[Thảo luận] cần các cụ góp ý về xxx gần công viên Hòa Bình

hung nguyen van

Xe máy
Bọn này bị làm đơn giải trình bao lần mà chưa chừa cái lỗi vịn này nhỉ, cụ cứ làm đơn đi giống cụ trước tết cũng được đội này xin lỗi rồi đấy
vâng. e đang đợi mợ kia hỏi giúp e. nếu không có gì thay đổi thì e cũng cho tụi đó 1 cái đơn xem họ trả lời e như nào về việc này

hung nguyen van

Xe máy
Nếu ko có biển phân làn thì ko thể bắt lỗi đi sai làn đc; Ở chỗ đấy, cụ đang đi mà quy vào lỗi đè vạch cũng sai. E nhớ ko nhầm thì ở đấy kẻ vạch số 1.2 và vạch số 1.11? Nói chung là trên dòng phương tiện cùng chiều, đi trong nội đô rất khó bắt đc lỗi đè vạch.
dù thế nào thì họ cũng chưa chứng minh được em vi phạm bất kì 1 lỗi nào mà đã lập bb

Bopbi_hsgs

Xe container
dù thế nào thì họ cũng chưa chứng minh được em vi phạm bất kì 1 lỗi nào mà đã lập bb
Đáng ra là cụ phải "đấu tranh" trước khi đưa giấy tờ cho xxx; Trường hợp của cụ là QĐ xử lý vi phạm HC đã đc ban hành (theo thủ tục đơn giản thì ko phải lập bb như cụ nói ở trên); Theo như clip của cụ thì cụ đã chấp nhận lỗi và cũng ko có ý kiến khác trước khi họ ra QĐ. Bây giờ cụ bảo là họ chưa CM đc vi phạm của cụ; Họ thì bảo là trường hợp của cụ là xxx phát hiện vi phạm trực tiếp, đã giải thích và người vi phạm GT đã đồng ý (hoặc ko có ý kiến nào khác), ký và nộp tiền vào phiếu phạt đầy đủ? Thế cụ định giải quyết ntn?

hung nguyen van

Xe máy
Đáng ra là cụ phải "đấu tranh" trước khi đưa giấy tờ cho xxx; Trường hợp của cụ là QĐ xử lý vi phạm HC đã đc ban hành (theo thủ tục đơn giản thì ko phải lập bb như cụ nói ở trên); Theo như clip của cụ thì cụ đã chấp nhận lỗi và cũng ko có ý kiến khác trước khi họ ra QĐ. Bây giờ cụ bảo là họ chưa CM đc vi phạm của cụ; Họ thì bảo là trường hợp của cụ là xxx phát hiện vi phạm trực tiếp, đã giải thích và người vi phạm GT đã đồng ý (hoặc ko có ý kiến nào khác), ký và nộp tiền vào phiếu phạt đầy đủ? Thế cụ định giải quyết ntn?
em đâu có nó là em đồng ý với vi pham của em, cụ xem trong video e khang dinh ro e k dong ý, cac anh co tinh lap bb thì e chịu, em xin ghi ý kiến thì n là QĐ xử phạt nên không có chỗ ghi, moi chi tiết e đều nói trong video để làm bằng chứng rồi ạ

hn03

Xe điện
Ko phải trường hợp nào cũng lập bb đâu cụ, những lỗi có mức phạt từ 250k trở xuống là xxx ra QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB (theo thủ tục đơn giản) luôn, nếu cụ chủ có thắc mắc thì làm đơn khiếu nại hoặc làm đơn khởi kiện ra Tòa án; Những lỗi có mức phạt lớn hơn 250k thì xxx mới lập bb VPHC về lĩnh vực GTĐB rồi ghi ngày hẹn đến trụ sở xxx để giải quyết việc vi phạm theo bb, lúc đấy thì cụ chủ mới có thể ghi ý kiến vào trong bb đc.
Em không mang theo tiền thì sẽ phải lập bb chờ ngày lên nộp phạt mà cụ. :))

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nửa cứng nửa mềm thế khó giải quyết, đã không chứng minh được là sai mà lập biên bản thì cứ ghi tên và số quân lại để khiếu nại. Ông nào doạ cho côn đồ đánh cũng ghi tên và số quân lại, xem nó định gọi ai

Bopbi_hsgs

Xe container
Em không mang theo tiền thì sẽ phải lập bb chờ ngày lên nộp phạt mà cụ. :))
Thì lúc đấy lại có chỗ để cụ ghi ý kiến vào; Nhưng thường là với lỗi nhỏ như vậy mà cụ đã có "hướng đấu tranh" với xxx r thì "nói chuyện" một lúc là xxx cho cụ đi ngay :))

Bopbi_hsgs

Xe container
em đâu có nó là em đồng ý với vi pham của em, cụ xem trong video e khang dinh ro e k dong ý, cac anh co tinh lap bb thì e chịu, em xin ghi ý kiến thì n là QĐ xử phạt nên không có chỗ ghi, moi chi tiết e đều nói trong video để làm bằng chứng rồi ạ
Theo thủ tục thì trước khi có QĐ xử phạt VPHC về lĩnh vực GTĐB thì cụ đc quyền "Giải trình"; Nếu "Giải trình bằng VB" thì cụ phải gửi trong vòng 5 ngày kể từ ngày có bb; Nếu "Giải trình trực tiếp" thì cụ phải gửi VB trong vòng 2 ngày kể từ ngày có bb; Nhưng trường hợp của cụ là lỗi nhẹ nên ko lập bb mà xxx ra QĐ xử phạt tại chỗ, trước khi ra QĐ cụ có thể giải trình trực tiếp. Khi đã có QĐ hành chính r mà cụ ko đồng ý thì cụ làm đơn gửi Tòa án để kiện. E nghĩ "cửa" thành công trong việc này của cụ ko cao.

hunge3

Xe hơi
Em phải học phát này!

AMG GLC

Xe tải
Thích phạt là phạt. Hài quá

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Đường Phạm Văn Đồng là đường đôi vì có giải phân cách cứng ở giữa, tùy từng đoạn mà mỗi bên có từ 2 đến 3 làn xe. Theo Luật GTĐB thì không có vạch phân chia các làn xe cùng chiều nào cấm xe đè vạch

Nhà em vào ô tìm kiếm trên OF gõ câu “đường Phạm Văn Đồng” cho ra kết quả là 10 trang liền, khoảng từ 2010 đến nay có quá nhiều trường hợp bị bắt láo tại đoạn đường này mà thủ đoạn chính vẫn chỉ là lỗi “sai làn” và lỗi “đè vạch”

Đây có phải là CSGT đe dọa làm rụng răng cụ không? em nghi vì trong tổ 3 người thì cái nhếch mép đểu sau lưng cụ và hành động cầm điện thoại gọi, quay, chụp của y có vẻ manh động nhất:

Em thấy CSGT nét mặt lớn tuổi vẫn để các xe moto ở vị trí số 2 và số 3 đi qua bình thường, không bắt xe nào. Hình ảnh trích từ video đã chứng minh xe cụ đè vạch liền số 1.2 (giữa xe moto số 2 và 3) không hề sai Luật GTĐB:

istvn

Xe máy
Nghe chừng đội 6 cùng 1 ruộc với nhau nên vẫn chứng nào tật nấy. khiếu kiện nhiều rồi nhưng các cụ đi khiếu kiện toàn bị nắn gân lại nên bọn này nhờn thuốc

hung nguyen van

Xe máy
Đường Phạm Văn Đồng là đường đôi vì có giải phân cách cứng ở giữa, tùy từng đoạn mà mỗi bên có từ 2 đến 3 làn xe. Theo Luật GTĐB thì không có vạch phân chia các làn xe cùng chiều nào cấm xe đè vạch

Nhà em vào ô tìm kiếm trên OF gõ câu “đường Phạm Văn Đồng” cho ra kết quả là 10 trang liền, khoảng từ 2010 đến nay có quá nhiều trường hợp bị bắt láo tại đoạn đường này mà thủ đoạn chính vẫn chỉ là lỗi “sai làn” và lỗi “đè vạch”

Đây có phải là CSGT đe dọa làm rụng răng cụ không? em nghi vì trong tổ 3 người thì cái nhếch mép đểu sau lưng cụ và hành động cầm điện thoại gọi, quay, chụp của y có vẻ manh động nhất:

Em thấy CSGT nét mặt lớn tuổi vẫn để các xe moto ở vị trí số 2 và số 3 đi qua bình thường, không bắt xe nào. Hình ảnh trích từ video đã chứng minh xe cụ đè vạch liền số 1.2 (giữa xe moto số 2 và 3) không hề sai Luật GTĐB:

em lại cũng k đè vạch đấy cơ ạ, e đang đi giữa đường thì gọi e lỗi sai làn, sau k ăn được quay ra lỗi đè vạch ạ

ubisapro

Xe trâu
hài nhỉ, thỉnh thoảng e qua chả thấy gọi j em. Nó nhìn mặt nó bắt hay sao ý nhỉ@@ Nhiều lúc ngứa mồm chắc đi qua đây lượn vài vòng quá. Hi vọng ....

winnghiepdu

Xe điện
xxx mình có món hay dùng đầu gấu dọa người ta,là công chức mà thích dùng luật rừng, cụ cứ chụp ảnh lên post cho nó sợ đi

cocden

Xe tăng
Căng quá nhỉ.
Em hóng tiếp.

Đức Phệ

Xe hơi
Em là lái mới, lót dép hóng mai còn tránh