Cần các pro giúp về VENZA 2.7 đời 2009

topguntt

Xe buýt
Mình mới cưới vợ 2 xe đã ddi đc 1 vạn rồi đăng ký cuối năm 2009 , nói chung xe rất chất ko làm sao cả. Nhưng muốn hỏi ai đã đi or có kinh ngiệm chỉ cho mình.
1. Venza đi thế nào ? nói chung là hỏi toàn bộ về chất xe, chất lượng của xe ...
2. Nó hay bị hỏng hóc cái gì và cần làm gì để tránh tình trạng đó ko ?
3. Với giá xe là 64K mình mua nó là bản Basic và có láp thêm DVD vào thì giá đó có đc ko (nghe nói năm sau tăng huế trước bạ nên mua mà vẫn sợ bị đắt)
Thanks các cụ

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Báo cáo CỤ: em đã chạy cả 2.7 và 3.5. Chất lượng NGON, nhưng cần nhớ lịch BẢO DƯỠNG. Theo em biết VEN hay bị VẶT ĐỒ (hạn chế bằng cách gửi xa cẩn thận) và RƠI chụp ống xả (hạn chế bằng cách kiểm tra thường xuyên)! Chúc cả nhà cụ vui vẻ với VENZA!

topguntt

Xe buýt
Báo cáo CỤ: em đã chạy cả 2.7 và 3.5. Chất lượng NGON, nhưng cần nhớ lịch BẢO DƯỠNG. Theo em biết VEN hay bị VẶT ĐỒ (hạn chế bằng cách gửi xa cẩn thận) và RƠI chụp ống xả (hạn chế bằng cách kiểm tra thường xuyên)! Chúc cả nhà cụ vui vẻ với VENZA!
Thanks bác, còn giá cả thế nào hả cụ và mình cần phải chú ý gì khi chạy xe (như nó hay có lỗi vặt gì và làm sao để sửa nó) Báo cáo là em vừa mới cưới nên ko biết nhiều lám nhờ các cụ giúp

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Giá thì em thành thật là CHỊU chả biết đắt rẻ... nhưng CỤ mua rùi, thấy thích là OK chả nên quan tâm... Em chưa thấy phải chú ý gì vì chưa gặp lỗi bao giờ.. nhưng quả CRUISE của em nó rất hay đấy ợ...!à quên cả con RĂNG XANH-BLUETOOTH nữa... Cụ nên đọc qua quyển hướng dẫn sử dụng trong cốp nữa....!

hanvenza

Xe hơi
Xe đi chán lắm, chả có cái gì hỏng hóc đâm ra trình phán bệnh của chủ xe ngày càng đi xuống...
Đời 2009 bản base hình như chưa có bluetooth. Nếu em nhớ không nhầm sang đời 2010 (bắt đầu sx T8 2009) mới có cho toàn bộ base+options. Bluetooth cho cả phone và audio devices (một số xe chỉ có phone) nên dùng Ipod touch khỏi cần dây nhợ luôn