 1 Huyndai 12 ghế :ohmy:. Em choáng luôn kụ ợ.

Đi từ HN hướng đi Vĩnh Phúc. Qua trạm soát vé đầu thì trả tiền :21:. ĐI đến sát trạm thứ 2 ( Họ chỉ thu đi ngược lại) thì cụ rẽ tay trái ( có biển đề Yên Lạc). Cụ cứ phi thẳng khaỏng 15 km hỏi thì ai cũng biết. Ở đấy còn có di chỉ người Việt cổ cụ ạ. Cụ nghe di chỉ Đồng Đậu bao giờ chưa. Chính là ngay sát Chùa ạ. :). Cụ đi vào ngày lẽ thì tốt hơn.
Sư trụ trì đi Lexus?Ko biết đong em nào mà đầu tư kinh thế??:^)

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
em thì ăn thịt gà mà đầu cứ ngỡ là cơm chay cơ
Cõi bụt chẳng xa, xưa mà có vị thiền sư nào nghe bác nói câu này là theo bác ngay đấy!

Viên xá lợi nào cũng là "xá lợi niềm tin" cả.
Thật hay giả, giả hay thật, chẳng phải chuyện để bàn, cái vô minh tập thể mới là chuyện phải nói.
Đức Thích Ca Mâu Ni mà thấy cảnh lũ lượt quan chức có tóc và cả không tóc cưỡi chuyên cơ sang đất Bụt rước xá lợi về thì chắc ngài lại cười mỉm đấy.

Mà cái Tôn Giáo nào cũng thế, nguyên sơ thì thật yên bình, trong sáng, càng về sau càng nhiều tín đồ thì càng bị mai một càng vẽ rắn thêm chân, biến tướng thành mê tín dị đoan.

Đón rước linh đình, tháp vàng lưu giũ, nào có sao đâu, chẳng phải điều đáng trách, nhưng ối kẻ tin rằng giữ bên mình "relic" thì ắt tấn lộc tấn tài, cơ ngơi như bàn thạch!

Kìa chuyện Bái Đính khang trang, Xá lợi về trên chuyên cơ, nhà nhà bái vọng nhiều kẻ cho là sự kỳ vĩ xưa nay hiếm có, người thức giả thì ngậm ngùi ...

ITVN

Xe tải
- Ở Việt Nam mình có hai pho tượng của hai nhà sư Vũ Khắc Minh và Vũ Khắc Trường đã tu ở chùa vào khoảng thế kỷ 17, được tạo thành bằng cách bó sơn ta rồi quang dầu ra ngoài chính thi hài các nhà sư. Đây là hai vị Thiền sư đắc đạo tại chùa, để lại toàn thân xá lợi. Xá lợi đốt không cháy, ngâm trong nước không tan.

- Hòa-Thượng Thích Quảng-Đức phát nguyện hy sinh nhục thân, tự thiêu để cúng dường Tam Bảo . “Trái tim bất diệt” còn nguyên vẹn cho đến ngày nay.

Đây là những bảo vật về Xá lợi Phật ở Việt Nam rất linh thiêng ...

Còn các Xá lợi Phật em cũng được chiêm ngưỡng nhiều nhưng chỉ là những viên nhỏ , không có cảm giác linh thiêng như của việt Nam :):):)

Seafood

Xe tải
Nghe bảo đoàn Việt Nam sang rước xá lợi Phật ở Ấn Độ rất nhiều người cầm cả nắm Đô la lẻ rải khắp chùa ở Ấn làm cho các Thầy của các nước và phật tử nước ngoài mắt tròn mắt dẹt nhìn...
Em sang Thái Lan và vào chùa thấy ở đó phật tử không được cúng lễ tiền lẻ như VN ta mà bỏ tiền đồi 1 âu những đồng xu rồi cho đồng xu đó vào các lư đồng đặt trước ban thờ trong chùa. Sao các chùa ở VN ta không làm thế cho văn minh nhể???

chiu

Xe tải
E chưa đc nhìn tận mắt xá lợi bao giờ
ảnh kụ chụp rất đẹp

10-3

Xe buýt

Cái đỏ đấy của cụ hình như nhầm, em nghĩ là 400h hoặc 350 thôi, ko có 350 H. Với cả đọc cụ viết em buồn, em đã được gặp 1 vị là Tổng thư kí GHPG VN thống nhất và tiễn ngài ra sân bay mới biết là ngài dùng HK giá rẻ và bay vòng rồi đi xe hơi cho đỡ tốn tiền:77:. Ở bên cạnh ngài, có 1 cảm giác an lạc khác thường mà bây giờ vẫn ko thể quên được.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Cho em hỏi hôm đấy có anh ninh với cảnh vệ không, 160 cây vàng mà bày tơ hơ thế kia cũng ghê nhỉ. Đợt triển lãm có bọn lừa đảo vào tráo kim cương của tiệm vàng, họ kinh nghiệm thế mà còn bị mất. Bọn đạo tặc mà đánh hơi được vụ trưng bày này thế nào cũng mò đến.

Thần Tài

Xe điện
Nghe Xá Lợi thì thấy thích, muốn một lần chiêm bái. Nhưng nghe đến trụ trì đi Lẹc Xù lại tụt mất cả hứng.
Nam Mô A Di Đà Phật.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Em đọc hết các bài liên quan tới Xá Lợi Phật và chỉ biết tôn nghiêm kính lậy sự mầu nhiệm, Phật pháp vô biên..:77::77::77:

manhhung1901

Xe điện
Hạt Xá Lợi, Hột Xá Lợi, Xá Lị nữa cũng là 1 chỉ là khác cách gọi vùng miền. Em nghe nói chùa Bái Đính ở Việt Nam đang đc tôn giữ nhiều nhất thì phải ;))

[K]evin[T]rinh

Xe tải
Em đố bác biết, chủ trì đi xe oto gì ạ

Lexus Biển 9889 đấy ạ

Chidokato

Xe tải
Có bác nào du lịch ở Quảng trị, tại tp đông hà ghé quán cafe kem Thủy Trúc làm hoàn toàn bằng gỗ mít rất to, đẹp, ở đấy gặp chủ quán nói chuyện phật pháp rồi xin phép xem xá lợi phật là dc ngay. Chủ quán thỉnh dc xá lợi phật về thờ