Cần các chuyên gia PKL tư vấn giúp em!

PoBeo

Xe điện
Kính chào các cụ!

Em xin ý kiến các cụ 1 chút.....chả là em cũng rất thích form cực đẹp của Honda Hornet CB hay Yamaha FZ6 nhưng khổ cái là các em nó toàn tầm 600 - 1000cc mà như thế là vừa nhiều tiền vừa yêu cầu bằng A2.

Tiền: Là 1 vấn đề rất lớn khi em mới gọi là chạm ngõ vào giới xe PKL - chưa biết gì mà đòi học làm trưởng giả rất đáng bị chê trách ạ. Thôi thì cứ từ tầm $2000 - $5000

Bằng: Nghe nói lấy bằng A2 cực khó và vất vả nên em cũng ko dám mơ ước....

Vì thế, em mạo muội viết lên đây nhờ các cụ tư vấn em chạy dòng xe gì dưới mức 175cc (để không phải kiếm bằng A2) mà vẫn chạy được xe form Naked Bike khỏe mạnh, thể hiện sự đàn ông.

Vui lòng đừng tư vấn theo kiểu "cụ cố lên tí lấy con này, con kia" ạ, đầu bài và tiêu chí em đã ghi rất rõ ràng, mong các cụ đừng làm "tan vỡ" trái tim của 1 con người đang lần đầu tiên bước vào thế giới PKL

Vóc dáng: Em cao 1m75, nặng 79kg, vai to, chân ngắn, lưng dài....mắt cận! :">

Chân thành cám ơn!

P/S: Em sẽ vodka nhiệt tình các cụ tư vấn giúp em ạ

Phamthai

Xe buýt
Tình hình chắc mỗi con FZ16 của Yamaha là hợp ý cụ. Dáng to nhìn như PKL, em chả biết chạy thế nào vì chưa được đi thử.

RUNE_1800

Xe buýt
Xét về tổng thể thì có mỗi con Yamaha FZ16 hợp với cụ thôi vì dáng Nake có mỗi con đấy trông còn men lỳ và lịch lãm ( 160cc ).Đấy là mới, còn theo e trước mắt như vậy trước đã còn đã đam mê thì nhất định ( biết là khó ) cứ phải cố gắng lấy cho dc cái thằng A2 đi để đời cụ ạ.Good Luck.

aKa368

Xe tải
vote tặng bác con CBR 150R ;) em là em ghét yamaha vô đối bác nào thấy e hơi quá mong bỏ quá cho em vô cùng ghét nó vì nó quá nhẹ so với em @@!

PoBeo

Xe điện
Tình hình chắc mỗi con FZ16 của Yamaha là hợp ý cụ. Dáng to nhìn như PKL, em chả biết chạy thế nào vì chưa được đi thử.
Xét về tổng thể thì có mỗi con Yamaha FZ16 hợp với cụ thôi vì dáng Nake có mỗi con đấy trông còn men lỳ và lịch lãm ( 160cc ).Đấy là mới, còn theo e trước mắt như vậy trước đã còn đã đam mê thì nhất định ( biết là khó ) cứ phải cố gắng lấy cho dc cái thằng A2 đi để đời cụ ạ.Good Luck.
vote tặng bác con CBR 150R ;) em là em ghét yamaha vô đối bác nào thấy e hơi quá mong bỏ quá cho em vô cùng ghét nó vì nó quá nhẹ so với em @@!
Em đã vodka các cụ hết rồi đấy ạ :)

To bác aKa: Sao lại ghét Yamaha ạ? Bác bao nhiêu kg mà lại nhẹ thế?

sợ no PP sơn bằng A2 thì chỉ chạy <175 thôi khỏi tính chuyện PKL làm gì cho mất thời gian
còn tầm từ 2k-5k không chơi được PKL có PP đâu ạ

highspeed250

Xe hơi
Form người như bác chạy xe dưới 175cc thì chắc chắn là nuốt mất cái xe rồi. Còn cụ vẫn thích thì đúng là chỉ có mỗi FZ16 thôi cụ ợ, no more choice

PoBeo

Xe điện
sợ no PP sơn bằng A2 thì chỉ chạy <175 thôi khỏi tính chuyện PKL làm gì cho mất thời gian
còn tầm từ 2k-5k không chơi được PKL có PP đâu ạ
Em nghĩ là tầm 2-5k cũng đủ sức để xúc con Ya FZ16 có PP mà cụ.....

Dĩ nhiên là thuộc vào giới PKL thì giá xe cũng là vô cùng - tùy vào sức của thân chủ nó chứ.......

Em thì mới "chạm ngõ" nên phải khiêm tốn và học từ từ chứ "trèo" lên con Honda Hornet CB1000 đúng là mơ ước của em (nó rất hợp dáng em ạ) nhưng mà "ngã" nhanh lắm :) bằng thì ko, tiền thì ít ạ :)

Nói chung là vẫn cám ơn cụ....em đã vodka :)

PoBeo

Xe điện
Form người như bác chạy xe dưới 175cc thì chắc chắn là nuốt mất cái xe rồi. Còn cụ vẫn thích thì đúng là chỉ có mỗi FZ16 thôi cụ ợ, no more choice
Vâng! Em cám ơn cụ

Ngày trước em ngồi Dream và Future đời đầu mà bọn bạn em nó cứ cười hoài vì em béo quá nên "nuốt" cái xe .....vậy ý cụ là chỉ có 1 dòng đó thôi ạ....

Kiểu này chắc em phải "nuôi" giấc mơ dài dài để lấy được tấm bằng A2 rồi :-s hic hic

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác có thể tìm hiểu thêm chiếc CB125R (của Rebel USA Việt Nam) phân phối. Em đã được test thử, chiếc xe cũng ổn so với tầm tiền của nó.

uuiza

Xe tải
Mr quang anh cho e hỏi là giả sử ( chỉ là giả sử thôi ) nếu mình có bằng lái pkl của nước ngoài (Eu) thì có dùng đc ở vn ko ạ. Có fai chuyển đổi gì lằng nhằng ko

PoBeo

Xe điện
Bác có thể tìm hiểu thêm chiếc CB125R (của Rebel USA Việt Nam) phân phối. Em đã được test thử, chiếc xe cũng ổn so với tầm tiền của nó.
Em có coi trên mạng và cũng đọc 1 số topic về em nó ....thấy bà con kêu là xe của TQ - Hồng Đà, máy nhập nguyên từ TQ chứ ko phải từ Malaysia như quảng cáo.

Ngoài ra, với xác nặng như thế thì không biết là 125 hay 170 thì tốt hơn cụ nhỉ :)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thấy cũng chả khác nhau nhiều lắm, nếu kinh phí hạn hẹp thì bác nên chơi 125 cũng được, dư ít tiền ra xem có đồ độ gì cho em nó không cũng là 1 ý kiến hay (tay côn, tay phanh, lốp, đĩa phanh ...).

@ uuiza : Theo em biết thì không đổi được, chỉ có ôtô thôi ạ.

Sirius xanh

Xe tải
Vừa KFC vừa PKL --------- Chắc chủ thớt có thần tượng cùng bang hội rồi hả8-}

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Voka cho FZ16, 1 em naked bike phù hợp cho bạn

PoBeo

Xe điện
Vừa KFC vừa PKL --------- Chắc chủ thớt có thần tượng cùng bang hội rồi hả8-}
Hehe cụ ơi không phải đâu ạ! Em thích xe PKL từ lâu mà không có điều kiện theo thôi ạ....ngày sinh viên em chạy cả win100 đấy ạ.....

Giờ tích góp được chút xíu thì phải sắm 4b trước để còn đi với gia đình, sau đó mới nghĩ đến thú vui cá nhân được ạ

highspeed250

Xe hơi
Quang anh ơi, CB125R nhìn nó k chiến bằng em FZ16, được mỗi cái sau này bán chắc giữ giá hơn FZ16 nhỉ, vì hình như là hàng yamaha thì giảm giá nhanh hơn của Honda thì phải. hị hị

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quang anh ơi, CB125R nhìn nó k chiến bằng em FZ16, được mỗi cái sau này bán chắc giữ giá hơn FZ16 nhỉ, vì hình như là hàng yamaha thì giảm giá nhanh hơn của Honda thì phải. hị hị
Ấy anh ơi, thằng CB125R này không phải của Honda, nó là của hãng Rebel USA, xuất xứ như nào e cũng không rõ nữa. Chỉ biết nó do bên Hồng Đà Motor phân phối và lắp ráp ở VN (Hồng Đà motor, HOMAKI ... gì gì đó).

Chả hiểu sao em chạy FZ16 thấy chả hứng thú bằng em CB125R này, chắc có thể do thằng CB125R giá mềm hơn và đc bảo hành chính hãng tại VN :))

tricoi

Xe buýt
Kinh nghiệm của nhiều người thích pkl mà mua xe nhỏ vì không có còi cũng như A2 cho thấy: nhanh chóng bán xe chịu lỗ sau một khoảng thời gian nhất định. Lý do cuối cùng có thể cho là chính xác: vì nó không phải là thứ mà bạn muốn. Có thể ví von như bạn yêu 1 cô mà không lấy được cô ấy làm vợ nên đành tặc lưỡi đi với 1 cô khác vì hao hao giống cô kia. Thật là bi đát! :D

Về yêu cầu của cụ chủ thớt thì chả có lựa chọn nào hơn ngòa Ya FZS hay FZ16. Mua về độ phanh đĩa sau trông cũng ổn. Nếu thích dòng Sport và 2T thì Aprilla 125 open full power cũng là 1 lựa chọn sáng suốt

Rebel USA CB125R thì chỉ nên lấy về nếu ai cho. Phẽo từ cái tên phẽo đi, lập lờ đánh lận con đen. Mua thì không rẻ mà bán thì không nổi :D

dat_asroma

Xe tải
Bạn em có một thằng đi Honda Fortune 125cc, xuất xứ Honda China, cùng nhà máy sản xuất Honda SCR.
Em đã chạy thử 2 lần, thấy cung ngon cụ ạ, độ bốc và ngọt cảm giác tương đương Exiter 135 côn tay. Dáng xe thì naked bike và trông cũng không tệ. Độ bền thì em không rõ nhưng em nghĩ của bền tại người, cụ đi giữ gìn cẩn thận chắc không đến nỗi nào.
Và thơm nhất là cái giá, tầm 40tr nên cũng nhẹ.
Nói chung tùy sở thích của cụ thôi, em không nói nó tốt bằng mấy con kia nhưng tiền nào vải đấy.
Cụ muốn xem thì vào : xecontay.com
Vodka em nhé hehe