Cần các cụ tư vấn giúp về em CAPTIVA LTZ này ợ!

AZS Group

Đi bộ
Em định mua 1 em Captiva LTZ số tự động ( đăng ký 11/2007 ),màu ghi bạc,chạy gần 4 vạn.Em mua tại salon ô tô cũ ở Lê Văn Lương.Giá khoảng 480 triệu ( xe công ty xuất hóa đơn ).Nhìn chung xe ổn cả ( đấy là linh tính của em thế thôi chứ suy xét sâu xa ra cũng chưa biết dư lào :D ) Các cụ cho biết giá rổ như vậy OK không ạ.Nếu em sang tên nữa thì thuế má rơi vào khoảng bao nhiêu nữa ạ.Cám ơn các cụ nhiều nhiều nhắm ợ.Xin hầu vốc ka các cụ cả tháng luôn ợ :">

chebonmua

Xe buýt
Cụ phải lên check thử em nó đã chứ , nếu ổn cả thì E nghĩ cái giá 480 cũng k quá chat, fai k các cụ :D

AZS Group

Đi bộ
Dạ em cũng check choác sơ qua rầu cụ ợ :D Cũng đã xin mạn phép bác chủ sa lông vác em nó lên đại lộ cao tốc ThăNg LoNg để vít lên lít 3 rầu ợ :"> Lần đầu mua xe nên cũng bỡ ngỡ và cần sự trợ giúp của tổ tư vấn nhiều ợ.Các cụ dự giùm em xem trước bạ trước beo mất khoảng tầm nhiêu đạn nữa để em bít đường bán thóc :x Cám ơn các bô lão nhiều nhắm ý :-*

sapthanh4banh

Xe điện
E nghĩ nếu Cụ thạo về xe thì e ko nói, còn ko thạo lắm thì nên đưa vào hãng để check tổng thể cho yên tâm. Mua qua salon thì xác định có 2 trừong hợp: xe tốt giá rất cứng, xe ko tốt thì giá mềm, người mua nhầm chứ người bán (chuyên nghiệp) nhầm sao đc. Con này sang tên nữa thì thuế trứoc bạ rơi vào tầm 35 củ. Tổng Cộng giá xe thành 515 củ, e sợ giá này tương đối mềm. Đợt trứoc e định lấy 1 con LTZ (số tự động) đời 2007 mà đi 7 vạn, e trả 530 rồi mà chủ xe ko chịu bán. Nên e nghĩ giá này lấy quá tốt, nhưng cần phải check kỹ.

thanh1609

Xe tải
giá này thì rẻ thật.
em mua cách đây hơn tháng đời 2008 mà đắt hơn của cụ đến mấy chục củ liền :D

zuanh88

Xe buýt
Xe này đăng kí 2007 thì bác xem nó có tham gia đại hội bơi lội 2008 không nhé. Cái gì cũng có giá của nó bác ạ, bác nhờ ai quen xem xe thì xem hộ. Không thì kiểm tra thân máy có keo thừa, xem nội thất có nuột không. Dính xe bơi lội cũng mệt lắm đấy. chúc bác mua được xe ưng ý

gmmienbac.com

Xe tải
Website
banoto.com.vn
Theo em thì cụ không nên mua xe này, với tầm tiền như vậy, chiếc xe đã có 4 năm để khấu hao rồi, về nguyên tắc phải giảm giá rất nhiều nhưng do thị trường xe ô tô tại việt nam nói chung và thị trường xe cũ nói riêng nên giá bị đội lên rất cao. Nếu cụ cần một chiếc xe đáp ứng yếu tố rẻ, đi tốt, và 7 chỗ em nghĩ bạn nên lấy con Kia Caren của Truờng Hải, hay con Vivant của GM (xe mới, 7 chỗ, số sàn tương đương xe cụ định mua, động cơ thấp hơn, yếu hơn CAP nhưng tốn ít xăng hơn) và quan trọng nhất là cũng chỉ tầm đấy tiền mà cụ đi xe mới, có bảo hành, và còn tới 4 năm để khấu hao.

Nếu cụ không quá cầu kỳ về nhu cầu xe 7 chỗ mà chấp nhận xe 5 chỗ thì ngay hàng GM trong nước cũng có con CRUZE đấy, hoặc là FORTE của KIA cũng được, số sàn, đi sedan cũng có cái hay của sedan.
Chúc cụ sớm cưới được vợ.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Giá này cũng hợp lý thôi chứ có gì mà rẻ đâu, xe đẹp thì mua được cụ ạ. Chú ý giấy tờ hợp lệ khi mua xe công ty thôi :)

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Theo em đánh giá thì xe này giá như vậy thậm chí có thể nói là quá mềm. Xe em cũng LTZ 2007, màu đen, em mua tháng 8 năm ngoái là 530 củ ( bị đắt khoảng 15 củ). Nhưng cụ chủ cần xem xét lại về chất lượng trc khi mua vì tiền nào của nấy, xe tốt giá rất cứng, xe ko tốt thì giá mềm, người mua nhầm chứ người bán (chuyên nghiệp) nhầm sao đc (đoạn này em cop của người khác). Hơn nữa xe công ty thì các cụ tưởng tượng ra rồi đấy: Xe công ty thì ai cũng trèo lên được, ai lái cũng được nhưng dầu thì chẳng ai thay, hỏng thì chờ duyệt kinh phí mới đem đi sửa đc. Xe đời 2007 mà công tơ mét có 04 vạn thì đảm bảo láo 200% rồi (Em dự đoán ít nhất cũng là 12 vạn).

tiencutit

Xe máy
Em định mua 1 em Captiva LTZ số tự động ( đăng ký 11/2007 ),màu ghi bạc,chạy gần 4 vạn.Em mua tại salon ô tô cũ ở Lê Văn Lương.Giá khoảng 480 triệu ( xe công ty xuất hóa đơn ).Nhìn chung xe ổn cả ( đấy là linh tính của em thế thôi chứ suy xét sâu xa ra cũng chưa biết dư lào :D ) Các cụ cho biết giá rổ như vậy OK không ạ.Nếu em sang tên nữa thì thuế má rơi vào khoảng bao nhiêu nữa ạ.Cám ơn các cụ nhiều nhiều nhắm ợ.Xin hầu vốc ka các cụ cả tháng luôn ợ :">
nhà em củng bán một em như này captiva LTZ số tự động ( đăng ký 2007 ),màu đen ,chạy 7 vạn , tên tư nhân cụ nhé , BS.... 8778 nhé cụ ( môi tội biển tỉnh kô phải biển hà nội cụ ạ ) giá em nó la 510t có gia lôc cho cụ ,cụ hoặc cụ nào có nha ý thi alo em sdt 0122 321 2873 em tiến 29t cho tiện xưng hô ạ

pbinh979

Xe tăng
Cụ này phán chỉ được cái CHUẨN
Theo em đánh giá thì xe này giá như vậy thậm chí có thể nói là quá mềm. Xe em cũng LTZ 2007, màu đen, em mua tháng 8 năm ngoái là 530 củ ( bị đắt khoảng 15 củ). Nhưng cụ chủ cần xem xét lại về chất lượng trc khi mua vì tiền nào của nấy, xe tốt giá rất cứng, xe ko tốt thì giá mềm, người mua nhầm chứ người bán (chuyên nghiệp) nhầm sao đc (đoạn này em cop của người khác). Hơn nữa xe công ty thì các cụ tưởng tượng ra rồi đấy: Xe công ty thì ai cũng trèo lên được, ai lái cũng được nhưng dầu thì chẳng ai thay, hỏng thì chờ duyệt kinh phí mới đem đi sửa đc. Xe đời 2007 mà công tơ mét có 04 vạn thì đảm bảo láo 200% rồi (Em dự đoán ít nhất cũng là 12 vạn).

BOBENBIN

Xe đạp
Em đã sử dụng đến 2 chú CAP rồi. Chú đầu tiên em cũng mua của salon Đức Anh bên Gia Lâm, tên Công ty và vừa chuyển sang tên tư nhân. Hồi đó mới mua xe lần đầu nên cũng ko biết gì nhiêu. Họ bảo đi hơn 2 vạn, cuối cùng em lỡ mua rồi mới đi kiểm tra ở chỗ quen họ bảo ít nhất cũng phải 6 vạn (ko tin được mấy cái vụ đó ở các salon được đâu, quan trọng là mình phải có kinh nghiệm check xe). Còn riêng cái giá cụ nói đấy, em chẳng tin xe còn ngon đâu. Xe bạn em CAP LTZ 11/2007 chạy đúng 3,3 vạn, vừa bán giá 540tr. Cụ cứ xem kỹ nhé.:)

nbh

Xe tải
Cụ phán cứ như trạng ấy nhỉ. Cụ có cần xem xe CAP tên công ty, công tơ mét chính xác 4 vạn mốt không em cho xem ? Cụ thích ra nhà máy check xem có chính xác không cũng được, em chỉ xin chầu Bia thôi.

bellring

Xe buýt
Xe tên công ty cũng có 2 loại. Loại là công ty chạy thật. Còn loại nữa là lấy tên công ty để lách thuế, còn thực sự là gia đình chạy. Loại thứ 2 này thì công tơ mét ít hơn hẳn. Loại 2 này cũng khá phổ biến với dòng xe gia đình vì bạn bè quen biết nhờ đăng ký tên công ty, tiền thừa đi độ và uống bia nhòe.
Tuy nhiên giá xe mà bác chủ đưa ra là rất rẻ, cái này phải xem kỹ lại nhé.

hoami

Xe tăng
Em đã sử dụng đến 2 chú CAP rồi. Chú đầu tiên em cũng mua của salon Đức Anh bên Gia Lâm, tên Công ty và vừa chuyển sang tên tư nhân. Hồi đó mới mua xe lần đầu nên cũng ko biết gì nhiêu. Họ bảo đi hơn 2 vạn, cuối cùng em lỡ mua rồi mới đi kiểm tra ở chỗ quen họ bảo ít nhất cũng phải 6 vạn (ko tin được mấy cái vụ đó ở các salon được đâu, quan trọng là mình phải có kinh nghiệm check xe). Còn riêng cái giá cụ nói đấy, em chẳng tin xe còn ngon đâu. Xe bạn em CAP LTZ 11/2007 chạy đúng 3,3 vạn, vừa bán giá 540tr. Cụ cứ xem kỹ nhé.:)
Đồng ý với bác, giá mà 480t thì quá rẻ, mua của người dùng đã là rẻ rồi chứ đừng nói đến salon, bạn sang bên Nguyễn Văn Cừ tham khảo thêm đi, hôm rồi đi xem xe cho bạn mình thấy bên đấy vẫn có LTZ biển 29Z mà giá 580t đấy, xe chạy gần 4 vạn.Giá 480 chỉ có thể mua được LT thôi, bạn yêu cầu họ cho lên hãng mà check, đảm bảo sẽ ra vấn đề, nhớ đưa lên cầu kiểm tra gầm nữa.

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Cháu thấy giá đấy là hơi mềm đấy.Đang nghi ngờ 1 tý về chất lượng. Nếu tên công ty mà cụ mua ở SLon thì tốt nhất là nên sang tên luôn chứ đừng gửi hóa đơn ở đấy.
Khi mình cần hóa đơn nó lằng nhằng lắm. Nếu cụ có nhu cầu xem xe và tư vấn hộ thì cứ ớ cháu 1 câu. :)

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Thích là nhíc thôi bác, tốt nhất bác đưa vào gara kiểm tra rùi xuống xiền

AZS Group

Đi bộ
Mấy hôm bận rộn quá nên chưa vào hầu chuyện các cụ được.Rất moNG các cụ rộng lượng tha lỗi ạ.Trước tiên em xin chân thành thanks cùng sự cảm kích sâu sắc đến sự tư vấn nhiệt tình của các cụ ợ.Hôm nay em vừa hoàn thành nghĩa vụ cao quý của công dân nước CHXHCNVN là đóng 55.500.000VND tiền thuế cho em Captiva LTZ này rầu ợ ( nó tính thuế 12% của cái hóa đơn nối mệnh giá cao nhất là 460.000.000VND ).Tổng cộng chi phí thuế má,cò ciếc linh tinh đã nâng tầm ẻm từ 480.000.000VND lên gần 550.000.000VND rầu đấy các cụ ợ :( Cái giá đấy cho em 1 Captiva LTZ 11/2007 em nghĩ cũng chả hời đâu ợ.Nhưng dù sao cũng đang chết vì sung sướng vì cưới được vợ hai rùi :x Tiền nong nó cũng vô cùng lắm :"> Bây giờ cứ mưa không tới đầu,nằng hẻm tới chân là Okies rùi :x Các cụ nhỉ :"<